เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:20:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1853 1854 1855 [1856] 1857 1858 1859 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2600490 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27825 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:26:17 AM »

เมื่อซักครู่ เกิดอุบัติเหตุ รถมอเตอร์ไซค์ล้ม
โดนปกติก็ล้มกันเป็นประจำ แต่คราวนี้ เป็น หญิงคาราโอเกะ เนื่องจาก ขับรถด้วยความเร็วสูงและเมาด้วย
ตอนเกิดเหตุ เค้าได้ขับรถ ข้ามทางรถไฟมา (ทางต่างระดับนิดนึง) จึงทำให้รถมอเตอร์ไซค์เสียหลัก
และ ล้มลง รถลากไปประมาณ 300 เมตร โดยประมาณ
สภาพ ของหญิงคนนั้น นอนคว่ำหน้า ถไหล มากับถนน  สภาพใบหน้า เละ และแขนขวา มีบาดแผลฉกรรณ์ มาก นอนหมดสติอยู่
ลากไปตั้ง300เมตรได้อย่างไร ไวสุดตอนผมล้ม100กว่าๆ ยังไปแค่ราวๆ1ช่วงเสาไฟฟ้า
        ๓๐ เมตร ต่างหาก นังฟีน โม้ แลบลิ้น
เอ๋า เค้าแหลงมาพันนั่น นั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็น กระโหลกเลยอ่ะ  เศร้า เศร้า 

รถตัวเองล้มแล้วลาก หรือมีรถคันอื่นมาเกี่ยวแล้วลา่กครับเนี่ย...

ผมไม่ค่อยเชื่อพวกไทยมุง
แต่ก่อนอยู่บ้านหลังเก่า ข้างๆบ้านไปทำงานต่างจังหวัด นานๆมาที...
เข้าบ้าน เจอฝ้าเพดานในครัวเปิด ตกใจ เอาเ้ก้าอี้ต่อขาโผล่หัวไปดูเห็นงูเหลือมนอนขด
ร้องกรี๊ดออกมามาบอกเพื่อนบ้านปากคอสั่น
จากเห็นงูเหลือมใต้ฝ้าเพดาน กลายเป็นงูเหลือมเริ่มมหัศจรรย์ขึ้น จากยาวสามเมตร เป็น5เมตร
กว่ากู้ภัยจะัมา งูเหลือมเจ้ากรรมเกือบเท่าเสาไฟฟ้าแล้ว..

กู้ภัยล้วงเอางูเหลือมออกมา เท่าข้อมือผม  มือหนึ่งจับหัว มือหนึ่งจับหางออกมาสบายๆ ยาวไม่ถึง2เมตร....

ได้ยินเสียง รถ ลาก มาเลยครับน้าซับ
ตอนแรกคิดว่าไม่เป็นอะไรมากมั้ง ก็เฉยๆ     แต่ออกไปดู รถกับคนห่างกัย ประมาณ 100 เมตรเห็นจะได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
สยองสุดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27826 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:27:36 AM »

เมื่อซักครู่ เกิดอุบัติเหตุ รถมอเตอร์ไซค์ล้ม
โดนปกติก็ล้มกันเป็นประจำ แต่คราวนี้ เป็น หญิงคาราโอเกะ เนื่องจาก ขับรถด้วยความเร็วสูงและเมาด้วย
ตอนเกิดเหตุ เค้าได้ขับรถ ข้ามทางรถไฟมา (ทางต่างระดับนิดนึง) จึงทำให้รถมอเตอร์ไซค์เสียหลัก
และ ล้มลง รถลากไปประมาณ 300 เมตร โดยประมาณ
สภาพ ของหญิงคนนั้น นอนคว่ำหน้า ถไหล มากับถนน  สภาพใบหน้า เละ และแขนขวา มีบาดแผลฉกรรณ์ มาก นอนหมดสติอยู่
ลากไปตั้ง300เมตรได้อย่างไร ไวสุดตอนผมล้ม100กว่าๆ ยังไปแค่ราวๆ1ช่วงเสาไฟฟ้า
       ๓๐ เมตร ต่างหาก นังฟีน โม้ แลบลิ้น
เอ๋า เค้าแหลงมาพันนั่น นั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็น กระโหลกเลยอ่ะ  เศร้า เศร้า  

รถตัวเองล้มแล้วลาก หรือมีรถคันอื่นมาเกี่ยวแล้วลา่กครับเนี่ย...

