เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:47:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1360 1361 1362 [1363] 1364 1365 1366 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2614783 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20430 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:09:56 AM »

รายการไหนที่คุณเฉลิมไม่เคยออก และเค้าไม่เคยคิดจะเชิญคุณเฉลิมเป็นแขกรับเชิญ

Grin Grin Grin ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20431 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:11:46 AM »

*****มีเด็กอยู่คนนึงเล่นบาสอยู่เล่นจนค่ำแม่ก็มารับ ทำไมเด็กคนนั้นจึงโยนลูกบาสใส่หน้าแม่

เฉลย.... เพราะแม่เป็นห่วง

****เธอคือคนที่ 25 ของฉันหมายความว่าไร

เฉลย เธอคือคนพิเศษของฉัน (ธรรมดา20 พิเศษ25)

****นามสกุลอะไรที่โดนข่มขืนมากที่สุด

เฉลย นามสมมุติ

*****หมาอะไรเอ่ยขึ้นต้นมะพร้าวได้

เฉลย หมาพยายาม

****หลังจากที่เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน

เฉลย ไปเป็นทหาร

*****เกาะอะไรมีแต่คนมอง

เฉลย เกาะอกหลุด

*****ซุปอะไรมีสารอาหารมากที่สุด

เฉลย ซุปเปอร์มาร์เกต

******ทำไมคำว่า Coca-Cola ถึงต้องใช้ซีตัวใหญ่

เฉลย ถ้าเป็นซีเล็กก็กลายเป็นปลาทูน่าอ่ะเด่ะ

******สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหารร้านหนึ่ง ทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ ..โต๊ะหนึ่ง โต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหารโต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วแต่โต๊ะสี่เบี้ยว คุณจะทำอย่างไร

เฉลย จัดให้ตรง

******"นคร" รออะไร

เฉลย รอกรุงเทพ เพราะกรุงเทพมหานคร

*******มดอะไรเอ่ยใหญ่กว่ามดเอ็ก

เฉลย มดเอ็กแอล

********รายการไหนที่คุณเฉลิมไม่เคยออก และเค้าไม่เคยคิดจะเชิญคุณเฉลิมเป็นแขกรับเชิญ

เฉลย รักลูกให้ถูกทาง

*********ทำไมญาติคนตาย ถึงไม่นิยมนำกาแฟมาเป็นเครื่องเซ่น ข้างโลงศพ แต่จะเป็นของคาว-หวาน

เฉลย เพราะจะทำให้ตายตาไม่หลับ

******จระเข้โดนตัดหางเป็นอะไร !!!

เฉลย เป็นแผล !

********ห้องอะไรเอ่ยไม่ต้อนรับคนจีน

เฉลย ห้องรับเเขก

*********เพลง แปดโมงเช้าวันอังคาร ร้องยังไง ?

เฉลย ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย......

********พี่มากพานางนากขึ้นรถเมล์จะเสียเงินเท่าไร

เฉลย 6 บาท 50 สตางค์ เพราะ ผี 3 บาท

*******ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิลตกลงมายังที่ๆเขานั่ง

เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น

*******ปลาอะไรครองทะเลั้น

เฉลย ปลาเก๋า

*******จระเข้เป็นหลานของใคร ?

เฉลย เป็นหลานของจักรยาน ( จักรยานตรา (ตา)จระเข้ )

*********คนที่ตายไปแล้ว คุณคิดว่าเขาไปสบายหรือไปลำบากค

เฉลย ไปสบาย ถ้าไปลำบากคงกลับมานานแล้ว

*******ปลาอะไรเอ๋ยอึไม่ออกาย

เฉลย ปลาไส้ตัน

******มะม่วงอะไรกินไม่ได้

เฉลย มะม่วงมัน (ก็ไม่ใช่มะม่วงเรานี่ กินได้ไง)

******ถ้าผีตายโหงคือตายโดยอุบัติเหตุ แล้วตายทั้งกลมคืออะไร

เฉลย คือตายตั้งแต่เสมียนยันอธิบดี

******เรื่องอะไรที่คุณคิดว่ากวนที่สุด

เฉลย เรื่องอะไร้ ผมจะบอกคุณ

********เลือกตั้งที่ผ่านมาทำไมพี่ฮิวโก้ถึงไม่ไปลงคะแนนเสียง?

เฉลย เพราะพี่เขาเป็นคนไม่มีสิทธิ์

********มีกษัตริย์อยู่พระองค์หนึ่งได้ไปเจอกับเด็กหนุ่มจึงตรัสถามว่า อายุเท่าไหร่ เด็กคนนั้นตอบว่า17 แล้วถามกษัตริย์ว่า อายุเท่าไรกษัตริย์ตอบว่า 45 อีก 10 ปี มาเจอกันอีกครั้ง กษัตริย์ก็ถามเด็กหนุ่มคนเดิมอีก ว่าอายุเท่าไรเด็กหนุ่มก็ตอบไปว่า 27 แล้วถามกษัตริย์กลับไปกษัตริย์ก็ตอบไปเหมือนเดิมว่าอายุ ๔๕ทำไมกัษตริย์จึงตอบไปว่า ๔๕

เฉลย เพราะ กษัตริย์ ตรัสแล้วไม่คืนคำ

********พระนอนมีมากที่สุดที่ไหน

เฉลย โรงพยาบาลสงฆ์ซิครับ !

