เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:23:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยจริงๆโดนลอบยิงจนได้  (อ่าน 9131 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:37:33 AM »

ตกใจ อันตรายมากครับ พวกคะนองอีกตามเคย  ตกใจ
พอโดนจับได้ ก็บอกว่า"รู้เท่าไม่ถึงการณ์"ครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

ในยามคับขัน อย่าลังเล

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:05:16 AM »

ขอทราบเวลาครับประมาณเวลาใดครับ เก็บเป็นข้อมูลหน่อย
..โดนช่วงถนนไหน เวลาใดครับ..

จากการวิเคราะห์ของผม ผมถูกยิงช่วงบริเวณจุดที่กำลังจะขึ้นสะพานข้ามสี่แยกบายพาสบ้านบึง มุ่งหน้าไป อ.ศรีราชา เวลาประมาณ 07.50 น. เช้า บริเวณจุดที่ยิงไม่สามารถจอดรถชิดซ้ายได้ (เพราะรถจะอยู่เลน ขวาสุด และรถจุดนี้จะขับเร็ว) มีการกำหนดจุดยิงที่จะจอดรถไม่ได้และเป็นเวลาที่รถเยอะมาก ไม่น่าจะเกิดจากการคะนอง อู่รถแถวนั้นน่าสงสัยครับ วันทีเกิดเหตุ 15 มิ.ย. 52 ได้โทรแจ้งให้เจ้าหน้าที่ช่วยตรวจสอบแล้วครับ เพราะผมคิดว่าน่าจะโดนหลายคัน  ยังไงก็ขอรบกวนเจ้าหน้าที่ช่วยดูด้วยครับ ไหว้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:09:42 AM »

...น่าคิดครับ..เลยจากจุดเกิดเหตุมีร้านกระจกรถยนต์เพียบ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:15:47 AM »

บายพาส ช่วงไหนครับ
มอเตอร์เวย์ไม่โดน เลี่ยงได้
หรือไม่รอด บายพาสพ้นมอเตอร์เวย์
ต้องกลับทุกสัปดาห์ จะได้คอยระวังครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:31:04 AM »

หรือไม่รอด บายพาสพ้นมอเตอร์เวย์
ต้องกลับทุกสัปดาห์ จะได้คอยระวังครับ
จุดบริเวณสี่แยกบายพาสบ้านบึง ที่ติดกับตัวเมืองชลบุรีครับ แต่ผมคิดว่าที่ไหนก็มีจุดเสี่ยงครับ เพราะมันเป็นปัญหาปลายทาง
ตอนนี้เรื่องยาเสพติดมีมาก เด็กติดยามีมาก เศรษฐกิจไม่ดีคนเข้าอู่น้อยลง พวกอู่ก็จ้างเด็กที่ติดยาพวกนี้ได้ง่ายครับ อีกอย่าง
มันอยู่ที่จริยธรรม ของคนด้วยครับ ยังไงก็ระวังไว้ก่อนนะครับ วันนั้นก็ตกใจพอสมควรดีที่รถไม่เสียหลัก ไปชนกับคันอื่นๆ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:35:09 AM »

โดนกระโปรงรถก่อน บุ๋มไปเยอะ  ถ้าโดนกระจกก่อนแตกแน่   ตกใจ   

พวกนี้น่าจะจับเข้าคุก  แล้วตั้งโทษหนัก ๆ ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:37:41 AM »

แก๊งนี้น่าเอาตะกั่วเคลือบทองแดงสวนกลับไปจริงๆ (คิดเกินกว่าเหตุ ต้องขออภัยครับ)

พฤติการณ์นี้ เป็นเรื่องพยายามฆ่า ชิงทรัพย์ หรือปล้นทรัพย์..และจะเกิดในที่เปลี่ยวห่างไกลบ้านเรือน ผู้คน

พอจะแน่ใจ ว่าใช่พวกเลว เพราะคนดี จะไม่มีใครมาซุมข้างทางอย่างนั้น สวนกลับไปได้เลยครับ

หรือในกรณี ไปต่อไม่ได้ แม้ไม่เห็นตัวคน ให้ใช้อาวุธปืน ยิงขู่ ขับไล่ เพื่อป้องกันอันตรายอันอาจจะเกิดได้เลยครับ

