เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 795 796 797 [798] 799 800 801 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2614885 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #11955 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:50:07 PM »

ทำไมต้องบอก ไม่อยากรู้ซักเรื่องได้มั้ย  บู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11956 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:09:43 PM »

ทำไมต้องบอก ไม่อยากรู้ซักเรื่องได้มั้ย  บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11957 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:20:44 PM »

อ้าว   ถามดีๆ อย่าให้ต้องมีอามรณ์ดิ รู้มั้ยผม ลูกใคร  Angry
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #11958 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:26:24 PM »

ตัวเองยังไม่รู้ แล้วยังจะมาถามคนอื่นอีก  บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11959 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:27:21 PM »

นั้นซิ ตกลงใครพ่อผม  Huh                             ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11960 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:28:03 PM »

ถอนฟันกราม ๑ ซี่
เป็นที่เรียบร้อย  ปวดชิบเป๋ง
หมอบอกอาการนี้ยาชาช่วยได้ ๘๐ %
ขนาดฉีดไปตั้งเยอะ  เข็มงอด้วยต้องเปลี่ยนเข็ม
จริงของหมอ  โดยเฉพาะตอนถอน เจ็บมาก ๆ กรามซี่ใหญ่รากยาว
หมอผู้หญิงตัวเล็กนิดเดียว  จะบอกให้หมอเอาเท้ายันที่ขากรรไกรล่างก็พูดไม่ได้
นี่ถ้าเป็นหมอโฟมหลานสาวผม  รับรองมันบิดแกร๊กเดียว  ตัวล่ำบึ๊กสูงเกือบเท่าผม ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11961 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:33:04 PM »

ถอนฟันกราม ๑ ซี่
เป็นที่เรียบร้อย  ปวดชิบเป๋ง
หมอบอกอาการนี้ยาชาช่วยได้ ๘๐ %
ขนาดฉีดไปตั้งเยอะ  เข็มงอด้วยต้องเปลี่ยนเข็ม
จริงของหมอ  โดยเฉพาะตอนถอน เจ็บมาก ๆ กรามซี่ใหญ่รากยาว
หมอผู้หญิงตัวเล็กนิดเดียว  จะบอกให้หมอเอาเท้ายันที่ขากรรไกรล่างก็พูดไม่ได้
นี่ถ้าเป็นหมอโฟมหลานสาวผม  รับรองมันบิดแกร๊กเดียว  ตัวล่ำบึ๊กสูงเกือบเท่าผม ขำก๊าก

ครูหมูเนี่ยนะล่ำบึก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11962 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:39:11 PM »

ตัดแว่นใส่เสียเด้อ
หลานสาวแกตัวล่ำบึกสูงเกือบเท่าผม
เคยหยอกแกว่าจะไปนอนให้แกแคะขี้ฟันให้
เป็นค่าล้างขี้ล้างเยี่ยวอาบน้ำป้อนข้าวป้อนนม
แกหัวเราะกร๊ากกก  กลับไปถามแม่แกว่าจริงเหรอ  แม่แกบอก จริง
        หมอบอกว่าไม่ถอนก็ได้
ค่ารักษา ๕ หมื่นเศษเบิกไม่ได้ c]tอาจได้ผล ๕๐ %
ทำให้ผม นึกถึงปืนขึ้นมาจี๊ด ๆ บอกหมอ ถอนทิ้งเลย ค่อยใส่ฟันปลอม ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11963 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:49:23 PM »

ตัดแว่นใส่เสียเด้อ
หลานสาวแกตัวล่ำบึกสูงเกือบเท่าผม
เคยหยอกแกว่าจะไปนอนให้แกแคะขี้ฟันให้
เป็นค่าล้างขี้ล้างเยี่ยวอาบน้ำป้อนข้าวป้อนนม
แกหัวเราะกร๊ากกก  กลับไปถามแม่แกว่าจริงเหรอ  แม่แกบอก จริง
        หมอบอกว่าไม่ถอนก็ได้
ค่ารักษา ๕ หมื่นเศษเบิกไม่ได้ c]tอาจได้ผล ๕๐ %
ทำให้ผม นึกถึงปืนขึ้นมาจี๊ด ๆ บอกหมอ ถอนทิ้งเลย ค่อยใส่ฟันปลอม ขำก๊าก

