เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:23:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2611017 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12420 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:08:08 PM »

เห็นท่าครูหมูนอนบริจาคโลหิต  ทำให้แป๋งคิดอยากกินกบแห้งทอดกรอบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปู่แป๋งกินลงเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12421 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:08:56 PM »

ครูต้นครับ วันนี้ แถวบ้าน ยิงกัน อีกแล้ว ตายเห็นว่า 3 ศพผมเลยไม่ออกไปไหนครับ ผมจะรีบส่งให้เร็วที่สุด ครับ
ขอโทษจริงๆครับ  เศร้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12422 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:03:17 PM »

เห็นท่าครูหมูนอนบริจาคโลหิต  ทำให้แป๋งคิดอยากกินกบแห้งทอดกรอบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปู่แป๋งกินลงเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ครูหมูผมเขี่ยทิ้งกินลิงตากแห้งดีกว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12423 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:12:55 PM »

ไหว้

ครูหมูผมเขี่ยทิ้งกินลิงตากแห้งดีกว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้สวัสดีครับปู่ปีใหม่จะไปไหนบ้างครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12424 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:21:04 PM »

สวัสดีครับน้าดุลย์  ปีใหม่ยังไม่แน่ครับว่าจะได้ไปที่ไหน  ตอนนี้ขออยู่ในใจสมาชิกเวบอวป.ไปก่อนครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12425 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:33:54 PM »

สวัสดีครับน้าดุลย์  ปีใหม่ยังไม่แน่ครับว่าจะได้ไปที่ไหน  ตอนนี้ขออยู่ในใจสมาชิกเวบอวป.ไปก่อนครับ เยี่ยม

ถึงว่าเดินไปไหนเหมือนมีเงาใครติดตาม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #12426 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:29:23 AM »

จำนวนคนอ่านล่าสุด 1321 คน  วันที่ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2553 ปีที่ 20 ฉบับที่ 7334 ข่าวสดรายวัน

บุกจับฆ่าหมาขายเนื้อ

ฆ่าหมา- พล.ต.ต.ฉลองชัย บุรีรัตน์ ผบก.ภ.จว.น่าน นำกำลังบุกจับกุมตัวนายนิวรณ์ อ่อนตา อายุ 41 ปี คาบ้านพักหลังร.พ.ค่ายสุริยพงษ์ ต.ฝายแก้ว อ.ภูเพียง หลังสืบทราบว่านำ สุนัขมากักขังแล้วใช้ค้อนทุบหัวฆ่าทิ้งอย่างโหดเหี้ยมก่อนนำเนื้อไปขาย เมื่อ 27 ธ.ค.

เมื่อวันที่ 27 ธ.ค. พล.ต.ต.ฉลองชัย บุรีรัตน์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดน่าน พร้อมชุดปราบปรามสภ.ภูเพียง เข้าจับกุมนายนิวรณ์ อ่อนตา อายุ 41 ปี อยู่บ้านเลขที่ 144 หมู่ 9 บ้าน บุพผาราม ต.ฝายแก้ว อ.ภูเพียง จ.น่าน ด้านหลังโรงพยาบาลค่ายสุริยพงษ์ เนื่องจากได้รับแจ้งเบาะแสว่าที่บ้านนายนิวรณ์มีการทารุณกรรมสัตว์และฆ่าชำแหละจำหน่ายเนื้อสุนัขอย่างโหดเหี้ยม เมื่อเข้าไปในบ้านพบนายนิวรณ์กำลังฆ่าสุนัขด้วยวิธีใช้ค้อนตีหัวกองไว้กับพื้น 3 ตัว บางตัวลูกตาทะลักออกจากเบ้า บางตัวยังหายใจรวยรินอยู่ ที่หน้าบ้านเขียนป้ายไว้ว่า "ฮ่องเต้ เนื้อก.ก.ละ 80 เครื่องในก.ก.ละ 100 แกงถุงละ 20-30 มีพริกแกงขายด้วยนะ" นอกจากนั้น ยังพบสุนัขถูกขังรวมไว้ในคอกที่ก่อด้วยปูนอีก 12 ตัว ภายในห้องครัวยังพบเนื้อสุนัขที่ปรุงสุกแล้วส่งกลิ่นเครื่องเทศภายในหม้อขนาดใหญ่ตั้งอยู่บนเตาถ่านอีก 1 หม้อ จึงควบคุมตัวดำเนินคดีต่อไป ด้านนายนิวรณ์ กล่าวว่า ตนประกอบอาชีพฆ่าสุนัข ชำแหละและแกงขายมานานหลายปีแล้ว สุนัขที่นำมาฆ่านั้นไม่ได้ลักขโมยใครมา เป็นสุนัขที่พ่อค้านำมาจากต่างจังหวัดมาขายให้ บางตัวก็เป็นสุนัขที่ชาวบ้านเลี้ยงไว้ตามไร่ตามสวนนำมาขายให้ราคาซื้อขายสุนัขเป็นตกตัวละประมาณ 300-400 บาท

