เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:31:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 865 866 867 [868] 869 870 871 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2611276 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13005 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:42:19 AM »

แฮบปี้เบิ้ดเดย์ ทูมี ทูมี่      ฉลองความเศร้าแดกเหล้าเตะเมีย   แบร่ แบร่

ป.ล คำไม่สุภาพ เด็กที่มีอายุ 10 ขวบ ไม่ควร ชม  ไหว้

เดี๋ยว Print screen ตรงนี้ส่งไปที่ร้านนะครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ตกใจ  ครูต้น เล่น อะไร บร้าๆ นา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   เดี๋ยวโครงการที่วางไว้ พังกันพอดี  บู่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13006 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:50:20 AM »

เรียนถาม ผู้รู้ ครับ
มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับ งูเจ้าที่ ครับ  ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #13007 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:56:14 AM »

มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับ งูเจ้าที่ ครับ  ไหว้

งูเจ้าที่  คืองูที่อยู่ตรงนั้นประจำ  ตัวโตเกินปรกติ หรือ โตปรกติแต่คนไปโม้ว่าตัวใหญ่โตมโหระทึก  สัตว์จำพวกนี้ มี ตะบะ ในตัว และคน มีสัญญชาตญาณความกลัวอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว  เหลือก็ว่ากันไป

ส่วนในเรื่องเร้นลับผมเชื่อครับ  ไม่ฆ่างูสุ่มสี่สุ่มห้าอีก....

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13008 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:57:37 AM »

แฮบปี้เบิ้ดเดย์ ทูมี ทูมี่      ฉลองความเศร้าแดกเหล้าเตะเมีย   แบร่ แบร่

ป.ล คำไม่สุภาพ เด็กที่มีอายุ 10 ขวบ ไม่ควร ชม  ไหว้
       เซฟ ครับ
เผื่อวันข้างหน้าจะมีประโยชน์
ผมประเภทไปใหน  โน้ตบุคไปด้วย
ข้อมูลเพียบ  ขนาด พี่จอย  ยังหนาว......... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13009 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:01:18 PM »

มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับ งูเจ้าที่ ครับ  ไหว้

งูเจ้าที่  คืองูที่อยู่ตรงนั้นประจำ  ตัวโตเกินปรกติ หรือ โตปรกติแต่คนไปโม้ว่าตัวใหญ่โตมโหระทึก  สัตว์จำพวกนี้ มี ตะบะ ในตัว และคน มีสัญญชาตญาณความกลัวอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว  เหลือก็ว่ากันไป

ส่วนในเรื่องเร้นลับผมเชื่อครับ  ไม่ฆ่างูสุ่มสี่สุ่มห้าอีก....

ขยายความตรงนี้หน่อย ครับ  แล้วงูแบบไหนที่ สมควรฆ่า แบบไหนที่ไม่สมควรครับ  ไหว้ Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13010 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:01:45 PM »

แฮบปี้เบิ้ดเดย์ ทูมี ทูมี่      ฉลองความเศร้าแดกเหล้าเตะเมีย   แบร่ แบร่

ป.ล คำไม่สุภาพ เด็กที่มีอายุ 10 ขวบ ไม่ควร ชม  ไหว้

ปากหนักตีนเบาทำเป็นเอามาพูด  แน่จริงพาเมียขึ้นมาเตะโชว์ที่กทม.เลยม่ะ  อยากดูตอนบังสิ้นลม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13011 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:02:21 PM »

เซฟ ครับ
ผมประเภทไปใหน  โน้ตบุคไปด้วย
ข้อมูลเพียบ  ขนาด พี่จอย  ยังหนาว......... คิก คิก คิก คิก
ลุงแป๋ง สั่งเก็บ ครูหมูด่วน   แบร่ แบร่
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #13012 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:02:30 PM »

มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับ งูเจ้าที่ ครับ  ไหว้

งูเจ้าที่  คืองูที่อยู่ตรงนั้นประจำ  ตัวโตเกินปรกติ หรือ โตปรกติแต่คนไปโม้ว่าตัวใหญ่โตมโหระทึก  สัตว์จำพวกนี้ มี ตะบะ ในตัว และคน มีสัญญชาตญาณความกลัวอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว  เหลือก็ว่ากันไป

ส่วนในเรื่องเร้นลับผมเชื่อครับ  ไม่ฆ่างูสุ่มสี่สุ่มห้าอีก....

