เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:20:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จราจรเตือนเลี่ยงเส้นทาง 13 สะพานข้ามแยก ทั่วกรุงเทพฯ  (อ่าน 1286 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:11:34 AM »

จราจรเตือนเลี่ยงเส้นทาง 13 สะพานข้ามแยก ทั่วกรุงเทพฯ   

พล.ต.ต.ภานุ เกิดลาภผล รอง ผบช.น.ผู้รับผิดชอบงานด้านการจราจร ตำรวจนครบาล แจ้งเตือนประชาชน โปรดหลีกเลี่ยงเส้นทาง 13 สะพานข้ามแยกทั่วกรุงเทพมหานคร
ในชั่วโมงเร่งด่วน เช้า - เย็น เนื่องจากจะมีการ “ปรับปรุงพื้นผิวจราจร - ทุบทิ้งสร้างใหม่ ” มีกำหนดเริ่ม เดือน กรกฏาคม 2552.นี้
จึงประชาสัมพันธ์เตือนประชาชน ให้หลีกเลี่ยงเส้นทาง ในช่วงเวลาเร่งด่วน  โดยจะเริ่มจากปรับปรุงพื้นผิวจราจร ซึ่งใช้ระยะเวลาในการดำเนินการ 7 วัน เริ่มจาก
    1. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด ถนนประชาชื่น และบริเวณสี่แยกประชานุกูล 
    2. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด บริเวณแยกวงศ์สว่าง 
    3. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด บริเวณสี่แยกรัชโยธิน 
    4. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด พื้นที่ สน.ทุ่งสองห้อง บริเวณสี่แยกพงษ์เพชร 
    5. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกท่าพระ 
    6. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกบางพลัด 
    7. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกคลองตัน
    8. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกพระราม 9 - รามคำแหง
    9. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกพระราม 9 - อสมท.
  10. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สี่แยกอโศก - เพชรบุรี
  11. ปรับปรุงพื้นผิวที่ชำรุด สามแยกสามเหลี่ยมดินแดง  ซึ่งเป็นบริเวณที่มีการจราจรคับคั่งทั้งวัน
  12. ทุบสะพาน ข้าม แยกเกษตร
  13. ทุบสะพาน ข้าม แยกพระราม 4 ไทยเบลเยี่ยม 

โดยจะใช้ระยะเวลาในการดำเนินงานประมาณ 30 วัน ซึ่งการปรับปรุงเส้นทางดังกล่าว เพื่อแก้ไขปัญหาการจราจร..... 

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:51:28 AM »

ไม่รู้จะเลี่ยงไปทางใหนครับดูๆแล้วน่าจะทั่ว กทม.

SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:49:08 AM »

...ขอบคุณครับ...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:33:58 AM »

ไม่รู้จะเลี่ยงไปทางใหนครับดูๆแล้วน่าจะทั่ว กทม.
ยกเว้นแถวบ้าน-ที่ทำงานของผมครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 01:23:22 PM »

แปลกดีนะครับ ตอนปิดเทอมเกือบ 3 เดือน รถว่างๆไม่ทำ  Cheesy
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:33:24 AM »

แปลกดีนะครับ ตอนปิดเทอมเกือบ 3 เดือน รถว่างๆไม่ทำ  Cheesy
โดนชก สมน้ำหน้าหน่วยงานที่รับผิดชอบ..ฮิๆๆ  เขียนแผนครั้งหน้าคงต้องเชิญท่าน Army เข้าร่วม
ใช้งบฯปลายปี หรือมีงบฯจรมาเสริม หรือรอหน้าฝน หรือถนนเพิ่งชำรุด หรือขุดแบ่งสมบัติ...เชิญท่าน Army คอมเม็นท์ต่อ
        เยี่ยม  บวก1 เพื่อขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้แทนคน กทม.  ส่วนผมไม่บ่นเพราะอยู่ ตจว.ครับ::008::

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:41:10 AM »

...ขอบคุณครับ ผมโดนอย่างน้อย 3 จุดทุกวันเลยครับ สงสัยต้องหาทางเลี่ยงซะแล้วครับ...  ไหว้

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 09:02:22 AM »

โดนชก สมน้ำหน้าหน่วยงานที่รับผิดชอบ..ฮิๆๆ  เขียนแผนครั้งหน้าคงต้องเชิญท่าน Army เข้าร่วม
ใช้งบฯปลายปี หรือมีงบฯจรมาเสริม หรือรอหน้าฝน หรือถนนเพิ่งชำรุด หรือขุดแบ่งสมบัติ...เชิญท่าน Army คอมเม็นท์ต่อ
        เยี่ยม  บวก1 เพื่อขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้แทนคน กทม.  ส่วนผมไม่บ่นเพราะอยู่ ตจว.ครับ::008::

ขอบคุณครับ

ช่วงนี้ถนนวิภาวดีรังสิต.....ถนนพหลโยธิน...มีการซ่อมผิวทางด้วยครับ...แต่จะทำเวลากลางคืนดึกๆๆๆๆ...

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:20:56 PM »

ก็ขับวนไปวนมาเล่นอยู่แถวๆพระยาสุเรนทร์ก็ได้นี่ครับ
หรือไม่ขับไปรับผมที่คู้บอนไปนั่งถอนที่แม่เบี้ยเมาๆเพลียๆ
ก็กลับบ้าน.........................ง่ายนิดเดียว....................

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:17:04 PM »

ผมคงไม่มีความสามารถขนาดนั้นหรอกครับ เพียงแต่สงสัยในฐานะผู้ที่ได้รับผลกระทบเท่านั้นครับ และก็มีหลายๆคนที่สงสัยเหมือนกับผม ถ้าท่านคิดว่าไม่เหมาะไม่ควร รบกวนแนะนำกันตรงๆดีกว่าครับ   Wink

ขอบคุณท่าน flyingkob ครับ  Cheesy
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:08:29 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์