เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:23:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 844 845 846 [847] 848 849 850 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2613248 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #12690 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:15:36 PM »

โอ้ว.....ดื่มยันเช้าเลยหรือครับ.....พระยังมองเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องดื่มยันเช้า... ผมพอมีประสบการณ์... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...เรื่องของเรื่องคือ... ปืก่อนๆ นู้น... ผมไปดูบั้งไฟพญานาค... ที่โพนพิสัย... ไปกันขบวนใหญ่พอสมควร... เช่าบ้านไว้สองหลัง... ญาติๆ นอนกันบนบ้าน... ผมกับลูกสมุนอีกสาม-สี่คน... กางเต้นท์นอนกันริมน้ำโขง... กลางคืนอากาศเย็นๆ ก็เลยซื้อเบียร์กระป๋องมานั่งดื่มคุยกัน... เผลอแป๊บเดียว... กระป๋องเบียร์กองพะเนิน... ตอนเช้าเก็บกลับที่พัก... ไม่รูจะหาถุงที่ไหนมาใส่... เลยพากันเอาเชือกที่ใช้ขึงเต๊นท์มาร้อยกระป๋องเข้าด้วยกัน... แล้วพากัน "หาม" กับที่พัก... สวนทางกับพระที่ท่นออกบิณฑบาตรตอนเช้า... ท่านถามยิ้มๆ ว่า... "สร้างสถิติใหม่เหรอโยม... " พวมผมงี้อายจนไม่รูจะทำยังไง... ได้แต่ยกมือไหว้ท่าน... แล้วเดินกันต่อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พอ ๆ กับผมครับ กำลังจะเปิดประตูรั้วเจอพระมาบิณฑบาตรอยู่หน้าบ้านพอดี จนเมียเรียกผู้นำแสงสว่างมาสู่ครอบครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 06:11:36 PM โดย hare » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12691 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:31:56 PM »

เผ่าเมี่ยน ห่อใบชะพลู กินอร่อยครับ พี่จอย...
ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ อ๋อย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12692 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:47:52 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12693 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:55:33 PM »

โอ้ว.....ดื่มยันเช้าเลยหรือครับ.....พระยังมองเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่อายพระอายเจ้า ยิ้มีเลศนัย

อายไมอ่ะ  ไม่ต้องขอเงินพระซื้อเหล้าสักหน่อย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไปงานแต่งงานมาเจ้าบ่าวเจ้าสาวเป็นเผ่าเมี่ยน...  Cheesy

โชคดีที่เผ่านี้มี ม.ม้า  ถ้าเป็น ง.งูตามชื่อกระทู้  สงสัยคงไม่มีงานแต่ง.............เมี่ยนกันทั้งปี ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #12694 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:17:15 PM »

วันนี้  มีแขกมาเยี่ยมที่ร้านครับ    งูเห่า ยาว 1.40  เมตร  แม่เฝ้าร้านอยู่คนเดียว   โชคดีที่ลูกค้าที่มาซื้อของ  เขามีอาชีพจับงูขาย  งูก็เลยซวยไป   จับตายครับ   ปัญหาที่อยากทราบคือ   จะป้องกันได้อย่างไรครับ   เห็นอาที่จับได้เขาบอกว่าช่วงนี้งูเห่า  กำลังวางไข่  ให้หารังดูให้ดีครับ  แต่วันนี้ตัวไม่มันสีดำนะครับ  ออกเหลืองๆครับ  ขอบคุณครับ 

เป็นงูที่โตเต็มที่แล้วครับ งูเห่าขนาด 1.40 ม.นี่ถือว่าตัวใหญ่พอสมควร ดูจากที่เล่าเป็นร้านค้า คงจะจัดวางของเป็นระเบียบเรียบร้อย คาดว่าคงเป็นงูหลงทางเข้ามาหากินปรกติครับ  งูเห่ามันมีหลายสีตามพื้นที่ครับ ดำ นวลๆ น้ำตาล เทา บางตัวกระดำกระด่างก็มีครับ ระวังไว้ด้วยก็ดครับงูเหล่าส่วนใหญ่สามารถพ่นพิษได้ครับ   Cheesy
  ขอความรู้เพิ่มเติมครับ   จะทราบได้อย่างไรว่างูพ่นพิษได้หรือไม่  ดูจากดอกจันทร์หรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #12695 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:20:05 PM »

