เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:09:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2901 2902 2903 [2904] 2905 2906 2907 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2615549 ครั้ง)
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #43545 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:09:41 PM »

อยู่คนเดียว ปู พงสิทธิ์ คำภีร์
http://www.youtube.com/watch?v=FLCHDoxxsD8&feature=related

ซึ้ง ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน ซึ้งด้วย

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #43546 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:11:01 PM »

ทำใจดีดีไว้ฟีนเอ้ย  ถ้าตัวเราดีจริงผู้หญิงมีมาให้เลือกเยอะ  สู้ต่อไปที่ผ่านมาไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องเลวร้าย
ดูข้าฯสิต้องเลี้ยงลูก ๒ คนด้วยตัวเอง  ตั้งแต่มันยังเล็กๆแม่มันเลวทิ้งไปเพียงเพราะข้าไม่ส่งให้เรียนปริญญาโท  กวนสันตรีนมั้ยผู้หญิง

ขอบคุณครับ ลุง  ไหว้  ตอนนี้กำลัง จัดระเบียบ ตัวเอง  และตั้งสติอย่างแรง เลยล่ะครับ ลุง  ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้หญิงจริงใจหายาก หาผัวซะให้รู้แล้วรู้รอดดีกว่า ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  บู่

ทุกวันนี้คนรักกันเขาไม่ได้รักด้วยใจ  เขารักกันที่ฐานะ  ความร่ำรวย คนจริงใจหาไม่ได้หรอก  ดูสินุจรี  ศรีราชายังได้ร้องเพลงหาเลย คิก คิก
ไม่บังอาจจะสอนบังหรือสอนใคร ๆ ครับ คิดเสียว่า "เล่าสู่กันฟัง"
ชีวิตเราทุกคนล้วนแล้วต้องเจอปัญหา หนักเบา ต่างกัน สำคัญที่ว่า การมองปัญหาของแต่ละคนจะแตกต่างกัน ที่คนชอบพูดกันว่า"การใช้ชีวิตให้เป็น" พูดง่าย แต่ถ้าเข้าใจแล้ว มันมีความหมายดีครับ  ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ มันมี"วาระ"  ของมัน เมื่อมันผ่านเข้ามา ไม่ว่าช้าเร็ว.....เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ตีโพยตีพาย ตีอกชกตัวก็มีแต่เจ็บซ้ำ ไม่มีใครช่วยอะไรเราได้ นอกจาก"ช่วยตัวเอง"    คิก คิก คิก คิก

ลป.ได้รับ พี เอ็ม จาก อาววุธแล้วครับ   รับไม่ได้  ยี๊                                                                                          น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก           

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #43547 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:15:00 PM »

ชีวิตมันยากขึ้น เมื่อมีอัตราแลกเปลี่ยน คือเงินตรา...

ชีวิตมันไม่แน่นอน ผมมีหนี้ 10 กว่าล้านแล้ว แต่ชีวิตก็ยังคงดำรงอยู่ได้ แค่พอมี พอกิน...

อยู่ที่ความพอใจว่าเราจะจบอยู่ตรงไหน ลูกมีที่เรียน มีกิน.. เมียรับได้กับความจริง เราอดบ้าง แต่มีความสุขที่ได้เห็นลูกๆทุกวัน...

ผมไม่ได้เล่นเฟสบุ๊ค เลยไม่รู้เรื่องราวครับ..

ฟีนหาความสุขให้เจอก่อนว่าอยู่ตรงไหน แล้วพยายามไปถึงจุดนั้น.. ปัญหาที่เหลือช่างแมร่งมัน แต่อย่างน้อยที่ทุกข์ แต่สุขก็อยู่คู่กันกับเรา...

เดี๋ยวซักวันความสุขก็จะมากกว่าความทุกข์เอง.. สู้ๆครับ...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43548 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:54:10 AM »

ชีวิตมันยากขึ้น เมื่อมีอัตราแลกเปลี่ยน คือเงินตรา...