เจ้ากวางแจ้งเบาะแสหรือเปล่า....เพิ่งย้ายไปอยู่น่านเสียด้วย Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12427 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:41:30 AM »

วันก่อน ผมก็เจอครับ
จับทุบหัวใช้ไม้ประมาณ หน้าสาม ยาวประมาณ 1ศอก ทุบที่กลางหัว สภาพดิ้นทุรนทุราย หลังจากนั้นก็ขาดใจตาย  เศร้า
 ที่สยองที่สุดใช้มีด เฉือนเนื้อ  สภาพ ศพแทบจะดูไม่ได้ ครับนอนตายเรียบรายอยู่  เป็นที่น่า สะอิดสะเอียนยิ่งนัก
หลังจากนั้นไม่พอ ยังเครื่องในตับใตใส้พุงออกมากองอย่างน่าสงสาร   ครับ

ผมเลยซื้อมาผัดเผ็ด  2 ตัว ครับ       ปลาดุก   น้ำลายหก น้ำลายหก

อำน้าอัตก่อนเข้านอน ครับ คิก คิก คิก คิก                ฝันดีครับ น้าอัต  หลงรัก ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #12428 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:43:52 AM »

วันก่อน ผมก็เจอครับ
จับทุบหัวใช้ไม้ประมาณ หน้าสาม ยาวประมาณ 1ศอก ทุบที่กลางหัว สภาพดิ้นทุรนทุราย หลังจากนั้นก็ขาดใจตาย  เศร้า
 ที่สยองที่สุดใช้มีด เฉือนเนื้อ  สภาพ ศพแทบจะดูไม่ได้ ครับนอนตายเรียบรายอยู่  เป็นที่น่า สะอิดสะเอียนยิ่งนัก
หลังจากนั้นไม่พอ ยังเครื่องในตับใตใส้พุงออกมากองอย่างน่าสงสาร   ครับ

ผมเลยซื้อมาผัดเผ็ด  2 ตัว ครับ       ปลาดุก   น้ำลายหก น้ำลายหก

อำน้าอัตก่อนเข้านอน ครับ คิก คิก คิก คิก                ฝันดีครับ น้าอัต  หลงรัก ไหว้

Cheesy Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12429 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:45:30 AM »

ฝันดีครับน้าอัต  ฝันดีครับ รักษาสุขภาพ บ้างครับอย่านอนดึกเดี๋ยวแก่เร็ว ครับ  หลงรัก ไหว้
+1ให้น้าอัต ครับ ไหว้ เยี่ยม
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #12430 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:04:29 AM »

ฝันดีครับน้าอัต  ฝันดีครับ รักษาสุขภาพ บ้างครับอย่านอนดึกเดี๋ยวแก่เร็ว ครับ  หลงรัก ไหว้
+1ให้น้าอัต ครับ ไหว้ เยี่ยม

ขอบคุณครับผม หลงรัก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #12431 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:08:18 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ตอนนีอยู่ภูเก็ตมางานศพแม่พี่ปูตรับ

เยี่ยม ไหว้ หลงรัก

ภารกิจเรียบร้อยแล้วครับ Grin

รับทราบครับผม    ไหว้ เยี่ยม หลงรัก    /       แล้วภารกิจลับ...ผมคงไม่ต้องรอรับทราบ...   แม่นบ่ครับพี่ชาย Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12432 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 07:19:17 AM »