อ๋อ.. ครับ... Grin Grin Grin

...ความสูงผมยอมแพ้... แต่ความกว้างผมสู้ตาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11964 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:51:50 PM »

ความทน  ทุกคนแพ้ลุงแป๋ง
ว่างั้น  แต่ไม่รู้ว่าทนเรื่องอะไร... ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11965 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:56:27 PM »

เคยถอนฟันแบบไม่ได้ฉีดยาชามั้ย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฟันกราม  ครับเป็นรากฟันเป็นหนองแล้ว เจอยาชาไป 1 เข็มไม่รู้สึกเลย (ไม่รู้สึกว่าชา) หมอ บอกว่า งั้นต้องทนเจ็บแล้วล่ะ
โอ้ว แม่เจ้า ผมเนี้ย ล็อคคอหมอเลย ครับ ถอนเสร็จ นั่งขาสั้นน้ำตาไหลเกือบ ชั่วโมง  (สถานีอนามัย  บ้านท่าทอง)

สมัยเด็กๆไปถอนฟัน กรามเหมือนกัน  ยาชาก็ฉีด  หมอบอกว่า ถ้าเจ็บให้ยกมือ ขวานะ  ผู้ช่วยพยาบาล ใช้เข่ากดข้อมือขวาไว้
ผมยกก็ไม่ได้เจ็บ อิ้บอ๋าย เลย  แหกปากก็ได้ แต่  อ่าาาาาาา     ถอนเสร็จ หมอชมว่า " เก่งจังเลย  ไม่เจ็บใช่มั้ย"  
ดีนะผมยังเด็ก ไม่งั้น ผมจะชก ผู้ช่วยพยาบาลให้หมอดูเลยล่ะ  (หมอ สุนันทา)  สุราษฎร์ธานี

ไปถอนฟันที่ปวด สมัย ม.6  หมอครับผมมาถอนฟันครับ ปวดมาก  นอนรอหมอให้ห้องตรวจ  พอ อ้าปาก  หมอถามว่า ซี้ไหน ซี้นี้ใช่มั้ย
ฮ่ะ(ครับ พูดครับไม่ได้อ้าปากอยู่ )  แล้วหมอ ใช้เหล็กด้มอะไรซักอย่างเคาะ ผมร้องดัง โอ้ย  หมอ บอกว่า  สมน้ำหน้า อยากไม่แปรงฟันดีนัก  
  นึกในใจ" กูต่อยหมอ หมอจะโกธรมั้ยว่ะ"  จำชื่อ ไม่ได้  อยู่ ซอย ข้าวต้ม สวยๆ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #11966 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:00:49 PM »

เคยถอนฟันแบบไม่ได้ฉีดยาชามั้ย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฟันกราม  ครับเป็นรากฟันเป็นหนองแล้ว เจอยาชาไป 1 เข็มไม่รู้สึกเลย (ไม่รู้สึกว่าชา) หมอ บอกว่า งั้นต้องทนเจ็บแล้วล่ะ
โอ้ว แม่เจ้า ผมเนี้ย ล็อคคอหมอเลย ครับ ถอนเสร็จ นั่งขาสั้นน้ำตาไหลเกือบ ชั่วโมง  (สถานีอนามัย  บ้านท่าทอง)

สมัยเด็กๆไปถอนฟัน กรามเหมือนกัน  ยาชาก็ฉีด  หมอบอกว่า ถ้าเจ็บให้ยกมือ ขวานะ  ผู้ช่วยพยาบาล ใช้เข่ากดข้อมือขวาไว้
ผมยกก็ไม่ได้เจ็บ อิ้บอ๋าย เลย  แหกปากก็ได้ แต่  อ่าาาาาาา     ถอนเสร็จ หมอชมว่า " เก่งจังเลย  ไม่เจ็บใช่มั้ย"  
ดีนะผมยังเด็ก ไม่งั้น ผมจะชก ผู้ช่วยพยาบาลให้หมอดูเลยล่ะ  (หมอ สุนันทา)  สุราษฎร์ธานี

