เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:29:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3430 3431 3432 [3433] 3434 3435 3436 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2595158 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #51480 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:34:28 PM »

เลิกได้แล้วมั้งน้าจักรเหล้าน่ะ  บู่

ครับ  ตอนนี้พยายามอยู่

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เลิกต่ะครับเหล้า     เด๋วผมไปกินเบียร์เป็นเพื่อนครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51481 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:43:19 PM »

มาถึงบ้านเกือบค่ำ นั่งเล่นซักพัก ทุกคนก็ลงความเห็นกันว่าให้ไปอยู่กับพี่สาวซักพัก ที่อีก อำเภอนึงเพื่อพักฟื้นร่างกาย ปกติผมเพื่อนเยอะ น้องสาวเลยยึดหมด มือถือ โน๊ตบุ๊ค  น้องสาวเชากลัวเพื่อนตามไปกวน ยังดีที่มีตังค์ติดตัวมา  240 บาท
 มาอยู่ที่บ้านพี่สาวก็ขอไปนอนกับหลานที่กระท่อมริมสวนยาง  อาทิตย์แรก กิน  นอน เดินออกกำลังกายตอนเช้า   พอย่างเข้าอาทิตย์ที่สอง ก็ไปรื้อห้องเก็บของพี่เขย  ได้ลอบมาสองลูก  ข่ายดักปลา ขนาด 4 เซ็นครึ่งหัวนึง กับ เบ็ดปักอีก 14 คัน  (( พอดีที่ริมสวนมีคลองใหลผ่าน)) แต่ละวันก็หมดไปกับการดู  ทีวี  และหาปลา  ปลาที่ได้  ก็ปลาช่อน  ปลาดุก  ปลาหมอ  ปลานิล  พอได้กิน
ส่วนเรื่องเหล้า    เหล้าสี  เหล้าต้ม ((เหล้าเถื่อน)) ยาดอง ไม่แตะเลย เพิ่งจะมากิน  ยีน  กับ  น้ำมะนาวเมือสองอาทิตย์ก่อน  ((พีเขยซื้อแบบถูกๆมาให้))  ตอนแรกก็วันละสอง-สามแก้ว  ตอนนี้ล่อไปวันละครึ่งขวด  หมอนัดอีกที  เดือนหน้า ตอนนี้กลับมานอนบ้าน ประมาณ หนึ่งอาทิตย์ เพราะงานบวช  งานแต่งเยอะจัด  การ์ดเชิญ  กองเบ้อเร่อ
แค่นี้ก่อนครับ

ถ้ากินแล้วมันไม่เป็นผลดีกับร่างกาย... เลิกให้เด็ดขาดไปเลยก็ดีครับ... เหล้าน่ะ... เอาแบบอีบังไง... นั่งดื่มน้ำคุยกับเพื่อนในวงเหล้า... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

เลิกได้แล้วมั้งน้าจักรเหล้าน่ะ  บู่

ครับ  ตอนนี้พยายามอยู่

เลิกต่ะครับเหล้า     เด๋วผมไปกินเบียร์เป็นเพื่อนครับ

อย่ามายั่วเด๋วตะบะแตก    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #51482 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:49:57 PM »

ถ้ากินแล้วมันไม่เป็นผลดีกับร่างกาย... เลิกให้เด็ดขาดไปเลยก็ดีครับ... เหล้าน่ะ... เอาแบบอีบังไง... นั่งดื่มน้ำคุยกับเพื่อนในวงเหล้า... Grin Grin Grin

ให้แฟนตามเรื่องแล้วครูต้น เจ้าหน้าที่ที่เป็นคนดูแลเรื่องลงเลขรับ-ส่งหนังสือเช็คแล้วยังไม่ได้รับหนังสือเวียนจากกรม

การปกครอง ตอนนี้กำลังขอไปที่กรมอยู่ รอซักครู่ เปลี่ยนผู้ว่าคนใหม่ด้วยแหละ  Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51483 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:59:10 PM »

ให้แฟนตามเรื่องแล้วครูต้น เจ้าหน้าที่ที่เป็นคนดูแลเรื่องลงเลขรับ-ส่งหนังสือเช็คแล้วยังไม่ได้รับหนังสือเวียนจากกรม

