เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:14:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 928 929 930 [931] 932 933 934 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2605787 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #13950 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:16:38 AM »

สวัสดียามเช้าครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13951 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:20:10 AM »

สวัดดีท่านจักร ไหว้
มาเปิดบ้านแต่เช้า  กินน้ำชาแล้วมาย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #13952 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:24:25 AM »

ไม่ทานกาแฟครับ  เช้าๆ  น้ำส้มคั้นเองหนึ่งแก้ว  ขนำหนึ่งหลัง + น้ำร้อนเปล่าๆ 
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13953 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:38:33 AM »

ไม่ทานกาแฟครับ  เช้าๆ  น้ำส้มคั้นเองหนึ่งแก้ว  ขนำหนึ่งหลัง + น้ำร้อนเปล่าๆ 
         ตกใจ ตกใจ ตกใจ ฮง
รักษาสุขภาพจัง  เหมือนผมเลย
ขนมกินกับกาแฟ  เจอขนมชั้นแดงแปร๊ด
ผมไม่กล้ากิน  กลัวอันตราย  โดนเมียย้อนเอา
"เวลาแตกเลือดเหล้า"ไม่กลัวอันตราย  เมาแล้วขับก็ไม่กลัว เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13954 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:42:43 AM »

เช้านี้ กินกาแฟยังครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #13955 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:43:38 AM »

ขนำผม  มุงหลังคาด้วยใบไม้แบบนี้ครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่งคุยกันหน้าบ้าน  5-6  คน  คนละใบสองใบ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13956 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:03:56 AM »

ขนำผม  มุงหลังคาด้วยใบไม้แบบนี้ครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่งคุยกันหน้าบ้าน  5-6  คน  คนละใบสองใบ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
        ส่งไปฝากว่าที่พ่อตามั่งลอง

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13957 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:12:07 AM »

ขนำผม  มุงหลังคาด้วยใบไม้แบบนี้ครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่งคุยกันหน้าบ้าน  5-6  คน  คนละใบสองใบ

ยี๊  ขมอ่ะ  แบร่ แบร่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13958 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:48:39 AM »

บ๊ะ...พันธุ์ก้านแดงนุ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13959 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:11:42 AM »

ปู่แป๋งผมโดนรุมซะ 

สำหรับผมแล้วแค่นี้ไม่ระคายภาพยนตร์หน้าผมหรอกครับน้าพงษ์  แต่ตรงกันข้ามกลับทำให้รู้จักนิสัยของคนสามคนนี้(ครูหมู-บังฟีน-ตาจักร)  ได้ดีมากขึ้น
ความก้าวร้าวก่อเกิดในสามคนนี้ไม่มีวันสิ้นสุด  คนแรกเป็นครูสอนดนตรีที่สอนศีลธรรม-จริยธรรมเด็กไม่เป็นตัวเองเลยไม่เกิด  คนที่สองซ่อม+ขายโทรศัพท์
ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโทรศัทท์เลยสักนิด  วันๆคิดแต่จะหาสิ่งเร้าสิ่งตอบสนองกามารมณ์ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เรื่อง  คนที่สามฟอร์มทำงานชลประทานแต่ดูจากสังขารน่าจมน้ำตายจริงๆ  ขโมยไก่ขโมยไข่ชาวบ้าน  ลักลอบจับปลาในเขตหวงห้าม  ต่อให้ผมพูดยังไงสอนยังไงก็เปรียบเสมือนผมเยี่ยวรดสังกะสีนั่นแหละครับน้าพงษ์   เพราะคนสามคนนี้ไม่มีวันซึมซับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13960 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:20:38 AM »

ขำก๊าก คิก คิกช่ายเลย...เห็นด้วยกับตู้แป๋ง...มีเป้าคนเดียวแหละ...ที่เพียบพร้อมด้วยความดี และความน่ารัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #13961 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:28:08 AM »

มาแว้ววววววววววววววววววววววว....

