เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนจอง S&W 625 5" .45 น่าใช่มั่กๆ  (อ่าน 4379 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 09:51:00 PM »

งั้นผมคาดหวังเผื่อว่ากระบอกนี้เปลี่ยนใจ Smiley

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 10:24:35 PM »

สวยนะครับ ถ้ามีตังส์ก็คงจะดาว์นด้วยคน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 10:25:44 PM »

คุณตูมตามซื้อมาไม่ได้ใช้ ขายไหมครับ ? Cheesy (ถามแทนเจ้าของกระทู้เสียเลย)
Cheesy พี่ตูมตามเป็นประเภทถึงไม่ได้ใช้ก็ไม่ยอมขายครับ ผมตื้อแกอยู่หลายครั้งหลายหนครับ (กระบอกอื่นนะครับ) ให้ราคาสูงแล้วนะ พี่ท่านก็ไม่ยอมขาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เห็นใจน้องเถอะ.......... หลงรัก

คุณตูมตามอยู่อุดรหรือครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 05:39:12 PM »

ใช่ครับพี่ ท่านตูมตามอยู่อุดรฯ ถ้าเอ่ยชื่อจริง คงรู้จักกันครับ จอมยุทธหนึ่งในยุทธจักรวงการยิงปืนเมืองไทยเลยแหล่ะ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 05:43:19 PM »

ใช่ครับพี่ ท่านตูมตามอยู่อุดรฯ ถ้าเอ่ยชื่อจริง คงรู้จักกันครับ จอมยุทธหนึ่งในยุทธจักรวงการยิงปืนเมืองไทยเลยแหล่ะ Grin

Grin Grin Grin Grin

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 08:00:28 PM »

คุณตูมตามซื้อมาไม่ได้ใช้ ขายไหมครับ ? Cheesy (ถามแทนเจ้าของกระทู้เสียเลย)

รอลุ้นคำตอบอยู่ฮับ.... Tongue Tongue Tongue

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 08:26:27 AM »

รอลุ้นเหมือนกัน

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:09:01 AM »

นิดๆ หน่อยๆ ก็เอาเน๊าะคนเรา เยาะเย้ย

I am dying... -*-

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:54:41 AM »

ขอความรู้ครับ ว่าน่าใช้อย่างไรครับ...
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:27:55 AM »

ขอความรู้ครับ ว่าน่าใช้อย่างไรครับ...

ขอตอบแบบไม่มีความรู้นะครับ...snake fish fish

1) ใช้ยิง IPSC Revolver ได้ดี...ต่างประเทศใช้เยอะ, ที่ 1 ประเทศไทย ปัจจุบันก็ใช้อยู่ .45 ผมชอบที่ไม่น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับการสับไม่แตกเหมือน .38 ที่นักกีฬา IPSC Rev บางคนเจอ Cheesy
2) ใช้ยิง สั้นชาวบ้านลูกโม่ได้...ผมชอบที่หน้าตัดได้เปรียบกว่า เหมือนใช้ auto .45 ยิง...
3) ใช้เฝ้าบ้านได้ดี...ตัดปัญหาแจมของ ปืน auto .45 และข้อจำกัดเรื่องจำนวนกระสุนของปืนลูกโม่....กระสุน .45 น่าจะขอแค่นัดเดียวก็รู้ผล
4) แม่น...ขนาดมีคนใช้คัดตัว M.P.P.C เห็นคนยิงระยะไกลสุด 50 หลาเข้าวง 10 Cheesy:D:D...
5) สวย...ก็น่าจะเป็นปัจจัยหนึ่งของความน่าใช้ Cheesy

ข้อมูลทางเทคนิค คงต้องรอให้ผู้รู้มาตอบครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 11:33:45 AM โดย DoubleAlpha » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:32:29 AM »

Smiley..เห็นความมานะ พยายาม ของคุณDoubleAlpha ..ขอเอาใจช่วยครับ.. Cheesy

@MILO@๏รักในหลวง๏
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:54:16 AM »

Cheesy Cheesy ท่านพี่ตูมตามรีบออกมาให้ความกระจ่างเร็วครับ.....หายไปไหนแล้ว....พี่ๆหลายคนรออยู่นะครับ  Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:01:46 PM »