วิธีป้องกันคืออย่าพยายามให้มีอาหารสำหรับมันอยู่ในบ้านครับ Grin
  ที่ร้านผมมีหนูอยุ่ครับ  กลางคืนนั่งเล่นเน็ตวิ่งกันเห็นๆ  ใช้เสือตบตูดได้มั่งไม่ได้มั่งครับ   แต่พอได้แล้วผมเอาไปฝึกเป็นมนุษย์กบครับ  ไม่ผานซักตัว   ขอบคุณครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12696 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:47:03 AM »

วันนี้  มีแขกมาเยี่ยมที่ร้านครับ    งูเห่า ยาว 1.40  เมตร  แม่เฝ้าร้านอยู่คนเดียว   โชคดีที่ลูกค้าที่มาซื้อของ  เขามีอาชีพจับงูขาย  งูก็เลยซวยไป   จับตายครับ   ปัญหาที่อยากทราบคือ   จะป้องกันได้อย่างไรครับ   เห็นอาที่จับได้เขาบอกว่าช่วงนี้งูเห่า  กำลังวางไข่  ให้หารังดูให้ดีครับ  แต่วันนี้ตัวไม่มันสีดำนะครับ  ออกเหลืองๆครับ  ขอบคุณครับ 

เป็นงูที่โตเต็มที่แล้วครับ งูเห่าขนาด 1.40 ม.นี่ถือว่าตัวใหญ่พอสมควร ดูจากที่เล่าเป็นร้านค้า คงจะจัดวางของเป็นระเบียบเรียบร้อย คาดว่าคงเป็นงูหลงทางเข้ามาหากินปรกติครับ  งูเห่ามันมีหลายสีตามพื้นที่ครับ ดำ นวลๆ น้ำตาล เทา บางตัวกระดำกระด่างก็มีครับ ระวังไว้ด้วยก็ดครับงูเหล่าส่วนใหญ่สามารถพ่นพิษได้ครับ   Cheesy
  ขอความรู้เพิ่มเติมครับ   จะทราบได้อย่างไรว่างูพ่นพิษได้หรือไม่  ดูจากดอกจันทร์หรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ

จากที่พี่ๆที่มีความรู้บอกผมมา การจำแนกดอกจันก็จะแยกได้ระดับหนึ่งครับ ดอกจันที่เป็นรูปตัวยู ข จะพ่นพิษได้ ส่วนดอกจันที่เป็นรูปวงกลมจะไม่สามารถพ่นพิษได้ แต่ก็ไม่เสมอไปเพราะอาจมีการแปรผันของลวดลายได้ครับ  เพราะนั้นอนุมานไว้ก่อนว่ามันพ่นพิษได้ครับ... Cheesy
ความรู้เรื่องนี้หาได้ในหน้าแรกๆของกระทู้ครับ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12697 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:55:34 AM »

สว้สดียามเช้าครับ ไหว้

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12698 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:01:13 AM »

สวัสดีตอนสายจ้า ไหว้

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12699 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:05:18 AM »

สวัสดีครับ.... ไหว้
ท่าน ส.ว. ทั้ง ๒ มาหาเสียงเหรอ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #12700 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:07:20 AM »

ท่าน ส.ว. ทั้ง ๒ มาหาเสียงเหรอ ครับ คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ  ไม่ได้มาหาเสียงครับเพียงแต่เข้ามาหาเรื่อง  สนใจอยากมีสักเรื่องมั้ยครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12701 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:09:29 AM »

สวัสดีครับ  ไม่ได้มาหาเสียงครับเพียงแต่เข้ามาหาเรื่อง  สนใจอยากมีสักเรื่องมั้ยครับ
ออกมาดนักเลงแต่เช้าเลย คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #12702 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:14:16 AM »

นักเลงยังดูดีกว่าอันธพาลนะครับ Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12703 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:33:58 AM »

เรื่อง อะไรบ้าง
ขอดูชื่อเรื่องก่อนครับ
เรื่อง มนต์รักข้าวต้ม  ไม่เอา นะ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12704 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:41:33 AM »

เรื่อง อะไรบ้าง
ขอดูชื่อเรื่องก่อนครับ
เรื่อง มนต์รักข้าวต้ม  ไม่เอา นะ แบร่ แบร่

ข้าวต้มสุดซึ้ง  ฉายแล้ววันนี้...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 844 845 846 [847] 848 849 850 ... 3495
  พิมพ์