เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:22:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 RAMI P  (อ่าน 44965 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 04:13:37 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 05:06:18 PM »

เสียดายจังครับ ผมพึ่งจอง G26 ODGreen ไป สงสัยต้องทิ้งใจจองละครับ
โดนไฟเผาแล้วไหม้ขนาดนั้น
โดนแช่น้ำเกลือแล้วเป็นสนิม
เคยเห็นที่เขาทดสอบยิงโดนไสลด์อีก

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 05:34:01 PM »

ท่าน czzz ครับ...

วันนั้นผมกลับบ้านที่ต่างจังหวัดซึ่งค่อนข้างเปลี่ยวมาก ผมก็ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุร้ายกับผม ผมได้เดินทางมาถึงบ้านผมแต่ก่อนถึงบ้าน ต้องเดินทางเข้าไปอีกประมาณ 300 เมตร คือว่าถนนยังเข้าไม่ถึงบ้านครับเลยฝากรถไว้ที่บ้านญาติ เวลานั้นประมาณ 21:30 น. ผมได้เดินไปเรื่อยๆได้ครึ่งทาง ได้มีเสียงเหมือนขวดแตกด้านข้างตัวผม ผมจึงหันไปมองจึงรู้ว่าเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังแตกอยู่ ผมจึงหันไปมองฝังตรงข้าม มีวัยรุ่นนั่งกินเหล้าเกาะกลุ่มกันประมาณ 4-5 คน พอผมหันไปมอง มันรีบขับรถหนีกันครับ แต่อีกคนมันไม่มีรถมันตะโกนบอกไม่ได้ปาผมก็ไม่สนใจอะไร ผมรีบเดินกลับบ้าน แล้วไปเล่าเรื่องให้ที่บ้านฟัง จากนั้นผมจึงคิดซื้อปืนเลย วันรุ่งขึ้นพ่อผมพาผมไปหาผู้ใหญ่บ้าน แล้วไปที่อำเภอทำเรื่อง ขอป3 พ่อผมเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน นายทะเบียนแซวว่า มารับรองตั้ง2คนเอา m16 เลยไหม ผมก็ยิ้มๆ  โชคดีที่วันนั้นนายอำเภออยู่พอดี ผมเลยได้ ป3 ในวันนั้นเลย แล้ววันรุ่งขึ้นก็ไปซื้อปืนเลยครับ จากนั้นมาผมนำอาวุธปืนติดตัวตลอด ทุกคร้งที่กลับบ้านครับ...

1.ผมขอถามหน่อยครับว่าถ้าวันนั้นผมมีปืนแล้วยิงใส่ไปที่กลุ่มวัยรุ่นมีคนเสียชีวิตผมจะผิดไหมครับ
2.ถ้ายิงไปแล้วโดนคนที่ไม่ได้ปาเสียชีวิต จะผิดไหมครับ เพราะผมไม่รู้ และ ไม่เห็นว่าใครเป็นคนปาครับ
3.ถ้าวั้นนั้นผมไปแจ้งข้อหาพยายามฆ่า วัยรุ่นกลุ่มนั้นจะมีโทษความผิดอะไรบ้างครับ

ท่านเพิ่งสนใจปืนมาแค่ไม่ถึงปี...คิก คิก

ผม 9มม. เพียงพอแล้วครับ เน้นลูกดก เพราะบางสถานการณ์ไม่สามารถคาดเดาความแม่นยำได้    Grin

ใช้แต่ปืน 9 ม.ม. ...คิก คิก

ถ้าให้ประชาชนเข้าประมูลผมตั้ง G26 ยกมือคนแรก ปะมูลที่ 60,000  ปิดกั้นเลยได้แน่    Grin  แต่ถ้ามีคนแข่งเกิน 60,000  ผมไม่สู้   Grin

เคยอยากได้ปืนกล็อก...คิก คิก

เมื่อต้นปี ไปคว้านหาซื้อ sig p226  ไม่มีร้านไหนมีร้านบอกต้องสั่งจองท้ายปี มีร้านหนึ่งดันเชียร์อูซี่ให้ผม แต่ไม่เอา ส่วนอีกร้านเอาของเจ้าของร้านมาขายให้ผมในราคามือ2 ผมก็ไม่เอาครับ  ใจร้อนไปหน่อยเลยเอารุ่นอื่นมาแทนได้ CZ มา

อยากได้ซิกแต่ดันได้ซีแซดแทน...คิก คิก

.357  2 นิ้ว  ระวังสะบัดเด้งนะครับ  เพราะอนุภาพ มังแรง ผมเคยลอง 4 นิ้ว ยังสะบัด สุดยอดเลยครับ   Smiley