ขยายความตรงนี้หน่อย ครับ  แล้วงูแบบไหนที่ สมควรฆ่า แบบไหนที่ไม่สมควรครับ  ไหว้ Grin

บังเคยเห็นงูเห่าตัวยาวสองเมตรกว่าๆไหมล่ะ... คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13013 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:03:46 PM »

ปากหนักตีนเบาทำเป็นเอามาพูด  แน่จริงพาเมียขึ้นมาเตะโชว์ที่กทม.เลยม่ะ  อยากดูตอนบังสิ้นลม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
       ถ้าป็นผม
ถูกท้าทายอย่างงี้
ผมไม่ยอม  ครับบังฟีน ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13014 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:05:12 PM »

ขยายความตรงนี้หน่อย ครับ  แล้วงูแบบไหนที่ สมควรฆ่า แบบไหนที่ไม่สมควรครับ  ไหว้ Grin

บังเคยเห็นงูเห่าตัวยาวสองเมตรกว่าๆไหมล่ะ... คิก คิก
เคยเห็น ครับ แบบว่าเลื่อย ข้ามถนน  หัวเข้าพงหญ้า อีกฝั่งนึงแล้ว แต่หาง ยังไม่ออกจาก พงหญ้าอีกฝั่งเลย  ถนน 2 เลน ครับ (มาตฐาน) ครับ
ผมเนี้ย เบรดหัวคู้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13015 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:06:10 PM »

แฮบปี้เบิ้ดเดย์ ทูมี ทูมี่      ฉลองความเศร้าแดกเหล้าเตะเมีย   แบร่ แบร่

ป.ล คำไม่สุภาพ เด็กที่มีอายุ 10 ขวบ ไม่ควร ชม  ไหว้

ปากหนักตีนเบาทำเป็นเอามาพูด  แน่จริงพาเมียขึ้นมาเตะโชว์ที่กทม.เลยม่ะ  อยากดูตอนบังสิ้นลม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ถ้าป็นผม
ถูกท้าทายอย่างงี้
ผมไม่ยอม  ครับบังฟีน ขำก๊าก ขำก๊าก

หุหุหุ หึหึหึ   ถ้าเป็นผม "ยอม" ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #13016 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:06:36 PM »

งูเห่านะ  ไม่ใช่จงอาง... Smiley

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13017 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:09:36 PM »

เซฟ ครับ
ผมประเภทไปใหน  โน้ตบุคไปด้วย
ข้อมูลเพียบ  ขนาด พี่จอย  ยังหนาว......... คิก คิก คิก คิก
ลุงแป๋ง สั่งเก็บ ครูหมูด่วน   แบร่ แบร่

ครูหมูไปจัดการบังฟีนด่วนแป๋งสั่ง   พอใจมั้ยบัง ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13018 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:10:45 PM »

งูเห่านะ  ไม่ใช่จงอาง... Smiley

นึกว่างูเหลือม ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วงูเห่า กับงูจงอาง  แตกต่างกันตรงไหนครับ  
ที่สำคัญ ผมเห็นงูผม ก็วิ่งแล้ว ไม่มีเวลาสังเกต ครับ  ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13019 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:13:13 PM »

เซฟ ครับ
ผมประเภทไปใหน  โน้ตบุคไปด้วย
ข้อมูลเพียบ  ขนาด พี่จอย  ยังหนาว......... คิก คิก คิก คิก
ลุงแป๋ง สั่งเก็บ ครูหมูด่วน   แบร่ แบร่

ครูหมูไปจัดการบังฟีนด่วนแป๋งสั่ง   พอใจมั้ยบัง ขำก๊าก
  แน่จริงมาดิ  จะผัดปลาช่อน กับยำใส้กรอกให้กิน แบร่ แบร่ คิก คิก
นึกถึงปลาช่อนแล้วจะอ้วก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 865 866 867 [868] 869 870 871 ... 3495
  พิมพ์