ชีวิตมันไม่แน่นอน ผมมีหนี้ 10 กว่าล้านแล้ว แต่ชีวิตก็ยังคงดำรงอยู่ได้ แค่พอมี พอกิน...

อยู่ที่ความพอใจว่าเราจะจบอยู่ตรงไหน ลูกมีที่เรียน มีกิน.. เมียรับได้กับความจริง เราอดบ้าง แต่มีความสุขที่ได้เห็นลูกๆทุกวัน...

ผมไม่ได้เล่นเฟสบุ๊ค เลยไม่รู้เรื่องราวครับ..

ฟีนหาความสุขให้เจอก่อนว่าอยู่ตรงไหน แล้วพยายามไปถึงจุดนั้น.. ปัญหาที่เหลือช่างแมร่งมัน แต่อย่างน้อยที่ทุกข์ แต่สุขก็อยู่คู่กันกับเรา...

เดี๋ยวซักวันความสุขก็จะมากกว่าความทุกข์เอง.. สู้ๆครับ...

ขอบคุณครับพี่ตั้ว  ไหว้   ตอนนี้ ยังไม่เจอครับ พี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำใจดีดีไว้ฟีนเอ้ย  ถ้าตัวเราดีจริงผู้หญิงมีมาให้เลือกเยอะ  สู้ต่อไปที่ผ่านมาไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องเลวร้าย
ดูข้าฯสิต้องเลี้ยงลูก ๒ คนด้วยตัวเอง  ตั้งแต่มันยังเล็กๆแม่มันเลวทิ้งไปเพียงเพราะข้าไม่ส่งให้เรียนปริญญาโท  กวนสันตรีนมั้ยผู้หญิง

ขอบคุณครับ ลุง  ไหว้  ตอนนี้กำลัง จัดระเบียบ ตัวเอง  และตั้งสติอย่างแรง เลยล่ะครับ ลุง  ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้หญิงจริงใจหายาก หาผัวซะให้รู้แล้วรู้รอดดีกว่า ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  บู่

ทุกวันนี้คนรักกันเขาไม่ได้รักด้วยใจ  เขารักกันที่ฐานะ  ความร่ำรวย คนจริงใจหาไม่ได้หรอก  ดูสินุจรี  ศรีราชายังได้ร้องเพลงหาเลย คิก คิก
ไม่บังอาจจะสอนบังหรือสอนใคร ๆ ครับ คิดเสียว่า "เล่าสู่กันฟัง"
ชีวิตเราทุกคนล้วนแล้วต้องเจอปัญหา หนักเบา ต่างกัน สำคัญที่ว่า การมองปัญหาของแต่ละคนจะแตกต่างกัน ที่คนชอบพูดกันว่า"การใช้ชีวิตให้เป็น" พูดง่าย แต่ถ้าเข้าใจแล้ว มันมีความหมายดีครับ  ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ มันมี"วาระ"  ของมัน เมื่อมันผ่านเข้ามา ไม่ว่าช้าเร็ว.....เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ตีโพยตีพาย ตีอกชกตัวก็มีแต่เจ็บซ้ำ ไม่มีใครช่วยอะไรเราได้ นอกจาก"ช่วยตัวเอง"    คิก คิก คิก คิก

ลป.ได้รับ พี เอ็ม จาก อาววุธแล้วครับ   รับไม่ได้  ยี๊                                                                                          น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก           

ขอบคุณครับพี่อนัตตา  ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43549 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:59:43 AM »

ความสุข จุกอก 5555

อ้าวไม่ได้อ่าน หัวข้อผ่านมา กะจะแย่เล่น เป็นเรื่อง เครียด หรอกหรือ

โทษด้วยละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 09:04:50 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43550 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:05:52 AM »

ความสุข จุกอก 5555
...............................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 09:14:41 AM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43551 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:17:48 AM »

จ้า อะไรที่ผมทำได้ผม ก็พูด เพราะผมเคยทำมาแล้ว ส่วนใคร จะเชื่อหรือไม่นั้น เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

