เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:28:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครหรือญาติใครใช้รถรุ่นนี้แล้วมีอาการแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 1677 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 11:10:50 PM »

เป็นรถดีแม็คโฟร์วินรุ่นแรกสุดเลยครับตัวLSใช้มาเกือบ7ปีแล้วมันเริ่มออกลาย(ออกลวดลาย Grin)ผมเองก็ไม่ได้ใช้สมบุกสมบันอะไรมายนักหรอก ก็ใช้ดีมาตลอด พอปีที่5 อยู่ๆขับมามันก็ดับเอาดื้อๆ สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด ต้องให้ช่างที่บริษัทเอาตัวอะไรก็ไม่รู้เป็นกล่อง4เหลี่ยมขนาดซองไส่แผ่นสีดีราคา 7000มาไส่  ไส่ปุ๊บมันสตาร์ทบึมติดทันที  Grin   พอตกมาปีที่6 เข้าเกียร์โฟร์ไฮ โฟร์ โลว์ ไม่ได้ เอาเข้าศูนย์ ออกมาแรกๆปกติ ต่อมาโฟร์ไฮใช้การไม่ได้  ได้แต่โฟร์ โลว์ จนบัดนี้  จะเอาเข้าศูนย์อีกเห็นบอกว่าต้องเปลี่ยนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(อะไรบ้างก็จำไม่ได้แล้ว)เปลี่ยนลูกเดียวเห็นว่าหลายหมื่นบาทนะ  ก็พอรู้ว่าเวลาเข้าศูนย์แล้วเขาไม่มีเวลาซ่อมอะไรให้เรามากมายนักหรอกมันเสียเวลาทำมาหากินเค้า ผมเองก็ชักสงสัยว่าไอ้ของที่มันราคาห้าหกหมื่นนี่มันจะไม่มีทางซ่อมแซมอะไรได้บ้างเชียวหรือ จึงขอหารือสมาชิกชาวปืนนี่แหละ เพราะคราวที่แล้วผมซ่อมรถเก๋งไปถามเวบรถก็ไม่มีใครตอบผมได้พอดีได้พี่สนธยาสมาชิกชาวเวบเรานี่แหละช่วยหาอะหลั่ยให้
จึงขอขอบพระคุณใว้ ณโอกาศนี้ ไหว้ ไหว้

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:47:33 AM »

เอ้าดึงช่วยครับ  อีกหน่อยฟักทองก็ได้ค้างแล้วเน้ออิอิอิ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:15:59 AM »

แพงชนาดนั้นหาซื้อตามเซียงกงดีกว่า  หรือใช้4LOW  อย่างเดียว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:21:14 AM »

ช่างทุกศูนย์ไม่ใช่ช่างซ่อม ...... รู้จักแต่คำว่าเปลี่ยนเท่านั้น ...... ลองปรึกษาช่างเพิงสังกะสีดูครับ

หรือปรึกษาพวกเล่นรถ 4x4 ยี่ห้อที่ท่านใช้ดูครับ อาจไม่เลิศหรูอลังการณ์แต่ผมคิดว่าคงประหยัดและถูกใจบ้าง

(อย่างไรก็ตามใช้เวลาศึกษาดูสักระยะนะครับ อย่าผลีผลาม เพราะบางเวปตั้งกระทู้เชียร์กันเองเรียกลูกค้าไปฟันก็มี)

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:48:40 AM »

อาการดับกลางอากาศ เหมือนปั๊มคอมมอนเรลทำพิษนะครับ...

ลองดูนี่ครับ คุณจ้าว(กลายเป็นนู๋เมล์ไปแหล่ว)ตั้งเอาไว้ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70685.0
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:05:53 AM »

อีซูสุ มีปัญหารร้องเรียนเรื่องกล่องตัวนี้บ่อยมากครับ  พี่ที่ทำงานโดนไปเหมือนกันดับกลางสามแยกเลยสตาร์ยังไงก็ไม่ติด   โทรตามศูนย์ให้มาลากไปเปลี่ยนอะไหล่ตัวนี้ละครับ  กล่องแบนๆสีเงินๆ   Tongue

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:06:45 AM »

