เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 RAMI P  (อ่าน 44961 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:33:25 PM »

รามี่ กระบอกที่พัง ๆ อ่ะ   

คนที่บอกว่า โพลิเมอร์ ไม่ดีอ่ะ
ท่านรู้ข้อเท็จจริงแค่ไหน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:36:06 PM »

ใครจะบ้า เหล็ก ก็บ้าไป
ใครจะบ้าโพลิเมอร์  ก็บ้าไป
ใครจะบ้าอัลลอยด์ ก็บ้าไป.....
หรือใครจะลงหนังสืออะไรกัน จะภูมิจง ภูมิใจ   ก็ว่าไป...

แต่ไม่ต้องมาหาแนวร่วมกันในนี้ได้ม่ะครับ...

วันที่ผมใช้เหล็ก  ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่  
ผมก็ไม่เคยบอกว่า โพลิเมอร์ ไม่ดี

วันนี้ผมใช้โพลิเมอร์  ผมก็ไม่เคยว่า เหล็กไม่ดี

วัสดุ  ไม่ใช่เรื่องใหญ่กันหรอกครับ
ไปกันใหญ่แล้ว....

มันอยู่ที่ การใช้งาน และการดูแลรักษา
หรือใครจะให้มันอยู่ที่ ความคิดที่ไม่เคยเปิดรับอะไรเลย ก็ได้ครับ

จริงครับ

ปืนเหล็กผมก็อยากได้ ปืนอัลลอยด์ก็อยากได้ โพลิเมอร์ก็อยากได้
ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย................

ปิดหูปิดตาตัวเอง นั่งหารูปมาโพสท์ ต่อล้อต่อเถียง เป็นเด็กเล่นขายของอยู่นั่นแหละ
หูตาแคบ ไม่ดูโลกดูชาวบ้านชาวเมืองคนอื่นเค้าบ้าง น่าเวทนาจริงๆ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:37:28 PM »

ไอ้รูปกล็อคไหม้ไฟอ่ะ  มันเกิดจากโครงโพลิเมอร์
หรือมันเกิดจาก  ไฟไหม้บ้าน

STI ที่มันขาดครึ่งอ่ะ  มันเกิดจากกระสุนปุ๊ด หรือเกิดจากเหล็กไม่ทน

ไหนมาบอกซิครับ ว่า  มันเกิดจากอะไร
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:38:06 PM »

ส่วนมากโครงโพลิเมอร์ เกือบทุกยี่ห้อมักมีปัญหา ครับ   เล่น โครงอัลลอยดีกว่าครับ เหมือนปืนจริงมากกว่า  เยี่ยม
เคยมีหรือใช้ปืนโพลิเมอร์บ้างหรือยังครับ  

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:39:00 PM »

กล็อคที่ Kaboom อีกก็เหมือนกัน

มันเกิดจากกระสุน over load หรือมันเกิดจาก โพลิเมอร์มันระเบิดขึ้นมาเอง...

มาดิครับ  มาบอกกันเลยก็ได้....
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:40:29 PM »

ท่านที่ post กันว่า  CZ Rami พังง่ายอ่ะ

ท่านรู้ข้อเท็จจริงแค่ไหน....ว่ามันเกิดจากอะไร
ไม่ใช่  ฟังเค้ามา  อ่านเค้าไป แล้วก็มา post

post เสร็จ   ก็กลับบ้าน  ไม่เคยมานั่งรับรู้อะไร

เปลืองทรัพยากรเปล่า ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 12:42:40 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:53:11 PM »

ส่วนมากโครงโพลิเมอร์ เกือบทุกยี่ห้อมักมีปัญหา ครับ   เล่น โครงอัลลอยดีกว่าครับ เหมือนปืนจริงมากกว่า  เยี่ยม

