เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:25:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1575 1576 1577 [1578] 1579 1580 1581 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2611092 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23655 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:39:00 PM »

โดนไรครับบัง???เรียกแสน5

หลังบ้านโน้น เดี๋ยวไปจ๊ะล้างตรูด  รอนะจ๊ะ   จูบบบบ จูบบบบ น้ำลายหก น้ำลายหก
ถามจริงเหอะ ที่เป็นกระเทยเนี้ยเคยถามหนังหน้าตัวเองบ้างมิ อิพยูนขึ้นอืด

โดนจัดหนักแล้ว   Shocked  ศัพย์กะเทย ,เกย์  เค้าเรียกทำแท้งย่ะ   Grin

ไม่ต้องเชียร์  แลบลิ้น แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23656 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:41:42 PM »

พี่พงษ์ ครูต้น พี่วุธ ไม่คิดจะเป็นเดือดเป็นร้อน แทนกันมั้งหรือไงเนี้ย  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23657 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:47:33 PM »

ก็มัวแต่แรดหาผัวงี้ไง เมียถึงให้ไปนอนในรถ    แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #23658 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:47:55 PM »

สะใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก น้าขุนช้างเอาอีก ยิ้มีเลศนัย

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23659 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:55:44 PM »

แบร่ แบร่ แบร่
อี........................................... ช่างมันเถอะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน นึกไม่ออก แว้ว  แบร่ แบร่ แบร่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23660 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:56:43 PM »

เล่นกะบังนึกถึงหนังเรื่องนี้เลยครับต้องไปคุ้ยๆมาดู
Tud Soo Fud

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23661 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:05:41 AM »

ไม่ถึงขนาดนั้น ย่ะ  แลบลิ้น
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23662 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:23:09 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #23663 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:41:31 AM »

ท่านปลัดฯ ไปมุดถ้ำใหม่มายังครับ ?  Grin

http://www.nan2day.com/forum/index.php?topic=1781.0

ช่วงสงกรานต์ ขึ้นไปห้วยโก๋น ลงมาแวะขึ้นไปภูพยัคฆ์ เสียดายไม่ได้แวะหา ลงภูคามาก็เกือบมืดแล้ว ไว้ขึ้นไปรอบหน้า เตรียมลาบขมๆ ไว้รอเลยเน้อครับ  หลงรัก

วันที่ขึ้นห้วยโก๋นตรงกับงานแห่นางสงกรานต์ที่ทุ่งช้าง ป๊าด ความขาว ได้แต่น้ำลายไหล  น้ำลายหก น้ำลายหก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23664 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:41:56 AM »

สวัสดีครับพี่  พ่อน้องนะโม
"ฮาจะหื้อยังก๊านดึ้งจื้อกื้อแล้วย่างหนี" แปลว่าอะไรครับ  Grin ไหว้
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #23665 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:05:20 AM »

สวัสดีครับพี่  พ่อน้องนะโม
"ฮาจะหื้อยังก๊านดึ้งจื้อกื้อแล้วย่างหนี" แปลว่าอะไรครับ  Grin ไหว้

สวัสดีครับพี่ศักดา  ไหว้ หลงรัก

ทางใต้เป็นยังไงบ้างครับ สบายดีหรือเปล่า ?

"ฮาจะหื้อยังก๊านดึ้งจื้อกื้อแล้วย่างหนี" ผมตัดท่อนสุดท้ายของกลอน(ขำๆ) เกี่ยวกับระดับเล่ห์เหลี่ยมของคนครับ

หล๊วกบ้านนอก บ่เต๊าว๊อกในเวียง  = ฉลาดอยู่ตามบ้านนอก  ยังสู้พวกเจ้าเล่ห์ในเมืองไม่ได้
ว๊อกในเวียง ยังก๊านเปียงในคอก = พวกเจ้าเล่ห์ในเมือง ก็ยังแพ้พวกธรรมดาๆ ในคุก
สิบเปียงในคอก บ่เต๊าว๊อกขี้ยา = พวกธรรมดาๆ ในคุก ก็ยังสู้เล่ห์เหลี่ยมพวกขี้ยาไม่ได้
ว๊อกขี้ยา ยังก๊านฮาจะฮื้อ  = เล่ห์เหลี่ยมขี้ยา ก็ยังมาแพ้เออๆ  เดี๋ยวให้ (ยืมตังค์)  คิก คิก
ฮาจะหื้อ ยังก๊านดึ้งจื้อกื้อแล้วย่างหนี = เออๆ  เดี๋ยวให้ เจอ เงียบแล้วเดินหนี นี่คือสุดยอดแล้วครับ  จูบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก

