เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:17:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2012 2013 2014 [2015] 2016 2017 2018 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2605378 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #30210 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:57:35 AM »

ถึงจะคนละเรื่อง
แต่ก็เนื้อหาเดียวกันแหละน่า คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงรึเปล่าครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30211 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:01:06 PM »

จักรยายครูหมูติดมอเตอร์ด้วยรึเปล่าครับ   Grin
น้าพงษ์ ช่วงนี้ทะเลฝั่งนู้นเป็นไงบ้าง อาทิตย์หน้าจะไปตรวจงานเกาะพีพี Grin

สภาพอากาศภาคใต้(ฝั่งตะวันตก) <<< กดลิงค์ครับ   ไหว้

ตอนนี้อากาศครึ้มนิด ๆ แดดไม่ร้อนครับ   หลงรัก
จ๊ากส์ๆๆๆคลื่นสูง 1-2 เมตร อ๋อย

คลื่นปกตินี่ครับ  คลื่นมากกว่านี้ก็สบายอยู่ที่ฝีมือคนขับเรือครับ  อย่าเอาเรือขวางคลื่นรับรองไม่จมครับ     Grin

แสดงว่า อิบังไปขวางคลื่นเลยล่มปากอ่าวHuh Huh Huh

เรือเป็นรูพรุนไปหมด จอดเฉยๆ ยังน้ำไหลเข้าจ๊อก
มันจะล่มปากอ่าว หรือล่มคาท่า กันแน่

คนอะไร ส่งหมาไปให้ดู บอกหมาไปดูที่วัดได้  บู่ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30212 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:13:35 PM »

จักรยายครูหมูติดมอเตอร์ด้วยรึเปล่าครับ   Grin
น้าพงษ์ ช่วงนี้ทะเลฝั่งนู้นเป็นไงบ้าง อาทิตย์หน้าจะไปตรวจงานเกาะพีพี Grin

สภาพอากาศภาคใต้(ฝั่งตะวันตก) <<< กดลิงค์ครับ   ไหว้

ตอนนี้อากาศครึ้มนิด ๆ แดดไม่ร้อนครับ   หลงรัก
จ๊ากส์ๆๆๆคลื่นสูง 1-2 เมตร อ๋อย

คลื่นปกตินี่ครับ  คลื่นมากกว่านี้ก็สบายอยู่ที่ฝีมือคนขับเรือครับ  อย่าเอาเรือขวางคลื่นรับรองไม่จมครับ     Grin

แสดงว่า อิบังไปขวางคลื่นเลยล่มปากอ่าวHuh Huh Huh

เรือเป็นรูพรุนไปหมด จอดเฉยๆ ยังน้ำไหลเข้าจ๊อก
มันจะล่มปากอ่าว หรือล่มคาท่า กันแน่

คนอะไร ส่งหมาไปให้ดู บอกหมาไปดูที่วัดได้  บู่ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่
        น่าจะไม่ทันได้"เล่น ท่า"

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #30213 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:22:00 PM »

เชือกยังไม่ทันได้แก้ออกจากท่าเลยครับ เรือก็ บุ๋มๆๆๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30214 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:22:30 PM »

ถึงจะคนละเรื่อง
แต่ก็เนื้อหาเดียวกันแหละน่า คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงรึเปล่าครับ   Grin

ไม่จริงครับ  งอน     แลบลิ้น  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30215 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:23:50 PM »

หมา หน้าดูตรงไหน ครับ  ยี๊  ที่วัดเยอะแยะ   บู่

จะเอา โน้น นุ๊  งอน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30216 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:25:11 PM »

น่าจะไม่ทันได้"เล่น ท่า"

แหมะ ก็ใช้มา สมบุกสมบัน ขนาดนี้  นี่ ครับ  งอน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #30217 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:29:36 PM »

กำลังเดินทาง

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30218 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:39:17 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ยผมเห็น ปานดำด้วยครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30219 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:39:43 PM »

สายตาน่ารักแก......... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกขอบพระคุณครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #30220 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:44:05 PM »

ขออนุญาตฝากคอมเม็นต์อีกครั้งนะครับ เพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับงูจริงๆเรื่องคือ พี่น้องที่ประสบปัญหาน้ำท่วมนาข้าวแถวๆสุโขทัย พิจิตร พิษณุโลกและนครสวรรค์ ทำวิกฤติให้เป็นโอกาสได้การพายเรือออกล่างูเห่า งูสิงที่หนีน้ำท่วมมากับน้ำ ซึ่งการจับงูสร้างรายได้อย่างงามเพราะมีพ่อค้ามารับซื้อโดยตรง ซึ่งราคาแยกเป็นงูเง่า กก ละ650บาท งูสิง กก ละ350บาท มีหลายๆคนได้เงินเก็บจากการจับงูขายเป็นแสนแล้ว ผมกลัวแต่ข่าวนี้จะทำให้เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปจับคนจับงูขาย เข้าใจว่าเป็นสัตว์สงวน จะซ้ำเติมก็แล้วแต่ ชาวบ้านไม่ได้ออกล่าตามป่าซะหน่อยมันมาตามน้ำในที่นาของเขาเอง  Grin หลงรัก เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30221 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:50:32 PM »

