เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:27:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1869 1870 1871 [1872] 1873 1874 1875 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2602814 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #28065 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:43:08 PM »

Cool

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #28066 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:47:21 PM »

Cool...ด้วย

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #28067 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:51:07 PM »

ยาอะไร  ครับ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28068 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:56:00 PM »

เพื่อนผมใช่แบบเป็นซองมีหลายรสเลยครับ  ซองละร้อยเองนะ  กินเข้าไปซองเดียว ๑๒ ชม. มันยังไม่ลงเลย  อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #28069 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:03:02 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ทำไม  อา  กินแล้วไม่เห็นผล  รึงัยครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28070 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:04:01 PM »

ออกกำลังกายทุกวันสิครับ  จะได้ไม่ต้องอาศัยยาช่วย  ยาพวกนี้ใช้บ่อยมีผลเสียมากพอสมควร  ผมวิ่งวันละ 2-3 กิโล(ถ้ามีเวลา)
ยกน้ำหนัก 60 ปอนด์วันละ 4-5 เซ็ตๆละ 30 ครั้ง  ซิดอัพวันละ 50 ครั้ง  ตอนนี้พุงผมยุบไปเยอะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28071 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:54:26 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ทำไม  อา  กินแล้วไม่เห็นผล  รึงัยครับ

ไม่ได้กิ้นนนนนนนนนนน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28072 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:28:14 AM »

เชื่อหรือไม่ ว่า "ร้านผมโดนของ"
 เรื่องของเรื่อง ก็คือ ลูกน้องที่ร้าน ไม่มาทำงาน 3 วันล่ะ(ไม่รวมวันนี้)
วันแรก ที่หยุดงาน  เพราะเค้าโทรมาบอกว่า ไม่สบาย ก็ก็ไม่ได้ว่าอะไร ตกดึก เค้า โดนหามส่งโรงพยาบาล 
พอซักพักผมก็ไป ดูอาการ ผมถามว่า เป็นอะไร เค้าบอกว่า สงสัยกินกาแฟ มั้ง เค้าเป็นคนแพ้คาเฟอีน(เดาเอา)เพราะเค้า เอากาแฟซอง ไปชงแล้วใส่น้ำแข็งทำเป็นกาแฟ เย็น
 กินไปแล้วใจสั่น มาก หรืออาจจะที่ไม่เคยกินกาแฟมาก่อนก็เป็นได้  ผมเองก็ไม่ได้ติดใจอะไร ก็บอกว่า "ให้หายดีก่อนแล้วค่อยกลับ"
หลังจากนั้น เค้าก็กลับบ้าน(ไม่ได้นอนโรงพยาบาล) และวันต่อมาก็เป็นอีก ไปโรงพยาบาลอีก ทีนี้หมอก็บอกว่าต้องนอนรอดูอาการ เพราะยังหาสาเหตุไม่ได้
   หลังจากที่เค้ากลับบ้านไปแล้ว เค้าก็นอนซมอยู่ ที่บ้าน คนแก่คนเฒ่า บอกว่า "มันโดนของ" เรื่องของคุณไสยเนี้ยผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อซักเท่าไหร่ เฉยๆมากกว่า
ผมถามว่าของอยู่ไหน คำตอบคือ "อยู่หน้าร้าน" 
     หมอไสยฯ คนนี้บอกว่า "ของที่โดน อยู่ในก้อนหิน 2 ก้อน คนที่ทำใส่ ก็คือชายผิวดำ อ้วนๆ เป็นคนทำ ผมเองก็ ตกใจเล็กน้อย เพราะว่า ไอ้คนนั้นผมรู้จักมันดี
มันบ้าคุณไสยฯ ต่างๆนานา เจ้าคนนี้ มัน ชอบทำของใส่ร้ายคนอื่นๆ  ชอบหาว่าเมียตัวเองโดนผีเข้า และที่สำคัญ มันชอบทำของมาใส่ร้านผมเป็นประจำ
 ผมเองก็เฉยๆ นะครับไม่รู้ว่าจะจริงเท็จแค่ไหน
กลับมาที่ ลูกน้องผมดีกว่า 
  หลังจากที่หมอ คุณไสยฯ มาถึงก็ได้มีการทำพิธี ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์  พี่น้องเค้าบอกว่า หลังจากที่ทำพิธีเสร็จ  เอาของออก ส่งกลับไปหาเจ้าของ 
น้องคนนี้ก็มีอาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และตอนนี้ รอ ให้ร่างการฟื้นซักพักก่อน
 ส่วนโดนของได้อย่างไรนั้น คือว่า มันมีก้อนอิฐ (ก้อนปูนซิเมนซ์) เหมือน ไปเอามาจาก บ้านพังๆที่มีเศษปูนเป็นก้อนๆ  ซึ่งถ้ามองให้ดี ในรัศมี 500 เมตร
ไม่มีการก่อสร้างอะไรเลย และไม่มีบ้านหลังใหนที่โดนทำลาย เพื่อจะทำบ้านใหม่   
อิฐที่ว่า นี้  เป็น อิฐ ก้อนประมาณ ลูกเบตอง 2ก้อน วางคู่กัน และ น้องที่ร้าน ได้ใช้เท้า เตะก้อนหิน ออกไป 1 ก้อน 

