เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 783 784 785 [786] 787 788 789 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2616289 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11775 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:26:05 PM »

ทำไมเค้าไม่ฆ่างูทิ้ง ครับไม่เข้า ใจเดี๋ยวมันก็ออกมาอีก ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11776 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:27:35 PM »

ฟีน
จัดให้พี่จอยด่วนฟีน
อีเอ็มเอสไปเลย  ถ้ากลัวไม่ทันกินก็ pm ไปก่อน คิก คิก คิก คิก
ส่งมาด่ายันเหลนบวช ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หวังว่า น้าอัต คงไม่อยากกิน ปลาช่อน นะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11777 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:29:30 PM »

ทำไมเค้าไม่ฆ่างูทิ้ง ครับไม่เข้า ใจเดี๋ยวมันก็ออกมาอีก ไหว้

งูมันผิดไรเหรอครับบัง... แลบลิ้น
5 เมตร ลำตัวขนาด 50 เซนติเมตร มีอาการดุร้ายมาก ฉกขู่พนักงานตลอดเวลา สันนิษฐานว่าจะมากินหมาท้องแก่ เจ้าหน้าที่มูลนิธิจึงช่วยกันจับมา

แหม....ข่าวซ๊ะ  คิก คิก

งูเหลือมขนาด5เมตรใช่จะหาได้ง่ายๆ งูเหลือมดุร้ายโดยธรรมชาติอยู่แล้วหาไม่เข้าใจธรรมชาติของเขา โดนงับแขนหักเอาง่ายๆ...น่าจะวัดรอบตัวครับ 50 เซนต์ก็ประมาณ20นิ้ว... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11778 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:30:50 PM »

อ้าว งูกินหมา นี่ ครับ  กลัวว่าจะออกมาตอน เด็กๆเล็กๆอยู่มันจะยุ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11779 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:37:31 PM »

อ้าว งูกินหมา นี่ ครับ  กลัวว่าจะออกมาตอน เด็กๆเล็กๆอยู่มันจะยุ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านนั้นไปบ่อย เนื้อย่างอร่อยแต่เด็กเสริฟขี้เกียจตัวเป็นขน...ที่ร้านบ่อน่าจะอยู่หน้าที่จอดรถ รกโคตรๆ  มันก็น่ามีอยู่หรอกครับ  ตอนล่าสุดนี่ผมไปส่งหัวหน้าที่บ้านผ่านถนนสายโลกีย์ งูหลามตัวนึงเลื้อยลงมาจากฟุตบาท หัวไปถึงกลางถนนละหางยังพาดฟุตบาทอยู่เลย ถนนเส้นนั้นกว้าง12เมตร ไอ้หลามตัวนี้น่าจะซัก 6เมตรหน่อยๆ ต้องขับรถหักหลบเกือบเหยียบหัว จะลงไปลากขึ้นรถก็ไม่ไหว อยู่คนเดียวไปยุ่งด้วยมีหวังโดนรัดขี้แตก   ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11780 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:42:08 PM »

ร้านนั้นไปบ่อย เนื้อย่างอร่อยแต่เด็กเสริฟขี้เกียจตัวเป็นขน...ที่ร้านบ่อน่าจะอยู่หน้าที่จอดรถ รกโคตรๆ  มันก็น่ามีอยู่หรอกครับ  ตอนล่าสุดนี่ผมไปส่งหัวหน้าที่บ้านผ่านถนนสายโลกีย์ งูหลามตัวนึงเลื้อยลงมาจากฟุตบาท หัวไปถึงกลางถนนละหางยังพาดฟุตบาทอยู่เลย ถนนเส้นนั้นกว้าง12เมตร ไอ้หลามตัวนี้น่าจะซัก 6เมตรหน่อยๆ ต้องขับรถหักหลบเกือบเหยียบหัว จะลงไปลากขึ้นรถก็ไม่ไหว อยู่คนเดียวไปยุ่งด้วยมีหวังโดนรัดขี้แตก   ขำก๊าก
งูเหลือม เราจับเอง มีวิธีมั้ย ครับ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ครับ ว่าตัวไหนเชื่องหรือไม่เชื่อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11781 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:45:41 PM »

ร้านนั้นไปบ่อย เนื้อย่างอร่อยแต่เด็กเสริฟขี้เกียจตัวเป็นขน...ที่ร้านบ่อน่าจะอยู่หน้าที่จอดรถ รกโคตรๆ  มันก็น่ามีอยู่หรอกครับ  ตอนล่าสุดนี่ผมไปส่งหัวหน้าที่บ้านผ่านถนนสายโลกีย์ งูหลามตัวนึงเลื้อยลงมาจากฟุตบาท หัวไปถึงกลางถนนละหางยังพาดฟุตบาทอยู่เลย ถนนเส้นนั้นกว้าง12เมตร ไอ้หลามตัวนี้น่าจะซัก 6เมตรหน่อยๆ ต้องขับรถหักหลบเกือบเหยียบหัว จะลงไปลากขึ้นรถก็ไม่ไหว อยู่คนเดียวไปยุ่งด้วยมีหวังโดนรัดขี้แตก   ขำก๊าก
งูเหลือม เราจับเอง มีวิธีมั้ย ครับ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ครับ ว่าตัวไหนเชื่องหรือไม่เชื่อง

