เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:32:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1378 1379 1380 [1381] 1382 1383 1384 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2616551 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20700 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:30:26 PM »

อาบน้ำ-นอนดีกว่า
พรุ่งนี้ออกปั่นไม่รู้พวกจะพาไปลุยถึงใหน
ราตรีสวัสดิ์ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20701 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:52:52 PM »

พรุ่งนี้ออกปั่นไม่รู้พวกจะพาไปลุยถึงใหน

ปั่นมากินข้าวเที่ยงที่ภูเขียวสิครับ... ผมจะเลี้ยงว้อดก้า... Grin Grin Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20702 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:02:20 PM »

ปั่นมากินข้าวเที่ยงที่ภูเขียวสิครับ... ผมจะเลี้ยงว้อดก้า... Grin Grin Grin

มาโคกโพธิ์จะเลี้ยง น้ำบูดู  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20703 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:04:31 PM »

มาโคกโพธิ์จะเลี้ยง น้ำบูดู  Grin

อย่าไปเลยครับ... แถวนั้นน่ากลัวออก...

....เพราะบังฟีนอยู่ที่นั่น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20704 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:48:15 AM »

เบื่อจริงๆต้องมาปลุกทุกวัน Angry

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20705 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:08:18 AM »

เบื่อจริงๆต้องมาปลุกทุกวัน Angry
บ่นเป็นคนแก่ไปได้  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20706 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:36:06 AM »

http://thaimisc.pukpik.com/freewebboard/php/vreply.php?user=j_boon&topic=73

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20707 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:53:17 AM »

หวัดดีตอนสาย ไหว้
เพิ่งเสร็จภาระกิจ ทำโน่นทำนี่
ได้ซักผ้าถุงให้แม่ด้วย(เมื่อก่อนก็ทำตลอด)รู้สึกดีมาก ๆ
        บังเห็นข่าวระเบิดแถวโคกโพธิ์อีกแล้ว  เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20708 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:54:53 AM »

ใครชวนปั่นไปภูเขียว
อย่าท้านะ  เดี๋ยวพ่อถอดยัดใส่เก๋ง
ซิ่งไปแป๊บเดียว  ใกล้ ๆ ถึง จอดประกอบแล้วปั่น คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20709 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:05:55 AM »

หวัดดีตอนสาย ไหว้
เพิ่งเสร็จภาระกิจ ทำโน่นทำนี่
ได้ซักผ้าถุงให้แม่ด้วย(เมื่อก่อนก็ทำตลอด)รู้สึกดีมาก ๆ
        บังเห็นข่าวระเบิดแถวโคกโพธิ์อีกแล้ว  เศร้า
ผมไม่แปลกใจเลยซักนิดครับ
เจ้าหน้าที่ ไร้วินัยปัดสวะให้พ้นตัว ผมเจอมากับตัวเอง  แลบลิ้น
เมื่อวานผมไป ยะลามา ครับ ไปเจอ พี่อุ๊ด(ผ.ก.ก  พ.ต.อ กฤษดา แก้วจันดี)
ลูกน้องบอกว่า ผู้กำกับมาใหม่เนี้ย อยู่สบาย (พี่แกเพิ่งย้ายไป)  
ผมถามสบายยังไง เห็น ตร โคกโพธิ์บอกว่าแกเขี้ยว ลากดิน
ตร ที่ยะลาบอกว่า "ที่อยู่สบายนั้นเพราะเราอยู่ในระเบียบวินัย แต่งกาย ถูกระเบียบ ซึ่งเป็นแบบนี้มาเป็น 10ปีแล้ว "
ผมกลับมาคิดว่า อ๋อ..... ที่ ตรโคกโพธิ์ บ่นกันไฟแล๊บว่าแกเขี้ยวเพราะเค้าไม่มีวินัย ขาดความรับผิดชอบนี้เอง
เชื่อผมเถอะครับ ยังมีต่อ และต่อเนื่อง อาจจะมากกว่าเก่าด้วยซ้ำ เพราะ ผกกคนใหม่ อยู่แบบ สบายๆไม่เคร่งครัดซักเท่าไหร่
ลูกน้องเลยได้ใจ เลยไร้ระเบียบขูดรีดประชาชนเป็นแบบอย่างที่ไม่ดี ให้แก่ประชาชน นั้นคือข้อเสียที่ ทำให้ กลายเป็น
องค์กรที่อ่อนแอ ซะเอง เพราะประชาชนไร้ ศรัทธา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถ้าผมจำไม่ผิด พี่อู้ดอยู่ เหตุการณ์ เกิดขึ้น ไม่เกิน 10 ครั้งในพื้นที่ ในระยะที่ดำรงตำแหน่งอยู่ที่นี่
หลังจากนี้ไป อะไรจะเกิด จะพึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจหรอครับ มันเป็น กรรมของชาวโคกโพธิ์  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20710 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:09:54 AM »

เฮ้อ...ไม่รู้จะว่ายังไง
ผมอยู่อิสาน  ข้าราชการ(บางหน่วย)
มักทำตัวเป็นชนชั้นปกครอง  มีใช้อำนาจใหญ่โต
แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนัก  แต่ที่ใต้มันไปผสมโรงกับสารพัดเรื่อง

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20711 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:15:34 AM »

เฮ้อ...ไม่รู้จะว่ายังไง
ผมอยู่อิสาน  ข้าราชการ(บางหน่วย)
มักทำตัวเป็นชนชั้นปกครอง  มีใช้อำนาจใหญ่โต
แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนัก  แต่ที่ใต้มันไปผสมโรงกับสารพัดเรื่อง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขนาดข้าราชการอย่างครูหมูบ่นข้าราชการด้วยกันเอง แล้วผมจะเหลือหรอ ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20712 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:18:01 AM »

อย่าไปเลยครับ... แถวนั้นน่ากลัวออก...

....เพราะบังฟีนอยู่ที่นั่น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาเถอะครับ เดี๋ยวให้หอมแก้ม  หลงรัก หลงรัก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #20713 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:18:25 AM »

Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20714 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:20:33 AM »

พอได้ยินว่าหอมแก้ม
นึกถึงหน้าบังฟีนแล้วหำขนลุก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 1378 1379 1380 [1381] 1382 1383 1384 ... 3495
  พิมพ์