เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:20:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2180 2181 2182 [2183] 2184 2185 2186 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2597179 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32730 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:05:51 PM »

หากมีอะไรให้ช่วยโทรหานะบัง ไปวัดตั้งแต่ก่อนเที่ยง แล้วแห่ไปแห่มาตามบ้านเพื่อน เพิ่งถึงที่พักเมื่อกี๊เอง ขอตัวครับ เนือยแล้ว  หลงรัก
ครับผม  ไหว้ Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32731 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:09:38 PM »

ท่านได  มีที่ซื้อปืนไม้แบบนี้บ้างครับ  ซื้อแล้วส่ง  พงก.  มาให้ผมหน่อย 

ใอ้เจี๊ยยบ  อยากเห็น  แก๊ปแผงที่นี่ยังพอหาซื้อได้  ((  พวกอีแก๊ปใช้กัน  ))

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่มีขาย... แต่พอจะทำเองได้... สนมั๊ยครับน้าจักร... Grin Grin Grin

ลองดูซักอันครับ  ครูต้น   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32732 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:14:31 PM »

จัดให้น้าจักร ซักอันครับครู  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #32733 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:44:25 PM »

ปืนแบบนี้ไปเห็นที่นัดเปิดท้าย ถามราคารีบวางเลย มีเลื่อยฉลุอันก็ได้แล้ว + ขี้มือ เอ๊ย ฝีมืออีกหน่อย ขายน้าจักร 1500  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32734 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:00:49 PM »

คนขายสุนัข และ ลูกสุนัข 7 ตัว
Posted by Hoopie 22 July, 2010

คนขายสุนัข และ ลูกสุนัข 7 ตัว

มีร้านค้าแห่งหนึ่ง ติดประกาศขายลูกสุนัข 7 ตัว เมื่อรู้ข่าว ก็มีเด็กๆ แวะเวียนเข้ามาเล่น มาชมลูกสุนัขทุกวัน แต่ก็ยังไม่มีใครตกลงใจซื้อ เพราะเป็นสุนัขพันธุ์ดี มีราคาค่อนข้างแพง

วันหนึ่ง ขณะที่เจ้าของร้านกำลังยุ่งอยู่กับการขายของอื่นๆ ให้แก่ลูกค้าในร้าน เด็กชายหน้าตาน่าเอ็นดูคนหนึ่ง ก็มากระตุกชายเสื้อเขา เขาก้มลงมอง และถามว่ามีอะไรให้ช่วยหรือไม่

เพื่อนของผมบอกว่า ที่ร้านของคุณอามีลูกหมาขาย ผมอยากเลี้ยงลูกหมาสักตัว พ่อแม่ก็อนุญาตแล้ว ขอผมดูลูกหมาของคุณอาหน่อยได้ไหมครับ? เด็กบอกอย่างสุภาพ

อ๋อ ได้สิหนู พวกมันกำลังนอนเล่นอยู่หลังร้านน่ะ เจ้าของร้านกล่าวอย่างยินดี แล้วผิวปากเรียกสุนักทั้งเจ็ดออกมา

เด็กชายยิ้มร่าเมื่อเห็นลูกสุนัขวิ่งตุ้ยนุ้ยออกมา ทีละตัว เขานับ…แต่ก็มีแค่หกตัวเท่านั้น ไหนว่ามีเจ็ดต ัว มีคนซื้อไปตัวหนึ่งแล้วหรือครับ? เด็กชายถาม

เจ้าของร้านตอบว่า อ๋อ เปล่าหรอกหนู ยังไม่มีใครซื้อไปเลยสักตัว เพียงแต่ตัวสุดท้ายขาหลังเขาไม่ดี
มันก็เลยต้องคลานออกมา วิ่งมาพร้อมกับพี่ๆ ของมันไม่ได้

สิ้นคำเจ้าของร้าน ลูกสุนัขตัวที่เจ็ดก็คลานออกมา ขาหลังทั้งคู่ของมันลีบเหลือนิดเดียว มันต้องใช้ขาหน้าลากพาร่างกายออกมาจากหลังร้าน

ลูกสุนัขมองมาทางเด็กชายแล้วครางงี้ดๆ เห็นได้ชัดว่า มันพยายามคลานมาหาเขา หางของมันกระดิกดุ๊กดิ๊กๆ อยู่ตลอดเวลา มันคลานเข้าไปเลียรองเท้าของเด็กชาย ท่าทางจะชอบเขามาก

เด็กชายหัวเราะแล้วอุ้มมันขึ้นมา ก่อนจะถามเจ้าของร้านว่า หมาตัวนี้ราคาเท่าไรครับ? ปกติ อาบอกขายอยู่ตัวละสองพันบาทนะ เจ้าของร้านตอบ

