เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:23:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2206 2207 2208 [2209] 2210 2211 2212 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2595009 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33120 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:01:45 PM »

ถ้าใครไม่มาจับนะ มีเรื่อง  บู่

ใช่ๆ ไม่มาจับแล้วบังจะจอดรถนอนที่ไหน... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครูต้นต้องแยกให้ออก ระหว่าง ที่นอน กับ รถ นะครับ

รถผมมันทำงาน 2 กะ ครับ กลางวันเป็น รถ กลางคืนเป็นที่นอน    ไม่มีตำรวจคนไหนมาจับที่นอนหรอกครับ  ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33121 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:06:34 PM »

ถ้าใครไม่มาจับนะ มีเรื่อง  บู่

ใช่ๆ ไม่มาจับแล้วบังจะจอดรถนอนที่ไหน... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครูต้นต้องแยกให้ออก ระหว่าง ที่นอน กับ รถ นะครับ

รถผมมันทำงาน 2 กะ ครับ กลางวันเป็น รถ กลางคืนเป็นที่นอน    ไม่มีตำรวจคนไหนมาจับที่นอนหรอกครับ  ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ก็นั่นแหละ... เล่นจอดขวางหน้าบ้านแบบนี้... บังจะจอด "ที่นอน" ตรงไหนอ่ะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33122 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:08:02 PM »

พรุ่งนี้
ออกเดินทาง
เพื่อทริป"ปั่นไปหาแม่"
ไปคนเดียว  อย่างสันโดษ
ด้วยจิตใจที่มุ่งมั่น  สู่มาตุภูมิ
ร่างกายไม่ค่อยพร้อม  แต่จิตใจ
เกินร้อย  แกร่งดุจหินผา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
       จะเจอฝนใหมนี่ เศร้า เศร้า
เจอฝนก็จะลุย  คนอย่างผม
ถ้าตั้งใจจะทำอะไรแล้ว  ต้องทำ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #33123 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:09:14 PM »

เดินทางปลอดภัยนะครับ แนะนำว่าไฟที่จักรยานทั้งหน้าทั้งหลังพยายามให้สว่างเข้าไว้นะครับ  วันนั้นผมเกือบเสยพวกขี่จักรยานแถวหัวหมากไปรอบละ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #33124 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:12:42 PM »

พรุ่งนี้
ออกเดินทาง
ไปคนเดียว  อย่างสันโดษ
ด้วยจิตใจที่มุ่งมั่น  สู่มาตุภูมิ
ร่างกายไม่ค่อยพร้อม  แต่จิตใจ
เกินร้อย  แกร่งดุจหินผา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปีกฝัน  บนรอยทาง   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33125 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:17:14 PM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

จอดน่าลักแบตเตอรี่จริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33126 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:18:18 PM »

แถไปเรื่องอื่น
เพราะยาดอง หน่ะ ไม่ว่า แลบลิ้น
ถึงว่าทำไมเปรี้ยวปาก น้ำลายหก
        สวัสดีครับพี่จอย
ใย่แป๋งเป็นไงมั่ง  คิดถึ๊งงงคิดถึง
ถ้าไม่กลัวทริปที่ว่าไว้ข้างบนล่ม
อยากจะแวะตำจอกกับพี่จอย-ใย่แป๋ง ฯลฯ จัง แต่กลัวทริปจะล้ม
ต้องยกรถใส่รถไฟ การปั่นจักรยานไป แวะอ๊วกไป เหมือนที่เคยขับรถยนต์
มันคงไม่ค่อยสนุกนัก..............................ครับ เศร้า เศร้า เศร้า
อย่าลืมพายลูกตอมาด้วย น้ำลายหก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33127 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:18:45 PM »

พรุ่งนี้
ออกเดินทาง
ไปคนเดียว  อย่างสันโดษ
ด้วยจิตใจที่มุ่งมั่น  สู่มาตุภูมิ
ร่างกายไม่ค่อยพร้อม  แต่จิตใจ
เกินร้อย  แกร่งดุจหินผา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
       จะเจอฝนใหมนี่ เศร้า เศร้า
เจอฝนก็จะลุย  คนอย่างผม
ถ้าตั้งใจจะทำอะไรแล้ว  ต้องทำ ถึงแม้ว่า ริดสีดวงยังไม่ยุบ  เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33128 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:19:27 PM »

