เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:18:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 785 786 787 [788] 789 790 791 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2615910 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11805 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:19:01 PM »

วันนี้เจอเจ้าตัวนี้ในสวนเลยเอามาเลี้ยง ในห้องทำงาน ลูกสาวช่วยกันตั้งชื่อว่าเจ้าดุ๊กดิ๊ก Grin Grin Grin

สีมันสวยดีพอโดนแดดเป็นสีส้ม

เอาไว้ในห้องทำงาน

ฝากถามน้ากวางหน่อยครับว่ามันกินอาหารอะไรได้บ้างครับ
เผื่อขุนไว้ขาย เห็นเขาว่าตัวละหมื่นห้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
 คิก คิก
เอาเข้ามาเล เลย ครับ ตัวละแสน  น้ำลายหก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11806 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:39:40 AM »

ตุ๊กแกชอบแมลงสาป,ตะขาบ ครับน้องโป้ง เยี่ยม

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11807 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:17:57 AM »

ฝากประชาสัมพันธ์
ไปยังลุงแป๋ง  ขณะนี้ทางมหาลัยฯ
ได้เลื่อนตำแหน่งให้ท่านเป็น  มรรคทายก
วัดเทพลีลาเป็นที่เรียบร้อยแล้วนับแต่วันที่ท่านไม่มาทำงาน
ส่วนจะขนของวันใหนขอให้บอก(แต่เห็นว่าของลุงแป๋งไม่มีขน)
บังฟีนจะเหมาซาเล้งให้  เรื่องเลี้ยงส่ง รอปรึกษาพี่จอยและทีมงานอีกที ครับ
        จึงเรียนมาเพื่อทราบ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11808 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:25:38 AM »

ตุ๊กแกชอบแมลงสาป,ตะขาบ ครับน้องโป้ง เยี่ยม

เพิ่มเติมแมลงทุกชนิดครับ หนูตัวเล็กๆ นกกระจอก กินได้หมดครับ... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11809 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:33:57 AM »

ไปยังลุงแป๋ง  ขณะนี้ทางมหาลัยฯ
ได้เลื่อนตำแหน่งให้ท่านเป็น  มรรคทายก
วัดเทพลีลาเป็นที่เรียบร้อยแล้วนับแต่วันที่ท่านไม่มาทำงาน
ส่วนจะขนของวันใหนขอให้บอก(แต่เห็นว่าของลุงแป๋งไม่มีขน)
บังฟีนจะเหมาซาเล้งให้  เรื่องเลี้ยงส่ง รอปรึกษาพี่จอยและทีมงานอีกที ครับ
ติดต่อทางมือถือได้แล้วครับ เห็นว่ากลับไปอยู่รามฯเหมือนเดิม ทางผู้ใหญ่เสนองานที่สูงขึ้นครับ คือจากที่เคยอยู่ชั้นสาม เจ้านายให้เดินขึ้นลงเองไปอยู่ชั้นแปด ขำก๊าก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #11810 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:46:51 AM »

เพิ่มเติมแมลงทุกชนิดครับ หนูตัวเล็กๆ นกกระจอก กินได้หมดครับ... Grin

ที่บ้านเก่าพี่ ตุ๊กแกตัวใหญ่ตัวเล็ก เต็มเลย...ตอนมีหมาหลังอานแมวไม่มาตุ๊กแกออกมาตามผนัง...พอหมาใหญ่ตาย  แมวมาตุ๊กแกแอบอยู่ตามซอกหลืบ งูมารัดตุ๊กแก  แมวมากัดงู  แมวกัดตุ๊กแก    แมวในที่มันตัวแปลกๆ ดูมันล่ำตัวใหญ่กล้ามเนื้อแข็งแรง  หลายครั้งเห็นซากงูหรือตุ๊กแกหัวขาด

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11811 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:51:36 AM »

ที่บ้านเก่าพี่ ตุ๊กแกตัวใหญ่ตัวเล็ก เต็มเลย...ตอนมีหมาหลังอานแมวไม่มาตุ๊กแกออกมาตามผนัง...พอหมาใหญ่ตาย  แมวมาตุ๊กแกแอบอยู่ตามซอกหลืบ งูมารัดตุ๊กแก  แมวมากัดงู  แมวกัดตุ๊กแก    แมวในที่มันตัวแปลกๆ ดูมันล่ำตัวใหญ่กล้ามเนื้อแข็งแรง  หลายครั้งเห็นซากงูหรือตุ๊กแกหัวขาด

อีสานบ้านผมเรียกแมวโพงหรือแมวเป้าครับ  ตัวใหญ่กว่าแมวบ้านตัวผู้ประมาณ30-40% เขี้ยวยาว  ตัวใหญ่ แข็งแรง ดุร้าย  ไม่เชื่อง  หากินตามป่าละเมาะ  แมวพวกนี้หมายังไม่กล้ายุ่งเลยครับ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11812 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:55:59 AM »

แตวบ้านพ้ม
เยียก "แมวคราว" นิ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11813 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:11:58 AM »

ขอบคุณครับพี่จอย น้าโซ

ว่าจะลองให้กินแมว แถวบ้านมาจากไหนไม่รู้เยอะเชียว^^

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11814 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:14:23 AM »

บังฟีนจะเหมาซาเล้งให้  เรื่องเลี้ยงส่ง รอปรึกษาพี่จอยและทีมงานอีกที ครับ

โครงการ 1416 เป็นอันว่ายกเลิก  ลูกสาวพี่เขาไม่ยอมปล่อย+ปากผู้ปรารถนาต่อว่าผู้เจรจาในทางเสียๆหายๆ งอน

ติดต่อทางมือถือได้แล้วครับ เห็นว่ากลับไปอยู่รามฯเหมือนเดิม ทางผู้ใหญ่เสนองานที่สูงขึ้นครับ คือจากที่เคยอยู่ชั้นสาม เจ้านายให้เดินขึ้นลงเองไปอยู่ชั้นแปด ขำก๊าก

เขาจะไล่ลงไปอยู่ชั้นใต้ดินแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11815 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:19:16 AM »

มาแล้วหรือครับลุงแป๋ง ไหว้ Grin
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11816 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:21:46 AM »

ยังไม่มามั่งครับ   Grin

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11817 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:22:03 AM »

เย้ลุงแป๋งยังอยู่ดีมีแรง คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #11818 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:30:28 AM »

ตั้งใจจะกลับไปเยี่ยมลูกสาว 4-5-6 ธ.ค.  แล้วจะกลับถึงกทม.วันที่ 7 ดันเดี้ยงเสียก่อนโรคปวดหลังปวดดอ...เฮ้อปวดคอกำเริบเลยลาพักร้อนต่อ 7-8-9  Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11819 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:31:19 AM »

ยังไม่มามั่งครับ   Grin

อ้าว ลุง พูดจาแบบนี้ ต่อยกับพี่จอยมั้ยล่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 785 786 787 [788] 789 790 791 ... 3495
  พิมพ์