เด็กชายนิ่งอึ้งไป ก่อนจะล้วงกระเป๋าหยิบเงินออกมานับ เขามีเงินอยู่เพียงสี่ร้อยห้าสิบบาทเท่านั้น

ผมมีเงินไม่พอซื้อหมาตัวนี้ เด็กชายพึมพำอย่างเศร้าใจ

เจ้าของร้านรีบบอกทันทีว่า โอ๊ะ! หนู ถ้าหนูอยากได้หมาตัวนี้ไปก็เอาไปเถอะ ไม่ต้องจ่ายเงินหรอก อายกให้หนูฟรีๆ ไปเลย

เด็กชายฟังเจ้าของร้านแล้วชะงักไป ก่อนจะถามกลับไปอย่างไม่พอใจว่า ทำไมครับ ทำไมถึงบอกว่าไม่ต้องจ่ายเงินถ้าจะซื้อหมาตัวนี้?

ก็อย่างที่หนูเห็นอย่างไรล่ะ ลูกหมาตัวนี้มันติดมาพร้อมๆ พี่ๆ น้องๆ ของมัน และอาก็ไม่คิดว่าจะขายมันอยู่แล้ว เพราะมันพิการ วิ่งก็ไม่ได้ กระโดดก็ไม่ได้ ความจริง อาไม่อยากให้หนูได้ของมีตำหนิอย่างนี้ไปนะ ลองดูตัวอื่นดีไหม?

เด็กชายเม้มปากแน่นก่อนจะพูดว่า คุณอาดูอะไรนี่สิครับ

ว่าแล้วเขาก็ดึงขากางเกงทั้งสองข้างขึ้น

เจ้าของร้านจึงได้เห็นว่า ขาของเด็กชายคนนี้ เล็กลีบ เช่นเดียวกับขาหลังของลูกสุนัข แต่ที่ทำให้เขายืนอยู่ได้ ก็เพราะมีขาเทียมช่วยพยุงเอาไว้

คุณอาครับ ขาของผมก็ลีบใช้การอะไรไม่ได้เหมือนกัน ผมเดินช้ากว่าเพื่อนคนอื่นๆ วิ่งก็ไม่ได้ กระโดดก็ไม่ได้ อย่างนี้ผมก็เป็นคนไร้คุณค่าหรือเปล่าครับ?

เจ้าของร้านนิ่งอึ้งไป ความรู้สึกผิดแล่นปราดเข้าสู่หัวใจของเขา

เด็กชายปล่อยขากางเกงลงแล้วพูดต่อว่า ผมจะซื้อสุนัขตัวนี้ ในราคาสองพันบาท เท่ากับลูกหมาตัวอื่นๆ แต่ว่าผมมีเงินไม่พอ ถ้าผมจะอ้อนวอนคุณอา ขอผ่อนราคาของลูกหมาตัวนี้ เดือนละหนึ่งร้อยบาททุกเดือน จนครบสองพันบาท คุณอาจะว่าอย่างไรครับ?

เจ้าของร้านน้ำตาไหลริน ทรุดตัวลงตรงหน้าเด็กชายและกอดเขาไว้ด้วยความประทับใจ พลางกล่าวขอโทษขอโพย ในสิ่งที่ตนได้ทำผิดพลาดไป

เขาบอกว่าไม่ขัดข้อง ที่จะให้เด็กชายผ่อนค่าตัวของลูกสุนัขตัวนี้ และกล่าวว่าถ้าสุนัขทุกตัวมีเจ้านายที่จิตใจดีอย่างเด็กชาย พวกมันก็คงจะมีชีวิตที่เป็นสุขอย่างมาก

………………..

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
อย่าตัดสินคุณค่า จากรูปลักษณ์ภายนอก

ที่มา : นิทานสีขาว
    เล่าโดย ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32735 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:02:48 PM »

49 ข้อสังเกตแปลกๆ บนสังคมเว็บ ☻

เอากลับมาให้อ่านอีกครั้ง กับ ข้อสังเกตุแปลกๆ บนสังคมอินเตอร์เน็ต
บ้างก็ใช่ .. บ้างก็ไม่ ยังไงก็อย่าคิ๊ดดดดดดดดดดดดมากคร่า อ่านเอาขำๆ จ๊ะ

