เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยจริงๆโดนลอบยิงจนได้  (อ่าน 9137 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:41:27 AM »

สี่แยกอ้อมเมืองตัด/ถนนชลบุรี-บ้านบึง ที่ถ้าตรงมาเข้าเมืองจะมี รร.จั่น-ธนาคารกรุงเทพครับ  ตกใจ

โหมันเล่นกันในเมืองปลายจมูกตำรวจเลยนะเนี่ย แถวๆนั้นอู่รถเพียบเลย ทั้งสี่ทิศ...ช่างกล้ากันจริงๆ
ที่ไม่เปลี่ยวเลยนะครับคนเดินทางตลอด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:57:29 AM »

เสียใจด้วยครับ

พวกนี้มันน่าจับมาตัดมือทิ้งจะได้ไม่ไปก่อเรื่องให้ใครอีก....

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:59:40 AM »

ขอบคุณที่นำเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ   เยี่ยม

คนเราสมัยนี้เอาทุกรูปแบบ  ตกใจ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:18:42 PM »

เส้นทางใน จ.ชลบุรี ที่ค่อนข้างมีความเสี่ยงสูง
ในสายตาของผม...ได้แก่

1) เส้นทางสาย 331 (พนมสารคาม - สัตหีบ)

2) เส้นทางสาย 332 (แยก J - สาย 331) 

3) เส้นทางสาย 344 (บ้านบึง - แกลง)
    เริ่มจาก อ.บ้านบึง ผ่าน อ.หนองใหญ่ จ.ชลบุรี
    เข้าสู่ อ.วังจันทร์ และสิ้นสุดที่ อ.แกลง จ.ระยอง

4) เส้นทางสาย 3340 (สาย 331 - อ.บ่อทอง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:33:48 PM »

เส้น ๓๔๔  ระยะนี้ ผลไม้กำลังออก เขาเข้ากรุงเทพฯ จะมีรถปิีกอัพ วิ่งเลนขวา ต้องระวังด้วยครับ

ผมผ่านมาเมื่อ กลางดึกวันที่ ๑๒ มิ.ย. 

ส่วนเส้น ๓๓๑ ปลายทางที่แยกกระทิงลาย ในเวลากลางคืน เป็นอีกเส้น ที่ต้องระวังให้มาก อย่างที่คุณ ๕๑ บอกครับ  Cheesy

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:00:13 AM »

ไปชลบุรีทีไรเห็นแต่ตำรวจทางหลวงที่มีหน้าที่ ไว้ดักจับความเร็วหรือแซงรถสิบล้อตอนขึ้นเนิน
ท่านไม่คิดจะไปดูแลสวัสดิ์ภาพของประชาชนบ้างรึงัย  ต่อไปต้องระวังทั้งโจรและตำรวจ

อเสวนา จะ พาลานัง
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:12:18 AM »

ดีแล้วครับที่ไม่ได้รับบาดเจ็บ ขอบพระคุณที่นำมาเผยแพร่เป็นวิทยาทานครับ

บางโพ 5
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:38:38 PM »

Huh อยากจะสวนแทน แต่หาตัวไม่เจอ ...สมมุติถ้าเป็นร้านกระจกจริงๆ...
หากรู้ว่าเป็นร้านไหน คงต้องให้มันเปลี่ยนทั้งร้าน(รู้จักนักเลงเก่าน้อยไป คิก คิก )
มันทำคล้ายร้านอาหารข้างถนนแถวบ้านผม สมัยก่อน..ให้ทางหลวงจับ หรือให้อันธพาลขว้างรถ
แล้วทางร้านช่วยเคลียร์ แต่ต้องมาจอดให้ผู้โดยสารกินอาหารที่ร้านตัวเอง..พวกนี้ไม่มีใครยืนตายได้สักคน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:52:07 PM »

ยังโชคดีนะครับที่พี่ไม่เป็นอะไร แต่พวกนี้บางครั้งก็น่าแจกลูกตะกั่วให้ไปกิน กินเสร็จ แล้วก็นอนไปนานๆเลย  แบร่  ไหว้
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

ในยามคับขัน อย่าลังเล

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:32:46 PM »

