เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:35:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 869 870 871 [872] 873 874 875 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2610879 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13065 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:16:20 AM »

จะกินข้าวแล้ว อย่าพูดถึงเรื่อง ใส้กรอก กับปลาช่อน ดิ ลุง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยกินกับปลาช่อนลุยสวน... ผัดเผ็ดปลาไหล... กับทอดไส้กรอก... แถมท้ายด้วยกล้วยหอมทองอีกซักลูก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

โห   มาครบเลยอ่ะ  แบร่ แบร่
ขาดผักมีคุณค่าอย่างแตงกวาได้ไง  งอน

ถึงว่า ขาดผัก เนาะ  ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13066 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:42:02 AM »

คนที่ผมส่งไปเตลิดถึงหนองคายแล้ว  พวกบอกชัยภูมิหาชัยภูมิที่เหมาะแกการฟักไข่ไม่ได้..........ภาษาชาวบ้าน"ชัยภูมิ"น่าจะหมายถึง"ทำเลที่ดี...ที่เหมาะ"

หือ ถึงฤดูวางไข่แล้วเหรอเนี่ย ถึงว่าตะหงิดๆๆ
        มาแต่ละดอก ชาด... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13067 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 09:51:11 AM »

คนที่ผมส่งไปเตลิดถึงหนองคายแล้ว  พวกบอกชัยภูมิหาชัยภูมิที่เหมาะแกการฟักไข่ไม่ได้..........ภาษาชาวบ้าน"ชัยภูมิ"น่าจะหมายถึง"ทำเลที่ดี...ที่เหมาะ"

หือ ถึงฤดูวางไข่แล้วเหรอเนี่ย ถึงว่าตะหงิดๆๆ
        มาแต่ละดอก ชาด... ขำก๊าก ขำก๊าก
นักเรียนตร๊ง
 สวัสดีครับคุณครู

อิ อิ สมัยนุ่งขาสั้น ผมเป็นหัวหน้าห้องตลอดครับ ทั้งห้องผมคุมหมดจะใช้ให้นั่ง ให้ยืน ได้ตามปากเลยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13068 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:47:44 AM »

อิ อิ สมัยนุ่งขาสั้น ผมเป็นหัวหน้าห้องตลอดครับ ทั้งห้องผมคุมหมดจะใช้ให้นั่ง ให้ยืน ได้ตามปากเลยครับ

สมัยปู่แป๋งไปเรียนเมืองนอก... ก็ได้เป็นหัวหน้าห้องครับ... เวลาครูเข้ามาสอน... ปู่แป๋งต้องบอก... "นักเฮียน... เทิงเหมิดแถวซื่อคิ่งนิ่ง... " คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13069 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:03:39 PM »

สมัยปู่แป๋งไปเรียนเมืองนอก... ก็ได้เป็นหัวหน้าห้องครับ... เวลาครูเข้ามาสอน... ปู่แป๋งต้องบอก... "นักเฮียน... เทิงเหมิดแถวซื่อคิ่งนิ่ง... " คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แปลว่าอะไรไม่ทราบๆ แต่ว่ามันขำแน่ๆ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13070 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:17:39 PM »

แปลว่า นักเรียนทั้งหมดแถวตรง ครับ  Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13071 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:32:45 PM »

แปลว่า นักเรียนทั้งหมดแถวตรง ครับ  Grin
        มาไม่ทันนักเรียนนอกตอบก่อน ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13072 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:34:45 PM »

มาไม่ทันนักเรียนนอกตอบก่อน ขำก๊าก ขำก๊าก

นักเรียนนอกแถวตะเข็บชายแดนเมืองปากเซครับ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13073 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:39:09 PM »

เตรียมกระเป๋าเดินทาง
ไปราชภัฏฯอีกแล้ว  ดีหน่อยไม่ไกล
ภาควิชาดนตรี  ราชภัฏสงขลา  เอาจักรยานไปด้วย
ไม่รู้จะได้ปั่นแถวชายทะเล  หรือแถว ๆ ร้านเหล้าก็ไม่รู้
พอดีมีพรรคพวกถูกกันดีอยู่ที่ถาคฯ  เจอกันทีไรเมากลิ้งทุกที... เศร้า เศร้า เศร้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13074 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:59:19 PM »

เขาสั่งทำความเคารพเป็นภาษาฝรั้งเศสครับครูต้น  ในห้องเรียนห้ามพูดภาษาเผ่าอะบอริจิ้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13075 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 02:12:25 PM »

Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13076 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 02:40:12 PM »

"นักเฮียน... เทิงเหมิดแถวซื่อคิ่งนิ่ง... "

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13077 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 02:43:20 PM »

Grin Grin

ปู่แป๋งครับ... แล้วคนนี้เผ่าไหนครับ... Grin Grin Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13078 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 02:50:32 PM »

Grin Grin

ปู่แป๋งครับ... แล้วคนนี้เผ่าไหนครับ... Grin Grin Grin

น่าจะเป็นสายพันธุ์ใหม่ครับ  น่าจะเกิดจากการผสมสปีชี่ข้ามสายพันธุ์  สามารถพูดเลียนเสียงมนุษย์ได้เดินสองขาได้  จะให้ชัวร์ต้องเอาเมนเบรนไปตรวจ
ผมกำลังหาคนผ่ากระโหลกเพื่อที่จะเอามันสมองไปตรวจอยู่ครับ  สงสัยคงจะได้รบกวนช้างน้ำตัวที่บ้านเค้าช่วยจัดการให้ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13079 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 03:36:37 PM »

โคราชหนาวมาก  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สงสารก็แต่น้อง ๆ นักศึกษา กระโปรงสั้น ๆ ขี่แมงกะไซค์ไปเรียนตอนเช้า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 869 870 871 [872] 873 874 875 ... 3495
  พิมพ์