เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:28:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3360 3361 3362 [3363] 3364 3365 3366 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2597336 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #50430 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:23:06 AM »

อย่าว่าแต่แบล็คหรือเรดมาเลย์เลยตาจักร  ของลาวมันก็สะท้อนแสงแป๋งแหลกเรียบ  ยกเว้นถ้ามาจากชายแดนเขมรแป๋งม่ายแหลก ยี๊ ยี๊ ยี๊

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #50431 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:43:52 AM »

เอาเหล้าที่ยังไม่เปิด  ((  แบล๊ค  กะ  แร๊ด  ))  เข้าไปในห้องมืดๆ  เอาไฟฉายส่อง  ถ้าตราที่ฝาขวด  เรืองแสง

OK   แดกได้
เดี๋ยวนี้มันปลอมเนียนดูยาก คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #50432 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:13:40 PM »

เพือนที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก  มาขอตัดยาง  มันบอก  ลูกมันสามคน  ยางที่ตัดอยู่ไม่พอแดก 

มันบอก  แบ่ง  70-30  ก็ยอม  คิดดู  ยางราคาแบบนี้  ให้มันตัดดีกว่า  เลยบอกมันไปว่า

70-30  OK  แต่มึงเอาไป  70  ส่วนกู  30    มันอึ้งเลย  มันถามมึงเมาใหมเนี่ย  ผมบอก  กูยังไม่แดกเหล้า

กูตัดไปก็ท้อแท้  มึงตัดเลี้ยงลูกมึงเหอะ   30  เปอร์เซ็น  ของกู  เอามาให้แม่กูแล้วกัน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #50433 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:39:25 PM »

เหตุการคล้ายกัน
ครั้งหนึ่งเพื่อนตกงาน-เมียท้อง
มันแวะมาหาผมที่ ร.ร.เอกชนแห่งหนึ่งในโคราช
กลับถึงบ้านผมนอนคิด  กรูไปเรียนต่อ ป.ตรีดีกว่า
เช้าวันต่อมา  บอก ผ.อ.ว่าผมขอลาออกไปศึกษาต่อ
ให้ช่วยรับเพื่อนผมเข้าทำงานแทนผม  ทาง ผ.อ.โอ เค
วันรุ่งขึ้นผมเก็บกระเป๋าไปตายเอาดาบหน้า  ที่ ว.ค.อุดรฯ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50434 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:41:36 PM »

เพือนที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก  มาขอตัดยาง  มันบอก  ลูกมันสามคน  ยางที่ตัดอยู่ไม่พอแดก  

มันบอก  แบ่ง  70-30  ก็ยอม  คิดดู  ยางราคาแบบนี้  ให้มันตัดดีกว่า  เลยบอกมันไปว่า

70-30  OK  แต่มึงเอาไป  70  ส่วนกู  30    มันอึ้งเลย  มันถามมึงเมาใหมเนี่ย  ผมบอก  กูยังไม่แดกเหล้า

กูตัดไปก็ท้อแท้  มึงตัดเลี้ยงลูกมึงเหอะ   30  เปอร์เซ็น  ของกู  เอามาให้แม่กูแล้วกัน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #50435 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:42:02 PM »

ครั้งหนึ่งเพื่อนตกงาน-เมียท้อง
มันแวะมาหาผมที่ ร.ร.เอกชนแห่งหนึ่งในโคราช
กลับถึงบ้านผมนอนคิด  กรูไปเรียนต่อ ป.ตรีดีกว่า
เช้าวันต่อมา  บอก ผ.อ.ว่าผมขอลาออกไปศึกษาต่อ
ให้ช่วยรับเพื่อนผมเข้าทำงานแทนผม  ทาง ผ.อ.โอ เค
วันรุ่งขึ้นผมเก็บกระเป๋าไปตายเอาดาบหน้า  ที่ ว.ค.อุดรฯ เยี่ยม

นี่ก็สุดยอดครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #50436 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:46:07 PM »

เพื่อนไม่ฆ่าเพื่อน  และ  ไม่ทิ้งเพื่อน  ผมไม่ใช่ทหาร  แต่คิดเสมอ 

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขาย((ฆ่า)เพื่อน

ครับ  ครูต้น  ครูหมู
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #50437 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:46:14 PM »

เพือนที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก  มาขอตัดยาง  มันบอก  ลูกมันสามคน  ยางที่ตัดอยู่ไม่พอแดก 

มันบอก  แบ่ง  70-30  ก็ยอม  คิดดู  ยางราคาแบบนี้  ให้มันตัดดีกว่า  เลยบอกมันไปว่า

70-30  OK  แต่มึงเอาไป  70  ส่วนกู  30    มันอึ้งเลย  มันถามมึงเมาใหมเนี่ย  ผมบอก  กูยังไม่แดกเหล้า

กูตัดไปก็ท้อแท้  มึงตัดเลี้ยงลูกมึงเหอะ   30  เปอร์เซ็น  ของกู  เอามาให้แม่กูแล้วกัน

+1 น้าจักรครับ   เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #50438 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:48:04 PM »

กลับถึงบ้านผมนอนคิด  กรูไปเรียนต่อ ป.ตรีดีกว่า
เช้าวันต่อมา  บอก ผ.อ.ว่าผมขอลาออกไปศึกษาต่อ
ให้ช่วยรับเพื่อนผมเข้าทำงานแทนผม  ทาง ผ.อ.โอ เค
วันรุ่งขึ้นผมเก็บกระเป๋าไปตายเอาดาบหน้า  ที่ ว.ค.อุดรฯ เยี่ยม

