เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:26:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 179 180 181 [182] 183 184 185 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2613338 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2715 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:08:43 AM »

การกำจัดตัวต่อคงต้องรอผู้เชี่ยวชาญครับ  เจ้าพวกนี้ถ้ารุมต่อยหลายๆตัว  อาจจะถึงขั้นเสียชีวิตได้ ผมเคยทำแต่ไม่กล้าแนะนำครับ  สิ่งที่เราทำแล้วแนะนำผู้อื่นอาจจะไม่สำเร็จได้  อันตรายครับ  ใจเย็นๆครับเดี๋ยวตากวางคงเข้ามาให้คำแนะนำดีๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #2716 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:11:10 AM »

ปล่อยไว้มันก็ต่อย ครับ ท่านหาทางให้ผมทีครับ ไว้หากผมเข้าไปผมจะถ่ายรูปมาให้ท่านดูครับ

ผมเคย เอาลูก .22 hi- vero หัวรูยี่ห้อ  american egle ใช้ 452 ยิงรังผึ้ง ขนาด 1.5 ฟุต *1ฟุต พอยิงปั๊ป พอดีมีนกพิราบที่อยู่แถวนั้นตกใจบินผ่านรังผึ้งที่มันแตกพอดี
ก็เลยมีนกพิราบโดนผึ้งต่อยตกมาตาย 2-3 ตัวครับ หลังจากนั้น วันถัดมา ผึ้งเริ่มย้ายรังครับ เห็นรูตรงกลางที่ผมยิงกว้าง ขนาดลูกปิงปองครับ
แต่งานนี้ไม่ใช่ผึ้งครับ ผมเลยไม่ทราบว่าผลที่ออกมาจะแย่กว่าเก่าไหมครับ

รังต่อหากอยู่ที่ต่ำผมใช้บริการรถดับเพลิงครับ แต่งานนี้อยู่สูง และอยู่บนเสาไฟฟ้าอีก ใช้รถดับเพลิงไม่ได้ครับ  

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #2717 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:17:53 AM »

เช้ตปริ้ง  =  =ชิงเปรต   คนโบราณ  เรียก  ส่งเปรต  ครับปู่
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #2718 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:19:51 AM »

ต้องใช้ผู้เชี่ยวชาญตามที่ตาแป๋งกล่าวครับ  ไม่ว่าผึ้งหรือต่อ ใช้ปืนยิงยิ่งทำให้มันดุครับ คงเคยได้ยินคำว่า "ผึ้งแตกรัง"

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา มีข่าวใหญ่โต ตัวต่อทำรังที่ต้นวาสนาข้างศาลพระภูมิ ต่อยเด็กตาย อ๋อย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2719 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:25:23 AM »

เช้ตปริ้ง  =  =ชิงเปรต   คนโบราณ  เรียก  ส่งเปรต  ครับปู่

ผมเข้าใจครับคำว่า"เช้ตปริ้ง"เพราะอีกสักพักผมจะออกไปบ้านคนรู้จัก  คนปัตตานีเขาชวนไปงานนี้ผมจะไปรับส่วนบุญที่เป็นเหล้าเขาจะสงเคาระห์มาให้เนื่องในงาน"บุญเดือนสิบ" ก็ตรงกันกับของสหายอ๋องนี่แหละ  แต่ที่ผมถามว่าจะจับหนุ่มน้อยมะขามหลานผมไปทำไม  ใครจับผมต่อยจริงๆด้วย คิก คิก คิก คิก

ต้องใช้ผู้เชี่ยวชาญตามที่ตาแป๋งกล่าวครับ  ไม่ว่าผึ้งหรือต่อ ใช้ปืนยิงยิ่งทำให้มันดุครับ คงเคยได้ยินคำว่า "ผึ้งแตกรัง"

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา มีข่าวใหญ่โต ตัวต่อทำรังที่ต้นวาสนาข้างศาลพระภูมิ ต่อยเด็กตาย อ๋อย

น้าเป้าไปหากินเหล้ากันดีกว่า  รีบมากทม.เลยเร็วพรรคพวกรออยู่เดี๋ยวผมจะไปแล้ว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #2720 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:34:12 AM »

ก็  วันนี้  วัน  ส่ง  Huh?   กลัวเขา  เข้าใจผิด  จับ  หนุ่มมะขาม  ส่งด้วย 

หมายเหตุ 

ในที่นี้  ผมกลัว  สมช.  ชาวใต้  ทุกท่าน  โดนด้วยครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2721 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:44:00 AM »