เมื่อสัก ๑๐ ปีมาแล้วเวลา สัก สาม-สี่ทุ่ม เพื่อนผม โดนเรือใบ ก่อนลงไปดูก็เสียบ มัสแตง .๓๘๐ acp ไว้กับเอว
สักครู่ ก็มีรถเครื่อง ขับมาจอดห่าง ๆ ท้ายรถ..  ๒ คน เดินแยก และตะโกน ประมาณ "มีอะไรให้ช่วยไหมพี่"

เพื่อนผม ตะโกนบอก "ขอบคุณ ไม่ต้องเข้ามา"  และกำมัสแตง ที่ขึ้นลำไว้ แต่ ชาย ๒ คน ไม่หยุด ยังเดินเข้ามา
แก จึงกดขึ้นฟ้า ไป ๓ นัด .. ผล ไอ้ ๒ ตัวนั้น เผ่น ขึ้นรถเครื่องหนีไป ..
ส่องไฟพบมันทำลูกซองสั้นกระสุนในรังเพลิง ตกไว้ ..  วันนั้น ถ้าไม่เฉลียวใจ อาจเป็นซาก ไกล้ Benz ๓๐๐ ce ที่ยางแบน

เส้น บายพาส  จนไป ถึงแยกกระทิงลาย ประวัติ เคยมีเรื่องแบบนี้ นานมาแล้ว ปราบหนัก ก็หายไป

พอเงียบก็กลับมาใหม่ .. หรืออาจ ไม่ได้มีการบอกเล่า ก็ได้ครับ มีทั้งทุ่มหิน ยิงหิน ยิงปืนใส่ วางเรือใบ ใช้รถชนท้าย
ขอให้เลี่ยงผ่านทางเส้้นนี้ในเวลากลางคืน นะครับ หรือไม่ก็ให้ขับตาม คันอื่น ไปหลาย ๆ คัน อย่าขับโดดเดี่ยว

ขอบคุณมากครับ คุณ Nu007  ที่นำเรื่องมาบอกเตือนกันอีกครั้ง  Cheesy

ถ้าเกิดกลางวัน.. อาจเป็นกรณี ยิงกระจก เพื่อให้เข้าร้านเปลียนกระจก แถวนั้น ก็ได้ครับ
เพราะบางครั้ง จะเข้าใจว่า แตกเพราะโดนหินจากรถคันหน้าดีดใส่..

เคยมีการบอกเตือน..  อยู่แถวลำปาง ก่อนขึ้นขุนตาน ที่มันยิงหินในตอนกลางคืน
เส้นสระบุรี-หล่มสัก เคยมี หลายจุด แต่เงียบหายไปนานแล้ว ครับ มีทั้งยิงหิน ยิงปืนใส่ นี่ก็เกิดกลางคืน  Huh

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:41:21 AM »

ทางหลวงหมายเลข 361 ตอนเลี่ยงเมืองชลบุรี

1) เริ่มจาก ต่างระดับหนองไม้แดง  (จุดตัด บางนา-ตราดและเลี่ยงเมืองชลบุรี)

2) สะพานลอยข้ามแยก by pass พนัสนิคม (จุดตัดเลี่ยงเมืองชลบุรีและชลบุรี-พนัสนิคม)

3) สะพานลอยข้ามแยก by pass บ้านบึง (จุดตัดเลี่ยงเมืองชลบุรีและชลบุรี-บ้านบึง)

4) ต่างระดับหนองข้างคอก
     [จุดตัดเลี่ยงเมืองชลบุรีและทางหลวงหมายเลข 7 ตอน 2 (สาย 36 เดิม)]

5) ต่างระดับห้วยกะปิ 
    [จุดตัดเลี่ยงเมืองชลบุรีและทางหลวงหมายเลข 3 (บางนา-ตราด)]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2009, 09:20:51 AM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:51:36 AM »

มีอีกจุด สายเอเซีย ถ้ามาจากนครสวรรค์ ก่อนถึง สามแยก ไปตากฟ้า ราว ๕-๑๐ กม ผมยังสงสัยอยู่ ครับ

รถที่ผมขับ ไปกระจก แตก บริเวณนี้ ๒ บาน ๒ คัน ระยะเวลาห่างกัน แต่เป็นกระจก ๒ ชั้น จึงมาเปลี่ยนได้ที่กรุงเทพฯ  ตกใจ

Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:55:26 AM »

มีอีกจุด สายเอเซีย ถ้ามาจากนครสวรรค์ ก่อนถึง สามแยก ไปตากฟ้า ราว ๕-๑๐ กม ผมยังสงสัยอยู่ ครับ