พ่อตาจักร
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13962 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:28:28 AM »

สำหรับผมแล้วแค่นี้ไม่ระคายภาพยนตร์หน้าผมหรอกครับน้าพงษ์  แต่ตรงกันข้ามกลับทำให้รู้จักนิสัยของคนสามคนนี้(ครูหมู-บังฟีน-ตาจักร)  ได้ดีมากขึ้น
ความก้าวร้าวก่อเกิดในสามคนนี้ไม่มีวันสิ้นสุด  คนแรกเป็นครูสอนดนตรีที่สอนศีลธรรม-จริยธรรมเด็กไม่เป็นตัวเองเลยไม่เกิด  คนที่สองซ่อม+ขายโทรศัพท์
ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโทรศัทท์เลยสักนิด  วันๆคิดแต่จะหาสิ่งเร้าสิ่งตอบสนองกามารมณ์ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เรื่อง  คนที่สามฟอร์มทำงานชลประทานแต่ดูจากสังขารน่าจมน้ำตายจริงๆ  ขโมยไก่ขโมยไข่ชาวบ้าน  ลักลอบจับปลาในเขตหวงห้าม  ต่อให้ผมพูดยังไงสอนยังไงก็เปรียบเสมือนผมเยี่ยวรดสังกะสีนั่นแหละครับน้าพงษ์   เพราะคนสามคนนี้ไม่มีวันซึมซับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ๆ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...อุ๊ย... ผมรอดได้ไงวุ๊ย... อิอิ...

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13963 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:33:40 AM »

สำหรับผมแล้วแค่นี้ไม่ระคายภาพยนตร์หน้าผมหรอกครับน้าพงษ์  แต่ตรงกันข้ามกลับทำให้รู้จักนิสัยของคนสามคนนี้(ครูหมู-บังฟีน-ตาจักร)  ได้ดีมากขึ้น
ความก้าวร้าวก่อเกิดในสามคนนี้ไม่มีวันสิ้นสุด  คนแรกเป็นครูสอนดนตรีที่สอนศีลธรรม-จริยธรรมเด็กไม่เป็นตัวเองเลยไม่เกิด คนที่สองซ่อม+ขายโทรศัพท์
ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโทรศัทท์เลยสักนิด  วันๆคิดแต่จะหาสิ่งเร้าสิ่งตอบสนองกามารมณ์ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เรื่อง
คนที่สามฟอร์มทำงานชลประทานแต่ดูจากสังขารน่าจมน้ำตายจริงๆ  ขโมยไก่ขโมยไข่ชาวบ้าน  ลักลอบจับปลาในเขตหวงห้าม  ต่อให้ผมพูดยังไงสอนยังไงก็เปรียบเสมือนผมเยี่ยวรดสังกะสีนั่นแหละครับน้าพงษ์   เพราะคนสามคนนี้ไม่มีวันซึมซับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนชก โดนชก โดนชก ว้าโดนเต็มๆเลยอ่ะ  ครูต้น รอดได้ไงเนี้ย บู่

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13964 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:44:09 AM »

ขำก๊าก คิก คิกช่ายเลย...เห็นด้วยกับตู้แป๋ง...มีเป้าคนเดียวแหละ...ที่เพียบพร้อมด้วยความดี และความน่ารัก

ดีเกินจนดีแตกใกล้จะเป็น"ดีซ่าน" ขำก๊าก

มาแว้ววววววววววววววววววววววว....

พ่อตาจักร

น่าจับส่งไปเปลี่ยนชื่อที่เกาหลี   วอนนอนโลง....... ยิ้มีเลศนัย

ความก้าวร้าวก่อเกิดในสามคนนี้ไม่มีวันสิ้นสุด  คนแรกเป็นครูสอนดนตรีที่สอนศีลธรรม-จริยธรรมเด็กไม่เป็นตัวเองเลยไม่เกิด  คนที่สองซ่อม+ขายโทรศัพท์
ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโทรศัทท์เลยสักนิด  วันๆคิดแต่จะหาสิ่งเร้าสิ่งตอบสนองกามารมณ์ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เรื่อง  คนที่สามฟอร์มทำงานชลประทานแต่ดูจากสังขารน่าจมน้ำตายจริงๆ  ขโมยไก่ขโมยไข่ชาวบ้าน  ลักลอบจับปลาในเขตหวงห้าม  ต่อให้ผมพูดยังไงสอนยังไงก็เปรียบเสมือนผมเยี่ยวรดสังกะสีนั่นแหละครับน้าพงษ์   เพราะคนสามคนนี้ไม่มีวันซึมซับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ๆ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...อุ๊ย... ผมรอดได้ไงวุ๊ย... อิอิ...

ไหว้

ให้โอกาสกลับตัวกลับใจแถมลูกยังเล็ก   Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 928 929 930 [931] 932 933 934 ... 3495
  พิมพ์