เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:12:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้บ้างครับว่า รู ตรงในรูปมีหน้าที่ทำอะไรครับ  (อ่าน 15177 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:42:41 AM »

ถ้าผมตอบ ผมตอบผิดนะเนี่ย...

ผมก็ยังนึกไปว่า ยังไงก็ต้อง Infinity แหงๆเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

นายสมชายก็เกือบตอบครับ... โชคดีที่ยั้งไว้...

คือจะตอบว่าเป็นของสมิธ 686 ครับ... ฮา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:55:36 AM »

ผมกะวา รูเกอร์ แบล็คฮอคนะเนี่ย...ศูนย์หน้าเหมือนมาก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:09:52 AM »

งงกันล่ะซิ  ปืนอะไร    Grin    ขำก๊าก

การใช้ข้อความลักษณะนี้ .................

ผมมีความรู้สึกว่าดูถูกดูแคลน คนอ่านยังไงไม่รู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 11:21:31 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:35:28 AM »

สรุปว่า จขกท. มาถามคำถาม หรือ มาแดกดันครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:46:43 AM »

ถ้าผมตอบ ผมตอบผิดนะเนี่ย...

ผมก็ยังนึกไปว่า ยังไงก็ต้อง Infinity แหงๆเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

นายสมชายก็เกือบตอบครับ... โชคดีที่ยั้งไว้...

คือจะตอบว่าเป็นของสมิธ 686 ครับ... ฮา

686 ฮาครับ   ขำก๊าก   ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
NIDOIL
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 04:43:50 PM »

ตัวนี้ ตรงสันด้านบน ที่ล็อกรางเลื่อนชอบเยินครับ ....ไม่รู้รุ่นโครง alloy เป็นรึเปล่า...ยิง 2 กล่อง มีรอยครับ เสียดายแย่เลยยยย....วิง้ ๆๆๆๆๆๆๆๆเลย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 07:44:36 PM »

เยี่ยม  เยี่ยมมากครับ   แสดงว่า แฟนพันธ์แท้ตัวจริง     เยี่ยม
กองไว้ตรงนั้นแหละ  ที่เอารูปมาลงจะได้เลิกห่ามซะที
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:25:50 PM »

เยี่ยม  เยี่ยมมากครับ   แสดงว่า แฟนพันธ์แท้ตัวจริง     เยี่ยม
กองไว้ตรงนั้นแหละ  ที่เอารูปมาลงจะได้เลิกห่ามซะที

ผมชอบพี่เจษครับ...หลงรัก
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:32:34 PM »

น่าอิจฉาเจ้าของกระทู้จริงๆครับ

ช่วงนี้ผมงานยุ่งตูดปัดเลย

อาทิตย์นี้เพิ่งมีเวลาเข้าเวปเนี่ย

อยากว่าง แล้วมาเล่นอะไรเลอะเทอะแบบนี้มั่งจัง

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:36:39 PM »

มาไม่ทันกะตอบว่ารูน๊อตหล่นหาย กับ 1911

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:38:27 AM »

มาไม่ทันกะตอบว่ารูน๊อตหล่นหาย กับ 1911

ท่านเลขาฯจะบร้าเหรอ ไปอำเขาทำไม....

รูนั่นเอาไว้ร้อยเชือกฟางผูกกับหูกางเกงเป็นสายกันตกครับ  เยี่ยม

แบร่
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 04:29:50 AM »

ผมสงสัยมานานแล้ว ครับ   Wink
ผมทบทวนดู เห็นเป็นประโยคคำถามธรรมดา ที่สุภาพด้วยซ้ำไป แต่ดูเหมือนถูกเย้ยหยันจากเพื่อนสมาชิก
ขอทราบข้อมูลเพื่อประดับความรู้ครับ รับมุขไม่ทันจริงๆ...จะได้เป็นบรรทัดฐานในการปฏิบัติ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 04:36:51 AM »

ทราบมาว่ากระทู้นี้ไม่ใช่จุดเริ่มต้นค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:08:28 AM »

ไหว้ ขอบคุณ คุณโอ.ครับ  ผมก็คงผิดบ่อยเพราะไม่ทราบจริงๆ
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เตือนกันตรงๆ เพราะน้องใหม่ๆจะได้รู้ด้วยครับ
บางทีการถูกดูหมิ่น ดูแคลน..ทำให้เสียใจ และเสียมวลมิตร แถมยังไม่รู้ว่าผิดเรื่องอะไร ซึ่งไม่ใช่เรื่องดีเลย
เหมือนเด็กเจอครูดุๆ ตบปากบังคับให้ตอบ..พอตอบไม่ตรงใจ ก็ตบอีก..บอกว่าอย่าเถียง
ผม..ในฐานะผู้อ่าน เกรงว่าผู้ใหญ่ที่พวกเราเคารพ เพลินไปกับเขาด้วย จะทำให้เสียศรัทธาครับ
การ ตำหนิ ติฉิน นินทา ด่าว่า กล่าวหา...ล้วนเป็นเรื่องบั่นทอน เราหันมาให้กำลังใจกันดีกว่าครับ..ด้วยความเคารพจริงๆ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 06:04:13 AM »

ผมสงสัยมานานแล้ว ครับ   Wink
ผมทบทวนดู เห็นเป็นประโยคคำถามธรรมดา ที่สุภาพด้วยซ้ำไป แต่ดูเหมือนถูกเย้ยหยันจากเพื่อนสมาชิก
ขอทราบข้อมูลเพื่อประดับความรู้ครับ รับมุขไม่ทันจริงๆ...จะได้เป็นบรรทัดฐานในการปฏิบัติ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ลองอ่านดูดีๆนะครับ
เท่าที่ผมรู้สึก คิดว่าท่านเจ้าของกระทู้คงไม่ได้ตั้งใจถามเพื่อต้องการทราบจริงๆ คงตั้งกระทู้เลนสนุก
เป็นการลองภูมิ เพื่อนๆชาวเว๊ป เพราะถ้าเป็นการตั้งกระทู้เพื่อต้องการทราบจริงๆ จะต้องระบุว่าเป้นปืนอะไร
รุ่น และขนาดอะไร เพื่อที่เพื่อนสมาชิกที่รู้จะได้ตอบได้ตรงจุด  แต่กระทู้นี้ มีรูปขึ้นมา แล้วก็มีคำถาม เป็นเหมือนการทายปัญหา
และคำตอบ กระทู้ข้างล่าง คนอ่านที่เป็นผู้ใหญ่ หรือคนที่ไม่เคยรู้จักสนิทชิดเชื่อ อ่านแล้วจะมีความรู้สึกอย่างไร
 Grin
[/quote]
งงกันล่ะซิ  ปืนอะไร    Grin    ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 06:23:20 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์