1. คนรู้เรื่องของคนที่เขาเกลียดดีกว่าคนที่รัก

2. คนชอบถามหาหลักฐาน แต่เวลาตัวเองอ้าง มักไม่ค่อยจะมีหลักฐาน

3. เขียนยาวไปคนไม่อ่าน

4. เขียนสำนวนเคร่งขรึมคนก็ไม่อ่าน

5. ชาวเว็บไม่ชอบเรื่องซีเรียส ถึงเป็นเรื่องเครียดก็ต้องเขียนให้ฮา

6. ยอดคนคอมเมนต์แสดงความคิดเห็น เป็นเหมือนยอดภูเขาน้ำแข็ง

7. มีคนคอยตามอ่านเงียบๆ มากมายที่ไม่โผล่ตัวออกมา

8. บางทีเรื่องที่เถียงกันไม่มีสาระอะไร แต่เถียงกันไปเพราะแค่อยากเอาชนะ

9. ปิดจอคอมไปนอนก่อนซะ อาจจะดีกว่านั่งเถียงแบบอินเตอร์แอ็คทีฟ

10. เกรียนปากดีตามเว็บบอร์ด พอเจอตัวจริงมักเจี๋ยมเจี้ยม

รูปสวย น่ารัก glitter emoticon www.yenta4.com

11. แต่คนอัธยาศัยดีในบอร์ด ตัวจริงก็อัธยาศัยดีเหมือนกัน

12. มนุษย์สายพันธุ์กูเกิลรู้ทุกเรื่อง แต่ถ้าคุยลึกๆ จริงๆ แล้วจะไม่รู้สักเรื่อง

13. แถมวิเคราะห์ วิจารณ์ ไม่ได้อีกตะหาก

14. เรื่องดราม่ามักจบลงด้วยคำว่า "ขอโทษ"

15. แต่ถ้ามีเรื่องครั้งใหม่ เรื่องเดิมก็จะถูกขุดโคตรเหง้าศักราชมายำต่อ

16. คำด่าในเว็บ โดยมากมักจะไม่ใช่คำด่าจริงๆ ที่คนพิมพ์กล้าพูดต่อหน้า

17. คนด่าบางทีก็ลืมไปว่าตัวเองเคยด่าเรื่องอะไรไว้

18. แต่คนถูกด่ามักจะไม่ลืม

19. คอมเมนต์มักถูกชี้นำด้วยความคิดเห็นแรกเสมอ

20. โดยเฉพาะเว็บเด็ก X และพันติ๊ปเฉลิม X

รูปสวย น่ารัก glitter emoticon www.yenta4.com

21. เวลาไพรม์ไทม์ในการตั้งกระทู้ คือ 17.00-22.00

22. แต่เวลาอัพบล็อกจะเป็น 9.00-12.00 และ 19.00-23.00

23. อยากดราม่าให้เริ่มประเด็นต่อไปนี้ การเมือง สถาบันการศึกษา ภาษา ศาสนา ความเชื่อ และ XXX

24. แล้วอีกไม่นานคุณก็จะได้พาดหัวขึ้นดราม่าแอดดิคต์เอง

25. อีกวิธีคือไปหาเรื่องเมมเบอร์ดังๆ

26. เกือบทุกความคิดเห็นพร้อมจะเปลี่ยนข้างเมื่อกระแสเปลี่ยน

27. ทั้งที่ข้อเท็จจริงมันไม่เปลี่ยน

28. คนที่ไม่เปลี่ยนข้างมีสองกรณี คือเกรียน กับ มั่นใจ

29. ซึ่งทั้งสองประเภทแยกออกได้จากลักษณะการใช้คำ

*30. คนตั้งกระทู้/เขียนบล็อกมีสามแบบ

31. หนึ่งคือเขียนแล้วทิ้ง กลับมาดูแต่ไม่ให้ความเห็นตอบ

32. สองคือตะบี้ตะบันขยันตอบมันทุกคอมเมนต์ ไม่ว่าจะเป็นคอมเมนต์หาเรื่องหรือคอมเมนต์ดีๆ

33. สามคือเลือกตอบเฉพาะคอมเมนต์ที่พอใจจะตอบหรือมีสาระพอจะตอบ

34. หลายคนอ่านแค่หัวเรื่องแล้วพิมพ์ตอบเลย

35. ซึ่งทำให้เกิดดราม่าหรือเรื่องฮา ขึ้นอยู่กับความซีเรียสของเนื้อหาและคำตอบ

36. แต่หลายคนอ่านจนครบแล้วก็ยังตอบไม่เข้าเรื่อง

37. เรียกว่าอ่านหนังสือไม่แตก เป็นปัญหาของระบบการศึกษาภาษาไทย

38. ทำให้เกิดดราม่ามากมาย หาได้ตามเว็บบอร์ดทั่วไป

39. การเถียงกันบนกระทู้สาธารณะ ไม่ร้ายเท่าการถูกส่งเมล์ด่า เอ็มเอสเอ็นด่า หรือหนักสุดคือโทรตามด่า