ตอนนี้ หมอสั่งว่าห้ามไปแตะก้อนหินก้อนนี้เป็นอันขาด 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28073 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:30:36 AM »

อ้างจาก: sakda
นั่งหลับ ตื่นมาไปกินข้าว เสร็จครับ คนเงียบจริงๆวันนี้  Sad

ข้อความนี้ผมโพสในเวปกล๊อกเมื่อวานนี้ ครับ  แต่วันนี้เช้ามาได้ 500 แระ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #28074 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:12:52 AM »

ประชุมสภาก่อน  ตามประสาคนมีการมีงานทำ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28075 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:16:20 AM »

ออกกำลังกายทุกวันสิครับ  จะได้ไม่ต้องอาศัยยาช่วย  ยาพวกนี้ใช้บ่อยมีผลเสียมากพอสมควร  ผมวิ่งวันละ 2-3 กิโล(ถ้ามีเวลา)
ยกน้ำหนัก 60 ปอนด์วันละ 4-5 เซ็ตๆละ 30 ครั้ง  ซิดอัพวันละ 50 ครั้ง  ตอนนี้พุงผมยุบไปเยอะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ขนาดว่ายุบไปแล้ว คิก คิก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28076 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:19:14 AM »

ประชุมสภาก่อน  ตามประสาคนมีการมีงานทำ... Cheesy

สามวันมีงานทีคุยอิ๊บอ๋าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ออกกำลังกายทุกวันสิครับ  จะได้ไม่ต้องอาศัยยาช่วย  ยาพวกนี้ใช้บ่อยมีผลเสียมากพอสมควร  ผมวิ่งวันละ 2-3 กิโล(ถ้ามีเวลา)
ยกน้ำหนัก 60 ปอนด์วันละ 4-5 เซ็ตๆละ 30 ครั้ง  ซิดอัพวันละ 50 ครั้ง  ตอนนี้พุงผมยุบไปเยอะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ขนาดว่ายุบไปแล้ว คิก คิก

ยุบจริงครับ  นน.ตัวจาก 87 เหลือ 83 แล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เพราะรักตัว+ลูกแถมกลัวตาย  ห่วงเมียใหม่จะเป็นหม้ายเลยต้องหันมาออกกำลังกายครับ Grin

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28077 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:20:53 AM »

สาธุ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #28078 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:22:11 AM »

สาธุ ไหว้

เจริญพร

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28079 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:23:03 AM »