เหมือนดังคำที่ว่า ผีมีจริงใหม  รายการต่างๆ ที่ออกทางทีวี จะมี ข้อความว่า

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ผู้รับชมหรือรับฟังควรใช้วิจารณญาณ ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43552 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:41:15 AM »

จ้า อะไรที่ผมทำได้ผม ก็พูด เพราะผมเคยทำมาแล้ว ส่วนใคร จะเชื่อหรือไม่นั้น เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

เหมือนดังคำที่ว่า ผีมีจริงใหม  รายการต่างๆ ที่ออกทางทีวี จะมี ข้อความว่า

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ผู้รับชมหรือรับฟังควรใช้วิจารณญาณ ครับ

คนล่ะเรื่อง กัน ครับ  ผี/เรื่องลี้ลับ ซึ่ง ไม่สามารถพิสูจน์ ได้  หรือ อาจจะพิสูจน์ได้ นั้นก็ขึ้นอยู่ที่วิธี ในการพิสูจน์ 

แต่ สิ่งที่ผม สงสัย มันไม่ใช่เรื่องลี้ลับแต่เป็น การกระทำ สามารถมองเห็นได้ด้วยตาเปล่า  เช่น การ วิ่งขึ้นกำแพง  เป็นต้น 

จากที่เล่า มา ว่า สามารถทำได้  ซึ่ง มันเป็น รูปธรรม สามารถสัมผัส ได้ด้วยการดู (การใช้ตา)  ไม่ใช่ การสำผัส ด้วยความรู้สึก

เหมือน คนอวดผี ที่ มีกัน 3 คน ต่างคน บอกว่า "ขนลุก"   อาจจะมีบางคน ขนลุกเพราะ ลมเย็นๆ ที่ผัดมา  อีกคน ขนลุก เพราะความกลัว

อีกคนอาจจะปวดขี้ก็ได้  ถึงได้ขนลุก  เห็นมั้ยครับ ว่า  จากอาการเดียวกัน "ขนลุก"  นั้นมีสาเหตุที่ต่างกัน

แต่ ตอนนี้ เรากำลัง พูดถึง เรื่องจริง ที่สามารถ สำผัสได้  เห็นได้ด้วยตาเปล่า คือ การวิ่งขึ้นกำแพง  ไม่ใช่สิ่งลี้ลับ หรือวิญญาณ

ยกตัวอย่าง ง่ายๆ  ก่อนหน้านี้ ผมไม่เชื่อ ว่า พี่โรจน์จะวิ่งถอยหลังได้เร็ว เหมือนคนวิ่ง ไปข้างหน้า สุดท้าย ผมก็ต้องเชื่อเพราะผมเห็น พี่

โรจน์วิ่ง ใน สนามกีฬา จริงๆให้ดู ตามในคลิป  เยี่ยม

การหมุนรอบตัวเอง  นั้น ผมก็เชื่อ ว่าพี่โรจน์ สามารถทำได้ (ไม่ใช่สิ่งลี้ลับ) ถึงแม้ว่า จะสงสัย ว่า ทำ ทำไม ก็ตาม

อย่า พยายามเอาเรื่อง ปีนกำแพง มาปน กับเรื่องวิญญาณนะครับ เพราะคนล่ะเรื่อง กัน 

การปีนกำแพง ถ้าพี่ทำได้ เค้าจะเชื่อ ทุกคน ไม่ใช่ ความเชื่อ ส่วนบุคคล

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #43553 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:17:34 AM »

สวัสดีค่ะ อาหมอที่เคารพ

หนูติดตามอ่านคอลัมน์ของอาหมอมานานแล้วค่ะ จากถุงกล้วยแขกที่แม่หนูขาย
หนูชอบอ่านเรื่องความทุกข์
ความเจ็บปวดของชาวบ้านค่ะ นึกไม่ถึงว่าวันนี้มันย้อนมาหาหนูเข้าเต็มเปา
คราวนี้หัวเราะไม่ออกค่ะ

