เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:28:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2888 2889 2890 [2891] 2892 2893 2894 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2616788 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #43350 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:44:26 AM »

เพิ่งนึกได้
วันนี้ที่บ้านมีพ่อตา
อญู่บ้านคนเดียว
แม่ยายพี่เมียน้องเมียหลานเมีย
ไปธุระกันหมด  ป่านนี้ตาแดง
นอนหลับหน้าบ้านอยู่บนเก้าอี้โยก
พี่แป๋งรับงานไหม ครับ  ได้เท่าไหร่แบ่ง ครึ่ง
ไม่มีพิรุธ  ปืนผมเอาใส่รถมาหมดแล้ว
ตู้เซฟแม่ยาย  ผมรู้รหัส ครับ เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #43351 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:55:27 AM »

เพิ่งนึกได้
ไปธุระกันหมด  ป่านนี้ตาแดง
นอนหลับหน้าบ้านอยู่บนเก้าอี้โยก
พี่แป๋งรับงานไหม ครับ  ได้เท่าไหร่แบ่ง ครึ่ง
ไม่มีพิรุธ  ปืนผมเอาใส่รถมาหมดแล้ว
ตู้เซฟแม่ยาย  ผมรู้รหัส ครับ เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

ตัดโพสนี้ส่งให้ครูเกียบที่โรงเรียนดีกว่า...

The best way to predict the future is to invent it.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43352 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:59:18 AM »

ตกลง
แม้แต่วันเกิด ตรู
ก็ยังไม่พากันงดสักวัน ยี๊

ผ่านไปแล้วครับ 1 ชั่วโมง  กิ๊วก๊าว
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #43353 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:04:35 AM »

ตกลง

ผ่านไปแล้วครับ 1 ชั่วโมง  กิ๊วก๊าว

ขอบคุณมากครับพี่บัง  ไหว้

ได้เวลาแล้วครับ  หลงรัก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43354 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:06:08 AM »

ตกลง

ขอบคุณมากครับพี่บัง  ไหว้

ได้เวลาแล้วครับ  หลงรัก

อ้อ พี่แป๋งครับ
ทำบุญครบ ๑๐๐ วัน จักรวันไหน ครับ
ผมลืมวันไปซะแล้ว............. เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลัง วัน ลอยอังคาร ครูหมู 1 วันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #43355 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:06:45 AM »

เพิ่งนึกได้
พี่แป๋งรับงานไหม ครับ  ได้เท่าไหร่แบ่ง ครึ่ง
ไม่มีพิรุธ  ปืนผมเอาใส่รถมาหมดแล้ว
ตู้เซฟแม่ยาย  ผมรู้รหัส ครับ เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

จะให้แป๋งเป็นพ่อตาครูหมูเพิ่มอีกคนเหรอครับ  ไม่ดีมั่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #43356 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:48:57 AM »

เพิ่งนึกได้
พี่แป๋งรับงานไหม ครับ  ได้เท่าไหร่แบ่ง ครึ่ง
ไม่มีพิรุธ  ปืนผมเอาใส่รถมาหมดแล้ว
ตู้เซฟแม่ยาย  ผมรู้รหัส ครับ เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

จะให้แป๋งเป็นพ่อตาครูหมูเพิ่มอีกคนเหรอครับ  ไม่ดีมั่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อาแป๋งจะไปเป็นพ่อตาคุณครู ปืนต้องติดตัวตลอดเวลานะครับ เพราะอาจโดนลอบปองร้ายทุกขณะจิต  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #43357 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:57:02 AM »

เพิ่งนึกได้

จะให้แป๋งเป็นพ่อตาครูหมูเพิ่มอีกคนเหรอครับ  ไม่ดีมั่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
        อ้าว
งั้นก็จะให้ผมเป็นลูกเขย
แล้วเห็นว่าลูกสาวเป็นทอม เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #43358 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:58:28 AM »

เพิ่งนึกได้

Grin   วันนี้ใครแซวมีเคือง     Grin            

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ใครอยากได้ไปเลี้ยงมั้ยครับ    คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 12:24:12 PM โดย อนัตตา » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #43359 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:44:17 PM »

ไม่ได้เข้าเว็บหลายวัน  HDD พัง  ซ่อมยังไม่เสร็จ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสียดายอะไรต่อมิอะไรที่เก็บอยู่ในนั้นจัง

คิก คิก คิก คิก

มีเพียบเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #43360 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:54:15 PM »

เพิ่งนึกได้

Grin   วันนี้ใครแซวมีเคือง     Grin             

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ใครอยากได้ไปเลี้ยงมั้ยครับ    คิก คิก

ไอ่ตัวแบบนี้จะกำจัดยังไงดี...เมียบอกว่า รำคาญ มันชอบลงกินน้ำตอนกลางคืนอ่ะ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #43361 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:58:44 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ปรึกษาช่างซ่อมโทรศัพท์ที่อยู่ทางภาคใต้โน้นครับ   คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43362 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:08:22 PM »

อัสลามมูอาลัยกุม (เพิ่งกลับจากละหมาดวันศุกร์ )
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43363 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:26:44 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ปรึกษาช่างซ่อมโทรศัพท์ที่อยู่ทางภาคใต้โน้นครับ   คิก คิก

เกี่ยวไรผมฟ่ะ  บู่
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #43364 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:28:37 PM »

เกี่ยวไรผมฟ่ะ  บู่
ยังไม่ได้บอกชื่อซักหน่อย      ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 2888 2889 2890 [2891] 2892 2893 2894 ... 3495
  พิมพ์