เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:28:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2137 2138 2139 [2140] 2141 2142 2143 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2599690 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32085 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:34:48 AM »

อลังการ งานสร้าง ครับครูต้น

พี่เชื่อมั๊ยครับว่า... เพราะประสบการณ์อันน้อยนิด... ผมตั้งงบฯ ไว้ทั้งหมดหกแสน...  ไม่คิดว่ามันจะบานปลายไปขนาดนี้...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...จะสองปีแล้ว... ยังเข้าไปอยู่ไม่ได้เลยครับ...  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32086 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:38:13 AM »

พี่เชื่อมั๊ยครับว่า... เพราะประสบการณ์อันน้อยนิด... ผมตั้งงบฯ ไว้ทั้งหมดหกแสน...  ไม่คิดว่ามันจะบานปลายไปขนาดนี้...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...จะสองปีแล้ว... ยังเข้าไปอยู่ไม่ได้เลยครับ...  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้

ทำไมไม่สร้างแบบนี้ ละ่ครับ  สร้างแป๊บบบบ เดียว เอง

อยู่ๆไปก่อน  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
 ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #32087 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:39:37 AM »

ไหว้

ทำไมไม่สร้างแบบนี้ ละ่ครับ  สร้างแป๊บบบบ เดียว เอง

อยู่ๆไปก่อน  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
 ไหว้
  ครูต้นไม่ใช่บังนี่ จะได้นอนแบบนั้น  อ้อ  ลืมไป บังไม่นอนบ้านแต่นอนในรถ... ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32088 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:42:09 AM »

ไหว้

ขอแสดงความยินดีด้วย ครับ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32089 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:42:31 AM »

พี่เชื่อมั๊ยครับว่า... เพราะประสบการณ์อันน้อยนิด... ผมตั้งงบฯ ไว้ทั้งหมดหกแสน...  ไม่คิดว่ามันจะบานปลายไปขนาดนี้...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...จะสองปีแล้ว... ยังเข้าไปอยู่ไม่ได้เลยครับ...  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้

ทำไมไม่สร้างแบบนี้ ละ่ครับ  สร้างแป๊บบบบ เดียว เอง

อยู่ๆไปก่อน  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
 ไหว้

บังอยากได้หลังทางซ้ายมั๊ยครับ... ที่มี ๔ เสาน่ะ... เดี๋ยวผมวานช่างเขาทำ... แล้วส่งไปรษณีย์ไปให้... จะได้ไม่ต้องนอนในรถ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปล.ศาลเสาเดียวคือศาลพระภูมิ... สำหรับพระภูมิเจ้าที่... ส่วน ๔ เสา... คือศาลเพียงตา... สำหรับสัมภเวสี... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32090 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:53:58 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเช่าบ้านเค้าอยู่ก็ได้ค้าบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32091 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:55:15 AM »

ครูต้นไม่ใช่บังนี่ จะได้นอนแบบนั้น  อ้อ  ลืมไป บังไม่นอนบ้านแต่นอนในรถ... ขำก๊าก ขำก๊าก

บู่ ในบ้านมีเบรค มั้ย มีเกียร์มั้ย  มีกระจกมองหลังมั้ย  ผมถามหน่อย  Angry
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32092 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:58:18 AM »

ล็อคเคบิน ครับ

ล็อคเคบิน... ต้องแบบนี้ครับ... Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32093 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:01:10 PM »

ล๊อคเคบินมีเพื่อน มีโครงการว่าจะสร้างโดยใช้ไม้ยูคา เข้าโรงอบแห้งที่ขอนแก่น
เขาว่า มีแห่งเดียวในประเทศไทย ทำให้ใช้ไม้ยูคาทนพอทำล็อคเคบินได้

เท่าที่ทราบ มีคนทำไปหลายคนแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32094 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:06:07 PM »

