เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:21:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนของผู้กองแคน(ข่าว)  (อ่าน 7216 ครั้ง)
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:52:45 PM »

ผบ.ศชต.เผย"มะซอบี"มีหมายจับ 16 คดี
 19 มิย. 2552 13:32 น.

พล.ต.ท.พีระ พุ่มพิเชฎฐ์ ผู้บัญชาการศูนย์ปฏิบัติการตำรวจจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ศชต.) พร้อมด้วย พล.ต.ต.ไพฑูรย์ ชูชัยยะ พล.ต.ต.นราศักดิ์ เชียงสุข รอง ผบ.ศชต. ตรวจสอบที่เกิดเหตุ กรณีเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร และฝ่ายปกครอง ปิดล้อมตรวจค้น พื้นที่เป้าหมาย ม.8 บ้านตือระ ต.บันนังสตา อ.บันนังสตา จ.ยะลา แล้วเกิดการปะทะกับกลุ่มคนร้าย ทำให้กลุ่มผู้ก่อความไม่สงบเสียชีวิต 4 ศพ และยังยึดปืนของกลางได้หลายรายการ พร้อมให้เจ้าหน้าที่ค้นหาหลักฐานในแอ่งน้ำหลังบ้านที่เกิดเหตุเพิ่มเติม พบแมกกาซีนปืนอาก้า ซองปืนพกสั้นกับถุงมือ ซึ่งคาดว่าเป็นของกลุ่มคนร้ายตกอยู่ในที่เกิดเหตุ

พล.ต.ท.พีระ กล่าวว่า จากเหตุการณ์ดังกล่าวที่เจ้าหน้าที่ได้วิสามัญกลุ่มคนร้ายได้ 4 คน หลบหนีไปจำนวนหนึ่ง ซึ่งคนร้ายที่ได้ต่อสู่กับเจ้าหน้าที่จนเสียชีวิตนั้น เป็นกลุ่มที่ก่อเหตุในช่วงหลังวันที่ 8 มิถุนายน 2552 ที่ผ่านมา จากการตรวจสอบเบื้องต้น ทราบว่าเคยก่อเหตุยิงรถตู้โดยสารสายหาดใหญ่-เบตง ที่ ต.ปะแต อ.ยะหา จ.ยะลา ฆ่าตัดคอประชาชนที่อยู่ในสวนยาง และยิงสิบตำรวจตรีเกรียงไกร และขโมยปืนไป ซึ่งพบปืนของ ส.ต.ต.เกรียงไกร เป็นปืนที่ได้ของกลางเมื่อวานนี้ ที่คนร้ายนำมายิงต่อสู้กับเจ้าหน้าที่ด้วย นอกจากนั้นกลุ่มคนร้ายกลุ่มนี้ มีความเชื่อมโยงกับการยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจตระเวนชายแดน ไม่ว่าจะเป็น ร.ต.อ.ธรนิศ ศรีสุข หรือหมวดแคน และ ร.ต.ต.กฤติกุล บุญลือ หรือหมวดตี้ เนื่องจากปืนขนาด 9 มม.ของหมวดแคน พบอยู่ในมือของคนร้ายที่เสียชีวิตด้วย

“ สำหรับกลุ่มคนร้ายชุดดังกล่าว มีพฤติกรรมที่โหดเ***้ยมมาก โดยเฉพาะนายมะซอบี ยะโก๊ะ หนึ่งในคนร้ายที่เสียชีวิต มีหมายจับ ป.วิอาญา 16 หมาย เคลื่อนไหวในพื้นที่อำเภอบันนังสตา จังหวัดยะลา เป็นกลุ่มเครือข่ายใหญ่ที่ก่อเหตุในพื้นที่ เครือข่ายของทีมงานกลุ่มคนร้ายมีหลายคนด้วยกัน ทางเจ้าหน้าที่ได้มีการเอ็กซเรย์ และพยายามขอความร่วมมือกับประชาชนในพื้นที่ให้ช่วย สอดส่อง ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็เกิดจากประชาชนให้ความร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ และกลุ่มคนร้ายมีความเคลื่อนไหวในพื้นที่อำเภอบันนังสตา อำเภอธารโต อำเภอกรงปินัง และตำบลปะแต บางครั้งเข้าไปในพื้นที่อำเภอรามัน จังหวัดยะลา ซึ่งในช่วงหลังกลุ่มคนร้ายสามารถเคลื่อนไหวนอกพื้นที่ได้ หลังจากที่ทางเจ้าหน้าที่มีการติดตามจับกุมมาก ๆ ทำให้กลุ่มคนร้ายนั้นเล็กลง และได้มีการเปลี่ยนยุทธวิธี โดยมีการเปลี่ยนพื้นที่กัน แลกพื้นที่กันก่อเหตุ ” ผู้บัญชาการ ศชต. กล่าว

จากนี้ไปทางเจ้าหน้าที่ จะมีการเฝ้าระวังอย่างไร เพื่อไม่ให้คนร้ายมีการตอบโต้กับผู้บริสุทธิ์ คงจะต้องประชาสัมพันธ์ให้กลุ่มเป้าหมายต่าง ๆ ได้รับทราบว่า ทุกครั้งที่กลุ่มคนร้ายได้มีการสูญเสียกับเจ้าหน้าที่นั้น ทางกลุ่มคนร้ายจะพยายามตอบโต้ทุกครั้ง จากเป้าหมายหลักไม่ได้ ก็จะเป็นเป้าหมายที่อ่อนแอ ครู ประชาชนผู้บริสุทธิ์ ทั้งไทยพุทธ และมุสลิม นอกจากนี้ทางตำรวจได้มีการประสานกับทางทหาร ช่วงนี้ต้องปูพรมกับการตรวจ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการตรวจยานพาหนะให้มากขึ้น 