จำนวนคนอ่านล่าสุด 1321 คน  วันที่ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2553 ปีที่ 20 ฉบับที่ 7334 ข่าวสดรายวัน

บุกจับฆ่าหมาขายเนื้อ

ฆ่าหมา- พล.ต.ต.ฉลองชัย บุรีรัตน์ ผบก.ภ.จว.น่าน นำกำลังบุกจับกุมตัวนายนิวรณ์ อ่อนตา อายุ 41 ปี คาบ้านพักหลังร.พ.ค่ายสุริยพงษ์ ต.ฝายแก้ว อ.ภูเพียง หลังสืบทราบว่านำ สุนัขมากักขังแล้วใช้ค้อนทุบหัวฆ่าทิ้งอย่างโหดเหี้ยมก่อนนำเนื้อไปขาย เมื่อ 27 ธ.ค.

เมื่อวันที่ 27 ธ.ค. พล.ต.ต.ฉลองชัย บุรีรัตน์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดน่าน พร้อมชุดปราบปรามสภ.ภูเพียง เข้าจับกุมนายนิวรณ์ อ่อนตา อายุ 41 ปี อยู่บ้านเลขที่ 144 หมู่ 9 บ้าน บุพผาราม ต.ฝายแก้ว อ.ภูเพียง จ.น่าน ด้านหลังโรงพยาบาลค่ายสุริยพงษ์ เนื่องจากได้รับแจ้งเบาะแสว่าที่บ้านนายนิวรณ์มีการทารุณกรรมสัตว์และฆ่าชำแหละจำหน่ายเนื้อสุนัขอย่างโหดเหี้ยม เมื่อเข้าไปในบ้านพบนายนิวรณ์กำลังฆ่าสุนัขด้วยวิธีใช้ค้อนตีหัวกองไว้กับพื้น 3 ตัว บางตัวลูกตาทะลักออกจากเบ้า บางตัวยังหายใจรวยรินอยู่ ที่หน้าบ้านเขียนป้ายไว้ว่า "ฮ่องเต้ เนื้อก.ก.ละ 80 เครื่องในก.ก.ละ 100 แกงถุงละ 20-30 มีพริกแกงขายด้วยนะ" นอกจากนั้น ยังพบสุนัขถูกขังรวมไว้ในคอกที่ก่อด้วยปูนอีก 12 ตัว ภายในห้องครัวยังพบเนื้อสุนัขที่ปรุงสุกแล้วส่งกลิ่นเครื่องเทศภายในหม้อขนาดใหญ่ตั้งอยู่บนเตาถ่านอีก 1 หม้อ จึงควบคุมตัวดำเนินคดีต่อไป ด้านนายนิวรณ์ กล่าวว่า ตนประกอบอาชีพฆ่าสุนัข ชำแหละและแกงขายมานานหลายปีแล้ว สุนัขที่นำมาฆ่านั้นไม่ได้ลักขโมยใครมา เป็นสุนัขที่พ่อค้านำมาจากต่างจังหวัดมาขายให้ บางตัวก็เป็นสุนัขที่ชาวบ้านเลี้ยงไว้ตามไร่ตามสวนนำมาขายให้ราคาซื้อขายสุนัขเป็นตกตัวละประมาณ 300-400 บาท

เจ้ากวางแจ้งเบาะแสหรือเปล่า....เพิ่งย้ายไปอยู่น่านเสียด้วย Grin

ใครนะเพิ่งย้ายไป จ.น่าน...

....ช่วยไปดูที... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12433 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 08:20:24 AM »

กด  หม้อ  นิ่ง(นิ่ง) ไหว้
ฝนตก  ไม่ได้ถีบรถอีกแล้ว ๓ วันแล้ว เศร้า
        แซวกันจังนะ
เรื่องผอมแห้งแรงน้อย
อย่าให้อ้วนมั่งก็แล้วกัน...ฮึ่ม ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #12434 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 08:45:23 AM »

เบื่อๆหน่ายๆเซ็งๆ............ไปเที่ยวบีวาดีกว่า Cheesy

หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 3495
  พิมพ์