เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:30:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 758 759 760 [761] 762 763 764 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2618048 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11400 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:59:01 PM »

คู่นี้ เป็นหนี้เป็นสินกันตั้งแต่เมื่อไหร่
เห็นทวงกันจัง  ค้างอยู่เท่าไหร บังฟีน  เดี๋ยวผมจะยืมลุงแป๋ง
ให้บัง  แล้วบังเอาคืนแกเสีย  จะได้เสร็จเรื่องหนี้สินกันเสียที ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11401 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:02:17 PM »

คู่นี้ เป็นหนี้เป็นสินกันตั้งแต่เมื่อไหร่
เห็นทวงกันจัง  ค้างอยู่เท่าไหร บังฟีน  เดี๋ยวผมจะยืมลุงแป๋ง
ให้บัง  แล้วบังเอาคืนแกเสีย  จะได้เสร็จเรื่องหนี้สินกันเสียที ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องมีอยู่ ว่า   กาลครั้งนึงนานมาแล้ว  มี  2 ตายาย  ปลูกบ้านอยู่หลัง เขาแห่งนึง   
บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    จบ ครับ     คิก คิก คิก คิก คิก คิก

3000 ครับ  ครูหมูยืมตังค์จ่ายหนี้ลุงแป๋งซัก 20000 ซิครับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย   ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11402 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:13:59 PM »

เงีัยบ........................................................................
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11403 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:16:17 PM »

ยืมแกใหม่
พอได้ก็ให้กลับ
บอกว่าคืนของครั้งก่อน
ครั้งนี้ติดไว้ก่อน  และห้าม ทวง คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11404 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:17:55 PM »

ยืมแกใหม่
พอได้ก็ให้กลับ
บอกว่าคืนของครั้งก่อน
ครั้งนี้ติดไว้ก่อน  และห้าม ทวง คิก คิก คิก คิก

ความคิดเข้าท่า ครับ   คิก คิก คิก คิก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11405 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:23:36 PM »

ครูหมูเป็นหนี้บังฟีนสองหมื่น  ผมเป็นพยานให้ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11406 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:29:02 PM »

อ้าว ซวยแล้ววุ๊ย
งั้นเอางี้  ผมยืมลุงแป๋งก่อน ๒ หมื่น
ถ้ายังไม่มีให้ก็ให้มาสัก ๒ พันก่อน
อีก ๑.๘ หมื่น  ค่อยให้  ค้างผมไว้ก่อน
มีเมื่อไหร่ค่อยให้  สรุปว่า จ่ายมา ๒ พัน
แล้วค้างผมอยู่ ๑.๘ หมื่อน  โอ เค ใหม... ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11407 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:48:56 PM »

ครูหมูเป็นหนี้บังฟีนสองหมื่น  ผมเป็นพยานให้ เยี่ยม

ผมก็เป็นพยานให้ ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11408 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:04:29 PM »

วันนี้มันเป็นไง หว่า
ทำท่าจะซวย  ตอนเย็น ๆ
สงสัยเช่นกัน  กลับบ้านเย็นนี้
จะโดนเมียบ่น  เรื่องอะไร น๊า...
กลับบ้านดีกว่า  กลับไปแต่ง-จูน เสือภูเขา เยี่ยม
        โชคดีทุก ท่า ครับขอตัวก่อน ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11409 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:09:31 PM »

วันนี้มันเป็นไง หว่า
ทำท่าจะซวย  ตอนเย็น ๆ
สงสัยเช่นกัน  กลับบ้านเย็นนี้
จะโดนเมียบ่น  เรื่องอะไร น๊า...
กลับบ้านดีกว่า  กลับไปแต่ง-จูน เสือภูเขา เยี่ยม
        โชคดีทุก ท่า ครับขอตัวก่อน ไหว้
ครับผม สวัสดีครับ ไหว้ Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11410 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:17:46 PM »

ผมมาเป็นพยานให้ครับ... อ้อ... ค่าพยาน... สองพันพอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ปล.ครูขอให้ครูหมูหายเจ็บตรูดเร็วๆ นะครับ... ผมเป็นห่วง... Grin Grin Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11411 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:20:46 PM »

ผมมาเป็นพยานให้ครับ... อ้อ... ค่าพยาน... สองพันพอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ปล.ครูขอให้ครูหมูหายเจ็บตรูดเร็วๆ นะครับ... ผมเป็นห่วง... Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11412 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:17:39 PM »

งั้นเอางี้  ผมยืมลุงแป๋งก่อน ๒ หมื่น
ถ้ายังไม่มีให้ก็ให้มาสัก ๒ พันก่อน
อีก ๑.๘ หมื่น  ค่อยให้  ค้างผมไว้ก่อน
มีเมื่อไหร่ค่อยให้  สรุปว่า จ่ายมา ๒ พัน
แล้วค้างผมอยู่ ๑.๘ หมื่อน  โอ เค ใหม... ขำก๊าก ขำก๊าก

สรุปคุณสองคนติดหนี้ผมสองหมื่นสองจ่ายมาซะดีดี........ลูกหนี้ห้ามยืมเจ้าหนี้ซ้ำซ้อน ขำก๊าก

ไหว้

อ๋อ......ครูต้นนี่เองที่เป็นสามีครูหมู  ผมเข้าใจแหล่ะ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11413 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:23:50 PM »

สรุปคุณสองคนติดหนี้ผมสองหมื่นสองจ่ายมาซะดีดี........ลูกหนี้ห้ามยืมเจ้าหนี้ซ้ำซ้อน ขำก๊าก

อยู่เฉยๆไม่ชอบ เนี้ยนะ ครูหมู ก็ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ได้สัมปาทานกันถ้วนหน้า เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11414 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:26:16 PM »

หิวข้าวแฮะ  กินไรดีว้าวันนี้...ปลานิลก็ลอยยั่วอยู่สามสี่สิบตัวอยู่ท่าน้ำหน้าวัด  ตัวกะลังตัดครึ่งต้มเลย น่าจะสักสามตัวโล  ลอยออกมาห่างๆวัดหน่อยก้ไม่ได้... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 758 759 760 [761] 762 763 764 ... 3495
  พิมพ์