เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้บ้างครับว่า รู ตรงในรูปมีหน้าที่ทำอะไรครับ  (อ่าน 15135 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 07:02:41 AM »

ไหว้ ขอบคุณ คุณโอ.ครับ  ผมก็คงผิดบ่อยเพราะไม่ทราบจริงๆ
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เตือนกันตรงๆ เพราะน้องใหม่ๆจะได้รู้ด้วยครับ
บางทีการถูกดูหมิ่น ดูแคลน..ทำให้เสียใจ และเสียมวลมิตร แถมยังไม่รู้ว่าผิดเรื่องอะไร ซึ่งไม่ใช่เรื่องดีเลย
เหมือนเด็กเจอครูดุๆ ตบปากบังคับให้ตอบ..พอตอบไม่ตรงใจ ก็ตบอีก..บอกว่าอย่าเถียง
ผม..ในฐานะผู้อ่าน เกรงว่าผู้ใหญ่ที่พวกเราเคารพ เพลินไปกับเขาด้วย จะทำให้เสียศรัทธาครับ
การ ตำหนิ ติฉิน นินทา ด่าว่า กล่าวหา...ล้วนเป็นเรื่องบั่นทอน เราหันมาให้กำลังใจกันดีกว่าครับ..ด้วยความเคารพจริงๆ ไหว้

เตือนตรงๆรึยังโอไม่ทราบค่ะ เพราะโดยปรกติแล้วจะเข้าไปอ่านในกระทู้ที่ตนเองสนใจเท่านั้นอ่ะค่ะ
ส่วนกระทู้นี้ได้เข้ามาตั้งแต่5นาทีแรกที่จขกท.ตั้งกระทู้ แต่เมื่อดูแล้วเห็นว่าจขกท.ไม่ได้มีเจตนาที่จะถามเพื่อประเทืองปัญญา แต่ต้องการจะถามเพื่อความสนุกเพียงอย่างเดียว ดังนั้นโอจึงไม่ได้ตอบอ่ะค่ะ Wink
แต่ที่เข้ามาอีกครั้งเพราะนอนไม่หลับ จึงได้เห็นว่าสิ่งที่โอได้วิเคราะห์นั้นถูกต้องแล้ว และก็มีอีกหลายๆคนนั้นเห็นเหมือนกันค่ะ
ด้วยความเคารพเช่นกันค่ะ ไหว้

ปล. คนมีปืน(จะกี่กระบอกก็ตาม) ไม่ควรมีสำนวนแบบนี้ค่ะ

post เสร็จ ก็กลับไปดูดนมกล่อง เหมือนเคย

อยู่ใกล้ๆนี่   ให้ระวัง

ไม่ได้ครับพี่โอมเดี๋ยวแหวะนมครับ Grin

ไม่เป็นไร ครับ  ในรถ ยังมีอีกกล่องนึงครับ

แม็กผม 30 นัด  ขี้เกลียดบรรจุ เดี๋ยวพลาดท่า

จากกระทู้นี้ค่ะ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=73158.0

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:19:14 AM »

ผมสงสัยมานานแล้ว ครับ   Wink
ผมทบทวนดู เห็นเป็นประโยคคำถามธรรมดา ที่สุภาพด้วยซ้ำไป แต่ดูเหมือนถูกเย้ยหยันจากเพื่อนสมาชิก
ขอทราบข้อมูลเพื่อประดับความรู้ครับ รับมุขไม่ทันจริงๆ...จะได้เป็นบรรทัดฐานในการปฏิบัติ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมสงสัยมานานแล้ว ครับ   Wink

คำใบ้ ที่ 2  ให้ทายว่า ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร   Grin

คำใบ้ ที่ 2  ให้ทายว่า ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร   Grin
งงกันล่ะซิ  ปืนอะไร    Grin    ขำก๊าก
ที่นี้เข้าใจแล้วหรือยังครับ พี่ๆในเวปนี้มีแต่จิตใจโอบอ้อมอารีย์ครับ ถามดีก็ตอบดีครับ

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:56:43 AM »

Shocked Shocked    กระจ่างแล้ว ขอบคุณครับ....ไม่ทันจริงๆ  บางครั้งผมเป็นคนขี้เล่น
หากพลาดบ้างต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ มารยาทบางอย่างในต่างสังคม
บางทีรู้ไม่ถึงจริงๆ..ขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:58:55 AM »

Shocked Shocked กระจ่างแล้ว ขอบคุณครับ....ไม่ทันจริงๆ  บางครั้งผมเป็นคนขี้เล่น
หากพลาดบ้างต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ มารยาทบางอย่างในต่างสังคม
บางทีรู้ไม่ถึงจริงๆ..ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 09:24:00 AM »

ผมสงสัยมานานแล้ว ครับ   Wink
ผมทบทวนดู เห็นเป็นประโยคคำถามธรรมดา ที่สุภาพด้วยซ้ำไป แต่ดูเหมือนถูกเย้ยหยันจากเพื่อนสมาชิก
ขอทราบข้อมูลเพื่อประดับความรู้ครับ รับมุขไม่ทันจริงๆ...จะได้เป็นบรรทัดฐานในการปฏิบัติ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ลองอ่านดูดีๆนะครับ
เท่าที่ผมรู้สึก คิดว่าท่านเจ้าของกระทู้คงไม่ได้ตั้งใจถามเพื่อต้องการทราบจริงๆ คงตั้งกระทู้เลนสนุก
เป็นการลองภูมิ
เพื่อนๆชาวเว๊ป เพราะถ้าเป็นการตั้งกระทู้เพื่อต้องการทราบจริงๆ จะต้องระบุว่าเป้นปืนอะไร
รุ่น และขนาดอะไร เพื่อที่เพื่อนสมาชิกที่รู้จะได้ตอบได้ตรงจุด  แต่กระทู้นี้ มีรูปขึ้นมา แล้วก็มีคำถาม เป็นเหมือนการทายปัญหา
และคำตอบ กระทู้ข้างล่าง คนอ่านที่เป็นผู้ใหญ่ หรือคนที่ไม่เคยรู้จักสนิทชิดเชื่อ อ่านแล้วจะมีความรู้สึกอย่างไร
 Grin
งงกันล่ะซิ  ปืนอะไร    Grin    ขำก๊าก

[/quote]

เพิ่มเติมข้อมูลตามตัวแดงใน Post ของพี่บุญครับ... นายสมชายเอามาจากจากกระทู้นี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72699.0 เป็น Post ที่สามครับ...

