เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:28:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1768 1769 1770 [1771] 1772 1773 1774 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2601411 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26550 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:58:04 AM »

อยากเป็นลูกบอล  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26551 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:01:38 AM »

ให้มันรู้ไปซิ
เจออีดำแต่งซิ่งเต็มพิกัด
ขับเปิดเพลง ดึ้ง ๆ ๆ ขี้คร้านจะมองจนเหลียวหลัง
แต่พอจอด  ดับเครื่อง เปิดประตูก้าวลงจากรถ  วงแตก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนซิ่งรถไป... สาวๆ มองตรึม... แต่พอเปิดประตูลงไป... ประเทืองน้อยใหญ่กรี๊ด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26552 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:04:15 AM »

โหล โหล บังฟีนครับ เนื่องจากมอสระเอียเมีย ทำมูถือหล่นน้ำนะครับ ผมจัดการแกะหน้ากาก ฝาหลังและถ่าน รวมทั้งซิม ออกมาหมกในข้าวสารเสกแล้ว ไม่ทราบว่าจะพอช่วยได้หรือป่าว หรือบังพอมีอะไรแนะนำก่อนจะประกอบกับคืนในวันพรุ้งนี้บ้างใหมครับ.... เศร้า อ๋อย

ปล..คืนนี้ขึ้นนอนแล้วครับ เดี๋ยวพรุ้งนี้ค่อยมาอ่านนะครับ.... Grin

มือถือตกน้ำอย่าลืมเอาแบตออกนะครับ  
ตอนนี้  ให้เอาออกมาจากข้าวสารแล้ว ตากแดด ไว้ ทั้งวันเลยครับ  ห้ามใส่แบต ห้ามเสียบสายชารท์เด็ดขาด เช้าๆเนี้ยเล่นเน็ตเวปนี้ช้าจริงๆ อ๋อย

ขอบคุณครับบัง แต่ขอถามนิดนึงครับ การเอาไปตากแดดนี่เป็นวิธีที่ถูกต้องเหรอครับ เพราะผมเข้าใจว่าความร้อนจากแสงแดดน่าจะไปทำให้ตะกั่วบัดกรีมีปัญหาได้(แต่ผมก็เอาไปตากแดดแล้วอ่ะ) หรือว่านี่เป็นวิธีที่ดีที่สุดครับ... Wink
คือเอาไปตากแดดเพื่อให้ความชื้นมันหายไปครับ เพราะส่วนมากที่ เสียจากการโดนน้ำนั้น มันเกิดจากคราบชื้นๆทำให้ ช๊อต ครับ
ส่วนการตากแดด นั้นผม ขอให้ระวังเรื่องจอ ครับถูกความร้อนมากไม่ได้  วิธีก็คือ ให้หันหลังเครื่องให้โดนแสงแดด
ส่วนตะกั่วนั้น ไม่ต้องกังวลครับ  เพราะเครื่องมือ(ลมร้อน) ของผม ผมใช้จุดบุหรี่ครับ  

http://www.mobiletools2007.com/product-th-490303-1625155-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99+Atten+852D+%28+%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A5+%29.html

เครื่องเป่าลมร้อน Atten 852D ( ดิจิตอล ) - คลิกที่นี่เพื่อดูรูปภาพใหญ่
เครื่องเป่าลมร้อน Atten 852D ( ดิจิตอล )

Tell a Friend

เครื่องเป่าลมร้อน Atten 852D ( ดิจิตอล ) ..
รหัสสินค้า: 001233
ราคา 2,400.00 บาท
รายละเอียด:

ผลการทดสอบ

เครื่องเป่าลมร้อน ATTEN 852D ( ดิจิตอล ) แสดงผลแบบดิจิตอล แข็งแรงทนทาน ลมออกสม่ำเสมอ ปรับอุณหภูมิได้ 100-480 องศาเซลเซียส มีระบบไล่ความร้อนอัตโนมัติ เมื่อปิดสวิชย์ เพื่อไม่ให้ใส้ความร้อนๆเกินไป ราคากำลังดีครับ ไม่แพงเกินไปสำหรับรุ่นนี้ สินค้ารับประกัน 2 เดือนๆ แรกเสียเปลี่ยนตัวใหม่

รายละเอียด

แรงดันไฟ                       220 V /50 Hz

กำลังไฟ                         560 W

อุณหภูมิ                         100-480  องศาเซลเซียส (แสดงผลเป็นดิจิตอล)

แรงลม                            ปรับได้  8 ระดับ

น้ำหนักสุทธิ                   3.5  กิโลกรัม

ค่าจัดส่งแบบ EMS        180  บาท

นี้คืออุณภูมิที่ใช้ครับในการซ่อมมือถือ  เพราะฉะนั้นแค่แดด  เรื่องเล็กครับ

แดดที่ตาก นั้นให้ดี  มีอากาศถ่ายเทมากๆครับ จะดีมากเลย  เยี่ยม

ป.ล การตากแดด ไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุดนะครับ   ถ้าส่งช่าง ช่างจะล้างเครื่อง  ทั้งหมด ด้วย โซเว้น (บางคนใช้ทินเนอร์ หรือใช้รอนสัน หรือน้ำยาเฉพาะ )  แต่ผมใช้ทินเนอร์มา 10ปีแล้วครับ  ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26553 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:05:45 AM »

