เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 RAMI P  (อ่าน 44981 ครั้ง)
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:11:57 PM »

เพิ่งไปรับลูกชายคนล่าสุดตัวนี้มา อ่านแล้วสนุกดีครับ แต่ยังขอไม่เชื่อครับ ขอลองก่อนถ้าพังคามือแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที แต่ลองแกะๆ จับๆ ดูแล้ว เห็นมีจุดต่อไกที่ดันกับตัวสะพานไกอ้อมแม็กกาซีน จุดนั้นจะเสียดสีมากและบอบบางหน่อย บิดไอ้จุดต่อตรงนี้นิดนึงให้ไม่ขนานกับตัวปืน นกก็ไม่สับแล้ว เลยต้องหล่อลื่นด้วยจารบีซินเทติกเอาไว้ เพื่อกันการสึกหรอ และทำงานได้คล่องตัว ซัดไปครึ่งกล่องลองระบบปฏิบัติการ แถมยิงเร็วสองแม็กเต็มก็ยังไม่ผิดปกติอะไรครับ คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ 
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:03:24 AM »

ที่แท้ บุคคลผู้นี้ ก็เป็นลูกผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ผมนั่งอ่านอยู่นาน  นึกว่าลูกนายพล ที่ไหนมา อวดความรู้ แล้ว มาข่มขู่ สมาชิกในเว็ป ไม่รู้จักเคารพผู้อื่นเลยนะครับ
ขอประณามคุณ CZZZ  กับการกระทำดั่งกล่าว ว่าไม่เหมาะสม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 06:05:33 AM โดย Marcuechio » บันทึกการเข้า
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:10:33 AM »

กำลักศึกษาเปิดร้านปืนอยู่ ทำไมเหรอ แมลงวันหัวเขียว
ความรู้เรื่องปืน น้อยไปนะครับ อย่าเปิดเลยครับเปลืองเงินครับ
ไปเปิดร้านขายนมกล่องดีกว่าครับ
KUN BOY
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:27:06 AM »

สวัสดี ครับ พี่ ๆ ผมสมาชิกใหม่ครับ เข้าเรื่องเลยครับ
1. ผมได้ใบ ป.3 จาก จ.ตรัง มา 9 มม ตอนนี้อย่างได้  cz- RAMI 2075 มือ 2 ราคาประมาณเท่าไรครับ
 หรือมีตัวไหนบางน่าใช่ครับ  ราคาไม่เกิน 75,000-80,000
ขอบคุณครับ
                        089-113-7533  ซื้อจิง ๆๆ  สุพจน์ 

ท่านซื้อปืนใหม่ดีกว่าครับ 1.สบายใจกว่าเยอะ 
ขึ้นมาดูที่ วังบูรพาดีกว่ามีเยอะให้เลือกมากมาย (ป.3ถ้าโควต้า ก.ท.ม.)   เยี่ยม
ผมก้อพึ่งขึ้นมาซื้อ .357 ไปไม่กีวันเอง   ยินดีที่ได้รู้จัก    คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 09:32:24 AM โดย KUN BOY » บันทึกการเข้า
artice
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 12:36:20 PM »

เจอนักเลง(ลูกผู้ช่วย)กร่างเข้าให้ละครับ...55555 เยี่ยม
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 01:21:43 PM »

ระวังเรื่อง มารยาทด้วยนะครับ  คุณczzz ในเว็ปนี้เราอยู่กันอย่าง พี่น้อง ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน ระวังจะโดนแบนนะครับ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 05:31:20 PM »

กลับมาอีกทีไหงเป็นแบบนี้ไปได้ละครับ
ผมมีปัญหาถึงได้โพสเพื่อสอบถามคนที่เคยใช้ปืนตัวนี้ครับ ผมสั่งจองของ สนสก.ครับ จ่ายไปครบแล้ว ก็เลยพยายามหาข้อมูลปืนรุ่นนี้ให้มากที่สุด แต่หลังจากที่ลองหาข้อมูลก็พบว่ามีหลายท่านที่ใช้แล้วมีปัญหา เฟรมบวม สันขันกลอนเยิน เหนี่ยวไกแล้วไม่สับ ผมก็เลยลองมาโพสดูที่นี่ครับเห็นว่าเป็นกลุ่มที่น่าจะมีความรู้เรื่องปืนดี ผมไม่ได้มีอคติกับ วัสดุอะไรทั้งหลายแหล่ครับ ผมอยากทราบแค่ว่าใครใช้ CZ RAMI P แล้วมีปัญหาบ้าง เผื่อได้ศึกษาข้อมูลไว้ ปืน POLYMER ผมก็มี เหล็กก็มี แต่ อัลลอยไม่มีครับ
   ผมใช้อยู่ครับ  สงสัยของผมเป็น CZ 2075 P ปลอมครับ  เพราะยิงลูกจริงมา 4 กล่อง โคลงปืนยังปกติ ไม่โก่ง  พกง่าย น้ำหนัก  กลุ่มกระสุนแน่น  ยิงไม่มีติดครับ