จริงเหรอครับ

จริงครับ  โพลิเมอร์ใช้วัสดุเดียวกันกับทำทีวี  ปืนเมื่อยิงนานๆแล้วมักเกิดความร้อน จะเปลี่ยนรูปทรงง่าย   ถ้าเอา โพลิเมอร์ กับเหล็กหรืออัลลอย มารนไฟ จับเวลาให้ทายครับว่าอย่างไหน ละลายก่อน  ขนาดขวดพลาสติกหลังบ้านผม ตากแดดตลอดเวลา 2 สัปดาห์ ยังกรอบเลยครับ ที่โพลิเมอร์ผลิตมาเพราะต้นทุนต่ำเหมาะแก่ราชการเจ้าหน้าที่ที่ต้องพกตลอดเวลาเพราะเบา เมื่อเริ่มเสื่อมก็เปลื่ยนครับ เพราะเป็นเงินภาษี ประชาชน   Wink
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:54:28 PM »

ตอบเจ้าของกระทู้ครับ ................. ในความรู้สึกของผมที่ได้จับๆถือๆ และยิงมานิดหน่อย CZ RAMI P  โพลิเมอร์เนื้อจะออกบางไปหน่อย แบบบีบด้ามแล้วยุบๆ ................ ถ้าไม่แน่ใน ไม่มั่นใจ เลือกตัวอื่นครับ

และสำหรับคุณczzz ............... ตามความเห็นนี้

ส่วนมากโครงโพลิเมอร์ เกือบทุกยี่ห้อมักมีปัญหา ครับ   เล่น โครงอัลลอยดีกว่าครับ เหมือนปืนจริงมากกว่า  เยี่ยม

ผมมีปืนโพลิเมอร์อยู่ 3 กระบอก 3 ยี่ห้อ/รุ่น ...............

มีปัญหาคือ 2 กระบอกแรก คือ STI Legand กับ Ruger 22/45 ทำเหรียญรางวัลในการยิงแข่งขันมาตลอด ...............แข่งยังไงก็ติด 1 ใน 5 เสมอๆ อย่างเลวๆก็ 1 ใน 10............

อีกกระบอกเป็น HK USP .45  มีปัญหาเรื่อง ใช้ง่าย ยิงแม่น ทนทาน ไม่ต้องดูแลมาก .......................ทำให้รู้สึกว่า ไม่ค่อยได้ดูแลปืนเท่าไหร่

ไม่ทราบเป็นปัญหาแบบที่คุณกล่าวมาหรือเปล่า .......................

ส่วนปืนโพลิเมอร์ยอดนิยม แบบ Glock ................ ที่เคยใช้มา ก็ยิงแม่นดี ดูแลง่ายและทนทาน ................ ส่วนที่เพื่อนๆใช้กัน ผมก็เห็นทนทานดี ............... ตามที่รู้ๆกันอยู่

โพลิเมอร์ที่คุณกล่าวว่ามักจะมีปัญหานั้น ยี่ห้ออะไรครับ และมีปัญหาอะไรบ้าง? ............... รู้เห็นมาเยอะๆก็มาบอกรายละเอียดให้ฟังกันบ้าง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:56:58 PM »

จริงครับ  โพลิเมอร์ใช้วัสดุเดียวกันกับทำทีวี  ปืนเมื่อยิงนานๆแล้วมักเกิดความร้อน จะเปลี่ยนรูปทรงง่าย   ถ้าเอา โพลิเมอร์ กับเหล็กหรืออัลลอย มารนไฟ จับเวลาให้ทายครับว่าอย่างไหน ละลายก่อน  ขนาดขวดพลาสติกหลังบ้านผม ตากแดดตลอดเวลา 2 สัปดาห์ ยังกรอบเลยครับ ที่โพลิเมอร์ผลิตมาเพราะต้นทุนต่ำเหมาะแก่ราชการเจ้าหน้าที่ที่ต้องพกตลอดเวลาเพราะเบา เมื่อเริ่มเสื่อมก็เปลื่ยนครับ เพราะเป็นเงินภาษี ประชาชน   Wink

อ้อ.........ครับ เอาเป็นว่าผมเข้าใจว่า ท่านมีปืนเอามารนไฟเล่นครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:00:08 PM »

post มาได้ไง....ว่า พอวัสดุปืนเริ่มเสื่อมคุณภาพ  ข้าราชการ ก็เริ่มเปลี่ยนปืน
และการเปลี่ยนแบบปืน  หน่วยงานฯ ก็ไม่คิดอะไร สักแต่เปลี่ยนไปอย่างงั้น
เพราะใช้เงินภาษีที่มาจากประชาชน มาซื้อ

post มาได้ไงนี่   ยิ่งกว่า ยารักษาสารพัดโรคซะอีก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:02:07 PM »

