เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:24:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1866 1867 1868 [1869] 1870 1871 1872 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2602354 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28020 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 12:50:23 PM »

ถ้านั้นต้องรีบเอาไปแช่น้ำร้อนเลยมันจะได้ขยายขึ้น คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #28021 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 12:53:39 PM »

ถ้านั้นต้องรีบเอาไปแช่น้ำร้อนเลยมันจะได้ขยายขึ้น คิก คิก
คิก คิก คิก คิก หกโมงเย็นกลับละ  มาส่งเจี๊ยบที่ สบ. ถึงตีสองเมื่อคืย ฝนปรอยๆ ตั้งแต่ปัวถึงหนองแคเลย ขับเร็วก็ไม่ได้  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28022 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:21:31 PM »

ข่าวว่าบังฟีนใด้ของขวัญวันเกิดมา ๑ T  และเป็นคืนที่ไม่ต้องนอนในรถ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28023 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:24:02 PM »

ข่าวว่าบังฟีนใด้ของขวัญวันเกิดมา ๑ T  และเป็นคืนที่ไม่ต้องนอนในรถ   เยี่ยม

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28024 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:32:52 PM »

คิก คิก คิก คิก หกโมงเย็นกลับละ  มาส่งเจี๊ยบที่ สบ. ถึงตีสองเมื่อคืย ฝนปรอยๆ ตั้งแต่ปัวถึงหนองแคเลย ขับเร็วก็ไม่ได้  บู่

ขยันขาดงานจริงวุ้ย.....................ย้ายกลับมาอยู่กับเมียเหมือนเดิมเหอะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28025 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:41:35 PM »

ขยันขาดงานจริงวุ้ย.....................ย้ายกลับมาอยู่กับเมียเหมือนเดิมเหอะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ย้ายไปน่านต้องมีแผนอะไรสักอย่างแน่ลุงแป๋ง คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28026 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:53:29 PM »

ได้เบิลรึเปล่าเอ่ย   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28027 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:55:33 PM »

ทุกอย่างกำลังจะัผ่านไปครับ

จากเวบไซด์อ้างอิง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28028 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:06:32 PM »

ได้เบิลรึเปล่าเอ่ย   คิก คิก

ไม่ตอบ  Lips Sealed
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28029 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:10:43 PM »

ย้ายไปน่านต้องมีแผนอะไรสักอย่างแน่ลุงแป๋ง คิก คิก

ว่างๆแอบไปหนองนากไปแฉแผนตากวางให้เจี๊ยบฟังดีกว่า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28030 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:22:33 PM »

ว่างๆแอบไปหนองนากไปแฉแผนตากวางให้เจี๊ยบฟังดีกว่า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จัดไปครับลุง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #28031 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:22:46 PM »

ให้แป๋งไปจับงู ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ขอจับตายนะจ๊ะ  งูเป็นๆแป๋งไม่จับอ่ะ  หาตาข่ายมาดักเหอะ คิก คิก

ไม่สนแน่นะ  กระชายดำ... คิก คิก คิก คิก ไหว้

ดักงูใช้ตาข่ายดีที่สุดครับ ไปขึงตรงทางที่มันผ่านบ่อยๆ Grin

ขอบคุณท่านจอย...ต้องเลือกขนาดตาด้วยใช่มั้ยครับ..แล้วซักเท่าไหร่ดี...

ใช่ตัวในรูปหรือเปล่าจ๊ะไพศาลจ๋า  ถ้าใช่ดูๆแล้วชนิดนี้ไม่มีพิษจ๊ะ  ใช้ตาข่ายดักแบบน้าจอยแนะนำได้ตัวแน่ เยี่ยม

ไม่ใช่จร้า...พรานแป๋ง  ตัวนี้...พรานปุ๋ง..พึ่งบอกว่างูกินปลา..(หมากัดกระพุ้งก้น) Grin
เดี๋ยวจะลองไปหาข่ายมาจัดการดู...เรื่องคือว่า...ที่บ้านมีเด็กอยู่...เลยไม่ค่อยไว้ใจ....พรานลุงแป๋ง...มาจับให้หน่อยจิ....
แถมกระชายดำสูตรดอนหวาย๑หน่วย...

