เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1524 1525 1526 [1527] 1528 1529 1530 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2616808 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22890 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:54:46 AM »

คุณไสย์เขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )

--------------------------------------------------------------------------------

บังเอิญเพื่อนผมมันไปเขมรมา เลยได้ของดีมาอย่างนึง(อย่างที่เราทราบกันดีว่า
เขมรมีไสยศาสตร์ที่น่ากลัว) นั้นคือวิธีจัดการกับคนที่เราเกลียดครับ

1. นำรูปของคน ๆ นั้นมาจะสีหรือขาวดำก็ได้(แต่ขอแบบปัจจุบันไม่เกิน 3 เดือน)
2. นำจานสังกะสี (สังกะสีเท่านั้น) ไปวางไว้ในป่าช้า วางหงาย 3 คืน แล้ววางคว่ำ 3 คืน
3. นำรูปคนที่เราเกลียดใส่ลงไปในจานแล้วถุยน้ำลายใส่หนึ่งที
แล้วเทน้ำผึ้งเดือนห้า(เดือนห้าเท่านั้น)ใส่ลงไป แล้วเอาด้ามขวานลงไปคนสัก 3 รอบ
4. นำจานที่ใส่น้ำผึ้งกับรูปไปให้หมาเลีย (ให้เลียจนน้ำผึ้งหมด) อย่าให้รูปหายนะ
5. นำจานใส่น้ำผึ่งเดือนห้าอีกครั้ง (แต่ไม่ต้องใส่รูปลงไป เก็บไว้)
แล้วนำไปวางขวางหน้าประตูบ้านมันไว้
6. สุ่มดูมันและถือรูปมันไว้ในมือ
7. พอจังหวะที่มันมาเจอจานน้ำผึ้งวางอยู่และกำลังก้มลงหยิบจาน
ก็ให้เราดูรูปให้แน่ใจ แล้ว"กระโดดออกไปฟันด้วยขวานที่หัว" แล้วมันก็จะตาย...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22891 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:58:36 AM »

แฉ ! ร้านก๊วยเตี๋ยวเจ้าเลห์ ไห้ลูกชิ้นแค่ลูกเดียว แต่คิด 85 บาท ...

ฝากรูป

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22892 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:01:59 AM »

http://news.clipmass.com/story/%E2%9D%88-google-%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%AD---30903

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22893 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:04:59 AM »

คุณไสย์เขมร ( ห้ามทำตามนะ ขลัง จริงๆ )

--------------------------------------------------------------------------------

บังเอิญเพื่อนผมมันไปเขมรมา เลยได้ของดีมาอย่างนึง(อย่างที่เราทราบกันดีว่า
เขมรมีไสยศาสตร์ที่น่ากลัว) นั้นคือวิธีจัดการกับคนที่เราเกลียดครับ

1. นำรูปของคน ๆ นั้นมาจะสีหรือขาวดำก็ได้(แต่ขอแบบปัจจุบันไม่เกิน 3 เดือน)
2. นำจานสังกะสี (สังกะสีเท่านั้น) ไปวางไว้ในป่าช้า วางหงาย 3 คืน แล้ววางคว่ำ 3 คืน
3. นำรูปคนที่เราเกลียดใส่ลงไปในจานแล้วถุยน้ำลายใส่หนึ่งที
แล้วเทน้ำผึ้งเดือนห้า(เดือนห้าเท่านั้น)ใส่ลงไป แล้วเอาด้ามขวานลงไปคนสัก 3 รอบ
4. นำจานที่ใส่น้ำผึ้งกับรูปไปให้หมาเลีย (ให้เลียจนน้ำผึ้งหมด) อย่าให้รูปหายนะ
5. นำจานใส่น้ำผึ่งเดือนห้าอีกครั้ง (แต่ไม่ต้องใส่รูปลงไป เก็บไว้)
แล้วนำไปวางขวางหน้าประตูบ้านมันไว้
6. สุ่มดูมันและถือรูปมันไว้ในมือ
7. พอจังหวะที่มันมาเจอจานน้ำผึ้งวางอยู่และกำลังก้มลงหยิบจาน
ก็ให้เราดูรูปให้แน่ใจ แล้ว"กระโดดออกไปฟันด้วยขวานที่หัว" แล้วมันก็จะตาย...
        แล้วลัดเป็นข้อ ๗ เลย
ไม่ดีกว่าเหรอ ฟ๊ะ  มุขนี้เคยดุโน้ตเล่น
นั่งหัวเราะจนน้ำตาไหล............... ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22894 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:05:34 AM »

นังเมียโง่    Grin

ตอนจีบกันทีแรกก็จำได้ว่ามันฉลาดมาก นี่นา
เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไป
อยู่กันมากลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้

นังเมียเรานี่ยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบเราอยู่ข้างๆนะเนี่ยไม่ใช่คุย
ตอนเด็กๆสมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากคุณครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ
จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย
ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้

แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม
ผมก็ยังคงเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากนังเมียผม
เพราะผมสังเกตุเห็นนังเมียมันจะ ตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชม ไม่ขาดปาก
ว่าเก่งยังโน้นเก่งยังนี้ เวลาผมซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม
ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่นังเมียผมมันกำหนดไว้
แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีกด้วย

ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าผมเก่งและฉลาดมาก
ความจริงนังเมียมันไม่บอก ผมก็รู้อยู่แล้ว
ผิดกับนังเมียผมที่นับวันจะโง่ลง ขนาดแอร์ ทีวี
ที่สมัยนี้เปิดปิดง่ายๆ มันยังทำไม่เป็น
รีโมท ตั้งอยู่ข้างหน้านังเมียมันยังใช้ไม่เป็น มือซ้ายถือมันฝรั่ง
มือขวาแก้วน้ำหวาน

ปากก็บอกว่า "นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยซิ แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา"

นรัง บร้า....รีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น มันนี่โง่จริงๆ
ผมเคยสอนให้ใช้หลายครั้ง ก็ยังทำไม่เป็นอีก

แต่นังเมียผมมันก็ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างนะ
หยั่งเช่นว่าวันเงินเดือนผมออก
นังเมียมันรู้หมดแนะแถมยังจำแม่น
บางเดือนเลื่อนออกเงินเดือนไปวันไหนวันไหน มันรู้หมดแนะ
ผมยังแปลกใจโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ไง
แต่ยังไงนังเมียก็ไม่ฉลาดกว่าผมหรอก มานั่งคอยจำ
คอยเตือนเงินเดือนทุกเดือนเสียเวลา

ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมีย ให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย
นังเมียยังชมผมไม่ขาดปากมาถึงทุกวันนี้ ฉลาดมาก ฉลาดมาก
โธ่เอ็งไม่ต้องบอกข้าก็รู้ "นังเมียหัวขี้เลื่อย"

วันก่อนผมก็มีวีรกรรมได้แกล้ง นังเมียโง่ของผม สะจายจิงๆ

เรื่องมันมีอยู่ว่า
อาทิตย์ที่แล้วพาเมียโง่ ไปซื้อกับข้าวมื้อค่ำ ได้ปลาดุกย่าง
สะเดาน้ำปลาหวาน(ของโปรดผมคือหนังปลาดุก)
เผลอแป๊บเดียว(ผมอาบน้ำอยู่)
นังเมียโง่ของผมแอบลอกหนังปลาดุกกินเสียเกลี้ยง ดูสิดูมันทำ

ด้วยความฉลาดของผม
เก็บความแค้นอยู่ในใจ
วันต่อมาถึงวันล้างแค้นนังเมียโง่ของผม ไปจ่ายตลาด มันกำลังท้อง
อยากกินมันเทศต้ม ซื้อมา2กิโล
ถึงบ้านพอมันเผลอ
ผมลงมือแก้แค้นทันทีโดยไม่ให้นังเมียโง่ของผมตั้งตัว
ผมจัดการลอกเปลือกมันต้มกินจนเกลี้ยง เหลือแต่เนื้อให้มัน

เพื่อนๆครับ มันมาเจอถึงกลับตะลึง ทำท่าน้ำตาคลอ
คงเจ็บใจผมจนพูดไม่ออกเลย

555ให้มันรู้ซะบ้าง "นังเมียโง่" 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22895 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:09:12 AM »

มีรูปบังฟีนแล้วเสร็จตรูหละบังฟีนเอ๊ย ขำก๊าก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22896 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:19:23 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สำหรับผมกระปุกเล็กไป  กระปุกเท่านี้ไม่กี่วันก็เต็มแล้วครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22897 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:31:28 AM »

ฟีนหยอดแต่เหรียญ ๑๐
แต่พอทุบออกมา มีแบงค์ ๕๐๐ ฮา

สำหรับผมกระปุกเล็กไป  กระปุกเท่านี้ไม่กี่วันก็เต็มแล้วครับ   Grin

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22898 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:42:10 AM »

เอามาให้ฮา เข้าตัวเฉยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22899 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:49:38 AM »

แถมเมียบอกว่า
"คนอื่น  เขาไม่ขี้เหนียวเหมือน มะ  รึงหรอก"

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22900 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:52:50 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

หัวการค้าดีครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #22901 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:54:05 AM »

สำหรับผมกระปุกเล็กไป  กระปุกเท่านี้ไม่กี่วันก็เต็มแล้วครับ   Grin
ฟีนหยอดแต่เหรียญ ๑๐
แต่พอทุบออกมา มีแบงค์ ๕๐๐ ฮา

ครูหมูหยอดเหรียญ 10 ให้บังฟีน...แล้วใครมาหยอดแบงค์ 500 หละนั่น..... ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22902 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:02:23 AM »

อ้าว  อ้าว  เฮีย
เล่น  แทงแคนนอลเลยนะนั่น ยี๊ ยี๊

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22903 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:26:38 AM »

ผมว่านะครับ เล่นพี่ 2..U  ก่อนดีกว่าครับครูหมู  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
พี่จอย ลุงแป๋ง จิ๊บๆ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22904 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:29:58 AM »

ผมว่านะครับ เล่นพี่ 2..U  ก่อนดีกว่าครับครูหมู  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
พี่จอย ลุงแป๋ง จิ๊บๆ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
        นัง นั่น แค่เป่าเบา ๆ
ก็ปลิวไปถึงคลองหลวง แร๊วว ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 1524 1525 1526 [1527] 1528 1529 1530 ... 3495
  พิมพ์