ล๊อคเคบินมีเพื่อน มีโครงการว่าจะสร้างโดยใช้ไม้ยูคา เข้าโรงอบแห้งที่ขอนแก่น
เขาว่า มีแห่งเดียวในประเทศไทย ทำให้ใช้ไม้ยูคาทนพอทำล็อคเคบินได้

เท่าที่ทราบ มีคนทำไปหลายคนแล้ว

จะสร้างบ้านแบบนี้ทั้งที... ใช้ไม้สักทองหรือไม้สนไปเลยครับ... ไม้สักทองตามสวนในต่างจังหวัด... ผมว่าไม่แพงเกินไม้ยูคาซักเท่าไหร่...ในขนาดลำต้นที่เท่าๆ กัน... ใช้ไม้ยูคาฯ ผมว่าเสียของครับพี่... ไหว้

...ยิ่งไปเจอไม้สักทองตามสวนที่เขาจะรื้อปลูกยาง... ยิ่งได้ถูกมากๆ ครับ...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32095 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:17:42 PM »

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  ครูต้นขร๊า  ยายเห็นบ้านที่ครูต้นสร้างแล้วคร๊า  ฮา
หกแสนไม่พอหรอกคร๊า  ต้องล้านบวก  ยังไม่รวมเฟอร์นิเจอร์  ด้วยน๊ะคร๊า  ฮา

ยายจะแนะนำอย่างนี้คร๊า  กั้นห้อง  สาม สี่ ห้า ห้อง  ทำโฮมเสตย์ไป เลย
อาจได้เดือนละ สอง สาม สี่ หมื่นบาท  มาจ่ายคืน "เงินกู้"  คร๊า
สาม สี่ ปีคืนเงินกู้  ได้หมดคร๊า

ส่วนบ้านที่จะอยู่เอง  หากได้สิทธิ์  บ้านพัก  ถ้าไม่ลำบาก  ก็นอนตรงนั้น แหละคร๊า
เท่ห์น๊ะคร๊า  นอนบ้านหลวง  แล้วมีโฮมเสตย์  ให้เช่า อ่ะ

งบบานปลาย  เป็นปัญหาสำหรับคนสร้างบ้านเองคร๊า
แล้วยิ่งไปเดินช๊อบ  ตามโฮมมาร์ท ด้วย  เลือกอย่างเดียว  อานคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32096 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:25:36 PM »

ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  ครูต้นขร๊า  ยายเห็นบ้านที่ครูต้นสร้างแล้วคร๊า  ฮา
หกแสนไม่พอหรอกคร๊า  ต้องล้านบวก  ยังไม่รวมเฟอร์นิเจอร์  ด้วยน๊ะคร๊า  ฮา

ยายจะแนะนำอย่างนี้คร๊า  กั้นห้อง  สาม สี่ ห้า ห้อง  ทำโฮมเสตย์ไป เลย
อาจได้เดือนละ สอง สาม สี่ หมื่นบาท  มาจ่ายคืน "เงินกู้"  คร๊า
สาม สี่ ปีคืนเงินกู้  ได้หมดคร๊า

ส่วนบ้านที่จะอยู่เอง  หากได้สิทธิ์  บ้านพัก  ถ้าไม่ลำบาก  ก็นอนตรงนั้น แหละคร๊า
เท่ห์น๊ะคร๊า  นอนบ้านหลวง  แล้วมีโฮมเสตย์  ให้เช่า อ่ะ

งบบานปลาย  เป็นปัญหาสำหรับคนสร้างบ้านเองคร๊า
แล้วยิ่งไปเดินช๊อบ  ตามโฮมมาร์ท ด้วย  เลือกอย่างเดียว  อานคร๊า  ฮา

ผมมันคนอาภัพครับยาย... บ้านหลวงไม่เคยได้อยู่... บ้านทีสร้างตอนนี้ก็ได้ราวๆ ๙๕%+ แล้วครับ... คาดว่าเดือนหน้าคงเข้าอยู่ได้...

