เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:26:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1456 1457 1458 [1459] 1460 1461 1462 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2619039 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21870 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:40:52 PM »

ดูถูก ๆ ๆ
เห็นเด็ก ๆ แล้วจะน้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #21871 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:44:02 PM »

มีปัญญาไปหาเด็กแต่ไม่มีปัญญาทำเด็ก คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21872 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:04:01 PM »

ดูถูก ๆ ๆ
เห็นเด็ก ๆ แล้วจะน้ำลายหก น้ำลายหก

เซฟๆ เอาไว้ส่งไปโรงเรียน... ตอนปิดเทอม... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 01:07:21 PM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #21873 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:06:58 PM »

รูปนี้ครูหมูดูดีจัง... ครูหมูในมาดพระเอก                                                                                                                                                      ลิเก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นี่ถ้าปากแดงกว่านี้ซักหน่อยนะ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...อะฟิ่ววววววววววววววว.... ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21874 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:15:10 PM »

หมอลำว๊อย...ไม่ใช่ลิเก
อยู่อุดรฯขึ้นเล่นหลายคณะ ยุเด้อ
แต่ว่าเล่นดนตรี  ศิริพร ก็ขึ้นร้องคณะเดียวกัน
ตอนนั้นเขาเริ่มออกเทปแล้วแต่ยังไม่ดัง  ไม่มีวงของตัวเอง
พอผมไปเป็น ครู  โบว์รักสีดำดังเป็นพลุแตก
ไปเล่นเซกาผมเมาเต้นหน้าร้าน  แล้วไปมุดผ้าหลังเวที
เด็กคอนวอย  ปรี่เข้ามาจะตี  พอเห็นผมหยุดกึ๊ก
ยกมือไหว้  "จารย์นักดนตรีตั๊วนี่"เกือบไป ไม่ใช่เด็กผมหน่ะเกือบโดน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #21875 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:23:08 PM »

ผมก็ว่าหน้าเหมือนนักร้องลูกทุ่งอะไรซักอย่าง.......ที่แท้หมอลำนี่เอง เยี่ยม คิก คิก

ปล.หล่อกว่าบังฟีนยังฟ้ากับเหว Grin หลงรัก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21876 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:27:04 PM »

หมดเลย ฟีน ตรู เศร้า

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #21877 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:27:17 PM »

อยู่อุดรฯขึ้นเล่นหลายคณะ ยุเด้อ
แต่ว่าเล่นดนตรี  ศิริพร ก็ขึ้นร้องคณะเดียวกัน
ตอนนั้นเขาเริ่มออกเทปแล้วแต่ยังไม่ดัง  ไม่มีวงของตัวเอง
พอผมไปเป็น ครู  โบว์รักสีดำดังเป็นพลุแตก
ไปเล่นเซกาผมเมาเต้นหน้าร้าน  แล้วไปมุดผ้าหลังเวที
เด็กคอนวอย  ปรี่เข้ามาจะตี  พอเห็นผมหยุดกึ๊ก
ยกมือไหว้  "จารย์นักดนตรีตั๊วนี่"เกือบไป ไม่ใช่เด็กผมหน่ะเกือบโดน

ผมรู้นะ... ว่าเป็นหยังครูหมูไปมุดผ้าหลังเวที...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #21878 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:28:30 PM »

ผมก็ว่าหน้าเหมือนนักร้องลูกทุ่งอะไรซักอย่าง.......ที่แท้หมอลำนี่เอง เยี่ยม คิก คิก

ปล.หล่อกว่าบังฟีนยังฟ้ากับเหว Grin หลงรัก

บังฟีนก็หล่อครับ... หล่อเสร็จแต่ยังไม่ผ่านการตะไบ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21879 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:28:51 PM »

ภาพนี้กำลังกรึ่ม ๆ พอดี ครับพี่น้อง
อยู่ที่สวนอาหารแห่งหนึ่ง  หลังจากนั้นก็หมดสภาพ เศร้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21880 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:31:24 PM »

แต่ว่าเล่นดนตรี  ศิริพร ก็ขึ้นร้องคณะเดียวกัน
ตอนนั้นเขาเริ่มออกเทปแล้วแต่ยังไม่ดัง  ไม่มีวงของตัวเอง
พอผมไปเป็น ครู  โบว์รักสีดำดังเป็นพลุแตก
ไปเล่นเซกาผมเมาเต้นหน้าร้าน  แล้วไปมุดผ้าหลังเวที
เด็กคอนวอย  ปรี่เข้ามาจะตี  พอเห็นผมหยุดกึ๊ก
ยกมือไหว้  "จารย์นักดนตรีตั๊วนี่"เกือบไป ไม่ใช่เด็กผมหน่ะเกือบโดน

ผมรู้นะ... ว่าเป็นหยังครูหมูไปมุดผ้าหลังเวที...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บาดยามเจ่าของเล่นดนตรี
เห็นซุมมุดผ้า  ซุ่มฟ้อนหน้าฮ้าน
สังคอนวอย  เอาแมะสู  เอาแมะสู
        บาดยามเจ่าของเมา
มือฟาดแป้นเวที  เต้ย ๆ ๆ วาซั่น ขำก๊าก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #21881 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:32:43 PM »

ภาพนี้กำลังกรึ่ม ๆ พอดี ครับพี่น้อง
อยู่ที่สวนอาหารแห่งหนึ่ง  หลังจากนั้นก็หมดสภาพ เศร้า

เพื่อนผมคนหนึ่ง... มาจากบุรีรัมเปอร์เหมือนกัน... พอมีแอลกอฮอล์ในกระแสเลือด... ก็เกิดอาการแพ้อากาศ... หูแดง... หน้าแดง... เหมือนครูหมูเลย... Grin Grin Grin

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #21882 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:34:09 PM »

นอกจากจะลามกแล้วยังขี้เมาอีกแน่ะ  เยาะเย้ย

ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21883 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:36:45 PM »

เค๊าแดงโดยธรรมชาติย่ะ
ไอ้พวกเมียฝรั่งเห็นผมนี่มันชอบกันจริง ๆ
ก็เลยทำบุญทำทาน  บริจาคน้ำไปตามระเบียบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        ไปหาสหายเสกก็เหมือนกัน
ผมนั่งกินเหล้าของผมอยู่ดี่ ๆ
ดันมาชนแก้วขอเลี้ยง  สุดท้ายก็เลยตามเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21884 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:37:06 PM »

เป็นคุณตาตอนนี้ยังดีครับครูหมู  ตอนผมอายุ 30 กว่าๆผมเป็นคุณทวดแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เคยมีอะไรที่ภูมิใจกว่านี้อีกมั้ยครับ Grin

ภูมิมากที่สุดเห็นจะเป็น.......หงอกมหาเสน่ห์ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 1456 1457 1458 [1459] 1460 1461 1462 ... 3495
  พิมพ์