เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:22:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อยเปื่อย...รองเท้าหุ้มข้อ...ไร้สาระตอนดึกๆ  (อ่าน 21378 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:16:44 PM »

รองเท้าเนี่ย เมื่อก่อนโอมีเพียบค่ะ แต่ใส่จริงๆก็แค่คู่หรือสองคู่เท่านั้น ส่วนที่เหลือ ไม่พื้นพัง ก็หยักไย่ขึ้น ฝุ่นเขลอะอ่ะค่ะ สุดท้ายก็วางเป็นอนุสาวรีย์อยู่ในบ้าน ส่วนหากเป็นรองเท้าผ้าใบหากไม่ได้ใส่นานๆ ส้นอ้าเป็นถั่วปากอ้าเลยค่ะ ยิ้มีเลศนัย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เวลาที่ไม่ได้ใส่รองเท้าคู่นั้นแล้วพื้นรองต๊าววววพังย่ะ แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:20:41 PM »

รองเท้า ทำแบบเอมิลด้า มากอสสิ เธอใช้แอร์คอนดิชั่น ควบคุมอุณหภูมิ ในห้องเก็บรองเท้า

ม่ายหวาย คนนั้นเค้านักสะสมรองเท้า ทั้งมีตังค์ มีอำนาจ ซึ่งในขณะนั้นเค้าทำห้องเก็บรองเท้าแบบนี้เลยไม่แปลกอ่ะ แต่ทำกรรมไม่ดีทั้งคู่ชีวิตทั้งตัวเอง ก็เลยทำให้อยู่ไม่สุข ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้วก็ไม่รู้ Undecided

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:23:39 PM »

ไม่สนแบบนี้มั่งเหรอจ๊ะ

มีฮาร์เลย์แบบนี้คู่นึงแล้วครับพี่ สีดำ

ทรงหัวมันใส่เรียบร้อยดีนะ เสียแต่ว่าจะดูเชยไปหน่อย แต่ยังไม่ถึงกับหัวบานเป็นปลาดุกเหมือนที่พี่ซับฯใส่  คิก คิก

ว่าแล้ว  ต้องลงที่ตู...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมเป็นรองเท้ากรรมกร (Steel Toe)ครับ ใช้อยู่ไม่กี่ยี่ห้อ
ปัจจุบันใช้ Working Motor ก่อนหน้านั้นใช้ Caterpilla

หัวเหล็กมีแล้ว2คู่ ไม่เอาแย้ว คู่นี้จะซื้อแบบที่ไม่มีโลหะ เบื่อเวลาเดินทาง โดนจับถอดรองเท้าตรวจคาแท่นทุกทีเลย อายคนชิเป๋ง  อ๋อย

ใส่ฟองน้ำคีบเถอะ  จะได้ดูเหมือนอาเสี่ยแท้ๆ   คิก คิก

...จริงด้วย ของแท้ต้องฟองน้ำคีบ กับเสื้อแบบของแถมมาเวลาซื้อของมาขาย

อิ อิ ตำแหน่งนี้ต้องยกให้พ่อครับพี่ ผมใส่แตะคีบม่ายหวาย วันๆเดินเยอะมาก พวกเสื้อแถมผมไม่มีไซส์  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:27:40 PM »

XXTACH Sentinel XT Series 8" Duty Boot by Smith & Wesson

XXTACH Defender XS Series 8" Duty Boot by Smith & Wesson

Event Waterproof Breathable Bootie
Recoiler Sole Cushion system
SBR Bio Form Tongue
DuPont Hytrel Heel Counter
Waterproof 1200 Denier Mesh Panels
Aegis Antimicrobial Treatment
Surefire Easy Glide Speed Hooks
Covered Web Lacing System
Slip and Oil Resistant ASTM F1677 Compliant Outsole
ASTM Waterproof
Weatherguard Seam Sealed Waterproof Upper
2.0 - 2.2 mm Waterproof Full Grain Leather
Bio-fit 3D Memory Foam Anatomical Footbed + Aegis Antomicrobial
T.F.T. (True-Flex Technology) Insole Board
Sizes M5 - M15 (7.5,8.5,9.5,10.5,11.5)
W7-W11
Relaxed D Fit and Wide Fit Sizing
Available in Men's Only

60 days to a new level of comfort and performance!
Just fill out a warranty card and return to us with proof of purchase!
Your 60 days starts from date of purchase.
If you are not satisfied with the boots send them back and we will
refund the purchase price.
“Step-in to the finest level of comfort.”
Disclaimer: S&W reserves the right to validate claim based on proper fit and sizing.

Each and every Smith & Wesson Footwear product is warranted to
be free from defects in material and workmanship for a period of 12
months from date of purchase. Smith & Wesson Footwear will repair
or replace any product that proves to be defective in material or
workmanship. Some limitations apply.