แน่ใจหรือครับว่า โพลิเมอร์ที่นำมาเป็นโครงปืน เป็นแบบเดียวกับที่ทำ TV ................ แล้วพลาสติคที่ทำคอนโซนหน้ารถก็ต้องดีกว่าสิ

ปืนที่ยิงนานๆแล้วถึงขนาดเปลี่ยนรูปทรงนี่ ยิงขนาดไหน? กี่นัด อัตรายิงเท่าไหร่ต่อนาที....................

แล้วมีใครเอาปืนไปลนไฟโดยตั้งใจบ้าง ................... ลนไฟไปพร้อมกับสีข้างหรือเปล่า

หึ หึ

เรื่องปืนของข้าราชการที่กล่าว ................ผมบอกเลยว่าความเห็นนี้มั่วครับ ยิ่งบอกเรื่องการซื้อโดยเอาเรื่องภาษีมากล่าว ยิ่งมั่วหนักเข้าไปอีก.............. ปืนที่ทางราชการซื้อ อยู่ที่การพิจารณาของคณะกรรมการฯ ประกอบกับความต้องการและคุณลักษณะของหน่วยใช้ว่าจะซื้อแบบไหน ....................

ปืนพกโครงโพลิเมอร์ที่พึ่งเข้าประจำการในกองทัพไทยล่าสุด ในหน่วยรบพิเศษหลายเหล่าทัพ คือ HK USP 9มม. และ Glock 17 ครับ.................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 01:06:17 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:04:28 PM »

หน่วยงานฯ ที่ใช้เงินงบประมาณ มาดำเนินการจัดซื้ออาวุธปืน
การจำหน่าย การปรับเปลี่ยนแบบอาวุธปืน  ไม่ได้ทำกันแบบสุกเอาเผากิน

ท่าน czzz ทราบขั้นตอน และวิธีดำเนินการในการจำหน่าย การปรับเปลี่ยนแบบฯ
ของหน่วยงานฯ แค่ไหนกัน  มา post ชุ่ย ๆ แบบนั้น

หน่วยงานฯ บางหน่วย  ใช้เงินรายได้ของหน่วยงานฯ นั้นเอง ในการจัดซื้อด้วย ก็มี...

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:04:56 PM »

แน่ใจหรือครับว่า โพลิเมอร์ที่นำมาเป็นโครงปืน เป็นแบบเดียวกับที่ทำ TV ................ แล้วพลาสติคที่ทำคอนโซนหน้ารถก็ต้องดีกว่าสิ

ปืนที่ยิงนานๆแล้วถึงขนาดเปลี่ยนรูปทรงนี่ ยิงขนาดไหน? กี่นัด อัตรายิงเท่าไหร่ต่อนาที....................

แล้วมีใครเอาปืนไปลนไฟโดยตั้งใจบ้าง ................... ลนไฟไปพร้อมกับสีข้างหรือเปล่า

หึ หึ

สีข้างลนไฟไม่ไหวแล้วครับพี่มะขิ่น

ถลอกปอกเปิกแตะไม่ได้แล้วครับ คงแสบน่าดู

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:05:40 PM »

บ้า

มองอะไรก็ควรมองหลายๆด้าน ไม่ใช่สักแต่ว่ามองและพูดเอาดีแต่ด้านเดียว เหยียบด้านอื่นใว้ใต้ฝ่าตีน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:07:13 PM »

เรียน ท่าน czzz

การ post ในลักษณะกล่าวร้าย
ในการดำเนินงานต่อหน่วยงานฯ ซึ่งเป็นอาชีพ...ของบุคคลอื่น
เป็นสิ่งที่ท่านอาจจะคิดว่า กระทำได้  
เพราะ พอท่าน post เสร็จก็กลับบ้านไปนอนกอดหมอนข้าง ดูดนมกล่อง

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์