ไปถอนฟันที่ปวด สมัย ม.6  หมอครับผมมาถอนฟันครับ ปวดมาก  นอนรอหมอให้ห้องตรวจ  พอ อ้าปาก  หมอถามว่า ซี้ไหน ซี้นี้ใช่มั้ย
ฮ่ะ(ครับ พูดครับไม่ได้อ้าปากอยู่ )  แล้วหมอ ใช้เหล็กด้มอะไรซักอย่างเคาะ ผมร้องดัง โอ้ย  หมอ บอกว่า  สมน้ำหน้า อยากไม่แปรงฟันดีนัก  
  นึกในใจ" กูต่อยหมอ หมอจะโกธรมั้ยว่ะ"  จำชื่อ ไม่ได้  อยู่ ซอย ข้าวต้ม สวยๆ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฟันซี่ในไม่ใช่ฟันกราม ถ้าขึ้นแต่เด็กน่ะ บ้ากามมากกว่า แลบลิ้น

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11967 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:02:10 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11968 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:17:31 PM »

เคยถอนฟันแบบไม่ได้ฉีดยาชามั้ย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฟันกราม  ครับเป็นรากฟันเป็นหนองแล้ว เจอยาชาไป 1 เข็มไม่รู้สึกเลย (ไม่รู้สึกว่าชา) หมอ บอกว่า งั้นต้องทนเจ็บแล้วล่ะ
โอ้ว แม่เจ้า ผมเนี้ย ล็อคคอหมอเลย ครับ ถอนเสร็จ นั่งขาสั้นน้ำตาไหลเกือบ ชั่วโมง  (สถานีอนามัย  บ้านท่าทอง)

สมัยเด็กๆไปถอนฟัน กรามเหมือนกัน  ยาชาก็ฉีด  หมอบอกว่า ถ้าเจ็บให้ยกมือ ขวานะ  ผู้ช่วยพยาบาล ใช้เข่ากดข้อมือขวาไว้
ผมยกก็ไม่ได้เจ็บ อิ้บอ๋าย เลย  แหกปากก็ได้ แต่  อ่าาาาาาา     ถอนเสร็จ หมอชมว่า " เก่งจังเลย  ไม่เจ็บใช่มั้ย" 
ดีนะผมยังเด็ก ไม่งั้น ผมจะชก ผู้ช่วยพยาบาลให้หมอดูเลยล่ะ  (หมอ สุนันทา)  สุราษฎร์ธานี

ไปถอนฟันที่ปวด สมัย ม.6  หมอครับผมมาถอนฟันครับ ปวดมาก  นอนรอหมอให้ห้องตรวจ  พอ อ้าปาก  หมอถามว่า ซี้ไหน ซี้นี้ใช่มั้ย
ฮ่ะ(ครับ พูดครับไม่ได้อ้าปากอยู่ )  แล้วหมอ ใช้เหล็กด้มอะไรซักอย่างเคาะ ผมร้องดัง โอ้ย  หมอ บอกว่า  สมน้ำหน้า อยากไม่แปรงฟันดีนัก 
  นึกในใจ" กูต่อยหมอ หมอจะโกธรมั้ยว่ะ"  จำชื่อ ไม่ได้  อยู่ ซอย ข้าวต้ม สวยๆ

เคยแต่ถอดเล็บเท้านิ้วโป้งสองข้างพร้อมกัน... แบบไม่ใส่ยาชาครับ... เจ็บจนปากเบี้ยวเลย...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11969 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:20:48 PM »

เคยแต่ถอดเล็บเท้านิ้วโป้งสองข้างพร้อมกัน... แบบไม่ใส่ยาชาครับ... เจ็บจนปากเบี้ยวเลย...

อ๋อย อ๋อย เข้าใจเลยครับ
หน้า: 1 ... 795 796 797 [798] 799 800 801 ... 3495
  พิมพ์