...แล้วหากจะทำเป็นโฮมสเตย์... น่ะ... แถวบ้านผมมันบ้านน๊อกบ้านนอก... แถมตรงที่ผมสร้างก็มีมีโรงแรม+รีสอร์ท... รวมๆ แล้ว ห้า-หกแห่ง... ลูกค้าเลยไม่เต็ม...

...ที่สร้างไว้ก็เพื่อ... ให้รางวัลกับตัวเอง... และสร้างไว้เพื่อลูกๆ ทั้งสองครับ... ไหว้

...แต่หากสมาชิกเว็บผ่านมาทางนี้... แวะมาใช้เป็นโฮมสเตย์ได้นะครับยาย... ไหว้

...บ้านตั้งอยู่หลังโรงเรียนใหญ่... ผมกะว่าจะเอาที่ว่างข้างๆ บ้านมาทำเป็นศูนย์ติวเตอร์ครับ... Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32097 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:41:40 PM »

จะสร้างบ้านแบบนี้ทั้งที... ใช้ไม้สักทองหรือไม้สนไปเลยครับ... ไม้สักทองตามสวนในต่างจังหวัด... ผมว่าไม่แพงเกินไม้ยูคาซักเท่าไหร่...ในขนาดลำต้นที่เท่าๆ กัน... ใช้ไม้ยูคาฯ ผมว่าเสียของครับพี่... ไหว้

...ยิ่งไปเจอไม้สักทองตามสวนที่เขาจะรื้อปลูกยาง... ยิ่งได้ถูกมากๆ ครับ...

แถวบ้านผม ไม่มีสวนสักทองเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32098 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:57:00 PM »

...แล้วหากจะทำเป็นโฮมสเตย์... น่ะ... แถวบ้านผมมันบ้านน๊อกบ้านนอก...
แถมตรงที่ผมสร้างก็มีมีโรงแรม+รีสอร์ท... รวมๆ แล้ว ห้า-หกแห่ง... ลูกค้าเลยไม่เต็ม...

Ha Ha Ha  ฮา  นั่นแหละคร๊า  ช่องว่าง  ที่เราเข้าไปแทรก  ได้อ่ะ

บ้านสวยๆอย่างของครูต้นอ่ะ  คนที่เดินทาง เขาอยากใช้บริการมากกว่า โรงแรม หรือ รีสอตร์ คร๊า
แล้วถ้าเจ้าของ  อยู่พักอาศัย  ใกล้ๆกัน  มันอบอุ่นกว่า  คร๊า

ถ้าเป็นยาย  ยายทำคร๊า  วางระดับราคา 350 บาท  แอร์น้ำอุ่น เท่าโรงแรมคร๊า
สไตล์ของเรา  สวยกว่าพวกเขาเยอะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32099 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:07:02 PM »

...แล้วหากจะทำเป็นโฮมสเตย์... น่ะ... แถวบ้านผมมันบ้านน๊อกบ้านนอก...
แถมตรงที่ผมสร้างก็มีมีโรงแรม+รีสอร์ท... รวมๆ แล้ว ห้า-หกแห่ง... ลูกค้าเลยไม่เต็ม...

Ha Ha Ha  ฮา  นั่นแหละคร๊า  ช่องว่าง  ที่เราเข้าไปแทรก  ได้อ่ะ

บ้านสวยๆอย่างของครูต้นอ่ะ  คนที่เดินทาง เขาอยากใช้บริการมากกว่า โรงแรม หรือ รีสอตร์ คร๊า
แล้วถ้าเจ้าของ  อยู่พักอาศัย  ใกล้ๆกัน  มันอบอุ่นกว่า  คร๊า

ถ้าเป็นยาย  ยายทำคร๊า  วางระดับราคา 350 บาท  แอร์น้ำอุ่น เท่าโรงแรมคร๊า
สไตล์ของเรา  สวยกว่าพวกเขาเยอะ  ฮา

อืม... น่าสนนะครับ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 2137 2138 2139 [2140] 2141 2142 2143 ... 3495
  พิมพ์