เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:26:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นยนต์จากภาพยนตร์ในหัวใจท่าน  (อ่าน 21198 ครั้ง)
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 09:26:56 PM »

นึกถึงเรื่องนี้เลยคะ Bicentennial Man ...ซึ้งประทับใจ เยี่ยม

แฟนๆRobin Williams  คงไม่พลาด Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2009, 09:30:13 PM โดย JICKEY » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 09:46:59 PM »

MG MSZ-006 ZETA GUNDAM  Grin Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:03:34 PM »

นึกถึงเรื่องนี้เลยคะ Bicentennial Man ...ซึ้งประทับใจ เยี่ยม

แฟนๆRobin Williams  คงไม่พลาด Wink

พี่แมวชอบ Robin หรือครับ......อิอิ

ผมก็ชอบ....เรื่องที่ดูแล้วน้ำตาไหลนองพี่แมวคงเคยดูแล้ว^^

http://www.youtube.com/watch?v=1pHCtLzmras

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:05:03 PM »

พี่แมวชอบ Robin หรือครับ......อิอิ

ผมก็ชอบ....เรื่องที่ดูแล้วน้ำตาไหลนองพี่แมวคงเคยดูแล้ว^^

http://www.youtube.com/watch?v=1pHCtLzmras

อิอิอิ  ชอบทั้ง 2 เรื่องเลย  .......  ดูกี่ทีก็น้ำตาซึม  .........  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:08:24 PM »

ผมชอบหุ่นยนต์ที่ถูกเรียกว่า หุ่นกระป๋อง ตัวนี้จาก Lost In Space สมัยยังเป็นเด็กจากทีวีจนมีการสร้างเป็นหนังใหญ่ครั้งหนี่งครับ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:11:44 PM »

เปลี่ยนที่นั่งลงล่าง......     Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:15:24 PM »

หุ่นที่ชอบ (แต่ไม่ชอบดูครับ...อิอิ)

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:32:19 PM »

มีเก็บไว้เรียบร้อยแล้วด้วยคะน้องโป้ง เยี่ยม หลงรัก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:58:11 AM »

ขออภัย เรื่องนี้ พอแจกจ่ายให้ผมได้ป่าวครับ ยังไม่ได้ดูอ่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:31:49 AM »

...หุ่นอภินิหาร..พ่อ-แม่-ลูก อาศัยอยู่ในปล่องภูเขาไฟ..ล้มตัวลงกลายเ็ป็้นจรวด..ใช้นกหวีดเรียกหา..
...สมัยนู้นติดงอมแงม..Grin

..ใครจำได้..รบกวนภาพประกอบด้วยครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:35:10 AM »

เปลี่ยนที่นั่งลงล่าง......     Grin
.

อ้า.................  ผมเคยดูๆ   Grin Grin Grin กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:53:28 AM »

.

อ้า.................  ผมเคยดูๆ   Grin Grin Grin กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เดาอายุทั้ง 2 ท่านได้เลยครับ

ว่าใกล้เคียงกับผม 555   Cheesy
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:27:17 PM »

ขออภัย เรื่องนี้ พอแจกจ่ายให้ผมได้ป่าวครับ ยังไม่ได้ดูอ่ะ
ต้องขออภัยคุณซับนะคะ...เรื่องนี้ก็ยังหาDVDซื้อเก็บไม่ได้เช่นกันคะ

ถ้าได้มาเมื่อไหร่จะแจกจ่ายให้น๊า Cheesy Cheesy

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:36:34 PM »

หุ่นยนต์ขึ้น....ลงสวมหัว....

แล้วถึงจะค่อย...เปลี่ยนที่นั่งลงล่าง ครับ

เกรท มาชีนก้า....คริ คริ   

ส่วน  สามัคคีคือพลัง  สามพลังคือเก็ตเตอร์ นั้น 
ถือว่า   มาทีหลังแล้วกั๊บ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 02:41:10 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:46:21 PM »

ซานโบได  ซานโบได   ของแปลงร่างเป็น ยอดมนุษย์สายรุ้ง สายที่เจ็ด....

สายรุ้งสายที่หนึ่ง พลังแห่งแสงจันทร์
สามารถหดกระดูกเปลี่ยนกล้ามเนื้อด้วยวิชาโยคะชั้นสูง
สามารถดูดเอาพิษออกจากร่างกายของตนเองและผู้อื่น
อาวุธสูงสุดของร่างนี้ก็คือ สามารถเรียกสายฟ้ามาเป็นอาวุธได้
ร่างนี้เป็นตัวแทนของวันจันทร์ครับ

สายรุ้งสายที่สอง พลังแห่งเพลิง
สามารถยิงไฟประลัยกัลป์ความร้อนสูงออกมาได้
อีกทั้งยังสามารถทนทานต่อความร้อนได้ เป็นตัวแทนของวันอังคาร

สายรุ้งสายที่สาม พลังแห่งสายน้ำ
สามารถฉีดน้ำออกจากปลายนิ้วเพื่อดับไฟ และดำน้ำได้ลึก เป็นตัวแทนของวันพุธ

สายรุ้งสายที่สี่ พลังแห่งต้นไม้และสายลม
สามารถหลบซ่อนตัวในต้นไม้ใหญ่
อีกทั้งใช้เสียงใบไม้เสียดสีเป็นอาวุธ
นอกจากนี้ยังใช้ใบไม้แทนอาวุธลับซัดใส่ศัตรูได้ เป็นตัวแทนวันพฤหัส

สายรุ้งสายที่ห้า พลังแห่งทองคำ นอกจากร่างที่เจ็ดแล้ว ก็มีร่างนี้ที่บินได้
ใช้สำหรับลาดตระเวนบนท้องฟ้า มีแสงทองคำจากปลายนิ้วเป็นอาวุธ
เป็นตัวแทนวันศุกร์

สายรุ้งสายที่หก พลังแห่งแผ่นดิน เป็นร่างที่ใช้ดำดินเพื่อค้นหาฐานศัตรูในใต้ดิน
นอกจากนี้ยังมุดดินเพื่อหลบหนี และสามารถใช้คาถาแยกแผ่นดินหรือธรณีสูบได้
เป็นตัวแทนวันเสาร์

สายรุ้งสายที่เจ็ด พลังแห่งแสงอาทิตย์
เป็นร่างหลักของยอดมนุษย์สายรุ้งก่อนจะแปลงเป็นร่างอื่น ๆ สามารถบินได้
มีอาวุธมากมาย  ใช้สยบศัตรู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 02:48:06 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์