จับตรงคอ  แล้วก็หาง  งูเหลือมดุธรรมชาติ ขนาดงูในที่เลี้ยงยังมีพลาดโดนกัดเลยครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11782 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:48:47 PM »

[/quote]
ก็เหมือนกับแมวกับหมานั่นแหละครับ ลองเอามือลูบหัวเล่นดู ยิ้มีเลศนัย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11783 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:49:52 PM »

อ้าว งูกินหมา นี่ ครับ  กลัวว่าจะออกมาตอน เด็กๆเล็กๆอยู่มันจะยุ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านนั้นไปบ่อย เนื้อย่างอร่อยแต่เด็กเสริฟขี้เกียจตัวเป็นขน...ที่ร้านบ่อน่าจะอยู่หน้าที่จอดรถ รกโคตรๆ  มันก็น่ามีอยู่หรอกครับ  ตอนล่าสุดนี่ผมไปส่งหัวหน้าที่บ้านผ่านถนนสายโลกีย์ งูหลามตัวนึงเลื้อยลงมาจากฟุตบาท หัวไปถึงกลางถนนละหางยังพาดฟุตบาทอยู่เลย ถนนเส้นนั้นกว้าง12เมตร ไอ้หลามตัวนี้น่าจะซัก 6เมตรหน่อยๆ ต้องขับรถหักหลบเกือบเหยียบหัว จะลงไปลากขึ้นรถก็ไม่ไหว อยู่คนเดียวไปยุ่งด้วยมีหวังโดนรัดขี้แตก   ขำก๊าก

จับตรงคอ  แล้วก็หาง  งูเหลือมดุธรรมชาติ ขนาดงูในที่เลี้ยงยังมีพลาดโดนกัดเลยครับ
ถ้าโดนกัดแล้ว ต้องฉีดยามั้ย ครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11784 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:50:17 PM »

ก็เหมือนกับแมวกับหมานั่นแหละครับ ลองเอามือลูบหัวเล่นดู ยิ้มีเลศนัย
[/quote]

เออใช่ครับ  บังลองดูก็ได้นะ  งูเหลือมทางโน้นหาไม่ยากหรอก... ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11785 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:51:17 PM »

เออใช่ครับ  บังลองดูก็ได้นะ  งูเหลือมทางโน้นหาไม่ยากหรอก... ขำก๊าก
[/quote]

มันจับง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ครับ   Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11786 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:51:51 PM »

อ้าว งูกินหมา นี่ ครับ  กลัวว่าจะออกมาตอน เด็กๆเล็กๆอยู่มันจะยุ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร้านนั้นไปบ่อย เนื้อย่างอร่อยแต่เด็กเสริฟขี้เกียจตัวเป็นขน...ที่ร้านบ่อน่าจะอยู่หน้าที่จอดรถ รกโคตรๆ  มันก็น่ามีอยู่หรอกครับ  ตอนล่าสุดนี่ผมไปส่งหัวหน้าที่บ้านผ่านถนนสายโลกีย์ งูหลามตัวนึงเลื้อยลงมาจากฟุตบาท หัวไปถึงกลางถนนละหางยังพาดฟุตบาทอยู่เลย ถนนเส้นนั้นกว้าง12เมตร ไอ้หลามตัวนี้น่าจะซัก 6เมตรหน่อยๆ ต้องขับรถหักหลบเกือบเหยียบหัว จะลงไปลากขึ้นรถก็ไม่ไหว อยู่คนเดียวไปยุ่งด้วยมีหวังโดนรัดขี้แตก   ขำก๊าก

จับตรงคอ  แล้วก็หาง  งูเหลือมดุธรรมชาติ ขนาดงูในที่เลี้ยงยังมีพลาดโดนกัดเลยครับ
ถ้าโดนกัดแล้ว ต้องฉีดยามั้ย ครับ ไหว้

หมายถึงโรคกลัวน้ำใช่มะ  ยังไม่เคยได้ยินว่างูมีเชื้อพิษสุนัขบ้านะ  มีแต่ หนู กระรอกกระแต หมาแมว...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11787 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:52:44 PM »

จับตรงคอ  แล้วก็หาง  งูเหลือมดุธรรมชาติ ขนาดงูในที่เลี้ยงยังมีพลาดโดนกัดเลยครับ

หมายถึงโรคกลัวน้ำใช่มะ  ยังไม่เคยได้ยินว่างูมีเชื้อพิษสุนัขบ้านะ  มีแต่ หนู กระรอกกระแต หมาแมว...
แสดงว่า ถ้าโดนกัด แล้ว ใส่ยาก็หายใช่มั้ย ครับ Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11788 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:54:13 PM »

ถูกต้องแล้วครับ พอถูกกัดก็เป็นบาดทะยัก พอเป็นบาดทะยักก็หายครับ Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11789 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:55:21 PM »

ถูกต้องแล้วครับ พอถูกกัดก็เป็นบาดทะยัก พอเป็นบาดทะยักก็หายครับ Grin

หน้า: 1 ... 783 784 785 [786] 787 788 789 ... 3495
  พิมพ์