เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 947 948 949 [950] 951 952 953 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2609183 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 03:55:42 PM »

ไม่เท่าแขนเป็นแฟนไม่ได้

แบบนี้น่าเล่น   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 03:56:12 PM »

ไม่เท่าแขนเป็นแฟนไม่ได้ (เต็ม)

ฟังเพลงกันก่อน  ให้พี่ศักดาโดยเฉพาะเลย เพราะเล็กอยู่แล้ว   คิก คิก

เศร้าครับ พรุ่งนี้ต้องไป โรงพักอีก  เศร้า โรงพยายบาลฟ้อง ครับ ทำทรัทย์สินเค้าเสียหาย  เศร้า

ไปทำอะไรเค้าเสียครับ   Huh
คือว่า ผมไปโรงพยาบาลครับ ยืนฉี่อยู่ พอดีมดกัดที่คอผมเลย ปล่อยมือ จาก น้องชายผมครับ น้องชายผม เลยฟาดกับโถฉี่ โถฉี่ แตกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
       โถ่ ทำเป็นคุย
ผมนี่  ปวดข้อมือเรื้อรัง
หมอห้ามยกของหนัก
พยาบาลเตือนหลายหน
จนผมบอกว่าไม่ได้ยกของหนัก
แต่เวลาปวดฉี่ไม่รู้จะทำยังไง  จำเป็นต้องยก เศร้า เศร้า เศร้า

หาไม้ง่ามซิ ครูหมู เอาไม้ง่ามค้ำไว้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 03:58:37 PM »

ไม่เท่าแขนเป็นแฟนไม่ได้ (เต็ม)

ฟังเพลงกันก่อน  ให้พี่ศักดาโดยเฉพาะเลย เพราะเล็กอยู่แล้ว   คิก คิก

เศร้าครับ พรุ่งนี้ต้องไป โรงพักอีก  เศร้า โรงพยายบาลฟ้อง ครับ ทำทรัทย์สินเค้าเสียหาย  เศร้า

ไปทำอะไรเค้าเสียครับ   Huh
คือว่า ผมไปโรงพยาบาลครับ ยืนฉี่อยู่ พอดีมดกัดที่คอผมเลย ปล่อยมือ จาก น้องชายผมครับ น้องชายผม เลยฟาดกับโถฉี่ โถฉี่ แตกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมนี่  ปวดข้อมือเรื้อรัง
แต่เวลาปวดฉี่ไม่รู้จะทำยังไง  จำเป็นต้องยก เศร้า เศร้า เศร้า

แขนผมแรงดี... ยมดัมเบลขนาดสิบกิโลสบายๆ ไม่มีปวดแขน...

...แต่ตอนฉี่... ยกผิดท่า... กล้ามเนื้อแขนอักเสบเลยครับ... ยังปวดอยู่เนี่ย...

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 03:59:51 PM »

หาคน(ใหม่)ช่วยยกจะดีกว่าใหม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:01:24 PM »

ฟังเพลงกันก่อน  ให้พี่ศักดาโดยเฉพาะเลย เพราะเล็กอยู่แล้ว   คิก คิก

เศร้าครับ พรุ่งนี้ต้องไป โรงพักอีก  เศร้า โรงพยายบาลฟ้อง ครับ ทำทรัทย์สินเค้าเสียหาย  เศร้า

ไปทำอะไรเค้าเสียครับ   Huh
คือว่า ผมไปโรงพยาบาลครับ ยืนฉี่อยู่ พอดีมดกัดที่คอผมเลย ปล่อยมือ จาก น้องชายผมครับ น้องชายผม เลยฟาดกับโถฉี่ โถฉี่ แตกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมนี่  ปวดข้อมือเรื้อรัง
แต่เวลาปวดฉี่ไม่รู้จะทำยังไง  จำเป็นต้องยก เศร้า เศร้า เศร้า

แขนผมแรงดี... ยมดัมเบลขนาดสิบกิโลสบายๆ ไม่มีปวดแขน...

...แต่ตอนฉี่... ยกขาผิดท่า... กล้ามเนื้อแขนอักเสบเลยครับ... ยังปวดอยู่เนี่ย...

เสาไฟฟ้าหรือล้อรถครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:03:06 PM »

แบบนี้แหละครับ ชอบๆ น้ำลายหก น้ำลายหก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:03:47 PM »

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:06:13 PM »

ข้าวต้มเกี่ยวไรกับยกขาฉี่ผิดท่า ฟ๊ะ... ยี๊ ยี๊

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:09:14 PM »

ข้าวต้มเกี่ยวไรกับยกขาฉี่ผิดท่า ฟ๊ะ... ยี๊ ยี๊
แหมะบำรุงหน่อยเถอะนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:09:36 PM »

ฉี่ทำไมต้องยกขาครับ   จูบบบบ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:10:26 PM »

ฉี่ทำไมต้องยกขาครับ   จูบบบบ

Huh ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:11:20 PM »

ฟังเพลงกันก่อน  ให้พี่ศักดาโดยเฉพาะเลย เพราะเล็กอยู่แล้ว   คิก คิก

เศร้าครับ พรุ่งนี้ต้องไป โรงพักอีก  เศร้า โรงพยายบาลฟ้อง ครับ ทำทรัทย์สินเค้าเสียหาย  เศร้า

ไปทำอะไรเค้าเสียครับ   Huh
คือว่า ผมไปโรงพยาบาลครับ ยืนฉี่อยู่ พอดีมดกัดที่คอผมเลย ปล่อยมือ จาก น้องชายผมครับ น้องชายผม เลยฟาดกับโถฉี่ โถฉี่ แตกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมนี่  ปวดข้อมือเรื้อรัง
แต่เวลาปวดฉี่ไม่รู้จะทำยังไง  จำเป็นต้องยก เศร้า เศร้า เศร้า

...แต่ตอนฉี่... ยกขาผิดท่า... กล้ามเนื้อแขนอักเสบเลยครับ... ยังปวดอยู่เนี่ย...

เสาไฟฟ้าหรือล้อรถครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        ก็ครูต้นไง 

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #14247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:18:22 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 01:55:37 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:19:47 PM »

ไอเดียดีมากครับน้าอรรถ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:20:15 PM »

เห็นคานแล้วสะเทือนใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 947 948 949 [950] 951 952 953 ... 3495
  พิมพ์