เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 938 939 940 [941] 942 943 944 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2607516 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:06:50 PM »

บังฟีนกล้าท้าชกกับผมเหรอ  เจอกันครึ่งทางเลยมั้ย  สะดวกวันไหนว่ามาเลยพาน้องช้างน้ำมาด้วยนะเผื่อผมได้กลับเป็นของแถม ขำก๊าก

ได้ผมรอที่ หน้าปากซอย  คิก คิก คิก คิก  อีช้างน้ำเดี๋ยวนี้มันเริ่มดุแล้วอ่ะ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Save   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:07:14 PM »

กวาง ส่งเมล็ดพันธุ์ปูเล่ให้ไปด้วยนะ
ปลูกดู
       ใครมีเมล็ดพันธุ์บ้าง
เป็นผักที่อยากได้มาก ๆ ขอข้อมูลหน่อย ครับ
ส่งไปแล้วครับ
เตรียมดินปลูกได้เลย  ราวๆ10กว่าเมล็ด

แค่4เมล็ดก็กินไม่ไหวแล้วครับ
(ในภาพ กระถาง12นิ้ว)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:08:56 PM »

บังฟีนกล้าท้าชกกับผมเหรอ  เจอกันครึ่งทางเลยมั้ย  สะดวกวันไหนว่ามาเลยพาน้องช้างน้ำมาด้วยนะเผื่อผมได้กลับเป็นของแถม ขำก๊าก

ได้ผมรอที่ หน้าปากซอย  คิก คิก คิก คิก  อีช้างน้ำเดี๋ยวนี้มันเริ่มดุแล้วอ่ะ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
        อยู่ใน เครื่องผมเรียบร้อย ครับ
จริง ๆ ก็ไม่ถึงกับไกลกันหนัก  เมื่อก่อนพี่ภรรยา
ก็เป็นปลัดอยู่ที่นาประดู่  ไปหาบังฟีนเมื่อไหร่
ผมพาโน้ตบุ้คด้วยอยู่แล้ว  แยก โฟลเดอร์ให้โดยเฉพาะ เยี่ยม เยี่ยม
        ขอบคุณ ครับ น้าซับสำหรับในปูเล่ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:17:33 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  ใครเข้ามา ตาย  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:19:53 PM »

บังฟีนกล้าท้าชกกับผมเหรอ  เจอกันครึ่งทางเลยมั้ย  สะดวกวันไหนว่ามาเลยพาน้องช้างน้ำมาด้วยนะเผื่อผมได้กลับเป็นของแถม ขำก๊าก

ได้ผมรอที่ หน้าปากซอย  คิก คิก คิก คิก  อีช้างน้ำเดี๋ยวนี้มันเริ่มดุแล้วอ่ะ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
         อยู่ใน เครื่องผมเรียบร้อย ครับ
จริง ๆ ก็ไม่ถึงกับไกลกันหนัก  เมื่อก่อนพี่ภรรยา
ก็เป็นปลัดอยู่ที่นาประดู่  ไปหาบังฟีนเมื่อไหร่
ผมพาโน้ตบุ้คด้วยอยู่แล้ว  แยก โฟลเดอร์ให้โดยเฉพาะ เยี่ยม เยี่ยม
        ขอบคุณ ครับ น้าซับสำหรับในปูเล่ ไหว้

แค่ปริ้นออกมาใส่ซองติดแสตมป์ส่งไปหน้าบ้าน  จ่าหน้าซองว่าเป็นผู้หญิงส่งไปถึงศักดาที่รัก ก็พอครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:23:15 PM »

บังฟีนกล้าท้าชกกับผมเหรอ  เจอกันครึ่งทางเลยมั้ย  สะดวกวันไหนว่ามาเลยพาน้องช้างน้ำมาด้วยนะเผื่อผมได้กลับเป็นของแถม ขำก๊าก

ได้ผมรอที่ หน้าปากซอย  คิก คิก คิก คิก  อีช้างน้ำเดี๋ยวนี้มันเริ่มดุแล้วอ่ะ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จริง ๆ ก็ไม่ถึงกับไกลกันหนัก  เมื่อก่อนพี่ภรรยา
ก็เป็นปลัดอยู่ที่นาประดู่  ไปหาบังฟีนเมื่อไหร่
ผมพาโน้ตบุ้คด้วยอยู่แล้ว  แยก โฟลเดอร์ให้โดยเฉพาะ เยี่ยม เยี่ยม