ทดสอบครับ ว่าใครจะเซียน จริง   Grin

ในกระทู้นั้น นายสมชายเลยทำไก๋เป็นเรื่องตลกไปตอบเป็น"ปืนฟ้าฟื้น"... บอกให้รู้ว่าคนอื่นเขารู้ว่ากำลังทำอะไรอยู่ และคราวหลังได้โปรดอย่ามาทำเป็นลองภูมิผู้อื่นที่ไม่ใช่เพื่อนเล่นตนเองครับ...
หากเป็นคนปรกติ เมื่อพบ Post ตอบแบบนี้จะตลกตามน้ำไปเลย เพราะเตือนอย่างนี้"ไม่เสียหน้า"... และครั้งหน้าจะเปลี่ยนพฤติกรรมแล้วครับ...

คนที่ไม่ปรกติมีสองพวกคือห่าม(ทั้งๆที่รู้แล้ว) หรืออีกพวกคือไม่ใส่ใจผู้อื่นที่แวดล้อมตนเองอยู่... เลยโดนคุณเจษดุเอาครับ... เย้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:40:17 PM »

หากคุณ CZZZ จะเปิดร้านปืนจริง  ทุกคนในเวปนี้ก็สำคัญมากๆ  เพราะคือลูกค้ากลุ่มใหญ่เลยนะครับ 
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:52:59 PM »

ขอโทษทุกท่านครับ.....ตอบผิดกระทู้ครับ  ไหว้
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 02:28:53 PM »

ท่าน czzz ครับ ในเวปแห่งนี้มีทั้งผู้มีคุณวุฒิและวัยวุฒิ ทุกท่านใช้นามแฝงกันทั้งนั้นครับ การที่เราจะตอบอะไรหรือการวิจารย์อะไรในสิ่งที่เราไม่มีความรู้หรือมีแล้วเรายังเข้าใจไม่ลึกซึ้งนั้นควรมีวิธีการตอบและการถามที่นอบน้อม ในเชิงขอความรู้หรือให้พี่ ๆ ช่วยการแนะนำหรืออธิบายในสิงที่เราไม่เข้าใจ แต่จากที่ผมติดตามกระทู้ของท่านผมว่าท่าน czzz ควรใช้สำนวนที่น่าจะอ่อนนอบกว่านี้นะครับ ไม่ใช้ต่อปากต่อคำแบบบนี้นะครับ นี้เป็นเพียงความคิดของผมนะครับ ถ้ากล่าวล่วงไปแล้วทำให้ท่าน czzz เข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ ไหว้
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 06:32:18 PM »

รู รกกระทู้ครับ Huh

น่าอิจฉาเจ้าของกระทู้จริงๆครับ

ช่วงนี้ผมงานยุ่งตูดปัดเลย

อาทิตย์นี้เพิ่งมีเวลาเข้าเวปเนี่ย

อยากว่าง แล้วมาเล่นอะไรเลอะเทอะแบบนี้มั่งจัง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:37:43 AM »

Shocked หลงรัก Shocked หลงรัก  Shocked หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2009, 12:43:08 AM โดย npnett » บันทึกการเข้า
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:49:31 AM »

รู รกกระทู้ครับ Huh

คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2009, 12:52:57 AM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 01:06:27 AM »

Shocked Shocked กระจ่างแล้ว ขอบคุณครับ....ไม่ทันจริงๆ  บางครั้งผมเป็นคนขี้เล่น
บางทีรู้ไม่ถึงจริงๆ..ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ความขี้เล่นกับความอวดดีต่างกันครับ
ขี้เล่นอยู่ในความเหมาะสม พี่ๆก็เล่นด้วยครับ
ในนี้จริงๆแล้วพี่ๆใจดีครับ มีน้ำใจมากๆด้วยครับ หาที่อื่นไม่ได้แล้วครับ Cheesy

พี่ ดิ โอลด์ เองก็เป็นคนน่ารักครับ
เห็นมาหลายกระทู้ครับ  Cheesy

ด้วยความเคารพ Cheesy

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 04:24:48 AM »

ไหว้พี่ ดิ โอลด์ เองก็เป็นคนน่ารักครับ
เห็นมาหลายกระทู้ครับ  Cheesy

ด้วยความเคารพ Cheesy
[/quote] ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ จากคำแนะนำ จะยึดเป็นแบบอย่างสร้าง ทางดี  ไหว้ ไหว้

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 06:58:38 AM »

ผ่านตามาหลายวัน นึกว่าเป็นกระทู้ที่ปืนมีปัญหา แล้วจะแก้ไขอย่างไร ที่แท้ต้องแก้นิสัยนี่เองครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 09:51:41 AM »

ผ่านตามาหลายวัน นึกว่าเป็นกระทู้ที่ปืนมีปัญหา แล้วจะแก้ไขอย่างไร ที่แท้ต้องแก้นิสัยนี่เองครับ

+1 คมครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์