SKU XSPMCT2400
Weight 4.00 lbs
Price: $153.99 

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:30:09 PM »

ทรงหัวมันใส่เรียบร้อยดีนะ เสียแต่ว่าจะดูเชยไปหน่อย แต่ยังไม่ถึงกับหัวบานเป็นปลาดุกเหมือนที่พี่ซับฯใส่  คิก คิก

ว่าแล้ว  ต้องลงที่ตู...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมเป็นรองเท้ากรรมกร (Steel Toe)ครับ ใช้อยู่ไม่กี่ยี่ห้อ
ปัจจุบันใช้ Working Motor ก่อนหน้านั้นใช้ Caterpilla
ผมเองก็ใช้เท้าเดินมาเดินไปเยอะ และบอกได้ว่า พื้นที่เป็นวัสดุ ไม่อมน้ำมัน
ค่อนข้างได้ผลดี ไม่ค่อยลื่น บางที ช่วงหน้าฝน เดินทางไปบางจุด ที่มีแอ่งน้ำขังบนพื้นคอนกรีต
คนอื่นลิ่น ผมไม่ลื่น ทั้งๆ ที่ไม่ใช่น้ำมัน แต่ ให้ความปลอดภัย ได้เหมือนกัน

จุดบอดของพวกSteel Toe มีอย่างเดียว คือขับมอเตอร์ไซด์แล้วเกียร์1กดลง ที่เหลืองัดขึ้นนี่
หัวรองเท้า สอดเข้าไปงัดยาก ต้องวางตำแหน่ง เท้าใหม่ ให้หัวรองเท้ากดลงค่อนข้างเยอะครับ

อิอิอิ  ผมใส่อยู่  เกือบ  4 ปี   ..........  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:31:14 PM »

คนนี้เลยพี่ ที่ว่าคนใส่ทิมฯเชยสะเบิ่ด บ้านนอก ฯลฯ พี่ออกแต่ไม้ขีด ยาง2เส้นกับโซล่าผมหิ้วไปให้เอง
พี่จ้าวไม่ลองดูของเรดวิงบ้างละครับ

ผมใส่แต่บู๊ตเรดวิงนะครับ บริษัทเขาแจกให้ใส่บางวันก็ใส่วันนึงเกิน ๑๒ ชั่วโมงครับ พื้นมันสึกค่อนข้างไวนะครับ คู่นึงใส่ประมาณหนึ่งปีพื้นก็ลื่นแล้วครับ แต่แบบที่เป็นรองเท้าหุ้มข้อไม่เคยมีวาสนาได้ใช้ครับ

ขอบคุณครับ

red wingเคยมีแล้วครับ คู่นี้อยากได้แค่หุ้มข้อที่ไม่ใช่หุ้มแข้ง และอยากเปลี่ยนอารมณ์จากบู๊ตหนังล้วน  Wink

Timberland  มีอยู่ ๑ คู่ ได้มาไม่เคยใส่ลงดิน.. ผ่านมา ๕ ปี +/- พอจะใช้งาน

ยางที่เป็นพื้น ปริแตกหมด นุ่มเป็นขนมโก๋  เลยหมดสิทธิ์ ไม่ได้ใช้ ..  ตกใจ

ทิมของแท้มันเป็นอย่างนี้เลยครับพี่ ถ้าไม่ได้ใส่นานๆพื้นยางจะละลาย/หักเอาดื้อๆเลย  Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:41:47 PM »

ปัจจุบันทั้งเนื้อทั้งตัวที่ไปไหนมาไหน

นอกจาก - 75 บี
             -  M21-4  หรือ บั๊ก 889
             - โทรศัพท์
             - ไฟฉาย

ที่เหลือนอกนั้นไม่มีอะไรเกิน  500 บาทต่อชิ้นเลย  ......  อิอิอิ

กางเกง ก็เดินไปหาในสต๊อก ชอบตัวไหน บอกอาเจ๊ เฮ้ย เธอ ให้เด็กตัดขาให้หน่อย

เสื้อ ก็ ถ้าไม่ใช่เสื้อ อวป.  ก็เสื้อยืดปกติ   ราคาไม่กี่บาท 

รองเท้าถ้าอยู่บ้าน แตะบาจา  8 หู  คู่โปรด ใส่สบาย 

ถ้าออกนอกบ้าน เปลี่ยนเป็น แตะแอ๊ดดา ก็มีเจ้าของเขาให้มาอีกแหละ

ยกเว้นกรณีต้องการความมั่นใจเต็มเปรี่ยม   ถึงจะใส่ผ้าใบ  .......  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 12:48:04 PM »

หัวเหล็กมีแล้ว2คู่ ไม่เอาแย้ว คู่นี้จะซื้อแบบที่ไม่มีโลหะ เบื่อเวลาเดินทาง โดนจับถอดรองเท้าตรวจคาแท่นทุกทีเลย อายคนชิเป๋ง  อ๋อย