แถไปเรื่องอื่น
เพราะยาดอง หน่ะ ไม่ว่า แลบลิ้น
ถึงว่าทำไมเปรี้ยวปาก น้ำลายหก
        สวัสดีครับพี่จอย
ใย่แป๋งเป็นไงมั่ง  คิดถึ๊งงงคิดถึง
ถ้าไม่กลัวทริปที่ว่าไว้ข้างบนล่ม
อยากจะแวะตำจอกกับพี่จอย-ใย่แป๋ง ฯลฯ จัง แต่กลัวทริปจะล้ม
ต้องยกรถใส่รถไฟ การปั่นจักรยานไป แวะอ๊วกไป เหมือนที่เคยขับรถยนต์
มันคงไม่ค่อยสนุกนัก..............................ครับ เศร้า เศร้า เศร้า
อย่าลืมพายลูกตอมาด้วย น้ำลายหก

อยากเต็มที่แล้วครูหมูเอ้ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33129 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:22:01 PM »

ก็นั่นแหละ... เล่นจอดขวางหน้าบ้านแบบนี้... บังจะจอด "ที่นอน" ตรงไหนอ่ะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

จอดข้างถนน ครับ ผมว่า วิวสวยออก ครับครู ไม่เคยลองล่ะซิ๊ ยิ้มีเลศนัย
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #33130 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:01:10 PM »

อีปึก..ถามเรื่องโนเมียห้าร้อย..ไม่ได้เรื่องซักที..เป็นแต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง Huh

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33131 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:08:06 PM »

อีปึก..ถามเรื่องโนเมียห้าร้อย..ไม่ได้เรื่องซักที..เป็นแต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง Huh

ผมถามไปตั้งนานแล้ว ว่าใช้เองหรือปล่าว ถ้าใช้เอง พวกมือขี้ข้า(มือเลอะ) ไม่แนะนำให้ใช้  เพราะจะมีปัญหาเรื่องจอ ทัช ทั้งเรื่องฝุ่น เรื่อง รอยขูดขีด เหงื่อไหล ไข่ย้อยโดนมือถือ จะทำให้หน้าจอชื้น จะช๊อตเอาง่ายๆ

ถ้า ให้ ภรรยาก็โอเค นะ มือไฮโซ (มือสะอาด)  

ตกลงจะให้ ไฮโซใช้หรือขี้ข้าใช้ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #33132 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:13:21 PM »

บังโว้ยโนเมีย 500 น่าใช้ม่าย Grin

ใช้เองหรอครับ  Huh

ใช้เองกะกิ๊ก หลงรัก

อีปึก..ปึกสมชื่อจริง..ฉานตอบไปตั้งนานแล้วไม่รู้จักดู Huh

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33133 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:16:24 PM »

บังโว้ยโนเมีย 500 น่าใช้ม่าย Grin

ใช้เองหรอครับ  Huh

ใช้เองกะกิ๊ก หลงรัก

อีปึก..ปึกสมชื่อจริง..ฉานตอบไปตั้งนานแล้วไม่รู้จักดู Huh

เบอร์แฟนพี่วุธเบอร์อะไรครับ  Huh
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33134 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:17:36 PM »

ผมถามไปตั้งนานแล้ว ว่าใช้เองหรือปล่าว ถ้าใช้เอง พวกมือขี้ข้า(มือเลอะ) ไม่แนะนำให้ใช้  เพราะจะมีปัญหาเรื่องจอ ทัช ทั้งเรื่องฝุ่น เรื่อง รอยขูดขีด เหงื่อไหล ไข่ย้อยโดนมือถือ จะทำให้หน้าจอชื้น จะช๊อตเอาง่ายๆ

ถ้า ให้ ภรรยาก็โอเค นะ มือไฮโซ (มือสะอาด)   

ตกลงจะให้ ไฮโซใช้หรือขี้ข้าใช้ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
หน้า: 1 ... 2206 2207 2208 [2209] 2210 2211 2212 ... 3495
  พิมพ์