การปกครอง ตอนนี้กำลังขอไปที่กรมอยู่ รอซักครู่ เปลี่ยนผู้ว่าคนใหม่ด้วยแหละ  Grin

ขอบคุณมากครับ... รอด้วยใจจดจ่อครับ... ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51484 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 06:58:11 PM »

[

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51485 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 06:48:12 AM »

สวัสดียามเช้าครับ  พี่น้องชาว((หัว))งู  ทั้งผอง

ตื่นเถิดชาวงู  อย่ามัวแหย่รู  อยู่เลย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #51486 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:19:45 AM »

หวัดดีครับ น้าจักร..

ซักแบนมั๊ยครับ.............................................ล้อเล่นน๊า..อิ อิ..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #51487 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 03:15:36 PM »

หวัดดีครับ น้าจักร..

ซักแบนมั๊ยครับ.............................................ล้อเล่นน๊า..อิ อิ..

อย่างของผมถ้าลงได้ตั้งวงต้องเป็นลัง  แต่ตอนนี้  ไม่มองมันแล้ว  มันคือ  อดีต  ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #51488 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:51:30 PM »

กินแล้วไม่ดีต่อสุขภาพ หยุดไปเลยจักร เยี่ยม

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51489 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:17:50 PM »

เห็นว่ากระทุ้นี้คุยได้ทุกเรื่อง ฝากเรื่องนี้หน่อยละกัน ขำขำ คลายเครียดนิดหน่อย เชิญทัศนาดูครับ เรื่องคือ
" แสบ!! AppleชนะคดีSamsung Samsungทำแสบโดยจ่ายค่าเสียหายให้Appleเป็นจำนวน1.05ล้านดอลล่าร์ แต่เป็นเหรียญ5เซนต์โดยใช้30คันรถขนมาให้" คริคริ

เรื่องนี้ทำให้นึกถึงรายการสะเก็ดข่าวที่หนุ่มเปิดร้านซักผ้าหยอดเหรียญไปแต่งสาว สินสอดที่เจ้าหนุ่มไปขอสาวหลักแสนมั้ง เจ้าหนุ่มเอาเงินเหรียญไม่รู้เหรียญอะไรบ้างจากกิจการเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญนี้แต่นับรวมๆแล้วเท่ากับค่าสินสอดที่ไปแต่ง งานนี้ฝ่ายเจ้าสาวนับกันมืองิกกว่าจะครบ เลยฤกษ์มงคลไปซะ คริคริ Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #51490 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 03:38:07 AM »

กินแล้วไม่ดีต่อสุขภาพ หยุดไปเลยจักร เยี่ยม

ครับน้าจอยฯ  แต่ผมไมาตัด  ไม่สาบาญ  ว่าไม่กิน  เพราะเผื่อไปเจอเพื่อนฝูงในงานเลี้ยง  ก็อาจจะมีมั่ง  แต่คงไม่สาหัสสากรรณ์  เหมือนเมื่อก่อน

เห็นว่ากระทุ้นี้คุยได้ทุกเรื่อง ฝากเรื่องนี้หน่อยละกัน ขำขำ คลายเครียดนิดหน่อย เชิญทัศนาดูครับ เรื่องคือ
" แสบ!! AppleชนะคดีSamsung Samsungทำแสบโดยจ่ายค่าเสียหายให้Appleเป็นจำนวน1.05ล้านดอลล่าร์ แต่เป็นเหรียญ5เซนต์โดยใช้30คันรถขนมาให้" คริคริ

เรื่องนี้ทำให้นึกถึงรายการสะเก็ดข่าวที่หนุ่มเปิดร้านซักผ้าหยอดเหรียญไปแต่งสาว สินสอดที่เจ้าหนุ่มไปขอสาวหลักแสนมั้ง เจ้าหนุ่มเอาเงินเหรียญไม่รู้เหรียญอะไรบ้างจากกิจการเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญนี้แต่นับรวมๆแล้วเท่ากับค่าสินสอดที่ไปแต่ง งานนี้ฝ่ายเจ้าสาวนับกันมืองิกกว่าจะครบ เลยฤกษ์มงคลไปซะ คริคริ Grin คิก คิก ขำก๊าก

