เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:20:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 RAMI P  (อ่าน 44913 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:07:46 PM »

ส่วนมากโครงโพลิเมอร์ เกือบทุกยี่ห้อมักมีปัญหา ครับ   เล่น โครงอัลลอยดีกว่าครับ เหมือนปืนจริงมากกว่า  เยี่ยม

จริงเหรอครับ

จริงครับ  โพลิเมอร์ใช้วัสดุเดียวกันกับทำทีวี  ปืนเมื่อยิงนานๆแล้วมักเกิดความร้อน จะเปลี่ยนรูปทรงง่าย   ถ้าเอา โพลิเมอร์ กับเหล็กหรืออัลลอย มารนไฟ จับเวลาให้ทายครับว่าอย่างไหน ละลายก่อน  ขนาดขวดพลาสติกหลังบ้านผม ตากแดดตลอดเวลา 2 สัปดาห์ ยังกรอบเลยครับ ที่โพลิเมอร์ผลิตมาเพราะต้นทุนต่ำเหมาะแก่ราชการเจ้าหน้าที่ที่ต้องพกตลอดเวลาเพราะเบา เมื่อเริ่มเสื่อมก็เปลื่ยนครับ เพราะเป็นเงินภาษี ประชาชน   Wink

Grin เอามารนไฟแบบนั้น เด้กยังรู้ครับว่าจะเป้นอย่างไร แต่ใช้งานทั่วไปใครจะเอาปืนไปรนไฟอย่างที่คุณบอกครับ ยิ่งบ้านเราปืนแพง แต่ละคนที่ซื้อปืนล้วนหวงแหนทนุถนอมปืนกันอย่างมากทั้งนั้น ท่านแมลงวันก็บอกแล้วว่าอยู่ที่การใช้งานมากกว่า หรือถ้าไม่เช่นนั้น ผมถามกลับบ้าง ว่าเอาโพลิเมอร์กับเหล็ก หรือแสตนเลสก็ได้ ไปแช่น้ำกรดน้ำเกลือ ให้ทายครับว่าอย่างไหนไปก่อน Grin
 Grin เคยเห็นจริงหรือ ว่าที่เขาบอกมาว่าโพลิเมอร์ไม่ทนความร้อน เช่นว่ากันว่าเอาไว้ในรถแล้วโครงบิดเบี้ยว ผมถามจริง ว่ามีใครเห็นจริง ๆ บ้าง ผมก็ไม่เคยเห็น ไม่เห็นจริงก็อย่าเพิ่งเชื่อว่ามันจริงเสียหมดครับ วิเคราะห์ดูครับ ว่าคอนโซลรถที่เป็นพลาสติก เบาะหนังสังเคราะพลาสติก PVC ทนความร้อนน้อยกว่าโพลิเมอร์ที่เอามาทำปืนเยอะแยะ ตากแดดทั้งวันทำไมมันไม่เสียหาย Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:08:42 PM »

post ชุ่ย ๆ อย่างงี้   บอกตรง ๆ ว่า เปลืองทรัพยากรสิ้นดี
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:11:19 PM »

..โพลิเมอร์ก็ไม่ดี..อัลลอยก็มีปัญหา.. อ๋อย

...สงสัยจะแนะนำให้ไปใช้ปืนเหล็กจากดาวอังคาร.... ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 01:14:55 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:14:01 PM »

ป่านนี้  กลับไปนอนดูดนมแล้ว....
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:15:28 PM »

ส่วนมากโครงโพลิเมอร์ เกือบทุกยี่ห้อมักมีปัญหา ครับ   เล่น โครงอัลลอยดีกว่าครับ เหมือนปืนจริงมากกว่า  เยี่ยม

จริงเหรอครับ

จริงครับ  โพลิเมอร์ใช้วัสดุเดียวกันกับทำทีวี  ปืนเมื่อยิงนานๆแล้วมักเกิดความร้อน จะเปลี่ยนรูปทรงง่าย   ถ้าเอา โพลิเมอร์ กับเหล็กหรืออัลลอย มารนไฟ จับเวลาให้ทายครับว่าอย่างไหน ละลายก่อน  ขนาดขวดพลาสติกหลังบ้านผม ตากแดดตลอดเวลา 2 สัปดาห์ ยังกรอบเลยครับ ที่โพลิเมอร์ผลิตมาเพราะต้นทุนต่ำเหมาะแก่ราชการเจ้าหน้าที่ที่ต้องพกตลอดเวลาเพราะเบา เมื่อเริ่มเสื่อมก็เปลื่ยนครับ เพราะเป็นเงินภาษี ประชาชน   Wink

