เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:17:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2136 2137 2138 [2139] 2140 2141 2142 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2600413 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32070 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:42:38 AM »

เอ...จริงด้วย
ลากบอลล์ไปไม่ทันถึงประตู(เสือก)ทำฟาวล์เสียก่อน เสียของ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32071 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:43:35 AM »

กวาง บ้านแบบนี้ ราคาเท่าไหร่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #32072 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:45:52 AM »

สามล้านห้า+30%

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32073 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:49:09 AM »

เย็นพฤหัสฯหน้าว๊อยย
ถ้าไปจะพาไปทำบุญวัด โพ                                                                                                                                                                 ไซดอน
บอกตาม ตรงครับ ผมไม่เคยเที่ยวแบบนั้น ผมกลัวล่มปากอ่าว ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไหว้

งอน งอน งอน งอน

เอ...จริงด้วย
ลากบอลล์ไปไม่ทันถึงประตู(เสือก)ทำฟาวล์เสียก่อน เสียของ

ยี๊ ยี๊ ยี๊
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #32074 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:54:32 AM »

แล้วถ้าไม้หาได้เองล่ะ ก่อสร้างอย่างเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32075 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:04:34 AM »

แล้วถ้าไม้หาได้เองล่ะ ก่อสร้างอย่างเดียว

บ้านผมหลังแค่นี้ก็หมดไปเกือบสามล้านแล้วครับน้าซับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ค่าไม้หมดไปสองแสนกว่าๆ เองครับ... ค่าช่างแพงกว่าหลายเท่าตัว... หมายถึงช่างที่เข้าใจงานนะครับ... แบบช่างเถอะไม่นับ...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...ช่างที่ทำบ้านผม... เขาบอกว่า.. ผมใจถึงจริงๆ หรือไม่ก็บ้าจริงๆ ที่กล้าทำบ้านแบบนี้...   อ๋อย อ๋อย

...แต่ถ้าน้าซับจะสร้าง... ผมเชียร์สุดตัวครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล. ตรงที่ยากที่สุด... ก็ตรงที่ต้องเซาะร่องระหว่างแผ่นไม้... แล้วใส่ลิ้นคั่นไว้... จากนั้นก็ต้องอัดแม่แรง... ได้ที่แล้วถึงยึดด้วยสกรูครับ...

ไหว้

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #32076 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:10:53 AM »

บ้านปีกไม้ถ้าจะให้สวยต้องทำแบบบ้านครูต้นครับ คือเข้าลิ้นรางเพื่อเก็บงานให้เรียยบร้อย บ้านปีกไม้แบบรสอร์ทที่ก่ออิฐแล้วเอาปีกไม้มาแปะแบบนั้นช่างไม้ทั่วไปก็ทำได้  พื้นก็ต้องเป็นพื้นไม้นื้อแข็งมากเข้าลิ้นรางลงด้วยยูริเทน  แพงมากๆค่าแรงน่ะ   Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #32077 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:15:23 AM »

บ้านปีกไม้ สงสัยมานานแล้ว สร้างแบบครูต้นว่า ผนังมันแข็งแรงพอที่จะรับโครงสร้างด้านบน
แทนเสาเลยหรือเปล่าครับ เพราะเห็นเวบ ตปท. บางแห่งเขาใช้เสาเล็กติ๊ดเดียว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #32078 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:18:11 AM »

บ้านปีกไม้ สงสัยมานานแล้ว สร้างแบบครูต้นว่า ผนังมันแข็งแรงพอที่จะรับโครงสร้างด้านบน
แทนเสาเลยหรือเปล่าครับ เพราะเห็นเวบ ตปท. บางแห่งเขาใช้เสาเล็กติ๊ดเดียว

เขามีเสาหลายต้นครับ เขาเรียกว่าเสาเอ็น ฝังในผนัง  บ้านปีกไม้เมืองนอกผมว่าไม่ใช่ปีกไม้หรอก เอาซุงทั้งต้นมาผ่าครึ่งมากกว่า การรับน้ำหนักมันเลยเหมือนเสาไปในตัวครับ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #32079 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:26:38 AM »

ล็อคเคบิน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32080 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:27:04 AM »

เขามีเสาหลายต้นครับ เขาเรียกว่าเสาเอ็น ฝังในผนัง  บ้านปีกไม้เมืองนอกผมว่าไม่ใช่ปีกไม้หรอก เอาซุงทั้งต้นมาผ่าครึ่งมากกว่า การรับน้ำหนักมันเลยเหมือนเสาไปในตัวครับ

บ้านผมก็เสาเล็กๆ ครับ... บางต้นเป็นไม้เนื้อแข็ง... บางต้นเป็นไม้สักก็มี... แต่ระหว่างเสา... ผมวางลูกตั้งเพื่อยึดปีกไม้... ซึ่งจะทำหน้าที่รับน้ำหนักโครงสร้างด้านบนด้วยอีกแรงครับ...

...เรื่องความแข็งแรงของผนังปีกไม้... ผมว่าก็เอาการอยู่นะครับ... ผนังบ้านผมเพราะส่วนที่เป็นปีกไม้นั้น... บางสุดอยู่ที่ราวๆ ๑ นิ้วครับ... จากนั้นก็ตามความหนาของแผ่นปีกไม้... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 11:28:43 AM โดย ลาวเกรด A » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #32081 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:30:15 AM »

อลังการ งานสร้าง ครับครูต้น

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32082 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:30:45 AM »

อลังการ งานสร้าง ครับครูต้น
แล้วบ้านครูหมู ล่ะครับ  ยิ้มีเลศนัย
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32083 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:31:44 AM »

บ้านปีกไม้ถ้าจะให้สวยต้องทำแบบบ้านครูต้นครับ คือเข้าลิ้นรางเพื่อเก็บงานให้เรียยบร้อย บ้านปีกไม้แบบรสอร์ทที่ก่ออิฐแล้วเอาปีกไม้มาแปะแบบนั้นช่างไม้ทั่วไปก็ทำได้  พื้นก็ต้องเป็นพื้นไม้นื้อแข็งมากเข้าลิ้นรางลงด้วยยูริเทน  แพงมากๆค่าแรงน่ะ   Grin

บ้านผมปลอดยูริเทนครับ... Grin Grin Grin ใช้สีทาไม้แบบสีใสด้าน... แต่กว่าจะทาได้ก็ต้องเตรียมการพื้นผิวสิบขั้นตอน... ตั้งแต่ฟอกสีสองรอบ... โป้ว+ขัดอีกสองรอบ... ลงชะแล็กใสสองรอบเพื่อให้สีเกาะกับไม้ได้ดี... ลงสีใสเงาสองรอบ... ถึงทับด้วยสีใสด้านอีกสองรอบ... ค่าแรงสีแปดหมื่นผมไม่กล้าต่อรองเลยครับ... ไหว้

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32084 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:32:43 AM »

ไม้สนเข้าลิ้ราง  เดี๋ยวนี้  พ่อบอกว่า  ที่พิดโลก  มีขาย  ครับ  

กินข้าวแล้ว  นอนเที่ยงหวา  
หน้า: 1 ... 2136 2137 2138 [2139] 2140 2141 2142 ... 3495
  พิมพ์