เคยเจอกับตาตัวเองครับ  น้าพญาจงอางฯ  หลานแต่งงาน  สินสอดไม่มากหรอก  แค่  แสนเดียว  กะ  ทอง  อีก  สิบญบาท  

แต่เงินคุณเธอขอเป็นเหรียญบาทล้วนๆ  โดยให้ใส่หาบเงิน   หาบทอง  มาแต่ง ตามที่เจ้าบ่าวเคยพูดเล่นๆ  เอาไว้  ((  แต่นางเอาจริง  ))

หตุเกิดเมื่อ  ประมาณปี  2538  ไอ้จักรไปปิดสีแยก  ก่อนถึงบ้านเจ้าสาวกิโลนึง  ได้หงษ์มาหกขวด  กะ  ชีวาส  มาอีกหกขวด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2014, 03:46:09 AM โดย สหายอ๋อง เซียนปลาซิว » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #51491 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:30:44 AM »

ถามว่าเวลาเพื่อนชวนกินเหล้า  ถ้าเราปฎิเสธไม่กิน  เพื่อนจะจับกรอกเราปากใหม  ก็ไม่  แต่บางครั้งเพื่อนคนที่ชวน  เราก็ขัดไม่ได้ 

เพราะเพื่อนบางคน  เคยลุยมาด้วยกัน  เคยเกือบตายกันมาหลายครั้ง  หรือบางครั้งก็เป็นผู้ใหญ่ที่นับถือกัน

แต่คงไม่กินเหมือนเมื่อก่อน  อาจจะนั่งมองยุงใข่ในแก้วเหล้า  ไม่ยกพรวดๆ  หรือ  เดี๋ยวชง  เดี๋ยวชง  แบบแก่ๆ  เข้มๆ  เหมือนเมื่อก่อน

แต่ในใจ  ถ้าเลี่ยงได้  ก็จะเลี่ยง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51492 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:07:49 AM »

ถามว่าเวลาเพื่อนชวนกินเหล้า  ถ้าเราปฎิเสธไม่กิน  เพื่อนจะจับกรอกเราปากใหม  ก็ไม่  แต่บางครั้งเพื่อนคนที่ชวน  เราก็ขัดไม่ได้ 

เพราะเพื่อนบางคน  เคยลุยมาด้วยกัน  เคยเกือบตายกันมาหลายครั้ง  หรือบางครั้งก็เป็นผู้ใหญ่ที่นับถือกัน

แต่คงไม่กินเหมือนเมื่อก่อน  อาจจะนั่งมองยุงใข่ในแก้วเหล้า  ไม่ยกพรวดๆ  หรือ  เดี๋ยวชง  เดี๋ยวชง  แบบแก่ๆ  เข้มๆ  เหมือนเมื่อก่อน

แต่ในใจ  ถ้าเลี่ยงได้  ก็จะเลี่ยง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ผมก็คล้ายๆ กันครับ... ดื่มเมื่ออยากจะดื่ม... ไม่มีใครบังคับเราได้... บางทีเจอเพื่อนรู้ใจ... แต่มีความจำเป็นต้องเดินทาง... แค่น้ำเปล่าเราก็เฮฮากันได้ครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #51493 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:44:12 AM »

เมื่อเช้าลองเคี้ยวใบกระท่อมไปสองใบ  เมาชิบอ๋าย  หลังจากที่ไม่ได้เคี้ยวมาเกือบ  สิบ  ปี

ใบกระท่อมหากเคี้ยวสดๆ  ช่วยป้องกันเบาหวาน  ลดความดัน  แก้ไอ  แก้ท้องเสีย  ครับ

แต่เด็กสมัยนี้  เอามาต้ม  ใส่โน่น  ใส่นี่  จนเพี้ยน   ยี๊ ยี๊ ยี๊
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #51494 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:55:39 AM »

สูตร x100 นี่ต้องให้ตาหมูโด๊ปจักโหล....รับรองปั่นจักรยานในร่มคล่องเชียว คิก คิก

หน้า: 1 ... 3430 3431 3432 [3433] 3434 3435 3436 ... 3495
  พิมพ์