เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:33:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1784 1785 1786 [1787] 1788 1789 1790 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2603877 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26790 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:30:38 PM »

ปัจจุบันตากวางใช้ปืน"หมากแข้ง" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ลูก .40 หาร้านขายให้ได้แล้วเด้อกวาง  พันนิดๆแต่ยี่ห้อยังระบุไม่ได้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26791 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:31:19 PM »

เมื่อไม่กี่ชั่วมงที่ผ่านมา โคกอีหนอน (โคกโพธิ์)  มีเหตุ คนร้ายยิงเอ็ม 79 ที่หน้า ที่ว่าการอำเภอ  2 นัด อ.ส 1นาย และชาวบ้าน บาดเจ็บเล็กน้อย  ..
ไปล่ะครับ ที่บ้านคอมตาย  มะรื่นนี้ใช้การได้

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26792 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:44:31 PM »

เมื่อไม่กี่ชั่วมงที่ผ่านมา โคกอีหนอน (โคกโพธิ์)  มีเหตุ คนร้ายยิงเอ็ม 79 ที่หน้า ที่ว่าการอำเภอ  2 นัด อ.ส 1นาย และชาวบ้าน บาดเจ็บเล็กน้อย  ..
ไปล่ะครับ ที่บ้านไข่ตาย  มะรื่นนี้ใช้การได้

ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26793 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:52:18 PM »

เมื่อไม่กี่ชั่วมงที่ผ่านมา โคกอีหนอน (โคกโพธิ์)  มีเหตุ คนร้ายยิงเอ็ม 79 ที่หน้า ที่ว่าการอำเภอ  2 นัด อ.ส 1นาย และชาวบ้าน บาดเจ็บเล็กน้อย  ..
ไปล่ะครับ ที่บ้านไข่ตาย  ชาตินี้จะใช้การได้รึเปล่าก็ไม่รู้

ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #26794 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:57:43 PM »

ถ้าอาการหนักขนาดนั้นส่งเมียมารักษาที่กรุงเทพฯก็ได้นะฟีน  ส่วนโตฟีนจะไปไหนก็ไปเถอะไม่ต้องห่วง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26795 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:01:04 PM »

ฟีนโว้ย  กล็อคสวัสดิการแค่สี่หมื่นกว่าๆ  สนใจให้ไวให้ไว
หยิ่งในศักดิ์ศรี  ไมเอาครับ... Cheesy

ผมไม่สามารถ บรรยายความรู้สึก  มาเป็นตัวอักษร ได้ครับ
  ผมแค่อาจจะมีสิทธิ หรือมีสิทธิ  โดยที่สิทธินั้น  มันไม่ใช่เรื่องชอบมาพากลทั้งแต่แรก อาจจะจริงหรือไม่จริง
อาจจะมีลับลมคมในต่างๆ  ผมก็ไม่รู้  ไม่มีใครไม่อยากได้  สินค้าที่มีราคาแพงเท่าตัวหรอกครับ  
ยืนยันครับ ว่าผมยังต้องการของที่คุณภาพเท่ากันและราคา ที่ถูกกว่า
กล๊อก 19 ราคาหน้าร้าน 78000 บาท ราคาโครงการ 4หมื่นกว่า  ใครบ้างไม่อยากได้ของถูก  
สิ่งที่กลัวอยู่ก็คือ  ถ้าผมสามารถซื้อได้จริง แต่ แท้จริงนั้น ผมไม่มีสิทธิ์  แม้แต่จะคิด  ผมไม่ได้หยิ่ง เพียงแต่ยอมรับความจริง ครับ
ว่า ผมไม่ใช่พนักงานของรัฐ ไม่ใช่ข้าราชการ ไม่ใช่ ต่างๆนานา ที่จะมีสิทธิ์ ซื้อ ผมเคยทำทุกวิถีทางเพื่อจะให้ได้มันมา
 ไม่ว่า สิ่งที่ทำนั้นจะถูกกฏหมายหรือไม่ หรือผิด จรยาบรรณต่างๆ ผมก็ทำ แต่ วันนี้ที่ไม่เลือกกก็เพราะว่า  ผมไม่แน่ใจในสิทธิ์นั้น
ว่าผมจะได้หรือไม่ หรือถ้าได้จริง จะมี อะไรที่ตามผมมาอีก  
นี่คือส่วนนึงของความรู้สึกผม  แต่ถ้า ให้ผมโพส ว่าผมรู้สึกอย่างไร  ทั้งใจนั้น เกรงว่า  มันไม่เป็นการ ดีต่อ กระทู้นี้ครับ
ชื่อเสียงผม"ศักดา"  ในเวปนี้ ทุกท่านทราบอยู่แก่ใจ ว่า เน่าเฟะขนาดไหน
 ผมกลัวครับว่า ความคิดผมทั้งหมด จะทำให้ กระทู้งูเน่าเฟะ ไปด้วย   ผมศักดา จริงๆแล้วตัวตนที่แท้จริงนั้นไม่ใช่ คนดิบ คนดี อะไรหนักหนา
ก็แค่ มนุษย์ คนนึง ที่ มีความโลภ รักโกรธหลง  เหมือนคนทั่วไป  ยืนยันครับว่า ผม ไม่ได้วิเศษกว่า ไม่ได้ดีกว่า  และไม่ได้เหนือกว่า
ใครต่อใคร  
 Cheesy Cheesy Cheesy ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26796 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:03:10 PM »

