เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:21:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถพร้อมปืนหาย...รบกวนพี่ๆสังเกตุให้หน่อยครับ  (อ่าน 3868 ครั้ง)
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:12:23 AM »

มีภาพคนร้ายบ้างไหมครับ....จะได้ไม่ใช้บริการรายนี้ครับ  หลงรัก

เชื่อว่าเจ้าหล่อนคงได้ใจและหวนกลับมาอีก  ตกใจ Grin
แหมคุณ Audy452 น่าจะยอมเสียสละเป็นสายให้ตำรวจ ลากเจ้าหล่อนเข้ากรงขังนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:16:17 AM โดย Blue Sky » บันทึกการเข้า
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 10:35:59 AM »

ได้ข่าวอะไรเพิ่มเติมบ้างหรือไม่ครับ
มีภาพคนร้ายบ้างไหมครับ....จะได้ไม่ใช้บริการรายนี้ครับ  หลงรัก
  โทรสอบถามรุ่นพี่  ล่าสุดทราบข้อมูลเพิ่มเติมว่าได้สำเนาบัตรประชาชนผู้ต้องหา(หรือ ผู้ต้องสงสัยดีครับ )จากร้านที่ไปนั่งมาครับ  แล้วจะนำมาให้ดูวันหลังพร้อมกับรูปรถ  เพราะผมไม่ได้กลับบ้านตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ  สอบถามอีกนิดหากผมจะโพสรูปผู้ต้องหา (หรือผู้ต้องสงสัย )ต้องปิดตรงส่วนไหนบ้างครับ จะได้ไม่มีปัญหาตามหลัง 
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:07:42 AM »

ตอนนี้ยังเป็นแค่ผู้ต้องสงสัย ...... คิดว่าไม่ควรลงในกระทู้ครับ  PM ดีกว่า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:51:30 AM »

อาจพยายามเอาออกประเทศเพื่อนบ้านครับ  มันมีหลายจุดที่ผ่านเข้าออกง่ายๆ ขนาดที่ใหญ่กว่านี้ก็ยังไปสบายๆเลย  ถ้าอย่างไรก็pm ครับจะสะดวกกว่าคุยตรงๆ  พอดีเคยเจอแบบนี้ครับ   แล้วตอนนี้ได้ยินว่าหัวหน้าประกันออกมาแล้วด้วย

ส่วนใหญ่รถที่หายตอนนี้นำไปแยกชิ้นส่วนขายครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 02:13:04 PM »

ประมาณสองอาทิตย์ก่อน...

รถกระบะของญาติที่จอดไว้หน้าบ้าน...
(แถวศาลายา)
ก็โดนลักไปตอนประมาณเที่ยงคืนกว่า...

ขนาดได้ยินเสียงรถยังตามลงมาไม่ทัน...

เป็นรถอีซูซุ มังกรทอง รุ่นแรก สภาพไม่สวย...

คาดว่าส่งแยกชิ้นขายอะไหล่แน่ๆ...

ไม่ทราบว่าจะเป็นแกงค์เดียวกันหรือไม่...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:36:37 PM »

เอาใจช่วยนะครับพี่ รถ งานในโน๊ตบุค ปืน สำคัญทั้งนั้น ขอให้ได้คืนนะครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 01:45:18 AM »

แจ้งหมายเลขประจำปืนอีกอย่างน่าจะดี...เผื่อเอาไว้นะครับ..

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 08:18:15 AM »

เอาใจช่วยให้ได้คืนครับ/คนโสดก็พอทน  ถ้าไม่โสดผมสงสารเห็นใจไปถึงครอบครัวพี่เขาด้วยครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:11:25 PM »

มีลุ้นแล้วครับ    เมื่อประมาณ บ่าย 2 วันนี้ ทราบจากรุ่นพี่ท่านนี้ว่า ทาง ตร.แจ้งโทรมาบอกว่าขณะนี้ ทราบจากสายสืบว่า  รถอยู่ที่จังหวัดหนึ่งของภาคใต้ครับ ( ขอปิดไว้หน่อยนะครับ  )  ตอนนี้กำลังดำเนินการอีกขั้นอยู่ครับ   
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 03:19:28 AM »

มีลุ้นแล้วครับ    เมื่อประมาณ บ่าย 2 วันนี้ ทราบจากรุ่นพี่ท่านนี้ว่า ทาง ตร.แจ้งโทรมาบอกว่าขณะนี้ ทราบจากสายสืบว่า  รถอยู่ที่จังหวัดหนึ่งของภาคใต้ครับ ( ขอปิดไว้หน่อยนะครับ  )  ตอนนี้กำลังดำเนินการอีกขั้นอยู่ครับ   

ขอเอาใจช่วยให้ได้รถคืน+ของครบและรวบตัวพวกมันได้ยกแก๊งค์ครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:11:56 PM »

อาจพยายามเอาออกประเทศเพื่อนบ้านครับ  มันมีหลายจุดที่ผ่านเข้าออกง่ายๆ ขนาดที่ใหญ่กว่านี้ก็ยังไปสบายๆเลย  ถ้าอย่างไรก็pm ครับจะสะดวกกว่าคุยตรงๆ  พอดีเคยเจอแบบนี้ครับ   แล้วตอนนี้ได้ยินว่าหัวหน้าประกันออกมาแล้วด้วย

ส่วนใหญ่รถที่หายตอนนี้นำไปแยกชิ้นส่วนขายครับ
ใช่ครับ มันไม่โง่เอาออกนอกประเทศหรอก แค่ตามอู่ในเมืองใหญ่ๆก็มีถมไป ไม่แน่นะ ปืนอาจจะมาปล่อยตามแหล่งที่มีชื่อเสียงเรื่องนี้ก็ได้ ต้องสืบจากแหล่งดังกล่าวครับ จ้างนักสืบเอกชนครับ เร็วกว่า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์