เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:30:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3237 3238 3239 [3240] 3241 3242 3243 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2594203 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #48585 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:57:24 AM »

ใผมี  กะเรกะรอ่น  ขอหนึ่งกอ  แลกกะว่านหางช้างหนึ่งกิ่ง

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมพึ่งได้มากอหนึ่ง  แต่ก็พอหาใหม่ได้  ถ้าน้าจักรอยากได้  หางช้าง  ติดรากยังครับ  หรือต้องมาชำำเอง       Grin

หางช้างพร้อมปลูกครับ  ขอที่อยู่  ทางพีเอ็มครับ  ผมมีอยู่กอใหญ่หนึ่งกอ  กะแขนงพร้อมปลูกอีก  2 แขนง

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะส่งกะเรกะร่อนยังไง...มันยาวเป็นศอก     Huh

ยาวเป็นศอก ต้นมันหรือใบ ถ้าใบพอม้วนๆตัวไปตามขอบกล่องได้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จัดไป  ช้ำหน่อยไม่ว่ากันนะ     เศร้า เศร้า

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #48586 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:02:52 AM »

รอได้ครับ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #48587 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 02:43:22 PM »

รอได้ครับ

ใผมี  กะเรกะรอ่น  ขอหนึ่งกอ  แลกกะว่านหางช้างหนึ่งกิ่ง

ผมพึ่งได้มากอหนึ่ง  แต่ก็พอหาใหม่ได้  ถ้าน้าจักรอยากได้  หางช้าง  ติดรากยังครับ  หรือต้องมาชำำเอง       Grin

หางช้างพร้อมปลูกครับ  ขอที่อยู่  ทางพีเอ็มครับ  ผมมีอยู่กอใหญ่หนึ่งกอ  กะแขนงพร้อมปลูกอีก  2 แขนง

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะส่งกะเรกะร่อนยังไง...มันยาวเป็นศอก     Huh

ยาวเป็นศอก ต้นมันหรือใบ ถ้าใบพอม้วนๆตัวไปตามขอบกล่องได้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จัดไป  ช้ำหน่อยไม่ว่ากันนะ     เศร้า เศร้า

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48588 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:53:17 PM »

พี่นายลองเอาใบฉำฉาแห้งอัดเป็นแท่งละกิโล... ใส่ลงไปด้วยสิครับ... คนรับจะได้มีอะไรตื่นเต้นทำ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

...ปล. ตอนนี้ค้างคาวดำแตกช่อดอกแล้วหนึ่งช่อครับ... แต่ท่าทางดอกจะเล็กมากๆ ดอกตูมเท่าปลายนิ้วก้อยผมเอง... ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48589 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:06:34 PM »

พี่นายลองเอาใบฉำฉาแห้งอัดเป็นแท่งละกิโล... ใส่ลงไปด้วยสิครับ... คนรับจะได้มีอะไรตื่นเต้นทำ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

...ปล. ตอนนี้ค้างคาวดำแตกช่อดอกแล้วหนึ่งช่อครับ... แต่ท่าทางดอกจะเล็กมากๆ ดอกตูมเท่าปลายนิ้วก้อยผมเอง... ไหว้

ค้างคาวดำ  ดอกผมเอาไปตากดองเหล้าแล้ว

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #48590 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:54:45 PM »

อย่าหาสมุนไพรบำรุงจู๋ดีดีส่งไปให้ครูหมูด้วยเน้อ  ได้ข่าวว่าหามไม่ค่อยแข็งแรง ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48591 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:32:35 PM »

อย่าหาสมุนไพรบำรุงจู๋ดีดีส่งไปให้ครูหมูด้วยเน้อ  ได้ข่าวว่าหามไม่ค่อยแข็งแรง ขำก๊าก

เว่าฮอดล่ะคึดฮอดครูแหงบ่ขำ เนาะครับ ไปทางใด๋แล่วล่ะหือ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #48592 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:16:04 AM »

สวัสดียามเช้าครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เช้านี้มีอาการโลกมันเอียงยังไม่ได้นอนทั้งคืนนั่งเฝ้าที่ตั้งบ้านรุ้นน้อง

เพราะวันนี้มีเลือกตั้งผู้ใหญ่บ้าน  รุ่นน้องซึ่งเป็นญาตืกัน  ลงสมัครด้วย

เที่ยวนี้มีการแข่งขันกันสูง  อีกฝ่ายพ่อมันเป็นเสือเก่า  กลัวว่าจะมีการย่องมาตอนดึก

เลยเอารุ่นน้องไปนอนในตัวเมือง  พวกเราก็นั่งเฝ้าที่บ้านมัน  หมดลีโอไป  เกือบ  สิบ  ลัง

ส่วนผมกับพรรคพวกอีก  5-6  คน  นั่งล่อสุรากัน  ตอนแรกก็เล่นชี...กัน  แล้วมาจบที่  หงษ์