กลอนอาจจะไม่ค่อยตรงกับต้นฉบับนะครับ แต่ก็เนื้อหาประมาณนี้ครับ  หลงรัก
 ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23666 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:09:06 AM »

ทางใต้บ้านผม สบายดี ครับ
ขอบคุณครับ สำหรับคำแปล ฮา จริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23667 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:28:57 AM »

ตอนนี้เป็นลูกจ้างเมียครับ ทำงานตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อตค่าแรงเท่าเดิม ซื้อลูกปืนยังต้องเม้มเงิน เศร้า

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23668 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:24:34 AM »

ได้มาจาก fw mail ครับ ลองดูกันเล่นๆว่าตรงกันบ้างมั๊ย

> >> โปรดตอบคำถามข้อนี้
> >> หากพรุ่งนี้จะเป็นวันที่โลกแตก จะไม่มีใครสามารถ
> >> รอดไปได้จากโลกนี้แต่เนื่องจาก คุณเป็นคนดีมาตลอด
> >> พระเจ้าทรงประทานพรให้คุณสามารถมีชีวิตอยู่ได้
> >> บนดินแดนที่พระองค์ได้จัดทำขึ้น และให้คุณสามารถเลือกสิ่งมีชีวิต
> >> ไปกับคุณได้
> >> เพียง 1 เท่านั้น คุณจะเลือก...(ห้ามอ่านเฉลยก่อนน้า)

> >> 1. สิงห์โตที่ประกาศตัวยอมเป็นลูกน้องผู้ซื่อสัตย์ต่อคุณ
> >> 2. กระต่ายป่าตัวน้อยช่างพูดที่อ้อนวอนขอให้คุณช่วยชีวิตไว้
> >> 3. มังกรพ่นไฟได้ที่พร้อมจะรับใช้คุณตลอดเวลา
> >> 4. นกวิเศษที่สามารถร้องเพลงได้ทุกเพลงที่เคยมีมาบนโลก
> >> 5.
> >> ลูกเจี๊ยบตัวน้อยที่ยอมทำได้ทุกอย่างเพื่อขอให้คุณเลือกแม่ไก่ของเจ้าลูกเจี๊ยบไปแทน
> >> 6. แมวน้อยพูดได้ที่แสนซื่อสัตย์ที่ขออยู่เป็นเพื่อนคุณตลอดไป
> >> 7. เสือแข็งแรงกำยำที่ยอมเป็นทั้งพาหนะและผู้จะคอยหาอาหารให้คุณ

ตอบก่อนเดี๋ยวเฉลยมาครับ  Cool Cool Cool
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23669 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:07:31 PM »

ได้มาจาก fw mail ครับ ลองดูกันเล่นๆว่าตรงกันบ้างมั๊ย

> >> โปรดตอบคำถามข้อนี้
> >> หากพรุ่งนี้จะเป็นวันที่โลกแตก จะไม่มีใครสามารถ
> >> รอดไปได้จากโลกนี้แต่เนื่องจาก คุณเป็นคนดีมาตลอด
> >> พระเจ้าทรงประทานพรให้คุณสามารถมีชีวิตอยู่ได้
> >> บนดินแดนที่พระองค์ได้จัดทำขึ้น และให้คุณสามารถเลือกสิ่งมีชีวิต
> >> ไปกับคุณได้

> >> เพียง 1 เท่านั้น คุณจะเลือก...(ห้ามอ่านเฉลยก่อนน้า)

> >> 1. สิงห์โตที่ประกาศตัวยอมเป็นลูกน้องผู้ซื่อสัตย์ต่อคุณ
> >> 2. กระต่ายป่าตัวน้อยช่างพูดที่อ้อนวอนขอให้คุณช่วยชีวิตไว้
> >> 3. มังกรพ่นไฟได้ที่พร้อมจะรับใช้คุณตลอดเวลา
> >> 4. นกวิเศษที่สามารถร้องเพลงได้ทุกเพลงที่เคยมีมาบนโลก
> >> 5.
> >> ลูกเจี๊ยบตัวน้อยที่ยอมทำได้ทุกอย่างเพื่อขอให้คุณเลือกแม่ไก่ของเจ้าลูกเจี๊ยบไปแทน
> >> 6. แมวน้อยพูดได้ที่แสนซื่อสัตย์ที่ขออยู่เป็นเพื่อนคุณตลอดไป
> >> 7. เสือแข็งแรงกำยำที่ยอมเป็นทั้งพาหนะและผู้จะคอยหาอาหารให้คุณ

ตอบก่อนเดี๋ยวเฉลยมาครับ  Cool Cool Cool

เลือกข้อ 8.  สาวสวย  ครับ  น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 1575 1576 1577 [1578] 1579 1580 1581 ... 3495
  พิมพ์