ผมไม่ค่อยเชื่อพวกไทยมุง
แต่ก่อนอยู่บ้านหลังเก่า ข้างๆบ้านไปทำงานต่างจังหวัด นานๆมาที...
เข้าบ้าน เจอฝ้าเพดานในครัวเปิด ตกใจ เอาเ้ก้าอี้ต่อขาโผล่หัวไปดูเห็นงูเหลือมนอนขด
ร้องกรี๊ดออกมามาบอกเพื่อนบ้านปากคอสั่น
จากเห็นงูเหลือมใต้ฝ้าเพดาน กลายเป็นงูเหลือมเริ่มมหัศจรรย์ขึ้น จากยาวสามเมตร เป็น5เมตร
กว่ากู้ภัยจะัมา งูเหลือมเจ้ากรรมเกือบเท่าเสาไฟฟ้าแล้ว..

กู้ภัยล้วงเอางูเหลือมออกมา เท่าข้อมือผม  มือหนึ่งจับหัว มือหนึ่งจับหางออกมาสบายๆ ยาวไม่ถึง2เมตร....

ตอนที่พ่อยังไม่เสีย... พ่อผมยังขับ CBR 520 RR วันหนึ่งขับมาแล้วมีคนเมาเดินตัดหน้า... เลยชนแบบเฉี่ยวๆ คนขับกับคนโดนชนกองกันอยู่กลางถนน... คนขับคือพ่อผมแขนซ้ายหัก... คนโดนชนแค่ถลอกปอกเปิก... แต่รถมันวิ่งต่อไปเองอีกอย่างน้อยๆ ก็ ๘๐ เมตร...

...แต่กรณีคนไถไปตามพื้นนี้... ไม่ออกความเห็นครับ... Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #27827 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:28:54 AM »

ได้ยินเสียง รถ ลาก มาเลยครับน้าซับ
ตอนแรกคิดว่าไม่เป็นอะไรมากมั้ง ก็เฉยๆ     แต่ออกไปดู รถกับคนห่างกัย ประมาณ 100 เมตรเห็นจะได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
สยองสุดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นว่าเป็นสาวคาราโอเกะ... ถ้ารอดก็เห็นจะทำงานเดิมต่อไม่ได้... บังไม่คิดจะอุปการะเขาหน่อยเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27828 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:34:47 AM »

เห็นว่าเป็นสาวคาราโอเกะ... ถ้ารอดก็เห็นจะทำงานเดิมต่อไม่ได้... บังไม่คิดจะอุปการะเขาหน่อยเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตกใจ ตกใจ  ที่ผ่านมาถึงทุกวันนี้ผมก็ไม่เคยมอง ครับ  อ๋อย สวยแค่ไหนก็ตามสบายครับ  อ๋อย
 เพื่อนผมไปกินเีบียร์สิงห์  2ขวดเช็คบิล 900 บาท  โหย...  แบร่ แบร่ แบร่  เห็นว่าเด็กคาราโอเกะ สั่งกับแกล้มมาเต็มโต๊ะ มันได้กิน เม็ดมะม่วง 5อัน
ที่เหลือ เซ่น สัมภเวสี หมด  พวกเด็กโอเกะกะ พวกนี้เอามือถอมาซ่อมที่ร้าน ต่อแล้วต่ออีก โชว์แล้วโชว์อีก กะว่าจะให้ลดให้  ผมยังว่าเลยครับ
ต่อให้ ได้ซักทีก็ไม่เอา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27829 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:37:46 AM »