เคยยิง .357 ลำกล้อง 4 นิ้วมาด้วย...คิก คิก

เห็น  .357  2 นิ้ว แล้ว   น้ำลายหก 

สมิท 60 เหรอครับ  Grin

ถ้ามีสิทธิ์ซื้อ จะซื้อ สัก 3-4 กระบอก ของแต่ละรุ่น   Grin  พูดจริงนะเนี่ย      น้ำลายหก

อยากซื้อปืนสวัสดิการแต่ไม่มีปัญญา...คิก คิก

ผมว่าน่าจะชนิดเดียวกันนะ   เพราะ เอาปืนมาเปรียบเทียบ ดูแล้ว มันเหมือนกันมากเลย ครับ   Huh

แถมเข้าใจว่าโครงอัลลอยของไฟฉายเหมือนกับของปืนซีแซดของคุณ...คิก คิก

post เสร็จ ก็กลับไปดูดนมกล่อง เหมือนเคย

อยู่ใกล้ๆนี่   ให้ระวัง

ไม่ได้ครับพี่โอมเดี๋ยวแหวะนมครับ Grin

ไม่เป็นไร ครับ  ในรถ ยังมีอีกกล่องนึงครับ

แม็กผม 30 นัด  ขี้เกลียดบรรจุ เดี๋ยวพลาดท่า

แถมสองกระทู้หลังนี่ยังมาข่มขู่เพื่อนสมาชิกอีกหรือครับ...

เยาะเย้ย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 10:26:24 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 06:14:20 PM »

คนประเภทนี้ผมเลิกสนใจแล้วครับ เขียนไป2-3กระทู้เห็นว่าคุยไม่ดี ก็เลิกสื่อสาร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 06:19:05 PM »

post เสร็จ ก็กลับไปดูดนมกล่อง เหมือนเคย

อยู่ใกล้ๆนี่   ให้ระวัง

เจ๋งจริงๆ  เจ๋งหน้าคอม เจ๋งมากๆ .... ไม่รู้กาละเทศะ  ไม่มีความนอบน้อม ไม่รู้จักสัมมาคารวะ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 07:19:02 PM »

แม็กที่ว่าหน้าตาอย่างนี้หรือเปล่าครับ  Cheesy

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 07:42:19 PM »

น่าสนใจครับแม็กยาวดี.....คงจะยิงได้ตั้งแต่เย็นยันเช้าละครับ อิ อิ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 08:17:22 PM »

ผมบอกแล้วได้ขวดเครื่องดื่มชูกำลัง.........เย้

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 08:36:35 PM »

เฮ้อ...

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:23:31 PM »

ชาวโพลิเมอร์คง จะเจ็บใจกันน่าดู นะ  โทษนะที่กล่าว ว่าโครงโพลิเมอร์รุนแรงไป    หน่อย    ขำก๊าก ตื่นกันเป็นแถว   ขำก๊าก

ไร้สาระ และยั่วยุ สิ้นดี

ดุจัง...ครับ

แหม๋...ท่าน gms ก็.....เดี๋ยวป๋มไม่รักนะจ๊ะ  คริ คริ

แหม...ถึงดุก็ยังรักเหมือนเดิมครับ..จุ้บ..จุ้บ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:07:33 AM »

เสียดายจังครับ ผมพึ่งจอง G26 ODGreen ไป สงสัยต้องทิ้งใจจองละครับ
เคยเห็นที่เขาทดสอบยิงโดนไสลด์อีก
เลือก G 26 ถูกต้องแล้วครับ อย่าไปเสียดายเลยครับ ส่วนเจ้า รามี ผมเคยใช้มาแล้ว
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:43:51 AM »

ชอบรูปนี้ครับ เพราะมันบอกว่า

เหล็กสนิมขึ้น แต่โพลิเมอร์ยังอยู่ดี

ล้างน้ำเปล่า เช็ดน้ำมัน ก็กลับมาเอี่ยมเหมือนเดิม

ส่วน...(..)...ขอไม่ออกความเห็น ...อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:31:23 AM »

แบบนี้ไปไวแน่ค่ะ Grin

อุ๊ย นึกว่าหน้าซื้อขาย คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:51:41 PM »

หาก CZZZ จะเปิดร้านปืน ที่นี่คือลูกค้ารายใหญ่เลยนะครับ  เศร้า
gunt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:49:41 PM »

เลือก G 26 ถูกต้องแล้วครับ อย่าไปเสียดายเลยครับ ส่วนเจ้า รามี ผมเคยใช้มาแล้ว
ลองดูครับนี่ เพื่อความมั่นใจครับ  http://www.youtube.com/watch?v=kBjUDCyDCuI

สุจริต และ เที่ยงธรรม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์