เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:13:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1536 1537 1538 [1539] 1540 1541 1542 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2615624 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23070 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:10:43 PM »

ได้ยินว่า
แรม ๑๖ ค่ำ เดือน ๑๓  นี้
ผมก็ไม่เข้าใจ  วันเดือนปี คนโบราณ ครับ
       ได้ยินว่า
แรม ๑๖ ค่ำ เดือน ๑๓  นี้
ผมก็ไม่เข้าใจ  วันเดือนปี คนโบราณ ครับ
อ๋อครับ มันตรงกับ วันที่ 30 กุมภา ครับ ไหว้ Grin
       อ๋อ คนร่วมสมัยเขารู้
ขอบคุณ ครับ  พอดีผมเด็กรุ่นใหม่

ยี๊ ยี๊ ยี๊ เผา แม่ขรีดีกว่า  บู่
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #23071 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:13:21 PM »

หน้าตาไม่ดี ตายังไม่ดีอีก  บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23072 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:14:23 PM »

ผมน่ะหล่ออยู่แล้ว ไม่เชื่อถามผม ดูก็ได้  ยิ้มีเลศนัย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23073 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:14:39 PM »

ได้ยินว่า
แรม ๑๖ ค่ำ เดือน ๑๓  นี้
ผมก็ไม่เข้าใจ  วันเดือนปี คนโบราณ ครับ
        ได้ยินว่า
ผมก็ไม่เข้าใจ  วันเดือนปี คนโบราณ ครับ
อ๋อครับ มันตรงกับ วันที่ 30 กุมภา ครับ ไหว้ Grin
        อ๋อ คนร่วมสมัยเขารู้
ขอบคุณ ครับ  พอดีผมเด็กรุ่นใหม่
        เวร...เมย์เอ๊ยยยย ขำก๊าก

ยี๊ ยี๊ ยี๊ เผา แม่ขรีดีกว่า  บู่
       ทำเป็นอ้างมาไม่หมด
จะเผาแม่ขรี  เพราะข้อความสุดท้าย มั๊ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23074 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:15:28 PM »

หน้าตาไม่ดี ตายังไม่ดีอีก  บู่
        ก็ตาไม่ดี
แล้วหน้าตามันจะดีได้ยังไงหล่ะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23075 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:16:03 PM »

งอน งอน งอน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23076 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:17:38 PM »

อูยส์ พองอนยิ่งน่ารัก
เห็นแล้วอยากพาไปเที่ยวฟาร์มจระเข้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23077 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:18:45 PM »

งอน งอน งอน งอน งอน งอน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23078 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:21:08 PM »

ขอเอนหลังซัก 2 ชั่วโมงครับ Grin
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23079 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:22:36 PM »

เห็นแล้วอยากพาไปเที่ยวฟาร์มจระเข้
        มุขแป๊ก... เศร้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23080 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:25:43 PM »

ฮัลโหล.........เฮาเอาอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก  โอ๊ะ.....บ่แหม่น  ฮาวอาร์ยู

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #23081 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:27:55 PM »

มุขแป๊ก... เศร้า
จระเข้ก็ใชว่าจะกินทุกอย่างนะครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
  ฮัลโหล.........เฮาเอาอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก  โอ๊ะ.....บ่แหม่น  ฮาวอาร์ยู
ไปกินข้าวดีกว่า ผมไม่ได้ว่าอะไรใครครับ ครูหมูโน่น  คิก คิก

sorrasak(a)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #23082 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:29:45 PM »

บังฟีนครับ  ผมซื้อหนังสือที่บังแนะนำมาอ่านแล้วครับ
เนื้อหาดีมากครับ ผมกำลังคิดตามหนังสืออยู่ครับ
ขอบคุณบังมากนะครับ ที่มีเรื่องดีๆมาแนะนำผม
เกิดมาชาตินี่ไม่เคยคิดเลยจริงๆ ว่าบังจะทำความดีกับเขาเป็นเหมือนกัน อิอิ ไหว้
ล้อเล่นน่า

พลังเงียบ  เฉียบขาด
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23083 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:32:38 PM »

ดีนะที่ไม่ตามไปอ่าน
ตานาย  หาวันแต่งงานให้ลุงแป๋งแล้ว::005:: คิก คิก คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23084 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:44:58 PM »

ได้ยินว่า

ขอร้องเถอะ  ถ้าไม่สนิทกับผมจริงๆอย่ามาเล่นแบบนี้กับผม  คนเราต่างก็โตๆกันแล้ว  เรื่องความรักของผมชีวิตคู่ของผมไม่ใช่เรื่องที่จะพูดกันเล่นๆ  ถ้าจะไม่ให้เกียรติผมก็ขอให้ให้เกียรติตัวเองบ้าง  คนที่รู้จักและสนิทกับผมเข้ามาอ่านเจอตัวท่านเองจะตกเป็นเป้าหมายนะครับ ตัวผมเองผมไม่คิดอะไร  แต่คนที่สนิทกับผมเขาอาจจะคิดซึ่งในความคิดหรือจะกระทำอะไรต่อท่านเขาคงไม่บอกเป็นแน่แท้  เล่นแต่พองามทำแต่พอควรพูดแต่พอเหมาะจะดีกว่ามั้ยครับ  อย่าให้มันเกินเลยไปจนเกิดปัญหาที่เราไม่คาดคิด  บังฟีนอีกคนชาติหน้าระวังจะได้เกิดใหม่ในวันที่ 30 กุมภาพันธุ์

เว้ามาอีกดู๋ๆเด้อถ้าอ่านอยู่  มันม่วนดีซั่นดอกหว่าครูหมู                                                     ทำซงสอนคนไปซั่นหล่ะพอมีแฮง5555

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 1536 1537 1538 [1539] 1540 1541 1542 ... 3495
  พิมพ์