เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มี carbine M1 จะมีโทษไหมครับ  (อ่าน 5149 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 04:26:30 PM »

ถ้าชอบ Rifle เลือกพวกคานเหวี่ยง .๓๕๗ Mag ก็ได้ครับ อานุภาพ ของกระสุน ใกล้เคียงแต่จะเหนือ
กว่า .๓๐ Carbine ที่ยิงจากปืน m ๑ เพียงแต่ คานเหวี่ยงจุ ๙ นัด และ ยิงได้ทีละนัดเท่านั้น.

.๓๐ Carbine  หัวกระสุน ๑๑๐ เกรน ความเร็ว ๑๙๙๐ ฟ/วิ  พลังงาน ๙๗๗ ปอนด์/ตารางฟุต

.๓๕๗ Mag    หัวกระสุน ๑๕๘ เกรน ความเร็ว ๑๘๓๐ ฟ/วิ พลังงาน ๑๑๗๕ ปอนด์/ตารางฟุต  Cheesy

Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 05:08:17 PM »

แค่น้องคิดจะมี....

ระวังทางราชการก็จะเอาไปเลี้ยงนะครับ....กินฟรี...อยู่ฟรี..มีคนเฝ้ายามให้ด้วย....

แก้ไขในโปรไฟล์ด้วยนะครับ ที่ บอกว่า อาวุธประจำตัวคือ M1 กับ CZ น่ะ รู้สึกไม่ค่อยจะเหมาะสมนะครับ

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 06:22:06 PM »

ตกใจ

SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:25:31 PM »

แค่น้องคิดจะมี....

ระวังทางราชการก็จะเอาไปเลี้ยงนะครับ....กินฟรี...อยู่ฟรี..มีคนเฝ้ายามให้ด้วย....

แก้ไขในโปรไฟล์ด้วยนะครับ ที่ บอกว่า อาวุธประจำตัวคือ M1 กับ CZ น่ะ รู้สึกไม่ค่อยจะเหมาะสมนะครับ
มองโลกแง่ดี M1 อาจเป็น BENELLI  Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:19:43 PM »

มองโลกแง่ดี M1 อาจเป็น BENELLI  Grin

ขำก๊าก

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:20:31 PM »

ผิดเต็ม..ๆ 

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:51:44 PM »

รีบเอาออกไปให้พ้นๆตัวเลยครับ แค่ปืนสั้นเถื่อนไม่มีทะเบียนก็อ๊วกแล้ว  อ๋อยนี่มันปืนที่เคยเป็นอาวุธสงครามและปัจจุบันน่าจะเป็นอาวุธปืนที่ยังใช้ในราชการอยู่ เช่นตามอำเภอและจังหวัดต่างๆของมหาดไทย...... มีครอบครองได้ยังไง ตกใจ และไม่ต้องคิดว่าจะขึ้นทะเบียนได้ด้วย อีกอย่าง มันจะทำให้คุณพ่อเราเดือดร้อนไปด้วย เคลียร์ยากนะครับ(ตำรวจก็เถอะ หากมีคนแจ้ง แล้วกองปราบเข้าล่ะก็ ยี๊)..............ให้คุณพ่อเอาไปมอบให้หลวงเถอะครับ อย่าเอาไปขายให้คนอื่น สักวันมันอาจถูกเอาไปก่ออาชญากรรม..... ไหว้

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 08:42:41 AM »

รีบเอาออกไปให้พ้นๆตัวเลยครับ แค่ปืนสั้นเถื่อนไม่มีทะเบียนก็อ๊วกแล้ว  อ๋อยนี่มันปืนที่เคยเป็นอาวุธสงครามและปัจจุบันน่าจะเป็นอาวุธปืนที่ยังใช้ในราชการอยู่ เช่นตามอำเภอและจังหวัดต่างๆของมหาดไทย...... มีครอบครองได้ยังไง ตกใจ และไม่ต้องคิดว่าจะขึ้นทะเบียนได้ด้วย อีกอย่าง มันจะทำให้คุณพ่อเราเดือดร้อนไปด้วย เคลียร์ยากนะครับ(ตำรวจก็เถอะ หากมีคนแจ้ง แล้วกองปราบเข้าล่ะก็ ยี๊)..............ให้คุณพ่อเอาไปมอบให้หลวงเถอะครับ อย่าเอาไปขายให้คนอื่น สักวันมันอาจถูกเอาไปก่ออาชญากรรม..... ไหว้
ช่วงนี้เห็นบ่อย ๆ ก็แทบภาคใต้ครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:48:41 AM »

ผมคงต้องเอาไปคืนเค้าแล้วล่ะแบบนี้
เก็บไว้ไม่ได้ อันตรายจริงๆ
ขอขอบคุณทุกคำเตือนและทุกความเห็นครับผม
ท่านลูกตำรวจไทย ได้คืนปืนให้กับคุณมานพ คลองตันรึป่าว?
เห็นคุณมานพเปิดกระทู้หากระสุนอยู่  Grin Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 09:56:02 AM »

ผมคงต้องเอาไปคืนเค้าแล้วล่ะแบบนี้
เก็บไว้ไม่ได้ อันตรายจริงๆ
ขอขอบคุณทุกคำเตือนและทุกความเห็นครับผม
ท่านลูกตำรวจไทย ได้คืนปืนให้กับคุณมานพ คลองตันรึป่าว?
เห็นคุณมานพเปิดกระทู้หากระสุนอยู่  Grin Grin

ขำก๊าก... ผมว่าเป็นคนเดียวกัน

ขอบคุณคับ เอาไปคืนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 09:57:42 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ลูกตำรวจไทย
ปืนไม่ทำร้ายใคร ปืนเป็นแค่ส่วนประกอป
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:53:42 AM »

ไหว้ขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ... ไหว้

ผมจะนำไปคืนวันนี้แหละครับจะได้นอนหลับฝันดีสักที

ผมเข้ามาอ่านกระทู้แต่ละครั้ง  เศร้าเห็นภาพตัวเองเป็น นช. ปรื้อออออ....! แย่แน่ๆ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:04:50 PM »

ไหว้ขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ... ไหว้

ผมจะนำไปคืนวันนี้แหละครับจะได้นอนหลับฝันดีสักที

ผมเข้ามาอ่านกระทู้แต่ละครั้ง  เศร้าเห็นภาพตัวเองเป็น นช. ปรื้อออออ....! แย่แน่ๆ

ดีแล้วครับ สบายใจดี

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:10:18 PM »

มีความผิดตั้งแต่เอามาถามใน web นี้ล่ะครับ ส่วนใหญ่ที่โดนจับก็เอามาเปิดเผยตัวนี่ล่ะ ล่าสุดเห็นมีคดีเอาปืนไปกร่างในคาเฟ่ โดนจับปรากฏปืนเถื่อน ทิ้งไว้ให้คิดน่ะ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 04:47:47 PM »

............น่ากลัวครับ.............
หากเป็นแบบในรูประวังไอคุกๆนะครับ บู่

รุ่นนี้เคยซ้อมยิงสมัยเป็นนร........โดนมาแล้วพานท้าย(ครูฝึกสั่งสอน.....หัวล้านเกินครูครับ)....... ยิ้มีเลศนัย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 04:54:38 PM »

ถ้าอยากได้หุ่นทรง นี้ เออร์ม่า คาไบน์ ปืนเก่าจากเยอรมัน .๒๒ กึ่งออโต ครับ พอช่วยได้ แม้จะไม่ได้ดังใจ ก็ตามที  Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์