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:42:08 PM »

ใจเย็นครับ พี่น้อง พวกเราก็คนรักปืนกันทั้งนั้น ความคิดเห็น มุมมองแต่ละคนต้องต่างกันบ้างเป็นปกติ อยากให้เว็บบอร์ดเป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจของพวกเรา ไม่อยากให้เป็นที่สร้างความขุ่นเคืองกันครับ ถ้ายิ่งใช้อารมณ์กันต่อไป มันก็จะไปไกลกว่านี้อีก ถอยคนละก้าวดีกว่าครับพี่ๆ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
tinna_korn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 10:54:18 PM »

ปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมซิครับ ไม่รู้ใช้วัสดุอะไรไม่ผังสักทีเจอ ลองขอเขาเอามาทำปืนครับจะได้ทด (ส่วนตัวใช้หนังสติ๊กครับ ด้ามไม้ ดินขับเป็นยาง ลููกถูก ไม่ต้องขึ้นนกด้วย  เยี่ยม ขำๆๆๆๆ ) จะเถียงกันทำไมครับ ค่อยๆ พูดคุยกันก็ได้  ไม่มีปืนอะไรดีที่สุดหลอกครับแต่ถ้าชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเถอะ อย่าถามว่าอะไรดีกว่าอะไรครับ จงถามตัวคุณเองว่าจะนำไปใช้อย่างไรให้เหมาะสมกับตัวคุณดีกว่านะ รักกันๆ คนไทยด้วยกัน เศร้า
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:56:29 PM »

เพิ่งไปรับลูกชายคนล่าสุดตัวนี้มา อ่านแล้วสนุกดีครับ แต่ยังขอไม่เชื่อครับ ขอลองก่อนถ้าพังคามือแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที แต่ลองแกะๆ จับๆ ดูแล้ว เห็นมีจุดต่อไกที่ดันกับตัวสะพานไกอ้อมแม็กกาซีน จุดนั้นจะเสียดสีมากและบอบบางหน่อย บิดไอ้จุดต่อตรงนี้นิดนึงให้ไม่ขนานกับตัวปืน นกก็ไม่สับแล้ว เลยต้องหล่อลื่นด้วยจารบีซินเทติกเอาไว้ เพื่อกันการสึกหรอ และทำงานได้คล่องตัว ซัดไปครึ่งกล่องลองระบบปฏิบัติการ แถมยิงเร็วสองแม็กเต็มก็ยังไม่ผิดปกติอะไรครับ คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ 
ผ่าน 500 นัดแรกไปแล้วครับ เจอแบบนี้ แต่อ่านให้จบก่อนนะ หลายรูปหน่อย ผิดกระทู้หรือเปล่าเนี่ยเรา เอาน่าจะได้ต่อเนื่องนะ
 เยี่ยม
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:59:04 PM »

เอ รูปไม่ขึ้นรึเนี่ย
 Huh
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:02:13 PM »

ต่อครับ
 ตกใจ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:04:37 PM »

ต่อครับ  Undecided
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:07:38 PM »

อย่าเพิ่งใจแป้วครับ พี่น้อง ของมันเข้าออกได้  ขำก๊าก
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:16:13 PM »

ทั้งหมดโดยสรุปคือ สปรืงตัวที่เห็นจะเขยิบออกมาจากที่เล็กน้อย เลยดันโครงโก่งโดยเฉพาะตอนยิงผ่านกล่องแรก พอขึ้นกล่องสองจะเริ่มเห็น (นัดที่ห้า-หกสิบกว่าๆ) ยิงจนจบก็ยังไม่พังคามือซักที ผ่านมา 500 นัดเข้าไปแล้ว แต่กระเป๋าคนยิงจะพังเอา  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ล่อทั้งลูกซ้อมลูกจริง กะให้พัง ดันไม่พังแฮะ พอถอดล้าง ดันกลับตามที่บรรยายในภาพแต่ละรูปก็เป็นปกติครับ ผู้ที่ครองครองอยู่ไม่ต้องกังวล เรื่องที่น่ากังวลสุดคือ ตังค์ค่าลูกจะหมดก่อนน่ะซิลูกพี่...โธ่  Grin Grin
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์