ตกใจ ตกใจ  ที่ผ่านมาถึงทุกวันนี้ผมก็ไม่เคยมอง ครับ  อ๋อย สวยแค่ไหนก็ตามสบายครับ  อ๋อย
 เพื่อนผมไปกินเีบียร์สิงห์  2ขวดเช็คบิล 900 บาท  โหย...  แบร่ แบร่ แบร่  เห็นว่าเด็กคาราโอเกะ สั่งกับแกล้มมาเต็มโต๊ะ มันได้กิน เม็ดมะม่วง 5อัน
ที่เหลือ เซ่น สัมภเวสี หมด  พวกเด็กโอเกะกะ พวกนี้เอามือถอมาซ่อมที่ร้าน ต่อแล้วต่ออีก โชว์แล้วโชว์อีก กะว่าจะให้ลดให้  ผมยังว่าเลยครับ
ต่อให้ ได้ซักทีก็ไม่เอา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ไม่เอา  หรือว่าเค้าไม่ให้เอา   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #27830 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:38:49 AM »

ไม่เอา  หรือว่าเค้าไม่ให้เอา   Grin
        จะเอา                                                                                                                                   แต่ลูกชายไม่สู้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27831 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:40:16 AM »

พี่พงษ์กะครูฆฒุเอาเสื้อสีอะไรไซด์อะไร...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27832 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:43:37 AM »

ไม่เอา  หรือว่าเค้าไม่ให้เอา   Grin

ถึงอุบาท ก็มีจรรยาบรรณ นะครับ  งอน
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #27833 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:46:33 AM »

ตอนแรกคิดว่าไม่เป็นอะไรมากมั้ง ก็เฉยๆ     แต่ออกไปดู รถกับคนห่างกัย ประมาณ 100 เมตรเห็นจะได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
สยองสุดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจ ตกใจ  ที่ผ่านมาถึงทุกวันนี้ผมก็ไม่เคยมอง ครับ  อ๋อย สวยแค่ไหนก็ตามสบายครับ  อ๋อย
 เพื่อนผมไปกินเีบียร์สิงห์  2ขวดเช็คบิล 900 บาท  โหย...  แบร่ แบร่ แบร่  เห็นว่าเด็กคาราโอเกะ สั่งกับแกล้มมาเต็มโต๊ะ มันได้กิน เม็ดมะม่วง 5อัน
ที่เหลือ เซ่น สัมภเวสี หมด  พวกเด็กโอเกะกะ พวกนี้เอามือถอมาซ่อมที่ร้าน ต่อแล้วต่ออีก โชว์แล้วโชว์อีก กะว่าจะให้ลดให้  ผมยังว่าเลยครับ
ต่อให้ ได้ซักทีก็ไม่เอา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ไม่เอา  หรือว่าเค้าไม่ให้เอา   Grin
       จะเอา                                                                                                                                   แต่ลูกชายไม่สู้

สู้... แต่แป๊บปริ๊ด... เลยไม่กล้าเอา... อายเขา... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27834 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:47:21 AM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #27835 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:54:58 AM »

พี่พงษ์กะครูฆฒุเอาเสื้อสีอะไรไซด์อะไร...
       สีเทา XL เผื่ออนาคต

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27836 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:02:29 AM »

ตกใจ ยังเหลืออีกหรอครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #27837 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:11:16 AM »

ตกใจ ยังเหลืออีกหรอครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้
     เผื่ออนาคต
จะอ้วนเหมือนหมีควาย ยี๊ ยี๊ ยี๊

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27838 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:13:22 AM »

นั่งกินกาแฟ กินเสร็จง่วงนอน เผลอหลับไป ใช้ได้เลยตู  หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27839 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:23:04 AM »

สีเทา  XL ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 1853 1854 1855 [1856] 1857 1858 1859 ... 3495
  พิมพ์