********ทําไมคนลาวถึงไม่โลภมาก

เฉลย เพราะเดี๋ยวลาบหาย

*********อักษรภาษาอังกฤษตัวใดเป็นญาติกัน ?

เฉลย Q กับ S ( Q R S )

*******ตั้งแต่ ก.ท.ม. - เชียงใหม่ถ้าขับรถมาจะมีกี่โค้ง

เฉลย มี 2 โค้ง โค้งซ้ายกับโค้งขวา

*******ทำไมเรือรบถึงเข้าเทียบท่าไม่ได้

เฉลย เพราะว่ามีสากกะเบือ (สากกะเบือยันเรือรบงัย จ๊ะ)

**********นกอะไรเอ่ยอยู่ในทะเล

เฉลย นกอินทรีย์ไง ( In Sea )

******ปลาอะไรมีรูตรงกลาง

เฉลย ปาปริก้า

********เต่าตัวหนึ่งติดเกาะอยู่ ว่ายน้ำไม่เป็นซะด้วย แต่บนเกาะมี ต้นมะพร้าว ขวาน และ เชือก เต่าจะทำอย่างไรจึงจะ ข้ามไปแผ่นดินได้?

เฉลย เต่าก็กำลังคิดอยู่เหมือนกัน

******ผลไม้อะไรเปลือกแข็งที่สุดในโลก

เฉลย ผลไม้กระป๋อง

*******ตัวอะไรเอ่ยถามเท่าไหร่ก็ไม่ตอบ

เฉลย ตัวเองน่ะแหละ อ่านเฉลยอย่างเดียวเลย ไม่ยอมตอบเองเลย
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #20432 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:17:52 AM »

เผลอไม่ได้พวกนี้ โดนนินทาลับหลังอยู่เรื่อย แลบลิ้น
ใช่ ๆ ใช้ไม่ได้  ยิ้มีเลศนัย

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #20433 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:28:34 AM »

เผลอไม่ได้พวกนี้ โดนนินทาลับหลังอยู่เรื่อย แลบลิ้น
ใช่ ๆ ใช้ไม่ได้  ยิ้มีเลศนัย

น้านั่นละตัวนำทีม  แลบลิ้น

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #20434 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:47:11 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่เห็นได้ว่าอะไร  เยาะเย้ย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20435 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:49:12 AM »

ครูต้นขอแบบบ้านหน่อยได้มั้ย  ขอหน้าด้านๆตามประสาผู้ชายหน้าตาดี คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20436 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:50:23 AM »

รายการไหนที่คุณเฉลิมไม่เคยออก และเค้าไม่เคยคิดจะเชิญคุณเฉลิมเป็นแขกรับเชิญ

เฉลย รักลูกให้ถูกทาง   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20437 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:51:04 AM »

ครูต้นขอแบบบ้านหน่อยได้มั้ย  ขอหน้าด้านๆตามประสาผู้ชายหน้าตาดี คิก คิก

เผื่อผมด้วยครับ  บ้านสวยมาก   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20438 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:53:09 AM »

เผื่อผมด้วยครับ  บ้านสวยมาก   หลงรัก

มีพรรคพวกอีกแล้วหนึ่ง  ขอแบบบ้านครูต้น+ขอยืมตังค์น้าพงษ์สร้างบ้าน  แค่นี้แป๋งก็มีบ้านอยู่แล้ว.........ไชโย  ไชโย  ไชโย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #20439 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:54:19 AM »

สร้างเสร็จแล้วผมขอบ้านเลยดีกว่าครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20440 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:59:43 AM »

มีพรรคพวกอีกแล้วหนึ่ง  ขอแบบบ้านครูต้น+ขอยืมตังค์น้าพงษ์สร้างบ้าน  แค่นี้แป๋งก็มีบ้านอยู่แล้ว.........ไชโย  ไชโย  ไชโย
ผมอยู่ด้วยครับลุง  Grin Grin หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20441 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:09:03 PM »

ผมอยู่ด้วยครับลุง  Grin Grin หลงรัก หลงรัก

ปู่แป๋งคิดดี ๆ ก่อนนะครับ   Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #20442 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:11:18 PM »

สร้างเสร็จแล้วผมขอบ้านเลยดีกว่าครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มาขอสิครับจะได้รับลูกปืนไปก่อนหนึ่งลูกเป็นค่ามัดจำ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ที่บ้านไม่รับคนสวน  คนจรจัดก็ห้ามเข้าบ้าน Grin

ปู่แป๋งคิดดี ๆ ก่อนนะครับ   Grin

คนเราถ้ารักกันจริงไม่เห็นต้องคิดมาก  แค่เอ่ยปากควักให้เลย เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20443 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:13:55 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #20444 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:19:53 PM »

มาขอสิครับจะได้รับลูกปืนไปก่อนหนึ่งลูกเป็นค่ามัดจำ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ที่บ้านไม่รับคนสวน  คนจรจัดก็ห้ามเข้าบ้าน Grin

คนเราถ้ารักกันจริงไม่เห็นต้องคิดมาก  แค่เอ่ยปากควักให้เลย เยี่ยม
น้าพงษ์อย่าไปเอานะครับ เห็นหน้าก็จะควักให้ซะแล้ว

หน้า: 1 ... 1360 1361 1362 [1363] 1364 1365 1366 ... 3495
  พิมพ์