รถที่ผมขับ ไปกระจก แตก บริเวณนี้ ๒ บาน ๒ คัน ระยะเวลาห่างกัน แต่เป็นกระจก ๒ ชั้น จึงมาเปลี่ยนได้ที่กรุงเทพฯ  ตกใจ

กระจกผม ก็ 2 ชั้นครับ แตกแค่ชั้นนอกตอนนี้ยังหาจังหวะไปเปลี่ยนไม่ได้เลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:02:06 AM »

กระจกผม ก็ 2 ชั้นครับ แตกแค่ชั้นนอกตอนนี้ยังหาจังหวะไปเปลี่ยนไม่ได้เลย

หาร้านกระจกที่ดี ร้านใหญ่ ๆ  กระจก ๒ ชั้น บานละ ๓,๐๐๐-๕,๐๐๐ บาท ถ้าไม่มีคิว ใช้เวลา ราว ชั่วโมงเศษ ครับ  Cheesy

ถ้าทำประกันประเภท ๑  ไว้ เคลมได้ นะครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 10:04:48 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:07:36 AM »

ขอบคุณครับพี่ Ro@d  ไหว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:09:45 AM »

ขอบคุณครับ +1
 ไหว้เวลาที่โดนตอนเช้า เข้ากรุงเทพ ต้องระวัง

1. ร้านซ่อมกระจกที่มีหนังสะติ๊ก
2. ผู้ร้ายหวังปล้นชิงทรัพย์

ขอบคุณคุณ Road  ไหว้
เข้าระยะลูกซอง น่ากลัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 10:46:18 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:21:05 AM »

จุดบริเวณสี่แยกบายพาสบ้านบึง ที่ติดกับตัวเมืองชลบุรีครับ แต่ผมคิดว่าที่ไหนก็มีจุดเสี่ยงครับ เพราะมันเป็นปัญหาปลายทาง
ตอนนี้เรื่องยาเสพติดมีมาก เด็กติดยามีมาก เศรษฐกิจไม่ดีคนเข้าอู่น้อยลง พวกอู่ก็จ้างเด็กที่ติดยาพวกนี้ได้ง่ายครับ อีกอย่าง
มันอยู่ที่จริยธรรม ของคนด้วยครับ ยังไงก็ระวังไว้ก่อนนะครับ วันนั้นก็ตกใจพอสมควรดีที่รถไม่เสียหลัก ไปชนกับคันอื่นๆ

สี่แยกช่วงที่มอเตอร์เวย์ตัด/ถนนชลบุรี-บ้านบึง
หรือสี่แยกอ้อมเมืองตัด/ถนนชลบุรี-บ้านบึง ที่ถ้าตรงมาเข้าเมืองจะมี รร.จั่น-ธนาคารกรุงเทพครับ

ผมใช้เส้นทางวิ่ง ชลบุรี-ระยอง ทุกวัน
 ชลบุรี-บ้านบึง ทุกศุกร์/อาทิตย์
 แต่เป็นช่วงกลางวันตลอดมืดก็ไม่เกิน 1 ทุ่มเวลานี้รถจะยังคงพลุกพล่านเยอะ มีทั้ง
รถคนเลิกงานเก๋ง กระบะ เทรลเลอร์ คอนเทนเนอร์ที่เข้าออกแหลมฉบัง รถบัส รับ-ส่ง พนักงาน
ผมยังไม่เคยโดนอะไรเพราะคิดว่ายังไม่ใช่เวลาเสี่ยงที่เดนสังคมออกทำงาน

แต่หากท่านที่เดินทางกลางคืนดึกๆเพื่อ ไป-กลับกรุงเทพ ก็คิดว่าน่ากลัวอยู่ให้ผ่านในเมืองเส้นสุขุมวิทสายเก่าที่ผ่าน อ่างศิลา-หนองมน-ศรีราชา-แหลมฉบัง-พัทยา
จะอุ่นใจกว่าครับมืดแล้วรถไม่ติดครับ แต่อาจหยุดหลายไฟแดง แต่สบายใจกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:34:43 AM »

สี่แยกอ้อมเมืองตัด/ถนนชลบุรี-บ้านบึง ที่ถ้าตรงมาเข้าเมืองจะมี รร.จั่น-ธนาคารกรุงเทพครับ  ตกใจ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์