40. กรณีดังกล่าวถือว่าเป็นโรคจิตคุกคาม คนที่เคยโดนควรแจ้งตำรวจลงบันทึกประจำวัน

41. อย่าปล่อยให้คนโรคจิตบนเน็ตลอยนวล

42. คนที่อ้างว่าเป็นกลาง ไม่เคยเป็นกลางจริงๆ

43. บางทีคนเลือกข้างยังเป็นกลางกว่า

44. อำนาจโฟโต้ช็อปเหนือทุกสิ่ง

45. แต่ที่เหนือกว่าคือ ICT

46. เพราะประเทศนี้มีระบบกรองข้อมูลจากต่างประเทศระดับสูงที่มีเพียงสามประเทศในโลก

47. ซึ่งอีกสองประเทศคือจีนแดง และเกาหลีเหนือ

48. อย่าซีเรียสกับเรื่องทุกเรื่องที่เกิดขึ้นบนสังคมอินเตอร์เน็ต

49. สุดท้ายแล้วเราก็ต้องทำงานหาเงินมาจ่ายค่าไฟ-ค่าเน็ตเองอยู่ดี ฮ่า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32736 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:25:32 PM »

ท่านได  มีที่ซื้อปืนไม้แบบนี้บ้างครับ  ซื้อแล้วส่ง  พงก.  มาให้ผมหน่อย 

ใอ้เจี๊ยยบ  อยากเห็น  แก๊ปแผงที่นี่ยังพอหาซื้อได้  ((  พวกอีแก๊ปใช้กัน  ))

ไม่มีขาย... แต่พอจะทำเองได้... สนมั๊ยครับน้าจักร... Grin Grin Grin

ลองดูซักอันครับ  ครูต้น   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอเวลาสักนิดนะครับ พอดีเด็กกำลังสอบปลายภาค ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32737 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:24:40 AM »

ขอเวลาสักนิดนะครับ พอดีเด็กกำลังสอบปลายภาค ไหว้

แต่ก่อนไม่มีตังทำเล่นเองครับ น้าจักร แต่ไม่สวยเท่าเขา แต่ก็มีเล่นครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32738 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:30:11 AM »

เมื่อก่อน  ตอนผมอยู่ป.3  ป.4  ยายรับเขามาขาย  ตามงานวัด ขายดีมาก

อันใหนมีตำหนิ  ไม่สวย  ผมก็จะขอยายใว้เล่น 
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #32739 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:41:24 AM »

49 ข้อสังเกตแปลกๆ บนสังคมเว็บ

ประมาณ 48 ข้อ สำหรับบังฟีน เป็นเรื่องจริง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32740 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:43:03 AM »

49 ข้อสังเกตแปลกๆ บนสังคมเว็บ

ประมาณ 48 ข้อ สำหรับบังฟีน เป็นเรื่องจริง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมซีเรียส ตรงไหน   บู่
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #32741 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:49:08 AM »

กลับไปอ่านข้อ 36  Cool

ผมพิมพ์ว่า 48 ข้อ ไม่ใช่ข้อ 48  คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32742 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:52:51 AM »

กลับไปอ่านข้อ 36  Cool

ผมพิมพ์ว่า 48 ข้อ ไม่ใช่ข้อ 48  คิก คิก

มันเป็น ความสามารถเฉพาะตัว  ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32743 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:08:49 AM »

แต่ก่อนไม่มีตังทำเล่นเองครับ น้าจักร แต่ไม่สวยเท่าเขา แต่ก็มีเล่นครับ

ตอนเรียนประถม... ผมดัดแปลงทำแบบไม่มีไม้รับแก๊ปด้านหน้า... แต่เปลี่ยนเป็นท่อโลหะกลวง... ด้านท้ายเป็นรูเล็กๆ เวลายิงก็บรรจุดินปืน+ลูกปราย... เหมือนปืนแก๊ป... จากนั้นก็ยิงใบบอนเล่นดูกลุ่มกระสุน... Grin Grin Grin

...บางทีบ้าพลังไปหน่อย... ก็ถึงกับลำกล้องฉีก... ปืนหลุดมือ... หรือไม่ก็เหลือเพียงด้าม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32744 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:19:21 AM »

ครูต้นครับ ทำกล๊อก 19 ให้1 อันด้วยครับ  หลงรัก
หน้า: 1 ... 2180 2181 2182 [2183] 2184 2185 2186 ... 3495
  พิมพ์