น้าพงษ์ pm เลขที่บัญชีให้ผมที
จะส่งตังค์ไปให้ใช้
        แฮะ ๆ อยากจะรบกวนน้าพงษ์
ช่วยเป็นธุระหน่อย  คุณแม่ผมท่านชอบแกงไตปลามาก
(ถึงว่าได้สะใภ้ใต้)ตอนกลับ้านผมซื้อแกงไตปลาแห้งของสุราษฯไป ๖ กระปุก
แถวบ้านผมหาซื้อไม่ได้  เคยกินของพังงา  อร่อยสุดยอด  ว่าจะรบกวน(ส่งให้ด้วย)ไม่ทราบพอจะมีเวลาใหม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #26554 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:10:47 AM »

ขอบคุณครับบัง หลังจากตากแดดเสร็จแล้ว ประกอบเครื่อง ใส่แบ๊ต ได้เลยหรือป่าวครับ เพราะคิดว่าคงใม่ส่งช่างแล้วครับ เครื่องนี้ก็ใช้มากว่า 2 ปีแล้วครับ กะว่าถ้าไม่หายก็ซื้อใหม่เลยครับ แต่เล็งๆไว้แบบไม่เกินสองพันบาทครับ เพราะโทรฯของเรา มีไว้แค่รับสายและโทรออกเท่านั้นเอง.... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26555 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:13:56 AM »

แต่ผมอยากเป็นสามีน้องเค้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26556 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:19:48 AM »

ช่วยเป็นธุระหน่อย  คุณแม่ผมท่านชอบแกงไตปลามาก
(ถึงว่าได้สะใภ้ใต้)ตอนกลับ้านผมซื้อแกงไตปลาแห้งของสุราษฯไป ๖ กระปุก
แถวบ้านผมหาซื้อไม่ได้  เคยกินของพังงา  อร่อยสุดยอด  ว่าจะรบกวน(ส่งให้ด้วย)ไม่ทราบพอจะมีเวลาใหม ครับ

เอากี่กระปุกครับ   ราคาไม่ทราบเพราะไม่ได้ซื้อมากินครับ  Grin  

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26557 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:21:29 AM »

แต่ผมอยากเป็นสามีน้องเค้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่า...ออกนอกหน้าไปนิดนะครับ   คิก คิก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26558 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:24:00 AM »

ผมว่า...ออกนอกหน้าไปนิดนะครับ   คิก คิก

ก็เป็นเสียยังงี้แหละคนเรา  พอเจอคนจริงพูดจริงทำจริงมักจะรับไม่ค่อยได้  น้าพงษ์อยากเป็นอย่างผมแต่ไม่กล้าพูดช่ายม่ายยย.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #26559 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:27:23 AM »

ช่วยเป็นธุระหน่อย  คุณแม่ผมท่านชอบแกงไตปลามาก
แถวบ้านผมหาซื้อไม่ได้  เคยกินของพังงา  อร่อยสุดยอด  ว่าจะรบกวน(ส่งให้ด้วย)ไม่ทราบพอจะมีเวลาใหม ครับ

เอากี่กระปุกครับ   ราคาไม่ทราบเพราะไม่ได้ซื้อมากินครับ  Grin 
        สัก ๖ กระปุก ครับ
เคยกินของ จี๋มิก ก็อร่อย อีกเจ้าผมจำไม่ได้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26560 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:32:58 AM »

ช่วยเป็นธุระหน่อย  คุณแม่ผมท่านชอบแกงไตปลามาก
แถวบ้านผมหาซื้อไม่ได้  เคยกินของพังงา  อร่อยสุดยอด  ว่าจะรบกวน(ส่งให้ด้วย)ไม่ทราบพอจะมีเวลาใหม ครับ

สัก ๖ กระปุก ครับ
เคยกินของ จี๋มิก ก็อร่อย อีกเจ้าผมจำไม่ได้

ถ้าไม่มีของ จี๋มิก  ล่ะครับ   ขอที่อยู่แม่หลังบ้านเลยครับ  เดี๋ยวผมออกไปซื้อส่งไปให้เลยครับ   จะให้ส่งแบบไหน  EMS/ลงทะเบียน/ธรรมดา   Wink

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #26561 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:43:40 AM »

pm ไปแล้ว
ส่ง ems เลย ครับ
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด
เก็บที่บังฟีน  ทราบมาว่า
วานแก๊งทวงหนีไปทวงหนี่
ได้มา ๖ หลัก แต่ถ้าทวงเองได้มาแต่ตะกั่วหุ้มทองแดง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #26562 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:59:47 AM »

นังฟีนปล่อยเงินกู้เหรอครูหมู  งั้นยืมมั่งนะฟีนนะเอาไม่มากแค่แสนสองแสนน้ำท่วมหลังเป็ดคืน..............ห้ามจับเป็ดกดน้ำนะไม่งั้นถือว่าสัญญาเป็นโมฆะ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26563 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:01:22 PM »

ไปกินข้าวเที่ยงดีกว่า... วันนี้มีของหวานด้วย... เมื่อเช้าแม่บรรชากล้วยฝากมาให้คณะครูที่โรงเรียน...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...เฮ้อ... น้ำหนักยิ่งพุ่งๆ อยู่...   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #26564 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:03:18 PM »

อะไรคือบรรชากล้วยครับครูต้น  บ้านผมมีแต่อุปสมบทกล้วยสีกา Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 12:14:30 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 1768 1769 1770 [1771] 1772 1773 1774 ... 3495
  พิมพ์