เป็นรถดีแม็คโฟร์วินรุ่นแรกสุดเลยครับตัวLSใช้มาเกือบ7ปีแล้วมันเริ่มออกลาย(ออกลวดลาย Grin)ผมเองก็ไม่ได้ใช้สมบุกสมบันอะไรมายนักหรอก ก็ใช้ดีมาตลอด พอปีที่5 อยู่ๆขับมามันก็ดับเอาดื้อๆ สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด ต้องให้ช่างที่บริษัทเอาตัวอะไรก็ไม่รู้เป็นกล่อง4เหลี่ยมขนาดซองไส่แผ่นสีดีราคา 7000มาไส่  ไส่ปุ๊บมันสตาร์ทบึมติดทันที  Grin   พอตกมาปีที่6 เข้าเกียร์โฟร์ไฮ โฟร์ โลว์ ไม่ได้ เอาเข้าศูนย์ ออกมาแรกๆปกติ ต่อมาโฟร์ไฮใช้การไม่ได้  ได้แต่โฟร์ โลว์ จนบัดนี้  จะเอาเข้าศูนย์อีกเห็นบอกว่าต้องเปลี่ยนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(อะไรบ้างก็จำไม่ได้แล้ว)เปลี่ยนลูกเดียวเห็นว่าหลายหมื่นบาทนะ  ก็พอรู้ว่าเวลาเข้าศูนย์แล้วเขาไม่มีเวลาซ่อมอะไรให้เรามากมายนักหรอกมันเสียเวลาทำมาหากินเค้า ผมเองก็ชักสงสัยว่าไอ้ของที่มันราคาห้าหกหมื่นนี่มันจะไม่มีทางซ่อมแซมอะไรได้บ้างเชียวหรือ จึงขอหารือสมาชิกชาวปืนนี่แหละ เพราะคราวที่แล้วผมซ่อมรถเก๋งไปถามเวบรถก็ไม่มีใครตอบผมได้พอดีได้พี่สนธยาสมาชิกชาวเวบเรานี่แหละช่วยหาอะหลั่ยให้
จึงขอขอบพระคุณใว้ ณโอกาศนี้ ไหว้ ไหว้
เครื่องตัวแรกมีข่าวว่า รับประทานน้ำมันเครื่องครับ และมีการ ทนไม่ไหวขายหนีกันยกใหญ่ครับ ส่วนผมซื้อรุ่นถัดๆมาใช้ก็ไม่มีปัญหาครับ
ส่วนศูนย์ เขาไม่ได้ซ่อมครับ เขา"เปลี่ยน" อะไหล่ โดยความเห็นส่วนตัว ถ้าเปลี่ยนอะไหล่แล้วอาการที่ไม่ดีหายไปก็เปลี่ยนเถิดครับ (หากว่ากระเป๋าเงินท่านสู้ไหวนะครับ)
รถยี่ห้อไหนที่ขายรถเพื่อให้เราซื้ออะไหล่มันแบบ มหาโหดเช่น รถที่อ้างว่า ชิวิตจะปลอดภัย  โปรดช่วยกัน"อย่า"ไปซื้อมันครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:34:45 PM »

พี่ลองโพสถามใน weekendhobby.com เลือก offroad แล้วเลือกยี่ห้อรถ อีซูสุ ผู้มีประสบการณ์ใช้รถ และที่เคยมีปัญหา เยอะครับ ยืนยันตามที่น้าปู ว่าครับ ศูนย์ซ่อมไม่เป็น ครับ  แล้วอย่าเรียกพนักงานทำงานในศูนย์ว่า ช่าง นะครับ ต้องเรียกว่า " เด็กทำงานในศูนย์ " ครับ  หาอู่ตามข้างถนน (ต้องเช็คข้อมูล ฝีมือก่อน) เจ๋งกว่าครับ  ถ้าอะไหล่ ชิ้นที่มีปัญหา ซ่อมไม่ได้ ก็หาซื้อตามร้านอะไหล่ ได้ครับ ยกเว้นราคาไม่ถูกกว่าซื้อศูนย์ อย่างมีนัยสำคัญ  ถ้าของใหม่แพงมาก ก็เชียงกง ครับ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:25:27 PM »

ช่างทุกศูนย์ไม่ใช่ช่างซ่อม ...... รู้จักแต่คำว่าเปลี่ยนเท่านั้น ...... ลองปรึกษาช่างเพิงสังกะสีดูครับ

หรือปรึกษาพวกเล่นรถ 4x4 ยี่ห้อที่ท่านใช้ดูครับ อาจไม่เลิศหรูอลังการณ์แต่ผมคิดว่าคงประหยัดและถูกใจบ้าง

(อย่างไรก็ตามใช้เวลาศึกษาดูสักระยะนะครับ อย่าผลีผลาม เพราะบางเวปตั้งกระทู้เชียร์กันเองเรียกลูกค้าไปฟันก็มี)

ใช่ครับ... เอารถแม่(ซีวิค)เข้าศูนย์ฮอนด้าชัยภูมิ... พวกเล่นเปลี่ยนอย่างเดียว... ซ๊ลโช๊คอัพหน้ารั่ว... ช่างสั่งทั้งโช๊คทั้งสปริงมาให้เป็นคู่เลย... งวดนั้นจ่ายไปซะหมื่นกว่า...

...กับอีกที... รถคันเดิม... มีปัญหาคืออยู่ดีๆ แบตฯ หมด... ลองเปลี่ยนมาหลายลูกก็เหมือนเดิม... เข้าศูนย์ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น... มาเจอช่างแถวบ้าน... เอาแบตฯ มาพ่วง... มีเสียงดังป๊อกเหมือนแอร์ตัด... เขาเลยรื้อรีเลย์แอร์มาเปลี่ยนให้... จ่ายไปเจ็ดร้อย... หายขาด... Grin Grin Grin

...กับศูนย์อีซูสุก็เหมือนกันครับ... เปลี่ยนจารบีลูกปืนล้อ... จ่ายไปหลายพัน... แค่ล้างและเปลี่ยนจารบีเฉยๆ นะครับ... ตลับลูกปืนไม่ได้แตก... มาเปลี่ยนข้างนอกจ่ายไปล้อละสองร้อย... Grin
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:05:14 PM »

Shocked ตายละ.....ผมเพิ่งซื้อดีแม็คมาได้4เดือน........จะเป็นอะไรรึเปล่าเนี๋ยะ.....เฮ้อ คงต้องรอดูกันต่อไป ตกใจ

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
หน้า: [1]
  พิมพ์