Grin เอามารนไฟแบบนั้น เด้กยังรู้ครับว่าจะเป้นอย่างไร แต่ใช้งานทั่วไปใครจะเอาปืนไปรนไฟอย่างที่คุณบอกครับ ยิ่งบ้านเราปืนแพง แต่ละคนที่ซื้อปืนล้วนหวงแหนทนุถนอมปืนกันอย่างมากทั้งนั้น ท่านแมลงวันก็บอกแล้วว่าอยู่ที่การใช้งานมากกว่า หรือถ้าไม่เช่นนั้น ผมถามกลับบ้าง ว่าเอาโพลิเมอร์กับเหล็ก หรือแสตนเลสก็ได้ ไปแช่น้ำกรดน้ำเกลือ ให้ทายครับว่าอย่างไหนไปก่อน Grin
 Grin เคยเห็นจริงหรือ ว่าที่เขาบอกมาว่าโพลิเมอร์ไม่ทนความร้อน เช่นว่ากันว่าเอาไว้ในรถแล้วโครงบิดเบี้ยว ผมถามจริง ว่ามีใครเห็นจริง ๆ บ้าง ผมก็ไม่เคยเห็น ไม่เห็นจริงก็อย่าเพิ่งเชื่อว่ามันจริงเสียหมดครับ วิเคราะห์ดูครับ ว่าคอนโซลรถที่เป็นพลาสติก เบาะหนังสังเคราะพลาสติก PVC ทนความร้อนน้อยกว่าโพลิเมอร์ที่เอามาทำปืนเยอะแยะ ตากแดดทั้งวันทำไมมันไม่เสียหาย Grin
ใครนะชั่งบ้าจริง.......จะเอาปืนโพลิเมอร์มารนไฟ.....
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:16:02 PM »

โพสแบบนั่งเทียนใครๆก็โพสได้ เด็กๆไม่เคยจับปืนก็โพสได้ครับ
แต่เนื้อหาสาระของความจริงนั้นมีมากน้อยแค่ไหน เว๊ปนี้เว็ปของคนเล่นปืน
เราคุยกันด้วยข้อมูล ประสพการณ์ และเนื้อหาที่มีข้อมูลประกอบ สามารถเอามาพิสูจน์ยืนยันได้
เขียนแบบนั่งเทียนนะเลิกเถอะครับ อย่าให้คนอ่านเสพข้อมูลที่ผิดๆเลย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:17:59 PM »

ชาวโพลิเมอร์คง จะเจ็บใจกันน่าดู นะ  โทษนะที่กล่าว ว่าโครงโพลิเมอร์รุนแรงไป    หน่อย    ขำก๊าก ตื่นกันเป็นแถว   ขำก๊าก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:19:01 PM »

ชาวโพลิเมอร์คง จะเจ็บใจกันน่าดู นะ  โทษนะที่กล่าว ว่าโครงโพลิเมอร์รุนแรงไป    หน่อย    ขำก๊าก ตื่นกันเป็นแถว   ขำก๊าก

ไร้สาระ และยั่วยุ สิ้นดี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:19:46 PM »

มีปัญญา ซื้อปืนโพลิเมอร์หรือมีปัญญามีปืนหลาย ๆ กระบอกก่อน
แล้วค่อยมา post เฮอะ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:21:11 PM »

จริงอยู่  ปืนที่อยู่ในมือคุณน่ะ  ดีที่สุด
แต่ก็มิได้หมายความว่า  ปืนคนอื่น มันเลวหมด

คนที่คิดแบบนี้ได้.....มีเจตคติ ที่แย่มาก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:21:26 PM »

ชาวโพลิเมอร์คง จะเจ็บใจกันน่าดู นะ  โทษนะที่กล่าว ว่าโครงโพลิเมอร์รุนแรงไป    หน่อย    ขำก๊าก ตื่นกันเป็นแถว   ขำก๊าก

ที่ยอมไม่ได้คือท่านพยายามเอาข้อมูลที่ผิดมาบอกผู้อื่น
ยิ่งถ้าคนที่เพิ่งเข้ามาศึกษา จะยิ่งเข้าใจผิดไปกันใหญ่

czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:21:37 PM »

มีปัญญา ซื้อปืนโพลิเมอร์หรือมีปัญญามีปืนหลาย ๆ กระบอกก่อน

มีเป็น 10 ไม่อยากอวด   คนมีเขาไม่อวดกันหรอกนะ เด็กน้อย     จำไว้  
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:22:38 PM »

มีเป็น 10 ไม่อยากอวด   คนมีเขาไม่อวดกันหรอกนะ เด็กน้อย     จำไว้  

อวดแต่ความคิดแย่ ๆ นะซิ
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:24:04 PM »

กำลักศึกษาเปิดร้านปืนอยู่ ทำไมเหรอ แมลงวันหัวเขียว
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:25:00 PM »

กำลักศึกษาเปิดร้านปืนอยู่ ทำไมเหรอ แมลงวันหัวเขียว

เปิดดิจ๊ะ  จะไปอุดหนุน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์