อาหมอคะ หนูอายุ 17 ขวบแล้ว…เมื่อปีกลางมะโรงที่ผ่านมาหนูได้รู้จักกับผู้ชาย
ที่โรงเรียน
เขาชอบมองหนูค่ะ แต่หนูพยายามไม่สนใจเขา
เพราะเราต้องตั้งใจเล่าเรียนจริงไหมค่ะ

เขามาชวนหนูคุยหนูก็พยายามเลี่ยง พอเขาชวนกินข้าวหนูก็กินค่ะ
เพราะเขาออกเงินให้นี่คะ เราคบกันอยู่นานค่ะ เกือบ 2
วัน…เขาก็ชวนหนูไปดูหนังค่ะ
หนูรีบปฏิเสธค่ะ แต่พอเขาบอกว่าเขาเลี้ยงเองหนูก็โอเค

ในโรงหนังเขาพยายามจับมือจับไม้หนู
หนูไม่ยอมเพราะข้าวโพดคั่วมันจะหกหนูเสียดายค่ะ
พอดูหนังเสร็จเราก็นั่งรถเมล์กลับบ้าน แต่เขากลับชวนหนูลงกลางทาง…
หนูเหลือบมองเห็นป้ายด้านหน้าทางเข้า
เขียนว่าโรงแรมก็ทั้งโกรธทั้งอายคนเขาค่ะ
หนูต่อว่าเขาแล้วรีบวิ่งหนีเข้าไปข้างใน
บอกบ๋อยที่วิ่งตามว่าหนู ขอห้องวีไอพีค่ะ หนูเข้าไปนั่งอยู่บนเตียง

เขาเข้ามากอดจูบหนู
หนูก็ผลักเขาออกแล้วผลัดผ้ามานุ่งผ้าเช็ดตัวหนูกลัวเสื้อยับค่ะ
อาหมอคะหนูสู้แรงเขาไม่ได้ค่ะ หนูตกเป็นของเขา ก็ผู้หญิงตัวเล็กๆ
จะเอาแรงที่ไหนไปสู้จริงไหมคะ
หนูเลย สั่งลิโพมาดื่ม 2 ขวด ก็พอมีแรงหิ้วเขาออกจากห้องกลับบ้านได้ค่ะ

หลังจากวันนั้นเขาก็พยายามชวนหนูอีก
หนูต้องให้เขารับปากว่า…เขาเป็นคนจ่ายค่าห้อง กับค่าลิโพ! หนูถึงตกลงค่ะ
อาหมอว่าหนูเสียเปรียบไหมคะ เพราะหนูต้องออกค่ารถเมล์เองค่ะ

คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43554 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:31:59 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43555 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:42:39 AM »

ขอ อนุญาติ ครับ

ไม่มีเจตนา จะวิจารณ์ ในทาง เสียหายแต่อย่างใด  ไหว้

แรงส์ ............  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก    +1 ให้ RO 03  ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43556 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:03:33 AM »

มอบเพลงนี้ให้บัง... เป็นเพลงที่ผมมักจะมอบให้ใครหลายๆ คน... เวลาที่เขาท้อแท้... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=3F3b_sIchYM

...แถมอีกเพลง... คงช่วยให้บังฮึดสู้ได้ดียิ่งขึ้นครับ... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=NCI3sfEKzCE

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43557 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:20:12 AM »

มอบเพลงนี้ให้บัง... เป็นเพลงที่ผมมักจะมอบให้ใครหลายๆ คน... เวลาที่เขาท้อแท้... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=3F3b_sIchYM

...แถมอีกเพลง... คงช่วยให้บังฮึดสู้ได้ดียิ่งขึ้นครับ... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=NCI3sfEKzCE

ขอบคุณครับครูต้น  ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43558 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:23:34 PM »

เดี๋ยวอาหมอ ออกให้หมดเลย ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43559 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:29:10 PM »

เดี๋ยวอาหมอ ออกให้หมดเลย ขำก๊าก

อาหมอ  Huh   หมอ อะไร ออกค่าอะไรครับ  Huh
หน้า: 1 ... 2901 2902 2903 [2904] 2905 2906 2907 ... 3495
  พิมพ์