แค่ปริ้นออกมาใส่ซองติดแสตมป์ส่งไปหน้าบ้าน  จ่าหน้าซองว่าเป็นผู้หญิงส่งไปถึงศักดาที่รัก ก็พอครับ  คิก คิก

โอ้โห่ สไนเปอร์ ยิงระยะไกล เลยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยิงจากพังงามาโคกโพธิ์ แบร่ แบร่ แบร่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:30:06 PM »

จริง ๆ ก็ไม่ถึงกับไกลกันหนัก  เมื่อก่อนพี่ภรรยา
ก็เป็นปลัดอยู่ที่นาประดู่  ไปหาบังฟีนเมื่อไหร่
ผมพาโน้ตบุ้คด้วยอยู่แล้ว  แยก โฟลเดอร์ให้โดยเฉพาะ เยี่ยม เยี่ยม

แค่ปริ้นออกมาใส่ซองติดแสตมป์ส่งไปหน้าบ้าน  จ่าหน้าซองว่าเป็นผู้หญิงส่งไปถึงศักดาที่รัก ก็พอครับ  คิก คิก

โอ้โห่ สไนเปอร์ ยิงระยะไกล เลยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยิงจากพังงามาโคกโพธิ์ แบร่ แบร่ แบร่

นั่งซ่อมโทรศัพท์อยู่หลังร้าน  หน้าร้านจม. มาเมียเปิดอ่าน ......  คิก คิก

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:31:21 PM »

โหมเราก็อิได้กินแกงแพะ น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:36:27 PM »

โหมเราก็อิได้กินแกงแพะ น้ำลายหก น้ำลายหก
แบร่ แบร่ แบร่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:29:46 PM »

มัสมั่นแพะนะ....น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:33:26 PM »

โอนตังค์แระ  ได้หนังสือตะกี้ครับ... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:37:41 PM »

MV ฉันโกหกเมีย - สาระแน
เหมาะกะบังมากกก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:43:44 PM »

วันนี้เพลียจริง ๆ
เมื่อเช้าปั่นรถฯซ่าเกินเหตุ.... เศร้า เศร้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:52:08 PM »

วันนี้เพลียจริง ๆ
เมื่อเช้าปั่นรถฯซ่าเกินเหตุ.... เศร้า เศร้า

เป็นที่ทราบกันดีว่าการออกกำลังกายทำให้อุณหภูมิของร่างกายสูงขึ้น โดยเฉพาะในขณะออกกำลังกายอย่างหนักและการทำร่างกายให้เย็น (Cooling) หลังจากหยุดออกกำลังกายจะช่วยให้อุณหภูมิของร่างกายลดลลงกลับสู่สภาวะปกติได้เร็วขึ้น โดยการ Cooling จะช่วยลดอาการเกร็งตัวของกล้ามเนื้อ (Muscle cramp) และป้องกันอาการขาหนัก (Heavy legs) อันเนื่องมาจากมีการสะสมของน้ำในเซลล์กล้ามเนื้อในขณะออกกำลังกาย ส่งผลให้กล้ามเนื้อผ่อนคลาย และมีการฟื้นตัวเร็วขึ้น

วิธีการ Cooling ที่นิยมใช้กันมีหลายวิธี ได้แก่ การแช่น้ำเย็นหรืออาบน้ำหลังจากหยุดออกกำลังกาย อย่างไรก็ตาม ควรจะทำหลังจากที่ร่างกายได้รับการผ่อนคลาย (Cool down) ประมาณ 5 - 10 นาที เพื่อมีเวลาให้ความร้อนที่สะสมอยู่ในร่างกายหลังจากหยุดออกกำลังกายทันที ได้ถ่ายเทไปสู่อากาศภายนอกรอบๆ ร่างกายเสียก่อน

นอกจากนี้ควรคำนึกถึงอุณหภูมิของน้ำด้วย โดยเฉพาะการอาบน้ำเย็นทันทีหลังจากการออกกำลังกาย อาจจะทำให้หลอดเลือดหดตัวทำให้หลอดเลือดหดตัว ทำให้การระบายความร้อนไม่ประสิทธิภาพได้ จากงานวิจัยพบว่าการอาบน้ำร้อนสลับกับน้ำเย็นช่วยให้ร่างกายฟื้นคืนสู่สภาพปกติได้เร็วขึ้น

http://www.thaihealth.or.th/healthcontent/article/10389

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:53:37 PM »

บ่าวยาว นาโยง_คำถามดมดม

ของพี่ศักดาต้องเพลงนี้ครับ   ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 938 939 940 [941] 942 943 944 ... 3495
  พิมพ์