-1 คุณครูครับ ทำไมไม่เล่าให้หมด ว่าเก็บกระเป๋าไปตายเอาดาบหน้ากับเด็กหนุ่ม  คิก คิก

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 06:49:39 PM โดย YIMTHANOM » บันทึกการเข้า

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #50439 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:55:03 PM »

ทำไมตอนนั้น
ตรูไม่คิดไปเรียนที่วิทยาลัยครู นครปฐม ว๊าาา... เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #50440 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:57:59 PM »

+1 น้าจักรครับ   เยี่ยม

ทอนคืนครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #50441 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 05:03:23 PM »

ไปเรียนได้ปีเดียว
ตะลอน ๆ เดินสายเล่นดนตรีไปด้วย
ปีต่อมาเขาเปิดสอบบรรจุฯเป็นปีที่คนสอบเยอะมาก
เพราะเป็นบัญชีรวมของกรมสามัญฯแต่จัดสนามสอบทั่วประเทศ
ผมสอบได้ที่ ๑ ในเอกดนตรี จากผู้สอบทั่วประเทศ  กรมอาชีวะขอกรมสามัญ
 ๒ ตำแหน่ง(เขาขี้เกียจเปิดสอบเอง)ผมดันไม่เลือกซะงั้น  ดันไปเลือก อ.ที่ไกลจากตัวจังหวัดที่สุดในประเทศฯ
คือ อ.เซกา สมัย ๒๐ กว่าปีที่แล้ว  ที่นั่น เขาเรียกว่า เท็กซัสเมืองไทย  ผมไปอยู่จนย้าย  ไม่มีผู้บริหารระดับจังหวัด
ไปเยี่ยมโรงเรียน  กรมกอง กระทรวงอื่นก็เช่นกัน  มันไกลจริง ๆ ๒๒๔ กม. จางหนองคายไปอุดรเลยไปถึงไปขอนแก่นยังใกล้กว่าไปเซกา อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #50442 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 05:20:30 PM »

เหมือนตอนที่ผเรียนรามฯ  ปี 3   ไปทำโครงการฯง    ที่ สะเมิง  เชึยงใหม่  ไปสร้างโรงเรียน  ให้เด็กชาวเขา

จบโครงการฯ  ทางผู้นำหมู่บ้านบอกว่า  ขอให้อยู่ช่วยสอนเด็ก  ซัก  สามเดือน  ได้ใหม

ผมกับเพื่อน  สามคน  ตัดสินใจอยู่  ทำให้ผม กับเพื่อน ขาดสภาพ  นักศึกษา  ทั้งที่เรียน  บริหารการตลาด  144  หน่วยกิต

ผมเรียน  มาได้ตั้ง  122  หน่วยกิต  แล้ว

ลงจากดอย  มาเจอเพื่อน  ตัดสินใจ  อยู่เชียงใหม่ 2 ปี จนมีเมีย  มีลูก
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #50443 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 06:01:07 PM »

ตะลอน ๆ เดินสายเล่นดนตรีไปด้วย
ปีต่อมาเขาเปิดสอบบรรจุฯเป็นปีที่คนสอบเยอะมาก
เพราะเป็นบัญชีรวมของกรมสามัญฯแต่จัดสนามสอบทั่วประเทศ
ผมสอบได้ที่ ๑ ในเอกดนตรี จากผู้สอบทั่วประเทศ  กรมอาชีวะขอกรมสามัญ
 ๒ ตำแหน่ง(เขาขี้เกียจเปิดสอบเอง)ผมดันไม่เลือกซะงั้น  ดันไปเลือก อ.ที่ไกลจากตัวจังหวัดที่สุดในประเทศฯ
คือ อ.เซกา สมัย ๒๐ กว่าปีที่แล้ว  ที่นั่น เขาเรียกว่า เท็กซัสเมืองไทย  ผมไปอยู่จนย้าย  ไม่มีผู้บริหารระดับจังหวัด
ไปเยี่ยมโรงเรียน  กรมกอง กระทรวงอื่นก็เช่นกัน  มันไกลจริง ๆ ๒๒๔ กม. จางหนองคายไปอุดรเลยไปถึงไปขอนแก่นยังใกล้กว่าไปเซกา อ๋อย

มันเป็นพรหมลิขิตครับ... ครูหมูเลยได้พบกับ "ลิขิต" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่ววววว... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #50444 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 06:07:22 PM »

ผมสอบได้ที่ ๑ ในเอกดนตรี จากผู้สอบทั่วประเทศ  กรมอาชีวะขอกรมสามัญ
 ๒ ตำแหน่ง(เขาขี้เกียจเปิดสอบเอง)ผมดันไม่เลือกซะงั้น  ดันไปเลือก อ.ที่ไกลจากตัวจังหวัดที่สุดในประเทศฯ
คือ อ.เซกา สมัย ๒๐ กว่าปีที่แล้ว  ที่นั่น เขาเรียกว่า เท็กซัสเมืองไทย  ผมไปอยู่จนย้าย  ไม่มีผู้บริหารระดับจังหวัด
ไปเยี่ยมโรงเรียน  กรมกอง กระทรวงอื่นก็เช่นกัน  มันไกลจริง ๆ ๒๒๔ กม. จางหนองคายไปอุดรเลยไปถึงไปขอนแก่นยังใกล้กว่าไปเซกา อ๋อย

มันเป็นพรหมลิขิตครับ... ครูหมูเลยได้พบกับ "ลิขิต" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่ววววว... ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 3360 3361 3362 [3363] 3364 3365 3366 ... 3495
  พิมพ์