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=388002

เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 03:24:24 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:57:08 PM »

เดนนรกพวกนี้เขาต้องการอะไรกันครับ อยากรู้จริงๆ เพื่ออุดมการณ์ รึเงิน รึอยากแบ่งแยกดินแดน สันดานโหดเหี่ ยมผิดวิสัยมนุษย์
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:58:52 PM »

เป็น กำลังใจ ให้กับ เจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติงาน ทุกหน่วย ครับ  ขอให้เเคล้วคลาดปลอดภัย ทุกท่าน  หวังว่าเหตุการณ์ต่างๆ สงบโดยเร็ว ครับ      โดยเฉพาะ ครู นักเรียน ขอให้เข้มเเข็ง ปลอดภัยทุกคนครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 02:00:56 PM »

เดนนรกพวกนี้เขาต้องการอะไรกันครับ อยากรู้จริงๆ เพื่ออุดมการณ์ รึเงิน รึอยากแบ่งแยกดินแดน สันดานโหดเ***่ ยมผิดวิสัยมนุษย์

เพราะไม่มีอะไรทำครับ ว่างจัด สนองความคับแค้น/อยากเท่ห์ในกลุ่มของมัน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 02:21:31 PM »

ได้ของวีรชนคืนมาก็ดีแล้วครับขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ ทุกท่านที่ทำงานครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 02:24:27 PM »

เดนนรกพวกนี้เขาต้องการอะไรกันครับ อยากรู้จริงๆ เพื่ออุดมการณ์ รึเงิน รึอยากแบ่งแยกดินแดน สันดานโหดเ***่ ยมผิดวิสัยมนุษย์

เพราะไม่มีอะไรทำครับ ว่างจัด สนองความคับแค้น/อยากเท่ห์ในกลุ่มของมัน

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ต้องเรียกว่าสารเลว เลวบริสุทธ์ เดนพวกนี้ไม่สมควรได้รับโทษตายครับ มันสบายเกินไป
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:57:13 PM »

ร.ต.อ.ธรนิศ ศรีสุข ก่อนเสียชีวิตท่านดำรงตำแหน่งผู้บังคับกองครับ (ผู้กอง) ไม่ใช่ผู้บังคับหมวด (ผู้หมวด)

หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:34:17 PM »

หน้าใสใจคด โหดเหี้ยม  มากครับพวกนี้  และเปลี่ยนสีเร็วเหมือนกิ้งก่า   

หากจะเอ็กเรย์ จริง  ได้เกือบทุกหมู่บ้าน  ยกเว้นบ้าน ไทยพุทธ

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:36:26 PM »

หน้าใสใจคด โหดเ***้ยม  มากครับพวกนี้  และเปลี่ยนสีเร็วเหมือนกิ้งก่า  

หากจะเอ็กเรย์ จริง  ได้เกือบทุกหมู่บ้าน  ยกเว้นบ้าน ไทยพุทธ

ความเห็นนี้ผมขอแย้งครับ   Sad  ไม่น่าจะแบ่งแยกกันนะครับ  ปัญหาที่เกิดนี่ส่วนนึงก็มาจากความคิดแบบนี้แหละ   Sad

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:42:59 PM »

จับตายให้หมดเลยครับสำหลับผวกเดนนรกทั้งหลาย
เอาใจช้วยตำราจทหารครูทุกคนที่อยู่ในพื่นที่ทุกท่านครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:49:02 PM »

เขาไม่ตายเราก็ตาย. ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:58:36 PM »

หน้าใสใจคด โหดเ***้ยม  มากครับพวกนี้  และเปลี่ยนสีเร็วเหมือนกิ้งก่า  

ความเห็นนี้ผมขอแย้งครับ   Sad  ไม่น่าจะแบ่งแยกกันนะครับ  ปัญหาที่เกิดนี่ส่วนนึงก็มาจากความคิดแบบนี้แหละ   Sad
  เห็นด้วยกับท่าน soveat ครับ...

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:10:50 PM »

เวรกรรมมีจริงครับ วันนี้ได้มาถึงแล้ว  ไหว้

mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:45:33 AM »

จับตายให้หมดเลยครับสำหรับพวกเดนนรกทั้งหลาย
เอาใจช่วยตำราจทหารครูทุกคนที่อยู่ในพื่นที่ทุกท่านครับ

ผมเคยถามเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน ว่าทำไมไม่จับตายให้หมด เพื่อนบอกนายเขาไม่กล้าเอาตำแหน่งไปเสี่ยงครับ จบข่าว
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:50:21 AM »

จับตายให้หมดเลยครับสำหรับพวกเดนนรกทั้งหลาย
เอาใจช่วยตำราจทหารครูทุกคนที่อยู่ในพื่นที่ทุกท่านครับ

ผมเคยถามเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน ว่าทำไมไม่จับตายให้หมด เพื่อนบอกนายเขาไม่กล้าเอาตำแหน่งไปเสี่ยงครับ จบข่าว

คนที่เขากล้าก็มีแต่ไม่ส่งลงไป...  ซึ่งขึ้นอยู่กับผู้นำทางการเมืองด้วยจะวางนโยบายแบบไหน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์