ไปล่ะครับ ที่บ้านไข่ตาย  ชาตินี้จะใช้การได้รึเปล่าก็ไม่รู้

ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ถ้าอาการหนักขนาดนั้นส่งเมียมารักษาที่กรุงเทพฯก็ได้นะฟีน  ส่วนโตฟีนจะไปไหนก็ไปเถอะไม่ต้องห่วง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แปลซะเน่าเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #26797 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:04:05 PM »

แล้วบอกตรูว่าขอได้ใครจะไปรู้ด้วยฟร่ะ  บอกข่าวดีอธิบายเสียยืดยาว  งั้นถือเงินมาจะหาที่ถูกกว่า เจ็ดหมื่นแปดให้มีของชัวร์รับกลับบ้านได้เลย เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #26798 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:06:39 PM »

ฟีนโว้ย  กล็อคสวัสดิการแค่สี่หมื่นกว่าๆ  สนใจให้ไวให้ไว
หยิ่งในศักดิ์ศรี  ไมเอาครับ... Cheesy

ผมไม่สามารถ บรรยายความรู้สึก  มาเป็นตัวอักษร ได้ครับ
  ผมแค่อาจจะมีสิทธิ หรือมีสิทธิ  โดยที่สิทธินั้น  มันไม่ใช่เรื่องชอบมาพากลทั้งแต่แรก อาจจะจริงหรือไม่จริง
อาจจะมีลับลมคมในต่างๆ  ผมก็ไม่รู้  ไม่มีใครไม่อยากได้  สินค้าที่มีราคาแพงเท่าตัวหรอกครับ 
ยืนยันครับ ว่าผมยังต้องการของที่คุณภาพเท่ากันและราคา ที่ถูกกว่า
กล๊อก 19 ราคาหน้าร้าน 78000 บาท ราคาโครงการ 4หมื่นกว่า  ใครบ้างไม่อยากได้ของถูก 
สิ่งที่กลัวอยู่ก็คือ  ถ้าผมสามารถซื้อได้จริง แต่ แท้จริงนั้น ผมไม่มีสิทธิ์  แม้แต่จะคิด  ผมไม่ได้หยิ่ง เพียงแต่ยอมรับความจริง ครับ
ว่า ผมไม่ใช่พนักงานของรัฐ ไม่ใช่ข้าราชการ ไม่ใช่ ต่างๆนานา ที่จะมีสิทธิ์ ซื้อ ผมเคยทำทุกวิถีทางเพื่อจะให้ได้มันมา
 ไม่ว่า สิ่งที่ทำนั้นจะถูกกฏหมายหรือไม่ หรือผิด จรยาบรรณต่างๆ ผมก็ทำ แต่ วันนี้ที่ไม่เลือกกก็เพราะว่า  ผมไม่แน่ใจในสิทธิ์นั้น
ว่าผมจะได้หรือไม่ หรือถ้าได้จริง จะมี อะไรที่ตามผมมาอีก 
นี่คือส่วนนึงของความรู้สึกผม  แต่ถ้า ให้ผมโพส ว่าผมรู้สึกอย่างไร  ทั้งใจนั้น เกรงว่า  มันไม่เป็นการ ดีต่อ กระทู้นี้ครับ
ชื่อเสียงผม"ศักดา"  ในเวปนี้ ทุกท่านทราบอยู่แก่ใจ ว่า เน่าเฟะขนาดไหน
 ผมกลัวครับว่า ความคิดผมทั้งหมด จะทำให้ กระทู้งูเน่าเฟะ ไปด้วย   ผมศักดา จริงๆแล้วตัวตนที่แท้จริงนั้นไม่ใช่ คนดิบ คนดี อะไรหนักหนา
ก็แค่ มนุษย์ คนนึง ที่ มีความโลภ รักโกรธหลง  เหมือนคนทั่วไป  ยืนยันครับว่า ผม ไม่ได้วิเศษกว่า ไม่ได้ดีกว่า  และไม่ได้เหนือกว่า
ใครต่อใคร 
 Cheesy Cheesy Cheesy ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #26799 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:07:37 PM »

แล้วบอกตรูว่าขอได้ใครจะไปรู้ด้วยฟร่ะ  บอกข่าวดีอธิบายเสียยืดยาว  งั้นถือเงินมาจะหาที่ถูกกว่า เจ็ดหมื่นแปดให้มีของชัวร์รับกลับบ้านได้เลย เยี่ยม

เดินทางมาไกล... เนื้อตัวมอมแมม... ต้องพาไปอาบน้ำอาบท่าอีก... เจ้าตัวต้องเตรียมค่าน้ำมาด้วยนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26800 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:10:14 PM »

มันน่า  "  เยี่ยม " ตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26801 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:14:57 PM »

หลังจาก อาทิตย์หน้า มีงาน ไม่ใหญ่ ไม่เล็กเข้ามา ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26802 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:40:11 PM »

ผมกลับบ้านแล้ว ครับ  ไหว้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 08:42:08 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26803 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:03:56 PM »

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 05:46:53 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26804 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:14:40 PM »

ค่าน้ำนี่คงหลายตังค์  เตรียมไปเยอะ ๆ นะ  อ๋อ...ขอนามบัตรเค้ามาด้วย  เวลาสั่งซือกระสุนจะได้ง่ายครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 1784 1785 1786 [1787] 1788 1789 1790 ... 3495
  พิมพ์