ขอบคุณ  +ทอนคืน พี่คนใต้ กับลุงแป๋งครับ  ไหว้ ไหว้
ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายหรอกครับอาศัยว่าสนใจแล้วก็หาอ่านหาดูสารคดีไปเรื่อยสัตว์พวกนี้มันอยู่รอบๆตัวเราครับรู้ไว้ก็ไม่เสียหลาย  ไหว้ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2722 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 11:32:16 AM »

ถามเรื่องต่อครับ (แมลงต่อ) มันอยู่หลังบ้านผมครับแต่ว่าอยู่สูง ปลายเสาไฟฟ้า จะเดินเข้าไปเอาไฟลนก็ไม่ได้ ติดต่อเทศบาลท่านก็แจ้งว่า รถกระเช้าไม่สามารถให้บริการกลางคืนได้ ผมเลยมีคำถามว่าหากเรานำ 10/22 ไปยิงใส่รังมัน 1 นัด มันจะ ย้ายรังหนีไปหรือไม่ครับ เพราะว่าตอนนี้ ชาวบ้านร้องเรียนว่ามีต่อบินลงมาต่อย ในช่วงเวลาที่ ขี่รถจักรยานยนต์ผ่านครับ

ที่อยู่ในซอยสาธารณะครับ แต่ว่าหากจะยิงจริงๆ ผมสามารถเรียกผู้ใหญ่บ้านมาเป็นสักขีพยานระหว่างยิงได้ครับ
ขอบพระคุณในคำตอบของทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ

เอาปืนไปยิงรังต่อ... ที่จะหนีก็คือคนครับ... ไม่ใช่ต่อ...

...เรื่องต่อผมพอจะตอบได้... เพราะช่วงหนึ่งเคยติดตามไปดูการล่าต่อหัวเสือครับ... อ้อ... พ่อผมเคยโดยต่อต่อย... รวมแล้ว ๕๒ แห่งในครั้งเดียวครับ... ต้องพึ่งพามอร์ฟีน ๒ เข็มถึงจะพอนอนได้... เดี๋ยวมาเล่าครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2723 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 11:33:13 AM »

เฮ้อ...อ่านเรื่องสาระๆแล้ว ตะครั่นเนื้อ ตะครั่นตัว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2724 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 11:37:14 AM »

ถามเรื่องต่อครับ (แมลงต่อ) มันอยู่หลังบ้านผมครับแต่ว่าอยู่สูง ปลายเสาไฟฟ้า จะเดินเข้าไปเอาไฟลนก็ไม่ได้ ติดต่อเทศบาลท่านก็แจ้งว่า รถกระเช้าไม่สามารถให้บริการกลางคืนได้ ผมเลยมีคำถามว่าหากเรานำ 10/22 ไปยิงใส่รังมัน 1 นัด มันจะ ย้ายรังหนีไปหรือไม่ครับ เพราะว่าตอนนี้ ชาวบ้านร้องเรียนว่ามีต่อบินลงมาต่อย ในช่วงเวลาที่ ขี่รถจักรยานยนต์ผ่านครับ

ที่อยู่ในซอยสาธารณะครับ แต่ว่าหากจะยิงจริงๆ ผมสามารถเรียกผู้ใหญ่บ้านมาเป็นสักขีพยานระหว่างยิงได้ครับ
ขอบพระคุณในคำตอบของทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ

ใช้วิธีที่พี่ป้อมเคยแนะนำให้พี่เป้าใช้ครับ

เอาเหยื่อพวกเนื้อสัตว์หมักยาเบื่อหนู เอาไปไว้ใต้เสาไฟฟ้า ระวังอย่าให้หมามากิน

เดี๋ยวต่อมากิน ตายยกรังเอง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #2725 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 02:26:15 PM »

ใช้วิธีที่พี่ป้อมเคยแนะนำให้พี่เป้าใช้ครับ

เอาเหยื่อพวกเนื้อสัตว์หมักยาเบื่อหนู เอาไปไว้ใต้เสาไฟฟ้า ระวังอย่าให้หมามากิน

ความคิดเยี่ยมครับ ว่าแต่ยาเบื่อหนูแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2726 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 02:59:15 PM »

ไปร้านขายพวกอุปกรณ์การเกษตรครับ

ตรงนั้นแนะนำได้ดีกว่าผมแน่ๆ 

(ผมว่ายี่ห้อไหนก็ตายครับ ต่อ ตัวเล็กกว่าหนูตั้งเยอะ  อย่าเอายาเบื่อหนู ไปเบื่อช้างแค่นั้นเอง)

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2727 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 03:36:13 PM »

ความคิดเยี่ยมครับ ว่าแต่ยาเบื่อหนูแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ

อันดับแรก  ไม่เจ๋งจริงอย่าเข้าใกล้ต่อหัวเสือพวกนี้ครับ  ต่อหัวเสือเป็นแมลงที่มีนิสัยดุร้ายและหวงอนาเขตมาก พี่กระจงห้ามเอาปืนไปยิงเชียวนะครับเพราะอยู่ในที่ชุมชน  มันไม่หนีหรอกครับมีแต่จะสร้างรังใหม่  แล้วไอ้ตอนที่รังมันแตกนี่มันจะทำร้ายสิ่งมีชีวิตทุกอย่างที่อยุ่ในรัศมีรังของมัน
  อันดับสอง แจ้งเจ้าหน้าที่ดับเพลิงเขตที่อยู่ใกล้เคียงครับ  พวก จนท.นี้จะมีความชำนาญในการจัดการกับต่อมาก อุปกรณ์ก็พร้อมไม่น่จะมีปัญหาในการช่วยเหลือเราครับ รังต่อที่เกาะอยู่สายไฟฟ้าเป็นรังที่กำจัดได้ง่ายมาก หากมีรถกระเช้า คนจัดการแต่งกายให้รัดกุมจัการในตอนกลางคืนหาวัสดุอุดรังต่อแล้วเอาถุงปุ๋ยครอบแล้วตัดรังออกมาเลยก็เรียบร้อยได้ตัวอ่อนมากินด้วย
  อันดับสามใช้วิธีพี่ป้อมแบบพี่ซับบอกก้ได้ครับ เอาเนื้อหมูหั่นเป็นชิ้นเล็กๆคุกด้วยยาฆ่าแมลงชนิดผง พวก เซฟวิน85 ก็ได้ใส่ถาดวางไว้ใต้รังต่อ ต่อเป็นแมลงกินเนื้อ เมื่อได้กลิ่นก็จะลงมากัดชิ้นเนื้อเอาเข้ารังไปเลี้ยงตัวอ่อนและกินเอง แบบนี้เสียเวลาสองสามวันก็จะตายยกรังแต่เอาตัวอ่อนมากินไม่ได้ครับ 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2728 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 08:54:03 PM »

อันดับแรก  ไม่เจ๋งจริงอย่าเข้าใกล้ต่อหัวเสือพวกนี้ครับ  ต่อหัวเสือเป็นแมลงที่มีนิสัยดุร้ายและหวงอนาเขตมาก พี่กระจงห้ามเอาปืนไปยิงเชียวนะครับเพราะอยู่ในที่ชุมชน  มันไม่หนีหรอกครับมีแต่จะสร้างรังใหม่  แล้วไอ้ตอนที่รังมันแตกนี่มันจะทำร้ายสิ่งมีชีวิตทุกอย่างที่อยุ่ในรัศมีรังของมัน
  อันดับสอง แจ้งเจ้าหน้าที่ดับเพลิงเขตที่อยู่ใกล้เคียงครับ  พวก จนท.นี้จะมีความชำนาญในการจัดการกับต่อมาก อุปกรณ์ก็พร้อมไม่น่จะมีปัญหาในการช่วยเหลือเราครับ รังต่อที่เกาะอยู่สายไฟฟ้าเป็นรังที่กำจัดได้ง่ายมาก หากมีรถกระเช้า คนจัดการแต่งกายให้รัดกุมจัการในตอนกลางคืนหาวัสดุอุดรังต่อแล้วเอาถุงปุ๋ยครอบแล้วตัดรังออกมาเลยก็เรียบร้อยได้ตัวอ่อนมากินด้วย
  อันดับสามใช้วิธีพี่ป้อมแบบพี่ซับบอกก้ได้ครับ เอาเนื้อหมูหั่นเป็นชิ้นเล็กๆคุกด้วยยาฆ่าแมลงชนิดผง พวก เซฟวิน85 ก็ได้ใส่ถาดวางไว้ใต้รังต่อ ต่อเป็นแมลงกินเนื้อ เมื่อได้กลิ่นก็จะลงมากัดชิ้นเนื้อเอาเข้ารังไปเลี้ยงตัวอ่อนและกินเอง แบบนี้เสียเวลาสองสามวันก็จะตายยกรังแต่เอาตัวอ่อนมากินไม่ได้ครับ 

เสียดายจังพี่กวาง กินไม่ได้เลยถ้าวิธียาพิษ ตัวอ่อนของต่อจะคล้ายๆผึ้งไหมครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2729 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 09:41:11 PM »

โลละสามร้อยอ่ะพี่โก  อร่อยไม่อร่อย   ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 179 180 181 [182] 183 184 185 ... 3495
  พิมพ์