จนท. ไม่มืออาชีพเลย ของผมเดินผ่านพวกดูที่ขอบประตูแล้วดูรองเท้าผม 

เขา - "รองเท้าหัวเหล็กนี่"
ผม - "ครับ"
เขา - "ผ่าน"

ว่าแล้วก็ให้ผมผ่านแต่โดยดี  ที่ประตูเครื่องตรวจโลหะ จะมีตำแหน่งไฟบอกไว้ครับ ว่ามีโลหะตรงไหน ระดับไหน เขาอ่านจากตรงนั้นได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:00:54 PM »

ปัจจุบันทั้งเนื้อทั้งตัวที่ไปไหนมาไหน

- โทรศัพท์
             - ไฟฉาย

ที่เหลือนอกนั้นไม่มีอะไรเกิน  500 บาทต่อชิ้นเลย  ......  อิอิอิ

กางเกง ก็เดินไปหาในสต๊อก ชอบตัวไหน บอกอาเจ๊ เฮ้ย เธอ ให้เด็กตัดขาให้หน่อย

เสื้อ ก็ ถ้าไม่ใช่เสื้อ อวป.  ก็เสื้อยืดปกติ   ราคาไม่กี่บาท 

รองเท้าถ้าอยู่บ้าน แตะบาจา  8 หู  คู่โปรด ใส่สบาย 

ถ้าออกนอกบ้าน เปลี่ยนเป็น แตะแอ๊ดดา ก็มีเจ้าของเขาให้มาอีกแหละ

ยกเว้นกรณีต้องการความมั่นใจเต็มเปรี่ยม   ถึงจะใส่ผ้าใบ  .......  อิอิอิ

ผมติดนิสัยเตรียมตัวเองให้พร้อมกระทืบคนทุกขณะจิตครับพี่  Grin

ล้อเล่นนนนนนน หัวจรดเท้าที่ใช้ๆอยู่นี่ เพราะผมไม่มีไซส์ให้ใส่ครับ สมัยก่อนแบรนด์ตามห้างในบ้านเรามันไซส์เล็กกว่าปัจจุบันมาก รองเท้าก็มักมีขายถึงแค่เบอร์43-44 ผมใส่ไม่ได้

พวกของฟุตบาทยิ่งแล้วใหญ่ ซื้อมาไม่เคยใส่ได้เลย พออยู่กับภาวะจำยอมนานๆเข้าเลยกลายเป็นความเคยชิน  Tongue
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:05:08 PM »

ยิ่งเรื่องรองเท้าผมฝังใจมาก เพราะตอนม.4-ม.5ซื้อคอนเวอร์สหุ้มข้อมา เมืองบ้านนอกมันเอามาขายแต่ไซส์กลางๆเฉลี่ยๆ ด้วยความอยากได้จัดผมก็ซื้อมาใส่ ใส่ไปก็เจ็บไปแต่ก็ทนใส่เพราะไม่งั้นก็ไม่มีไซส์อีกแล้ว

นิ้วกลางข้างซ้ายของผมคด พิการถาวรไปเลย ......
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:34:59 PM »

- โทรศัพท์
             - ไฟฉาย

เสื้อ ก็ ถ้าไม่ใช่เสื้อ อวป.  ก็เสื้อยืดปกติ   ราคาไม่กี่บาท 

ยกเว้นกรณีต้องการความมั่นใจเต็มเปรี่ยม   ถึงจะใส่ผ้าใบ  .......  อิอิอิ

พาไปครบแล้วยัง พ่อ  Family Man ..  คิก คิก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:59:34 PM »

พกดิ้วสปริงอีกอันก็ครบเลยครับพี่  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:02:11 PM »

เห็นรองเท้าสวยๆแล้วเกิดกิเลส ......  ถ้าซื้อใส่เข้าสวนยางจะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ (อวดสาวพม่าตัดยางอะ)

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:06:44 PM »

คุ้มครับพี่ รองเท้าสำคัญกว่าเสื้อผ้า เสื้อผมใส่อะไรก็ได้ที่ไซส์เข้ากับหุ่น แต่รองเท้าถ้าห่วย-ใส่ไม่สบายมันมีผลกับสรีระ เหนาะๆก็อารมณ์เสีย

รองเท้าที่ใส่แล้วต้องระวังอริยาบท หรือใส่ไป4-5ชม.แล้วนึกอยากถอดยิบๆๆแสดงว่าขนาด,ความสูงของหลังเท้า,ทรงของปลายรองเท้ายังไม่เข้ากับเท้าเรา/วัสดุไม่ดี .... ควรเปลี่ยน  เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:07:10 PM »

เห็นรองเท้าสวยๆแล้วเกิดกิเลส ......  ถ้าซื้อใส่เข้าสวนยางจะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ (อวดสาวพม่าตัดยางอะ)

แนะนำบู๊ทยางคู่ละ 120 บาท ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์