เชื่อหรือไม่ ว่า "ร้านผมโดนของ"
 เรื่องของเรื่อง ก็คือ ลูกน้องที่ร้าน ไม่มาทำงาน 3 วันล่ะ(ไม่รวมวันนี้)
วันแรก ที่หยุดงาน  เพราะเค้าโทรมาบอกว่า ไม่สบาย ก็ก็ไม่ได้ว่าอะไร ตกดึก เค้า โดนหามส่งโรงพยาบาล  
พอซักพักผมก็ไป ดูอาการ ผมถามว่า เป็นอะไร เค้าบอกว่า สงสัยกินกาแฟ มั้ง เค้าเป็นคนแพ้คาเฟอีน(เดาเอา)เพราะเค้า เอากาแฟซอง ไปชงแล้วใส่น้ำแข็งทำเป็นกาแฟ เย็น
 กินไปแล้วใจสั่น มาก หรืออาจจะที่ไม่เคยกินกาแฟมาก่อนก็เป็นได้  ผมเองก็ไม่ได้ติดใจอะไร ก็บอกว่า "ให้หายดีก่อนแล้วค่อยกลับ"
หลังจากนั้น เค้าก็กลับบ้าน(ไม่ได้นอนโรงพยาบาล) และวันต่อมาก็เป็นอีก ไปโรงพยาบาลอีก ทีนี้หมอก็บอกว่าต้องนอนรอดูอาการ เพราะยังหาสาเหตุไม่ได้
   หลังจากที่เค้ากลับบ้านไปแล้ว เค้าก็นอนซมอยู่ ที่บ้าน คนแก่คนเฒ่า บอกว่า "มันโดนของ" เรื่องของคุณไสยเนี้ยผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อซักเท่าไหร่ เฉยๆมากกว่า
ผมถามว่าของอยู่ไหน คำตอบคือ "อยู่หน้าร้าน"  
     หมอไสยฯ คนนี้บอกว่า "ของที่โดน อยู่ในก้อนหิน 2 ก้อน คนที่ทำใส่ ก็คือชายผิวดำ อ้วนๆ เป็นคนทำ ผมเองก็ ตกใจเล็กน้อย เพราะว่า ไอ้คนนั้นผมรู้จักมันดี
มันบ้าคุณไสยฯ ต่างๆนานา เจ้าคนนี้ มัน ชอบทำของใส่ร้ายคนอื่นๆ  ชอบหาว่าเมียตัวเองโดนผีเข้า และที่สำคัญ มันชอบทำของมาใส่ร้านผมเป็นประจำ
 ผมเองก็เฉยๆ นะครับไม่รู้ว่าจะจริงเท็จแค่ไหน
กลับมาที่ ลูกน้องผมดีกว่า  
  หลังจากที่หมอ คุณไสยฯ มาถึงก็ได้มีการทำพิธี ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์  พี่น้องเค้าบอกว่า หลังจากที่ทำพิธีเสร็จ  เอาของออก ส่งกลับไปหาเจ้าของ  
น้องคนนี้ก็มีอาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด และตอนนี้ รอ ให้ร่างการฟื้นซักพักก่อน
 ส่วนโดนของได้อย่างไรนั้น คือว่า มันมีก้อนอิฐ (ก้อนปูนซิเมนซ์) เหมือน ไปเอามาจาก บ้านพังๆที่มีเศษปูนเป็นก้อนๆ  ซึ่งถ้ามองให้ดี ในรัศมี 500 เมตร
ไม่มีการก่อสร้างอะไรเลย และไม่มีบ้านหลังใหนที่โดนทำลาย เพื่อจะทำบ้านใหม่    
อิฐที่ว่า นี้  เป็น อิฐ ก้อนประมาณ ลูกเบตอง 2ก้อน วางคู่กัน และ น้องที่ร้าน ได้ใช้เท้า เตะก้อนหิน ออกไป 1 ก้อน  

ตอนนี้ หมอสั่งว่าห้ามไปแตะก้อนหินก้อนนี้เป็นอันขาด  

เยี่ยวรดเลยครับ... ของพรรค์นี้...

หน้า: 1 ... 1869 1870 1871 [1872] 1873 1874 1875 ... 3495
  พิมพ์