รวมแล้วทั้งน้อง ชี..  กะอีหงษ์หมดไป  10  กลม  กะ  หนึ่งแบน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48593 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:17:09 AM »

กินหรือว่าอาบกันครับ   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #48594 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:26:03 AM »

กินครับ  สาบานได้  ถ้าไม่จริง  ให้พ่อใหญ่แป๋งเดินตกท่อริมถนน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จนตอนนี้ก็ยกโน๊ตยุ๊คน้องสาวมานั่งเล่นที่ข้างๆหน่วยเลือกตั้ง  ((( หน่วยเลือกตั้ง  อยู่ติดกะรั้วบ้านผม ))) 

แต่อีสักพักจะกลับไปทำกับข้าวที่บ้าน  (((  อะยัมผัดน้ำพริกเผา  )))
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48595 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:28:55 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เช้านี้มีอาการโลกมันเอียงยังไม่ได้นอนทั้งคืนนั่งเฝ้าที่ตั้งบ้านรุ้นน้อง

เพราะวันนี้มีเลือกตั้งผู้ใหญ่บ้าน  รุ่นน้องซึ่งเป็นญาตืกัน  ลงสมัครด้วย

เที่ยวนี้มีการแข่งขันกันสูง  อีกฝ่ายพ่อมันเป็นเสือเก่า  กลัวว่าจะมีการย่องมาตอนดึก

เลยเอารุ่นน้องไปนอนในตัวเมือง  พวกเราก็นั่งเฝ้าที่บ้านมัน  หมดลีโอไป  เกือบ  สิบ  ลัง

ส่วนผมกับพรรคพวกอีก  5-6  คน  นั่งล่อสุรากัน  ตอนแรกก็เล่นชี...กัน  แล้วมาจบที่  หงษ์

รวมแล้วทั้งน้อง ชี..  กะอีหงษ์หมดไป  10  กลม  กะ  หนึ่งแบน

โห... นี่เขาถึงกับเอาน้าจักรมาเป็นเป้าล่อเลยเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #48596 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:43:53 AM »

กินหรือว่าอาบกันครับ   ตกใจ

นั่นซิครับ  Huh  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Pragmatism
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #48597 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:48:50 AM »

เพราะวันนี้มีเลือกตั้งผู้ใหญ่บ้าน  รุ่นน้องซึ่งเป็นญาตืกัน  ลงสมัครด้วย

เที่ยวนี้มีการแข่งขันกันสูง  อีกฝ่ายพ่อมันเป็นเสือเก่า  กลัวว่าจะมีการย่องมาตอนดึก

เลยเอารุ่นน้องไปนอนในตัวเมือง  พวกเราก็นั่งเฝ้าที่บ้านมัน  หมดลีโอไป  เกือบ  สิบ  ลัง

ส่วนผมกับพรรคพวกอีก  5-6  คน  นั่งล่อสุรากัน  ตอนแรกก็เล่นชี...กัน  แล้วมาจบที่  หงษ์

รวมแล้วทั้งน้อง ชี..  กะอีหงษ์หมดไป  10  กลม  กะ  หนึ่งแบน

โห... นี่เขาถึงกับเอาน้าจักรมาเป็นเป้าล่อเลยเหรอครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ก็เป็นชุดล่อเป้ามันทั้ง  17  คน   นั่นแหละ  ยังไม่รวมชุดคุ้มกันที่ไปนอนในเมืองกะผู้สมัครอีก  5 คน

ตอน  3  ทุ่มครึ่งพี่ชายผู้สมัครฝ่ายผม  ยื่น  KIMBER  PROCARI  II  ให้แล้วบอกว่า

เมิงเก็บใว้เผื่อฉุกเฉิน  มีอะไรยิงก่อนเลย  กรูรับผิดชอบเอง  

โถ  พอเลยตี  2  เสาไฟฟ้า  ต้นเดียว  ตรูยังมองเป็น  3  ต้นเลย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #48598 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:06:38 AM »

จ๊ากซ์......  ตกใจ

กินกันอย่างนั้นกลั่นเหล้าเองคุ้มกว่าครับพี่จักร  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #48599 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:46:02 AM »

ไม่ใหวแล้ว  หมดแรงขอนอนซัก  2  ชั่วโมง  ให้เพื่อนนั่งสังเกตุการณ์ต่อ  ค่อยตื่นตอนนับคะแนน

จ๊ากซ์......  ตกใจ

กินกันอย่างนั้นกลั่นเหล้าเองคุ้มกว่าครับพี่จักร  คิก คิก

เคยเห็นผมกินเหล้ากลั่นเอง  (((  เหล้าเถื่อน  )))  ใหมครับ  ตาฟีนเห็นมาแล้ว  สะบาย ๆ

มีแค่เซ  นิดหน่อย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 3237 3238 3239 [3240] 3241 3242 3243 ... 3495
  พิมพ์