ต้องขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง  ไหว้ 
และผมคงต้องขอฝากเจ้าหน้าที่ช่วยดูแลเรื่องนี้อีกครั้ง เพราะคนต่อ ๆ ไปอาจไม่โชคดีอย่างผมที่ยังปลอดภัย หากประชาชนเดือดร้อน ต่อไปท่านก็ไม่พ้นต้องเดือดร้อนอยู่ดีครับ
การกระทำนี้ กระทำในเวลาที่ผู้คนพลุกพล่าน และติดกับเขตตัวเมือง มันก็เหมือนกับท่านได้ถูกท้าทายแล้ว  ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:04:08 AM »

สาธุ ผมไปมาเหนือสามรอบ อีสานครึ่งรอบ (อีสานใต้ยังไม่ได้ไป) ตะวันออกสองรอบ ยังไม่เคยเจออะไรที่โหดร้ายครับ สาธุหลวงพ่อทุกองค์ที่เคารพรบบูชา ขออย่าให้เจอะเจอเลยครับ

เส้น 331 ผมเข้ามาจาก ปราจีนมั้งวันนั้น ผ่ามาทางเขาใหญ่ มาจากเพชรบูรณ์ ปลายทางพัทยา ไม่เคยมาเลย งมมาตามแผนที่ เข้าเขตชลบุรีมันมืดแล้ว กังวลมาก เพราะทางไม่เคยมา แล้วป้ายก็ดูยาก ผู้โดยสารก็ไม่ช่วยได้เลย ทั้งขับรถ ทั้งคอยดูป้ายทางแยก รถเยอะมาก อิๆ แต่เข้าพัทยาได้ด้วยความปลอดภัย สมัยนั้น ยังไม่เคยรู้จักท่าน51ที อิๆ หากรู้จักแล้วได้รบกวนแน่นอน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:07:01 AM »

ผู้น้อยมิกล้า ครับ  ท่านยูดมเคดี  คริ คริ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:11:55 AM »

สาธุ ผมไปมาเหนือสามรอบ อีสานครึ่งรอบ (อีสานใต้ยังไม่ได้ไป) ตะวันออกสองรอบ ยังไม่เคยเจออะไรที่โหดร้ายครับ สาธุหลวงพ่อทุกองค์ที่เคารพรบบูชา ขออย่าให้เจอะเจอเลยครับ

เส้น 331 ผมเข้ามาจาก ปราจีนมั้งวันนั้น ผ่ามาทางเขาใหญ่ มาจากเพชรบูรณ์ ปลายทางพัทยา ไม่เคยมาเลย งมมาตามแผนที่ เข้าเขตชลบุรีมันมืดแล้ว กังวลมาก เพราะทางไม่เคยมา แล้วป้ายก็ดูยาก ผู้โดยสารก็ไม่ช่วยได้เลย ทั้งขับรถ ทั้งคอยดูป้ายทางแยก รถเยอะมาก อิๆ แต่เข้าพัทยาได้ด้วยความปลอดภัย สมัยนั้น ยังไม่เคยรู้จักท่าน51ที อิๆ หากรู้จักแล้วได้รบกวนแน่นอน คริๆ
จันทร์ - ศุกร์ อยู่กรุงเทพ เสาร์ - อาทิตย์ อยู่เลี้ยงลูก พึ่งไม่ได้ครับ ขำก๊าก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:42:36 AM »

จันทร์ - ศุกร์ อยู่กรุงเทพ เสาร์ - อาทิตย์ อยู่เลี้ยงลูก พึ่งไม่ได้ครับ ขำก๊าก

ศุกร์เย็น-จันทร์เช้า  และอังคารเย็น-พุธเช้า ครับ  ที่อยู่บางแสน
จันทร์กลางวัน-อังคารกลางวัน และ พุธกลางวัน-ศุกร์กลางวัน ครับ ที่อยู่บางกอก  คริ คริ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:48:02 AM »

ศุกร์เย็น-จันทร์เช้า  และอังคารเย็น-พุธเช้า ครับ  ที่อยู่บางแสน
จันทร์กลางวัน-อังคารกลางวัน และ พุธกลางวัน-ศุกร์กลางวัน ครับ ที่อยู่บางกอก  คริ คริ
จะเซฟตรงนี้ใว้ไปห้ามหย๊บ แบบพี่ปูนะ Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์