เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:31:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ถามผู้รู้เรื่องการค้ำประกัน"  (อ่าน 2053 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 12:30:28 PM »

..เพื่อนที่เป็นราชการเหมือนกัน มันเอาตำแหน่งราชการมันค้ำประกันญาติๆคนที่รู้จักกันเข้าทำงานบริษัทเอกชน แต่ระยะหลังๆคนที่เอาตำแหน่งตัวเองค้ำนั้นนิสัยไม่ค่อยดี เลยอยากจะถอนค้ำ จะทำยังงั้ยครับ ถอนได้หรือเปล่าเพราะมันค้ำแค่6เดือนเองในช่วงทดลองงานอะไรประมาณนี้(มันเล่าทางโทรศัพท์) หรือต้องกลั้นใจรอครบ6เดือนสัญญาค้ำที่มันค้ำจึงจะหมดการรับผิดชอบ..เฮ้อ เหนื่อยใจ.. อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:03:56 PM »

ในกรณีแบบนี้ หากเป็นสัญญาการค้ำประกันการทำงาน ส่วนมากจะมีผลตลอดการทำงานครับ แต่ท่านพญาจงองบอกว่า "แต่ระยะหลังๆคนที่เอาตำแหน่งตัวเองค้ำนั้น

นิสัยไม่ค่อยดี"
เลยงงครับเพราะไม่มีผลต่อผู้ถูกค้ำ แต่ถ้าหากผู้ค้ำมีการทวงบุญคุณหรืออะไรแล้วแต่ ผู้ถูกค้ำก็สามารถหาผู้ค้ำไปเปลี่ยนได้ครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:14:40 PM »

..ขอโทษคุณJOYHUNTERผมเขียนความหมายผิด คนที่นิสัยไม่ดีคือคนที่เข้าทำงานครับ ส่วนเพื่อนผมคนที่เป็นคนค้ำนั้นมันกลัวคนๆนี้จะก่อความเสียหายกับบริษัทคนที่นิสัยไม่ดีเข้าทำงานครับ..ถอนค้ำไม่ได้เหรอครับ เพราะในระยะเวลาสัญญาค้ำนั้นเพื่อนผมมันเขียนค้ำแค่ระยะเวลา6เดือนเอง.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:50:01 PM »

กรณีนี้ผู้ค้ำสามารถยกเลิกสัญญาค้ำประกันนั้นได้ครับ ระยะเวลาค้ำ 6 เดือน แล้วเหลืออีกกี่เดือนครับ หากนานหลายเดือนก็ยกเลิกสะแต่อาจจะมองหน้ากันไม่ติด และผู้ถูกค้ำ

ประกัน ต้องไปหาผู้ค้ำประกันใหม่ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:08:56 PM »

อยากเป็นหนี้ให้เป็นนายหน้า อยากเป็นขี้ข้าให้เป็นนายประกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:43:57 PM »

อยากเป็นหนี้ให้เป็นนายหน้า อยากเป็นขี้ข้าให้เป็นนายประกัน
ไปดูหน้าศาลอาญาสิครับท่านซับ นายหน้าค้ำประกันขับเบนซ์แหวนเพรชแพรวพราว แลบลิ้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:50:55 PM »

..กระทู้นี้ ขอจบแต่เพียงเท่านี้นะครับ รายละเอียดต่างๆได้รู้จากท่านJOYHUNTERทางหลังจอเรียบร้อยแล้ว เยี่ยม ขอบคุณๆทุกๆคอมเมนต์ครับ โอกาสหน้า คงได้มีโอกาสได้มารบกวนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกอีก ขอบคุณอีกครั้งครับ.. ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์