ไหว้
ถ้าตัวเล็กก็ใช้ตาถี่ๆหน่อยครับขนาดดักปลาหมอปลากระดี่ Grin

ขอบคุณท่านจอย...เช่นเคย... ไหว้

เล่นตก60 ช.ม.ไม่หยุดเลยครับพี่จอย  หกชั่วโมง น้ำขึ้นจากระดับน้ำเกือบห้าเมตร   ตกใจหน้าซีด

ขอบคุณท่านกวาง...60 ช.ม. ไม่หยุดเลย..น่ากลัว..ระวังน้ำป่านะครับ...พระคุ้มครอง.. ไหว้
อ้อ..พื้นที่เดิม..ที่เคยถามถึงลายสาบคอแดงครั้งที่แล้วครับ...ตามแผนที่ทางอากาศ...อยู่บริเวณหลัง รร. เตรียมทหาร
อ. บ้านนา นครนายกครับ...ชื่อบ้านกะอาง...คนเก่าเล่ามาว่า..เป็นดงจงอาง  เลยได้ชื่อนี้มา...
เดี๋ยวหารูปบริเวณบ้านที่เคยถ่ายไว้ให้ดูครับ...

ลายสอ ตัวนี้ แต่เล็กกว่านี้ คงเพลียมาก กำลังจะถูกตีตาย แต่ มีคนหันมาถามผมว่างูอะไร
พอเห็น ผมก็เข้าไปจับ เพื่อจะใส่ขวดไปปล่อย เค้าเอาฟัน มากัดที่นิ้วมือ แต่ตัวเล็ก ฟันจึงเล็ก และอ่อนแรงเกินไป จึงเป็นแบบก่ายไปก่ายมา

งูเป็นสัตว์ที่อาภัพ เป็นตัวช่วยมนุษย์กำจัด หนู หรือสัตว์เล็ก ได้ทุกซอกทุกมุม ตลอด ๒๔ ชม.ตลอดทั้งชีวิต โดยไม่เรียกค่าจ้าง
แต่เมื่อไรที่ มนุษย์พบเห็นจะตอบแทนคุณเขา ด้วยความตายทุกทีไป ..  ให้ชีิวิตเขาได้อยู่ร่วมชื่นชมโลกที่สวยงาม ใบนี้ ด้วยนะครับ  ไหว้

ไหว้ ที่ผ่านมาผมไม่มีความรู้เรื่องงูเลย...ก็ได้กระทู้นี้แหละครับ ที่ช่วยไข...
โดยส่วนใหญ่ถ้ารู้ว่าไม่มีพิษ....จะไล่ไปครับพี่...ตัวนี้ก็เช่นกัน ช้อนออกจากบ่อ ก็ไม่ยอมออก...มาลอกคราบเหมือนจะจับจอง...
เลยขอเจ้าที่ครับ.... ไหว้   บางวันผมเจอถึง ๔ ตัว...ก็ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น...ซึ่งทั้งคน  ทั้งงู...ต่างคนต่างหนีครับ...
ที่ไว้ใจไม่ค่อยได้...คืองูเด็ก...ซ่าเกินตัว...ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า...
อีกอันที่พยายามทำคือ  ดูแลพื้นที่ไม่ให้รก...ตัดหญ้าบ่อยๆ...และติดไฟแสงสว่างให้ทั่ว...หลังอาทิตย์ตกดิน...ก็ไม่ให้เด็กๆ  ลงมาเดินลอยชาย...
ขอบคุณพี่ที่เตือนสติครับ.. ไหว้

มีอีกสองตัว...จะบรรยายลักษณะมาถามที่หลัง....บอกให้อยู่นึ่งๆ ก็ไม่ฟัง ถ่ายรูปไม่ทันเลย... Wink

จริงเหรอครับ... คิก คิก
เดี๋ยวผมเล่นน้ำเดือดเลย.... Grin  

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #28032 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:51:20 PM »

มีรูปสัตว์เลี้ยงแสนรัก..บางส่วนที่เคยเจอมาอวดครับ... โดนชก

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #28033 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:55:09 PM »

1. งู
2. แมงเงา
3. หนอนแมงกะเบี้ย
4. แมงบ้งแป่ม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #28034 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:56:58 PM »

มีรูปสัตว์เลี้ยงแสนรัก..บางส่วนที่เคยเจอมาอวดครับ... โดนชก

อันนี้ของบ้านข้างๆ  
ตัวนี้ใหญ่กว่าน่องพริ้ตตี้ครับ...ซัดไก่วัยกระทงไป ๕ ตัว...นอนไม่ไปไหนเลย...

แมงป่องช้าง...อันนี้พบเรื่อยๆ...ยาวเกือบสี่นิ้ว

สีเขียวตองอ่อน...สะดุดตา

ทรงแปลกดี...

หน้า: 1 ... 1866 1867 1868 [1869] 1870 1871 1872 ... 3495
  พิมพ์