ขออนุญาตฝากคอมเม็นต์อีกครั้งนะครับ เพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับงูจริงๆเรื่องคือ พี่น้องที่ประสบปัญหาน้ำท่วมนาข้าวแถวๆสุโขทัย พิจิตร พิษณุโลกและนครสวรรค์ ทำวิกฤติให้เป็นโอกาสได้การพายเรือออกล่างูเห่า งูสิงที่หนีน้ำท่วมมากับน้ำ ซึ่งการจับงูสร้างรายได้อย่างงามเพราะมีพ่อค้ามารับซื้อโดยตรง ซึ่งราคาแยกเป็นงูเง่า กก ละ650บาท งูสิง กก ละ350บาท มีหลายๆคนได้เงินเก็บจากการจับงูขายเป็นแสนแล้ว ผมกลัวแต่ข่าวนี้จะทำให้เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปจับคนจับงูขาย เข้าใจว่าเป็นสัตว์สงวน จะซ้ำเติมก็แล้วแต่ ชาวบ้านไม่ได้ออกล่าตามป่าซะหน่อยมันมาตามน้ำในที่นาของเขาเอง  Grin หลงรัก เยี่ยม
  จนท.ป่าไม้เขาดูแลในเขตพื้นที่รับผิดชอบครับ  ไม่ออกมาไล่จับชาวบ้านตามไร่ตามนาครับ  งูทุกชนิดเป็นสัตว์คุ้มครอง จำไม่ได้แล้วว่าประเภทไหน  ยกเว้นไปจับออกมาจากป่าแล้วเจอสกัดจับได้ นั่นเป็นอีกเรื่องนึงครับผม... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #30222 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:53:26 PM »

ว่าไม่ได้ครับ บ้านผมน้ำท่วม เคยมีงูเห่ามากับน้ำ อ่อนแรงกระปลกกระเปลี้ยมาพาดอยู่ที่ราวบันไดกะพักเหนื่อย
พ่อไม่เอาไว้ครับ เพราะตอนนั้นพวกผมยังเด็ก จัดการ เอาลูกกรดส่องหัว กระจายทั้งหัวงู ทั้งพื้นบันได
มาซ่อมกันทีหลัง   Grin Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #30223 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:55:57 PM »

ขออนุญาตฝากคอมเม็นต์อีกครั้งนะครับ เพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับงูจริงๆเรื่องคือ พี่น้องที่ประสบปัญหาน้ำท่วมนาข้าวแถวๆสุโขทัย พิจิตร พิษณุโลกและนครสวรรค์ ทำวิกฤติให้เป็นโอกาสได้การพายเรือออกล่างูเห่า งูสิงที่หนีน้ำท่วมมากับน้ำ ซึ่งการจับงูสร้างรายได้อย่างงามเพราะมีพ่อค้ามารับซื้อโดยตรง ซึ่งราคาแยกเป็นงูเง่า กก ละ650บาท งูสิง กก ละ350บาท มีหลายๆคนได้เงินเก็บจากการจับงูขายเป็นแสนแล้ว ผมกลัวแต่ข่าวนี้จะทำให้เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปจับคนจับงูขาย เข้าใจว่าเป็นสัตว์สงวน จะซ้ำเติมก็แล้วแต่ ชาวบ้านไม่ได้ออกล่าตามป่าซะหน่อยมันมาตามน้ำในที่นาของเขาเอง  Grin หลงรัก เยี่ยม
 จนท.ป่าไม้เขาดูแลในเขตพื้นที่รับผิดชอบครับ  ไม่ออกมาไล่จับชาวบ้านตามไร่ตามนาครับ  งูทุกชนิดเป็นสัตว์คุ้มครอง จำไม่ได้แล้วว่าประเภทไหน  ยกเว้นไปจับออกมาจากป่าแล้วเจอสกัดจับได้ นั่นเป็นอีกเรื่องนึงครับผม... Grin

เอาออกจากป่า อะไรก็ผิดทั้งนั้นแหละ ใบไม้ใบเดียวก็ผิด
ผมเคยแซวนักท่องเที่ยวก่อนออกจากป่ามาที่พักว่า
"ตรวจสอบตัวเองด้วย ใครมีทากติดตัวมั่ง เอาทากออกไปจากป่ามีความผิดนะครับ"
เล่นเอาหัวเราะมิได้ ร่ำไห้มิออกทั้งคณะ

ความจริง ถ้ามาปลดทากที่ ที่พัก ทากที่หลุดออกมา ถ้าไม่โยนเข้ากองไฟให้ตาย
มันจะตกหล่นแถวนั้น และแพร่พันธุ์แถวนั้นอีกครับ

ต้องปลดให้หมด ก่อนถึงที่พัก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #30224 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:58:48 PM »

เปิดฟาร์มเลี้ยงงูดีกว่าครับ  กก.ละ ๖๕๐ บาท   ตกใจหน้าซีด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 2012 2013 2014 [2015] 2016 2017 2018 ... 3495
  พิมพ์