ขอตอบแบบไม่มีความรู้นะครับ...snake fish fish

1) ใช้ยิง IPSC Revolver ได้ดี...ต่างประเทศใช้เยอะ, ที่ 1 ประเทศไทย ปัจจุบันก็ใช้อยู่ .45 ผมชอบที่ไม่น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับการสับไม่แตกเหมือน .38 ที่นักกีฬา IPSC Rev บางคนเจอ Cheesy
2) ใช้ยิง สั้นชาวบ้านลูกโม่ได้...ผมชอบที่หน้าตัดได้เปรียบกว่า เหมือนใช้ auto .45 ยิง...
3) ใช้เฝ้าบ้านได้ดี...ตัดปัญหาแจมของ ปืน auto .45 และข้อจำกัดเรื่องจำนวนกระสุนของปืนลูกโม่....กระสุน .45 น่าจะขอแค่นัดเดียวก็รู้ผล
4) แม่น...ขนาดมีคนใช้คัดตัว M.P.P.C เห็นคนยิงระยะไกลสุด 50 หลาเข้าวง 10 Cheesy:D:D...
5) สวย...ก็น่าจะเป็นปัจจัยหนึ่งของความน่าใช้ Cheesy

ข้อมูลทางเทคนิค คงต้องรอให้ผู้รู้มาตอบครับ Cheesy

ขอบคุณครับ... เข้าใจแล้วครับ...

นายสมชายสงสัยว่าข้อ 5 นั่นแหละครับที่เป็นเรื่องใหญ่... แบบเดียวกับยังมีคนใช้ 1911 อยู่ ทั้งที่รู้ว่าเสียเปรียบ 9 มม. ลูกดกอยู่หลายอย่าง... นายสมชายก็ด้วยแหละครับ... แฮ่ๆ

แล้วก็คงเป็นข้อ 5 ที่ทำให้หยิบจับบ่อย จนคุ้นมือเวลาฉุกเฉินก็คว้า... เย้
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:09:04 PM »

นายสมชายสงสัยว่าข้อ 5 นั่นแหละครับที่เป็นเรื่องใหญ่...

ท่านสมชายรู้ไต๋จนได้ อุตสาห์เอาไว้ข้อ 5 แล้วเชียว.... Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:53:58 PM »

ขอมา งูๆ ปลาๆ ด้วยอีกนิดครับ

ในเชิงการแข่ง IPSC ปืน 625ใช้ลูกขนาด .45  เมื่อใช้ร่วมกับอุปกรณ์การบรรจุลูกปืน(มูนคริป) ซึ่งลูกขนาด.45 อ้วน และ สั้นกว่าลูก 38 Spl เหมาะแก่การใช้งานพร้อมมูนคริป(มูนคริปโพลิเมอร์)ทำให้เข้าและออกโม่ได้อย่างรวดเร็ว คล่องแคล่วมากกว่าลูกปืนขนาด .38 Spl แม้ปืนส่วนใหญ่ทั่วไปใช้กันอย่างแพร่หลาย(ขนาดใกล้เคียง .357) ซึ่ง .38 Spl เล็กกว่าแต่ปลอกยาวกว่า ทำให้เข้าออกโม่ได้ช้ากว่าอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งเวลาเป็นหัวใจที่สำคัญมากอย่างหนึ่งของการแข่ง IPSC และ .38 Spl พบปัญหาในการบรรจุใช้กับมูนคริปมากว่าลูกปืนขนาด .45 (รวมถึงอาการปลอกบวม ไม่สามารถตบเอาปลอกออกด้วยที่ .45 ยังไม่เคยเจอ)

ปืนลูกโม่ .45 ในตลาดคงมีไม่ค่อยเยอะเท่า .38 หรือ .357ที่แพร่หลาย โครงปืนใหญ่พกพายาก เมื่อยิงกับลูกไมเนอร์จะออกอารมณ์นุ่มนวลชวนฝัน Grin Grin Grin  แต่เมื่อนำมายิงกับลูกเมเจอร์หัวหนักๆสัก 230 จะเตะหนักสะใจดีไปอีกแบบครับ Grin Grin Grin 

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์